ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    81
    ได้รับคำขอบคุณ: 43

อยากมีเงินทำไงบ้าง ครับ ??

ผมอยากมีเงิน เก็บอะครับ ผมพึ่งอายุ 15 ปี

ทำงานที่ไหนได้บ้างหรอครับ งานพวกตอนเย็น ๆ ครับหลังเรียน ??

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    เด็กที่เลิกเรียนแล้ว เอาเวลาไปเรียนหรือไปพัฒนาตัวเองทำในสิ่งที่ตัวเองชอบ กับเด็กที่ไปหาทำงานปกติทั่วไป

ต่างกันมากๆในปลายชีวิตครับ ผมแนะนำ อยากมีเงินลองอย่าคิดเพียงแค่ว่าหางานทำเพื่อเงินดูครับ แต่จงทำในสิ่งที่ตัวเองรักสิ่งที่อยากจะทำให้เป็นเงินดูครับ

ถึงแม้ว่ามันจะไม่ใช่วันนี้ แต่มันก็ต้องมีสักวันครับ มันก็คล้ายๆกับความคิด เศรษฐีหลายๆคนครับ ลองมองและคิดไปไกลๆอาจจะเห็นทางของตัวเองได้ครับ

พ่อแม่ผมก็คิดเช่นนั้นเหมือนกันผมถึงมีกินทุกวันนี้ครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ballba : 22nd August 2013 เมื่อ 04:18

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

欅坂46
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,836
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballba อ่านกระทู้
    เด็กที่เลิกเรียนแล้ว เอาเวลาไปเรียนหรือไปพัฒนาตัวเองทำในสิ่งที่ตัวเองชอบ กับเด็กที่ไปหาทำงานปกติทั่วไป

ต่างกันมากๆในปลายชีวิตครับ ผมแนะนำ อยากมีเงินลองอย่าคิดเพียงแค่ว่าหางานทำเพื่อเงินดูครับ แต่จงทำในสิ่งที่ตัวเองรักสิ่งที่อยากจะทำให้เป็นเงินดูครับ

ถึงแม้ว่ามันจะไม่ใช่วันนี้ แต่มันก็ต้องมีสักวันครับ มันก็คล้ายๆกับความคิด เศรษฐีหลายๆคนครับ ลองมองและคิดไปไกลๆอาจจะเห็นทางของตัวเองได้ครับ

พ่อแม่ผมก็คิดเช่นนั้นเหมือนกันผมถึงมีกินทุกวันนี้ครับ

ทำในสิ่งที่ตัวเองรักและมีเงินด้วยเนี่ยมันดีจริงๆนะ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    81
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballba อ่านกระทู้

ตอนนี้ผมยังไม่รู้เลยว่าผมชอบอะไร

ผมก็กำลังเรียนอยู่ด้วย แล้วทางบ้านผมก็ไม่ค่อยมีตังเท่าไหร่ ผมมีแต่พ่อที่เลี้ยงดู พ่อผมทั้งต้องเลี้ยงดู ย่า 2 คนด้วย

ผมแค่อยากแบ่งเบา ภาระ ของครอบครัว อยากรับ จ๊อบ งานพิเศษ พวกร้านเนื้อย่างแบบนี้ได้ไหมครับ

โตขึ้นจะได้มีตังเก็บเอง เพราะผมเห็นพ่อผม ทำงานคนเดียวแล้วผมเป็นห่วงพ่อมาก แค่อยากแบ่งเบาภาระของครอบครัวเท่านั้นเองครับ

SNSD @ Joker
    กล่าวขอบคุณ
    1,716
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,098
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ JaFah อ่านกระทู้
    ตอนนี้ผมยังไม่รู้เลยว่าผมชอบอะไร

ผมก็กำลังเรียนอยู่ด้วย แล้วทางบ้านผมก็ไม่ค่อยมีตังเท่าไหร่ ผมมีแต่พ่อที่เลี้ยงดู พ่อผมทั้งต้องเลี้ยงดู ย่า 2 คนด้วย

ผมแค่อยากแบ่งเบา ภาระ ของครอบครัว อยากรับ จ๊อบ งานพิเศษ พวกร้านเนื้อย่างแบบนี้ได้ไหมครับ

โตขึ้นจะได้มีตังเก็บเอง เพราะผมเห็นพ่อผม ทำงานคนเดียวแล้วผมเป็นห่วงพ่อมาก แค่อยากแบ่งเบาภาระของครอบครัวเท่านั้นเองครับ

เห็นด้วย ครับทำงานได้ แต่อย่าให่ส่งผลกระทบกับการเรียนมากนัก เช่นว่าเวลาใกล้สอบ ขอลางานไปอ่านหนังสือบ้างอะไรบ้าง

ปล."ทำงานเพื่อเก็บเงิน ไม่ใช้ทำงานเพื่อใช้เงิน" จะได้มีเงินทุนส่งตัวเองเรียน ฝากไว้น่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 288
    Blog Entries
    3
    ขายส้วมไง

15 งี้ ราคาดีเลยแหละ

ล้อเล่น
    พอเจอคำถามแบบนี้ อดปล่อยมุกนี้ไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    253
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    พอได้ทำงาน ได้เงินเดือน ก็จะเริ่มไม่อยากเรียน จะมุ่งทำงานหาเงินอย่างเดียว ระวังนะครับ แบ่งเวลาให้ดีๆ อย่าล้มเลิกการเรียน อดทนไว้เพื่อวันข้างหน้าที่ดีกว่าที่เป็นอยู่ เมื่อคุณเรียนได้เกรดดี เรียนจบได้ปริญญา พ่อของคุณก็จะภูมิใจมากๆแล้วครับกับสิ่งที่เค้าพยายามทำเพื่อดูแลครอบครัวของเค้าเช่นกัน

Missing Top
    RTC+ Sattahip+Chonburi
    กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 465
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ JaFah อ่านกระทู้

เอ๊ะ ย่า 2 คน ?? -0-

ผมเห็นน้องผมทำงานเซเว่นอ่ะครับ ได้หลายพันเลยอ่ะ พาททาร์ม
    WiTcast.|รายการ พอดแคส ของคนรักวิทยาศาสตร์ฟังกันเยอะๆนะครับ แล้วคุณจะรักวิทยาศาสตร์มากขึ้น

Weapon XI : Deadpool
    Here's You Contact
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 502
    รับแท็กโฆษณายาลดความอ้วน อกฟู รูฟิตอะไรงี้ครับ ล้อเล่น 555

ผมว่าว่าลองไปสมัครตามร้านอาหารอะไรงี้ดูครับ จะมีกะ 4-5 โมงเย็น ถึงปิดร้านอะไรงี้ (แถวบ้านผมมีเยอะนะ)