ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 20 จากทั้งหมด 22 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 101819202122 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    764
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    ตัว FULLGAME - RELOADED ต้องติดตั้งอัพเดท กับ แครกมั้ยครับ?

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เล่นได้ครับ เข้ามายืนยัน นอนยัน นั่งยัน ตีลังกายัน สักยัน (อันหลังไม่ใช่ละ)

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    199
    ได้รับคำขอบคุณ: 158
    XP เล่นม่ายด้ายยยยยยย

กล่าวขอบคุณ
    764
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    พอเข้ามันขึ้นแบบนี้อะครับ ลงอัพเดท + แครก แล้ว

INFAnTRY OF ABYss station
    กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    เล่นได้ครับ REPACK

กล่าวขอบคุณ
    179
    ได้รับคำขอบคุณ: 156
    อยากจะถามหน่อยครับ ถ้าลงเซฟอย่างที่พวก ท่านทั้งหลายได้กล่าวไว้หน้าก่อนหน้านี้
    เกมจะเริ่มใหม่มาบนเครื่องบินพร้อมเงิน 7-8 m แต่ภาริกิจอะไรนี้ยังไม่เริ่มใช่ป่าวคับ
    หรือ เซฟนั่นมีคนเล่นไปพอสมควรแล้ว
    " ไม่จำเป็นต้องบินสูงอย่างใครเขา จงบินเอาเท่าที่เราจะบินไหว ท่าบินไม่จำเป็นต้องเหมือนใคร จงบินไปให้ถึงฝันเท่านั้นพอ"

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    เปลี่ยนชื่อโฟลเดอร์เกมจาก Tom Clancy's Splinter Cell® Blacklist™ เป็น Tom Clancy's Splinter Cell Blacklist ลบตัว® กะ ™ ทิ้ง 64บิต เข้าที่ Blacklist_DX11_game.exe 32บิต เข้าที่Blacklist_game.exe ส่วน uplay นั้นลบทิ้งไปได้เลยเป็นของแผ่นแท้ลิขสิทธิ์เล่นออนไลน์ มีเวอร์ชั่น 1.02 ออกมาแล้ว

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    16
    patch 1.02 http://static3.cdn.ubi.com/splinter_...atch_v1.02.exe
    crack https://mega.co.nz/#!EsQGAZLT!ZYVxSD...Dz4xCmWxcz8odA

วิธีลงcrack ให้แตกไฟล์ทั้งหมดเอาไปไว้ในโฟลเดอร์เกม/src/SYSTEM แล้วเปลี่ยนชื่อโฟลเดอร์เกมลบเครื่องหมายตัว R (reg) กะ Tm (trademark) ออกไป 32 บิตเข้าที่ Blacklist_game.exe 64 บิตเข้าที่ Blacklist_DX11_game.exe ช็อตคัตเกมตัวเดิมกะ uplay ลบทิ้งไปได้เลย สร้างเอาใหม่ที่ตัวเข้าเกมตามเวอร์ชั่นของวินโดวส์

เซฟเกมอยู่ที่ my document ก็อปปี้ไว้ก่อน แล้วลงเกมใหม่ ติดตั้งแพช 1.01 ต่อด้วย patch 1.02 ถ้าใครมีตัวเกม 1.01 อยู่แล้วแนะนำให้ติดตั้งใหม่ โดยก็อปปี้เซฟเก็บไว้ก่อน แล้วค่อยลงpatch 1.02 +crack เล่นไหลลื่นไม่มีปัญหาเกมค้างๆ เน่าๆอีกแล้ว แล้วก็ก็อปเซฟกลับไปไว้ที่เดิม ไม่ต้องเล่นใหม่ เล่นต่อเลยได้ ข้าพเจ้าเล่น 1.02 มาได้สัปดาห์นึงแล้ว

credit เป็นของเว็บนอก จำไม่ได้แล้ว ค้นๆหา crack ไปเรื่อยแล้วไปเจอมา
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Jabavoc : 4th October 2013 เมื่อ 20:03

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ขอบคุณครับกำลังหาเลย

กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    ถามหน่อยครับ มันเซฟระหว่างที่เรากำลังเล่นในด่านไม่ได้หรอครับ ถ้าเราโดนจับได้หรือตายในระหว่างที่ทำภารกิจ มันจะให้กลับมาเริ่มเล่นใหม่ตั้งเเต่ต้นเสมอเลย หรือถ้าเราออกจากเกมส์ระหว่างเล่นอยู่ พอเข้าเกมส์อีกที มันก็จะให้เรามาเริ่มที่ฉากเครื่องบินของเรา ไม่ได้เริ่มต่อจากที่เราเล่นค้างไว้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    มีเรื่องรบกวนสอบถามคับ ถ้าไม่ได้ติดตั้งอัพเดทจะมีผลอะไรกับเกมส์ไหมคับ เพราะผมโหลดแบบ RELOAD มาเล่นลงแคร็กแล้วเล่นได้เลยไม่มีปัญหา แล้วตัวอัพเดทนี่มีไว้ทำอะไรคับ อัพด่านใหม่ๆหรือป่าว

กล่าวขอบคุณ
    16
    เรียนท่าน dalvision แสกนไวรัสท่านลบไฟล์แคร็ก .dll ทิ้งไป ก่อนอื่นปิดสแกนไวรัส ถ้าท่านลงเกมแบบfull ให้ท่านก็อปปี้แคร็กมาทับใหม่
    แต่ถ้าท่านลงแบบ repack ขอให้ท่านลงเกมใหม่ เวลาเล่นก็ปิดสแกนไวรัสซะ ไม่ก็เพิ่มexclusivefile ชื่อ uplay_r1.dll กับ uplay_r1_loader.dll(สำหรับคนอัพเป็นตัวเกม1.02) ถ้าคนที่ใช้ตัวเกม 1.01 จะมี uplay_r1.dll เพียงตัวเดียวครับ

เรียนท่าน poonz ถ้าตัวเกมของท่านเป็น1.01 ให้ท่านใช้แคร็คของ3dmแทนของreloadครับ เซฟได้สมบูรณ์กว่า แต่ตัวเกม 1.01 จะค้างในบางด่าน แนะนำให้อัพเป็น1.02แล้วลงแคร็ก1.02ครับ 1.02 ที่ผมลงไว้ ตอนนี้มีของ reload เจ้าเดียวครับ แต่เซฟได้สมบูรณ์แล้วครับ ถ้าเริ่มเล่นrestartใหม่ จะไปเริ่มตรง checkpoint สุดท้ายครับ ถ้าสมมุติเล่นๆแล้วไฟดับ เข้าเกมมามันก็จะมีให้เลือกcontinueที่checkpontครับ หรือถ้าไม่เลือกcontinue เลือกเข้าเครื่องบิน ก็สามารถเลือกด่านที่เพิ่งเล่นก่อนไฟดับไป แล้วยังมีให้continue checkpoint ได้อีกครับ พอเลือกเล่นแล้ว ก็สามารถเลือกได้อีกว่าจะ start over เล่นใหม่หมด หรือ continue last checkpoint ครับ

เรียนท่าน kenguri ถ้าไม่ได้อัพเดท เล่นบางด่านมันจะค้าง แล้วเล่นต่อไม่ได้ครับ เลยต้องจำใจอัพ ส่วนใหญ่เป็นfixตัวเกมที่มีปัญหาครับ สามารถอ่านpatch note ได้ในเว็บของubisoftเลยครับ หรือค้นในgoogleได้

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    16
    แก้อาการเล่นไม่ได้พื้นฐาน Cannot load resource files. Re-installing the game may fix this problem ให้ไปเปลี่ยนชื่อโฟลเดอร์ลบ Rวงกลม และ Tm ออก แล้วจะเล่นได้ Windows XP SP3 ไม่มีปัญหา Windows 8 64 bit ลองแล้วสองเครื่องไม่มีปัญหา แต่บางคนมีปัญหา Windows 7 64 bit ผมลงไป3เครื่องมีปัญหาทุกเครื่องเลย แต่บางคนก็ไม่เป็น แต่ผมเจอวิธีแก้แล้วคือในwindows 64 bit ตัวไฟล์ systemdetection.dll มันมีปัญหา บางเครื่องถ้าเปิดแล้วขึ้น systemdetection ตัวเกมจะsettingค่าต่างๆอัตโนมัติ แล้วเล่นเกมได้ แต่มีปัญหาบ่อยๆกับwindows7,8 64 bit คือเปิดแล้วตัวเกมเหมือนจะรันขึ้นมาแล้วจู่ๆก็ปิดตัวไปเฉยๆภายในเวลา2-3วินาที โดยไม่แจ้งข้อผิดพลาดใดๆ ถ้าใครเจอปัญหาดังกล่าวให้ทำตามนี้
    1.เข้าไปในโฟลเดอร์ติดตั้งเกม Tom Clancy's Splinter Cell Blacklist\src\SYSTEM แล้วสร้าง folder ชื่อ backup จะได้ไม่ลืม
    2.cut file ชื่อ systemdetection.dll เข้าไปไว้ใน folder ชื่อ backup ที่สร้างไว้ ย้ำ cut ไปนะ
    3.รัน Blacklist_DX11_game.exe ขึ้นมา มันจะฟ้องว่า error หาไฟล์ชื่อ systemdetection.dll ไม่เจอ ให้กด ok ไป แล้วตัวเกมจะรันขึ้นมาเอง พอเข้าเกมไปฉากเฮลิคอปเตอร์ตก มันจะกระตุกนิดๆ ตัวเกมกำลังสร้าง folder และ config ต่างๆ Libraries\Documents รวมไปถึงเซฟเกมอยู่ในนี้ด้วย
    4.อยู่ในเกม กด esc เพื่อหยุดเกม เข้าหน้าจอ game paused ไปที่ setting>>> video settings>>>advanced option>>>directx เปลี่ยนเป็น DX9 แล้วกดapply แล้วกด back ย้อนมาเรื่อยๆ ถึงหน้า game pause แล้วเลือก quit to desktop
    5.copy file systemdectection.dll กลับมาแปะที่เดิม แล้วไปรันเกม Blacklist_game.exe ตัวเกมจะเปิดขึ้นมาพร้อม systemdetection.dll ที่สมบูรณ์ ระบบจะทำการconfigค่าต่างๆให้เหมาะกับเครื่องของเรา โดยใช้โหมด directX9 compatible ก็สามารถเล่นเกมได้เลยจาก directX9 เหมือนเล่นใน windows xp sp3 เลย ไหลลื่นดี กินเครื่องน้อย ใครพอใจdirecX9 ก็หยุดถือเป็นอันจบ
    หรือถ้าอยากเล่น directX11 ก็ทำต่อ ก็เข้าไปที่เดิม กด esc เพื่อหยุดเกม เข้าหน้าจอ game paused ไปที่ setting>>> video settings>>>advanced option>>>directx เปลี่ยนเป็น DX11 แล้วกดapply แล้วกด back ย้อนมาเรื่อยๆ ถึงหน้า game pause แล้วเลือก quit to desktop
    6.กลับมารัน Blacklist_DX11_game.exe ขึ้นมา ก็จะเล่นเกมได้ตามปกติแล้ว จะใช้auto dectection ตามที่เกมกำหนดมาหรือจะปรับเพิ่มsetting ก็ได้ แต่อย่าเผลอไปกดกลับไปเป็น dx9 แต่ถ้าเผลอก็กลับไปรันด้วย Blacklist_game.exe แล้วกลับมาเลือกเป็น dx11 แล้วเริ่มเกมที่ Blacklist_DX11_game.exe ใช้เซฟเกมตัวเดียวกันอยู่ใน Libraries\Documents\Ubisoft\Blacklist
    ปล.หากใครเพลินเผลอไปกดรันด้วย Blacklist_game.exe ตัวเกมจะปรับ setting เป็น dx9 อัตโนมัติ ให้รันด้วย Blacklist_game.exe แล้วกลับมาเลือก dx11 ค่อยกลับไปเข้าเล่น Blacklist_DX11_game.exe ตามเดิม
    เพิ่มเติม ถ้าใครลงเกมตัวเต็ม มันจะมีโฟลเดอร์ backup ที่เราสร้างขึ้น ก่อนจะแคร็คเกมให้ก็อปปี้ไฟล์ที่จะโดนแคร็กทับเข้าไปโยนไว้ในโฟลเดอร์ backup ก่อน แล้วค่อย crack เผื่อมี update patch ต่อๆไป จะได้ก็อปปี้ไฟล์ตัวเดิมกลับมาทับแล้วอัพpatch ได้ ไม่ต้องลงใหม่ ตัวอย่าง patch 1.02 ให็ก็อปปี้ Blacklist_DX11_game.exe, Blacklist_game.exe และ uplay_r1_loader.dll เข้าไปเก็บไว้ในโฟลเดอร์ backup แล้วค่อย crack ขอบคุณที่ติดตามจนจบ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    16
    ใครที่ทำตามแล้ว บางครั้งเข้าเกมจาก Blacklist_DX11_game.exe มันจะเข้าได้บ้าง ไม่ได้บ้าง บางทีเปิด Blacklist_DX11_game.exe 2-3 ครั้ง ถึงจะเข้าเล่นได้ ก็สามารถไปเล่นตัว directx9 Blacklist_game.exe แทนได้เลยนะคร้าบ ตัวdx9ไม่ค่อยมีปัญหาเท่าไร ลื่นๆ ตัวเกม เซฟเดียวกันเลย ภาพแตกต่างกันไม่มากเท่าไร ปรับให้เล่นได้ลื่นๆไว้ ความยากอยู่ที่การเล่นยังไงให้ผ่านมากกว่า

กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    เหมือนคุณ dalvision จะวาง Crack ไว้ผิดที่รึเปล่าครับ

วางไว้ที่ Folder นี้ครับ
    XXXXXXX\Tom Clancy's Splinter Cell Blacklist\src\SYSTEM

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ตัว REPACK - R.G. REVENANTS ใช้ Win 8 Pro 64bit

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ขอวีธีการ co op กับเพื่อนหน่อยได้ไหมครับ

★★ GRAND THEFT AUTO V ★★
    ★★★★★★★★ ►► Thailand @JKG ◄◄
    กล่าวขอบคุณ
    683
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,814
    ขอบคุณมากครับท่าน Ramis

กล่าวขอบคุณ
    1
    มันส์มากคับ เล่นChampions Mission จบล่ะคับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kenguri : 12th October 2013 เมื่อ 12:26

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    [IMG][/IMG]

ทำไมผมแตกไฟล์แล้วมันขึ้นเงี้ยคครับ พาสผิดหรอ?

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ผมก็อปกี่ครั้งทุกอันแล้วก็ยังแตกไฟล์ไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    winxp ตัว repack ลง crack3DM เล่นได้ไม่มีปัญหาคับ

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    มันไหมคับเกมนี้ ถามดูก่อนจิ้ม เพราะตอนนี้เน็ตมาแค่ 2m ไม่เอื้ิออำนวยเหลือเกิน
    ขอเสียงท่านที่ลองแล้วหน่อยคับ
    X6 1100T 3.9 Ghz ,VGA GIG 770 4G OC ,M/B : GA-970A-D3 ,ram 8 gb
    Power : กะลาสี hx850 ,HDD : 5 TB, 160G ,Case : aerocool strike x air

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    ผมลงตัว นี้อ่ะ

REPACK - R.G. REVENANTS
    เปน ภาษา รัสเซียหมดเลย เสียงพูด ก้อ รัสเซีย
    พอจะมี วิธี แก้ ไหม ครับ

กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ขอบคุณมากกครับ

Tags for this Thread