ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    Blog Entries
    4

Red face สวัสดีครับทุกท่าน พามารำลึกความหลังถึงเด็กผู้หญิงคนนึงที่มีชื่อ Account ว่า Funny

สวัสดีครับผม masatorjung ครับผม อาศัพอยู่ในบอร์ดนี้มาร่วมนานพอสมควรแล้วครับ สมาชิกเก่า ๆ อาจจะจำกันได้บ้างไม่ได้บ้าง เพราะส่วนใหญ่ผมจะไม่ค่อยเด่นเท่าไร (ฮา)
    --------------------------
    หลาย ๆ ท่านอาจจะคุ้นเคยกับชื่อ User ที่มีชื่อว่า Funny นะครับ (สมาชิกเก่า ๆ ) จำสาวน้อยชื่อแดง ๆ คนนี้ได้รึเปล่าเอ่ย ??
    สำหรับตัวผมที่ได้รับประสบการณ์โดยตรง ต่าง ๆ นา ๆ มากมาย จึงทำให้ผมสนิทกับเธอพอสมควรครับ
    ส่วนใหญ่จะเป็นเพราะความคิดถึงมากกว่า ที่ทำให้มาตั้งกระทู้แบบนี้ (ฮา) และเนื่องจากในหลาย ๆ วันมานี้ มีอะไรบางอย่างทำให้นึกถึงเรื่องเก่า ๆ (เก่ามากด้วย)
    หลายๆ อย่างมันอยู่ในความทรงจำครับ ผมจำได้และอยากเล่า แต่ไม่รู้จะเรียบเรียงยังไงดี (เรียบเรียงไม่เก่ง - -)
    ว่าแต่ว่า มีใครจำเธอได้บ้างเอ่ยย ??

(รูปภาพ Account จาก Thaigaming อะไรเก่า ๆ หายไปกับการปรับปรุงครั้งใหญ่ของ JKG)

ถ้าหากมีใครมาเห็น มีใครจำได้ มีใครมีช่องทางการติดต่อ ซิบมาบอกผมด้วยนะครับ บอกเพียงแค่ว่าผมคิดถึงเธอมาก ๆ

Kak VaszavUt?
    กล่าวขอบคุณ
    5,010
    ได้รับคำขอบคุณ: 352
    เคยเห็นน่ะแต่ นานมาแล้ว = =
    A good teacher teaches his disciple, a good disciple teaches his teacher

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Yeah Toast! xD
    Inside The Waffle
    กล่าวขอบคุณ
    1,785
    ได้รับคำขอบคุณ: 997
    เคยคุยนะคะ เค้านิสัยน่ารักมากกก

จำได้ว่าชอบวาดรูปลงJKGบ่อยๆ วาดน่ารักสวยเลยล่ะค่ะ

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบ"วาด"เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,103
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,328
    ดูเหมือนในนี้จะตั้งใหม่เป็นชื่อ GoodDreamMyBlue หรือเปล่าไม่รู้นะครับ (เห็นบอกว่าเป็นอดีต mod) แต่ก่อนก็เห็นเล่นนะครับ แต่ตอนนี้ไม่รู้ไปไหนแล้ว
    ผีไม่น่ากลัวอย่างที่คิดWhispering///////พูดคุย FACEBOOK

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    148
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    จำได้ครับ เกือบลืมไปแล้ว ผมก็สมัครตั้งแต่ 2006 หรือไงเนี่ยแหละ
    ตั้งแต่ รื้อบอร์ดไป อ่านข่าวอย่างเดียวเลย + +

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    141
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HapPyFridaY อ่านกระทู้
    ดูเหมือนในนี้จะตั้งใหม่เป็นชื่อ GoodDreamMyBlue หรือเปล่าไม่รู้นะครับ (เห็นบอกว่าเป็นอดีต mod) แต่ก่อนก็เห็นเล่นนะครับ แต่ตอนนี้ไม่รู้ไปไหนแล้ว
    =[ ]=!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
    ดูจากสภาพ ใช่ชัวร์ กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลฮะ TwT

ให้เพลงไปฟัง 1 เพลง ;w;

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 497
    mod ฝันนนนนน

ผมเคยเห็นเฟส ฝัน ด้วยแหละ 55

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Masatorjung อ่านกระทู้
    =[ ]=!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
    ดูจากสภาพ ใช่ชัวร์ กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลฮะ TwT

ให้เพลงไปฟัง 1 เพลง ;w;
    ผมชอบวงนี้เลยไม่อยากจะบอก ฟังครั้งแรกก็ชอบแล้ว
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    1
    จำได้อยู่ครับผม อยากจะถามอยู่นานแล้วว่าน้องฝันไปไหน แต่ลืมตลอด สมัยก่อนจำได้ว่าน้องแกเป็นMOD ของฟอรั่มการ์ตูนจำได้ๆ น่ารักดี นิสัยดีด้วย อยากบอกว่าพี่ๆคิดฮอดเด้ออินางงงงงง
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

The Reds go on!!
    Anfield Road...!!
    กล่าวขอบคุณ
    4,450
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,649
    พูดซะคิดถึงวันวานเลยครับ บอร์ดตั้งแต่ 2007-2009 เป็นช่วงที่ครึ๊กครื้นที่สุดแล้วหละนะ Mod แต่ลพตำแหน่งใกล้ชิดกับสมาชิกสุดๆ ส่วน Funny ตอนนั้นน่าจะเป็น mod ที่เด็กที่สุดละหละ 55

ตอนนี้ก็หายไปตามเวลาซะละ จะเหลือก็ท่าน Admin ที่ยังทำเว็บนี้ต่อไปนี้แหละ
    ** แซวนิดหน่อยได้ แต่อย่าดูถูกคนอื่นด้วยการเอาเรื่องของคนอื่นมาข่ม **

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    1
    ลักษณะเราจะเข่าข่ายคนแก่กันนะครับ นั่งจับกลุ่มพูดเรื่องเก่ากันเนี่ยhahaha แต่นึกถึงตอนนั้นแล้วยังมีความสุขอยู่เลย จำได้ว่าเคยเล่นกลโชว์ลงบอร์ดด้วย
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    141
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Dreamm อ่านกระทู้
    mod ฝันนนนนน

ผมเคยเห็นเฟส ฝัน ด้วยแหละ 55
    ผมก็เคยเห็น แต่น่าจะไม่ใช้แล้วแหละครับ

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ไม่มีใครรัก JKG เท่าผมหรอก โด่ 555+

มาซาโต้ นี่ผมจำได้แค่ว่า รูปดิสคุณเป็นตัวการ์ตูนถือขวานเกี่ยวข้าว ของยมทูต 555+

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    141
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballba อ่านกระทู้
    ไม่มีใครรัก JKG เท่าผมหรอก โด่ 555+

มาซาโต้ นี่ผมจำได้แค่ว่า รูปดิสคุณเป็นตัวการ์ตูนถือขวานเกี่ยวข้าว ของยมทูต 555+
    ผมไม่ได้ถือเคียวเกี่ยวข้าวน๊าาาาาาาาาาาาาาา !!!! แงงงงงงงงง ลุงบอลโหดร้ายที่สุด

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    จำได้ว่าเขาเป็น MOD ประจำ Love, Health

สมัยนั่น แก๊ง อะไร ต่อมิ อะไร โผล่ออกเป็น ดอก เห็ด

ส่วนใหญ่ไปดี หมดละ 5555

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ใจร้ายชอบถากถาง
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,185
    1
    รำลึกความหลังสินะน้องฝันไม่เคยได้คุยตรงๆแต่คุยผ่านกลุ่มมากกว่า

ที่คุยจริงๆ ก็มีเจ้า Pawat กับ Luku สนิทกันมากตอนนั้นตอนนี้ก็ไม่ไหนแล้วไม่รู้ไม่ได้คุยกันเลย
    อีกคน backwolf คนนี้คุยกันบ่อยมาก ในบอร์คเค้าคือชายแท้แต่คุยจริงเธอคือหญิง น่ารักมาก กวนนิดๆ
    ว่าแล้วก็คิดฮอตหลายๆ(อยากคุยกับเธออีกสักครั้งจัง เธอคนนี้ทำให้ผมมีกำลังใจหลายๆอย่าง TT TT).......

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.:: LIFE ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,876
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,525
    สมัยนู้นสูบอย่างเดียว ไม่เคยอ่านบอร์ด 555

31. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

I am Gundam!
    กล่าวขอบคุณ
    100
    ได้รับคำขอบคุณ: 412
    จำได้ว่าเคยเล่น Ragnarok เซิฟ Alice กับน้องเค้าด้วยแต่มันก็ผ่านมาหลายปีแล้วแหละ

จะว่าไปแล้วอดีตนี่มันหอมหวานจริงๆเลยแฮะ

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

แสดงความคิดเห็นทั่วๆไป
    กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 547
    1
    จขกท. เป้นแฟนกับน้องเค้าเหรอครับ จำได้ว่าเค้าชอบมาตั้งกระทู้จีบกันกับเด็กที่อายุพอๆกัน อีกคน *-*
    . ..

35. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    141
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zettron อ่านกระทู้
    จำได้ว่าเคยเล่น Ragnarok เซิฟ Alice กับน้องเค้าด้วยแต่มันก็ผ่านมาหลายปีแล้วแหละ

จะว่าไปแล้วอดีตนี่มันหอมหวานจริงๆเลยแฮะ
    รู้สึกว่าช่วง Ragnarok จะเป็นช่วงที่ทำการ์ตูนด้วยครับ (มีที่ไปเล่นเซิฟเถื่อน) ส่วนเซิฟแท้นั่งเล่นกับยัยฝันอยู่ จำได้เลยว่าเล่น Knight สายอัพมั่วที่คุณเธอประเคนมาให้ -.-

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Fairy อ่านกระทู้
    รำลึกความหลังสินะน้องฝันไม่เคยได้คุยตรงๆแต่คุยผ่านกลุ่มมากกว่า

ที่คุยจริงๆ ก็มีเจ้า Pawat กับ Luku สนิทกันมากตอนนั้นตอนนี้ก็ไม่ไหนแล้วไม่รู้ไม่ได้คุยกันเลย
    อีกคน backwolf คนนี้คุยกันบ่อยมาก ในบอร์คเค้าคือชายแท้แต่คุยจริงเธอคือหญิง น่ารักมาก กวนนิดๆ
    ว่าแล้วก็คิดฮอตหลายๆ(อยากคุยกับเธออีกสักครั้งจัง เธอคนนี้ทำให้ผมมีกำลังใจหลายๆอย่าง TT TT).......
    อารมณ์เดียวกันครับ TwT

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Lightenning อ่านกระทู้
    จขกท. เป้นแฟนกับน้องเค้าเหรอครับ จำได้ว่าเค้าชอบมาตั้งกระทู้จีบกันกับเด็กที่อายุพอๆกัน อีกคน *-*
    เป็นพี่น้องกันครับ โดยส่วนตัวผมยกให้เธอเป็น Soul Sister ที่ไม่เคยเห็นหน้าค่าตากันมาก่อน เป็นคนแรกและคนสุดท้ายในชีวิต
    แน่นอนครับ ตอนนั้นผมยอมรับว่าถึงขั้นรักจนคิดเกินเลยพี่น้องครับ ^^ (แต่เหมือนจะไม่ได้บอก )

คิดถึงช่วงเวลาเก่า ๆ มากเลย
    ----------------------------------------------------
    มีอีกคนครับ เป็น Mod ที่อยู่หมวด trainer พวกสูตรเกม ต่าง ๆ ปัจจุบันน่าจะถูกปลดไปแล้วครับ สมัยนั้นผมเรียกเค้าเฮียแพน ๆ ถ้าจำไม่ผิด user จะประมาณ pan อะไรสักอย่างเนี่ยแหละครับ
    อยากบอกว่า "ไว้เรามาฟัด Toribash กันนะเฮีย" คิดถึงเฮียมาก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Masatorjung : 21st August 2013 เมื่อ 01:16

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    784
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    เคยคุยใน Hi5 ครับ สมัยที่ Hi5 ดังกว่า Facebook พอ Hi5 ปิดตัวลงก็ไม่ได้คุยกะน้องเขาแล้วครับ Hi 5 น้องเขาชื่อ Funny แต่จะเขียนด้วยตัวอักขระพิเศษครับ

น้องเขาอัธยาศัยดีมากครับ ผมหลงอยู่พักนึงเลยละ 5555

แทบจะไม่มีใครเคยเห็นหน้า แ้ม้กระทั่ง Hi5 ก็เอาแต่รูปเพื่อนตัวเองลงครับ บุคคลหายากขนานแท้เลย...

∴|OBACON-MASTER™|∴
    .:二階のアパートは狭い。:.
    กล่าวขอบคุณ
    2,740
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,503
    1
    จะว่าไปอดีตก็เป็นสิ่งที่น่าคิดถึงเหมือนกันนะครับ เมื่อก่อนบอร์ดนี้อบอุ่นมาก มีความเป็นกันเอง ไม่แบ่งพรรคแบ่งฝ่าย แต่มันคงเป็นแค่อดีตล่ะมั้ง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย redrock : 21st August 2013 เมื่อ 21:59

กล่าวขอบคุณ
    327
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,162
    นั่งอ่านกระทู้ไปก็น้ำตาไหลไป คิดถึงวันวานเก่าๆนะ เมื่อก่อนบอร์ดเราอบอุ่น อยู่เป็นกันเอง เป็นพี่เป็นน้องกันจริงๆ เมื่อก่อน MOD เองลงมาคุยกับ user บ่อย สมัยนั้นมีกลุ่ม มีแก็งค์ต่างๆ ป่วนบอร์ดเล็กๆน้อยๆเอาฮา แม้แต่คุณหนุ่ย admin เองสมัยก่อนก็มาคุยเล่นกับ user บ่อยๆ แต่เวลาผ่านไปหลายๆคนก็เป็นผู้ใหญ่ วัยทำงาน มีครอบครัว เลยห่างหายไปจากบอร์ดแห่งนี้ เหลือทิ้งไว้คือ ความทรงจำของมิตรภาพที่ดีที่ยังมีอยู่ในโลก cyber
    My PC Spec : AMD FX-6100 ,Gigabyte GA-990FXA-UD5,Asus GTX 560TI Top Overcloked,G.skill DDR3 4GB/1600*2,Raidmax 650Watt

41. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

I have 2 Words for Ya....
    Thailand : Pichit
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 359
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oat_hohoho อ่านกระทู้
    นั่งอ่านกระทู้ไปก็น้ำตาไหลไป คิดถึงวันวานเก่าๆนะ เมื่อก่อนบอร์ดเราอบอุ่น อยู่เป็นกันเอง เป็นพี่เป็นน้องกันจริงๆ เมื่อก่อน MOD เองลงมาคุยกับ user บ่อย สมัยนั้นมีกลุ่ม มีแก็งค์ต่างๆ ป่วนบอร์ดเล็กๆน้อยๆเอาฮา แม้แต่คุณหนุ่ย admin เองสมัยก่อนก็มาคุยเล่นกับ user บ่อยๆ แต่เวลาผ่านไปหลายๆคนก็เป็นผู้ใหญ่ วัยทำงาน มีครอบครัว เลยห่างหายไปจากบอร์ดแห่งนี้ เหลือทิ้งไว้คือ ความทรงจำของมิตรภาพที่ดีที่ยังมีอยู่ในโลก cyber
    เหมือนกันครับ คิดถึงจริงๆ ตอนนี้พวกเพื่อนๆผมไม่รู้อยู่ไหนกัน
    I have 2 Words for Ya....Suck IT !!!!!!!!!!

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    โอววววว นานมากเลยตั้งแต่เมื่อ 2-3 ปีก่อน