ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    81
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,710

Diablo 3: Reaper of Souls ตัวเสริมใหม่ ประกาศเปิดตัวอย่างเป็นทางการแล้ว

Diablo 3: Reaper of Souls ตัวเสริมใหม่ ประกาศเปิดตัวอย่างเป็นทางการแล้ว

วันนี้ทาง Blizzard ได้ออกมาประกาศแล้วสำหรับตัวเสริมของเกม Diablo 3 ที่หลายคนรอคอยโดยใช้ชื่อว่า Diablo 3: Reaper of Souls ซึ่งฟีเจอร์หลักๆเลยก็คือการเพิ่มคลาสใหม่ที่ชื่อว่า Crusader หากรวมกับของเก่าตอนนี้ก็มี 6 คลาสให้เราได้เลือกเล่นและเพิ่มเลเวลสูงสุดไปที่ 70 นอกจากนั้นแล้วก็มีการเพิ่มฉากใหม่เข้ามาพร้อมกับวายร้ายตัวใหม่นามว่า Malthael

Malthael เอาแบบย่อๆเลยก็คือเป็นเทวดาตกสวรรค์ที่เป็นทั้ง Angel of wisdom และ Angel of death แถมยังเป็นผู้ที่นำกองทัพเทวดาแห่งความตาย ตามเรื่องราวก็คือ Malthael นั้นกำลังทำสิ่งหนึ่งก็คือการเอามนุษย์และปีศาจให้กลายเป็นหนึ่งเดียวกันและเกิดใหม่เป็นเทวาผสมปีศาจ บลาๆ ประมาณนี้

นอกจากนั้นแล้วในตัวเสริม Reaper of Souls จะมีเหล่าปีศาจตัวใหม่ๆเข้ามาอย่างเช่น Seraphs, Executioners , Death Maidens หน้าตาไงผมก็ไม่ทราบเหมือนกันนะครับเพราะเขาไม่ได้โชว์อะไรมากมาย ดูจากรูปด้านล่างได้นิดหน่อย ส่วนทางด้านระบบดรอปไอเท็มจะเป็นรุ่นใหม่คือ “loot 2.0″ ที่ดูเหมือนจะมีเปอร์เซ็นต์การดรอปของน้อยลงแต่ว่าโดยรวมแล้วมันเป็นอะไรที่ดีขึ้น เพราะเขาบอกว่ามันใช้ระบบใหม่คือ “Smart Drops” มันจะฉลาดเหมือนชื่อมันคือโอกาสดรอปของประเภท Legendary นั้นมีโอกาศสูงที่มันจะดรอปเป็นของประเภทเดียวกับคลาสที่เราเล่น แต่ข่าวร้ายคือพวกขวดน้ำยาวเลือดหรืออะไรก็แล้วแต่มันจะมีโอกาศดรอปน้อยลง ที่เหลือก็เป็นพวก npc ใหม่ที่มีลูกเล่นอย่างการเปลี่ยนหน้าตาไอเท็มอะไรทำนองนี้

สุดท้ายนี้ทาง Blizzard เผยมาว่ากำลังทำฉากจบของเกม Diablo 3 ให้มีทางเลือกที่แตกต่างกันออกไปอีกด้วยครับ เอาเป็นว่าใครที่ยังเล่นอยู่ก็เตรียมเงินกันให้ดีดี ส่วนกระผมขอเป็นผู้ชมดีกว่า ภาคหลักยังเล่นไม่คุ้มเลย

วีดิโอเปิดตัวครับ

source polygon.com,joystiq.com
    Credit : http://www.juropy.com/2013/08/diablo...8%A8%E0%B9%80/
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย khate007 : 21st August 2013 เมื่อ 22:49

ชอบ"เธอ"เป็นชีวิตจิตใจ ^^
    Galaxy CI-0017+24
    กล่าวขอบคุณ
    3,724
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    ตัวอย่าง Cinematic มันส์ดี ฮ่าๆๆ ร้าจกาจจริงๆเลย เทวดาตกสวรรค์ท่านนี้

กล่าวขอบคุณ
    774
    ได้รับคำขอบคุณ: 421
    ประมาณกลางปีหน้า เก็บเงินรอไว้เลย
    INTEL i7 3770k / Asus Cerberus GTX 1070 Ti / ASUS P8Z77-v-lx / DDR3 8gb1600KINGSTON HYPER -X / XFX 750 W / 120GB SSD KINGSTON HYPERX FURY / 1.0 TB HDD WD SATA-3 BLUE

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    Paladin ในภาค 2?

ตัวจี๊ดตัวโปรดของผมเลย ถ้าเป็น paladin

กล่าวขอบคุณ
    3,416
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    ภาคแรกยังไม่มีตังซื้อเลย มี dlc มาหละ

Uuuuuuuuu!
    กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 776
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ unname1906 อ่านกระทู้
    ภาคแรกยังไม่มีตังซื้อเลย มี dlc มาหละ

อย่าเรียก DLC ครับ เรียก Expainsion Pack จะดูมีบารมีมากกว่าสำหรับตัวเสริมนี้

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 667
    กี่บาทเนี่ย ไม่กี่ร้อยก็จะซื้ออยู่นะ เกินพันคงบาย ภาคหลังยังดองไว้อยู่เลย เล่นเอาเนื้อเรื่องพอละ
    CPU Core i5 2400 3.10 GHz VGA Gigabyte GTX 460 OC 1 GB RAM Kingston 4GB PSU OCZ ZS series 750w

Uuuuuuuuu!
    กล่าวขอบคุณ
    135
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ niorjung อ่านกระทู้
    กี่บาทเนี่ย ไม่กี่ร้อยก็จะซื้ออยู่นะ เกินพันคงบาย ภาคหลังยังดองไว้อยู่เลย เล่นเอาเนื้อเรื่องพอละ

Expainsion Pack ของ Blizzard เกินพันหมดครับ อันหลังๆเนี่ย

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 539
    ผมซื้อภาคหลักมารู้สึกไม่คุ้มเงินเลย เสียงดายตังจริงๆเกมนี้

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    3,089
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,048
    คลิปเกมเพลย์ก็ออกมาแล้ว
    จขกท ตามข่าวหน่อยดิ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 135
    ใกล้ได้เวลากอบโกยเงินอีกแล้ว เสียดายมาช้าไปหน่อย

ปล. อาชีพใหม่ ไม่ใช่พาราดินนะ แต่เป็น ครูเสดเดอร์

หาเหาใส่หัวเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    524
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    -no one can stop death

น่าเล่น อยากเล่นแต่ตัวหลักแล้วแต่ยังไม่ได้ซื้อเลย
    กลัวเล่นไม่พบ
    แถมแพงด้วย
    Mobile...........Nokia8210>Nokia7250>Xda O2mini>NokiaN95 8G>Nokia Lumia900>Samsung S5

Geralt of Rivia
    กล่าวขอบคุณ
    782
    ได้รับคำขอบคุณ: 136
    Expainsion Pack มันหมายความว่ายังไงหรอครับ ต้องใช้ภาคหลักด้วย หรือมันคือตัวอัพเกรดภาคหลัก ถ้าไม่ซื้อจะเป็นไรไหมครับ(แต่ก็จะซื้ออยู่ละ) ถามใว้เป็นความรู้หน่อยครับ ขอบคุณครับ

ตอนนี้นั่งปั้น เดม่อน อยู่หลังจากเลิกเล่นไปนาน

บอกดีไหมน่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,097
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,194
    ตัวหลักยังไม่ได้ซื้อเลย T^T

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    คลิปมันมากเลยครับ

18+ มาละเจ้า
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,032
    ได้เวลาหาเงินอีกแล้ว..

กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    ใครที่ยังเล่นอยู่ตอนนี้ ผมแนะนำให้รีบขายของทิ้งไปเลย ทั้งหมดเลย ไอเท็มที่มีอยู่ตอนนี้ไม่สามารถเทียบของใหม่ได้เลย ตัวอย่างที่เขาเอามาโชว์ สนับมือ dps 3000 งี้ โอ้ว แม่เจ้า

กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 434
    น่าเล่นจังเลย !!!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tonkaw456 : 22nd August 2013 เมื่อ 22:06
    < เรื่อยๆเหนื่อยก็พัก >

กล่าวขอบคุณ
    748
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    เก็บตังค์รอเลยงานนี้เอาแน่

-AnU3IZ-
    พิษณุโลก/เชียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,063
    Preorder ตั้งแต่เกมออกใหม่ๆ จนตอนนี้ยังเล่นไม่ครบทุกตัวเลย ภาคเสริมมาอีกแล้ว ซื้อเกมมานี่ยังเล่นไม่คุ้มเลย

Uuuuuuuuu!
    กล่าวขอบคุณ
    135
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Vichey อ่านกระทู้
    Expainsion Pack มันหมายความว่ายังไงหรอครับ ต้องใช้ภาคหลักด้วย หรือมันคือตัวอัพเกรดภาคหลัก ถ้าไม่ซื้อจะเป็นไรไหมครับ(แต่ก็จะซื้ออยู่ละ) ถามใว้เป็นความรู้หน่อยครับ ขอบคุณครับ

ตอนนี้นั่งปั้น เดม่อน อยู่หลังจากเลิกเล่นไปนาน
    เหมือนกับ DLC ครับ แต่มีความคุ้มค่าและใหญ่โตกว่ามาก และราคาก็แพงขึ้นมาก ส่วนเรื่องตัวเกมต้องใช้ภาคหลักด้วยครับ ไม่ซื้อก็ได้ไม่เป็นไร แค่จะไม่ได้ล่นคอนเท้นท์ของ Expainsion Pack ตัวนั้นๆ

กล่าวขอบคุณ
    726
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ไม่ชอบก็ตรงนี้แหละ .. แทนที่จะทำเป็น patch ออกมาให้ .. แต่ก็อย่างว่าแหละ บริษัทไหนๆก็หวังผลกำไร