ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

.:: ⒶⓂⒶⓏⒾⓃⒼ ! ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,480
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,344

ซีเรีย ช็อกโลก-บอมบ์ก๊าซพิษ ดับเกลื่อน 1,300 ศพ

วันที่ 21 ส.ค. เอเอฟพีรายงานสถานการณ์สงครามกลางในซีเรียที่ยืดเยื้อยาวนานมากว่า 29 เดือน เกิดการนองเลือดใหญ่อีกครั้ง เมื่อเครื่องบินของกองทัพรัฐบาลซีเรียทิ้งระเบิดในเมืองกัวตาห์ ชานกรุงดามัสกัส องค์กรสังเกตการณ์สิทธิมนุษยชนในซีเรียระบุมีผู้เสียชีวิตอย่างน้อย 100 ราย ส่วนกลุ่มพันธมิตรซีเรียแจ้งว่า ระเบิดดังกล่าวเป็นอาวุธเคมี ทำให้มีผู้เสียชีวิตมากถึง 650 ราย พร้อมเผยแพร่ภาพศพเหยื่อกองเกลื่อนและมีเด็กจำนวนมาก

ขณะที่ ซีเอ็นเอ็น และ เทเลกราฟ รายงานเพิ่มเติมอ้างฝ่ายต่อต้านซีเรียว่ามีจำนวนผู้เสียชีวิตแล้วทั้งสิ้น 1,300 ราย

แต่สำนักข่าวของทางการซีเรียปฏิเสธทันทีว่า ไม่เป็นความจริงอย่างสิ้นเชิง พร้อมระบุว่า การอ้างอาวุธเคมีดังกล่าวเพื่อกีดกันคณะเจ้าหน้าที่สหประชาชาติเข้าไปตรวจสอบ

ความขัดแย้งระหว่างรัฐบาลและกลุ่มผู้ต่อต้านประธานาธิบดีบาชาร์อัล-อัสซาดผู้นำซีเรียที่มีผู้เสียชีวิตเรือนแสนแล้วยังคงหาทางออกไปไม่ได้เหตุการณ์ช็อกล่าสุดนี้ประธานาธิบดีฟรังซัวส์ออลลองด์ ผู้นำฝรั่งเศสเรียกร้องให้รีบส่งทีมเข้าไปสอบสวน

นายอาเหม็ด อัล-อะราบิยา ผู้นำกลุ่มพันธมิตรซีเรียระบุว่า ติดต่อคณะมนตรีความมั่นคงแห่งสหประชาชาติถึงกรณีดังกล่าวแล้ว พร้อมเรียกร้องให้คณะมนตรีเปิดประชุมฉุกเฉินเพื่อดำเนินการกับรัฐบาลประธานาธิบดีอัสซาดซึ่งสังหารหมู่ประชาชนอีกครั้ง

กลุ่มคณะกรรมาธิการประสานงานท้องถิ่น(แอลซีซี)เครือข่ายผู้ต่อต้านรัฐบาลกล่าวว่าฝั่งตะวันตกของเมืองกัวตาห์มีร่างผู้เสียชีวิตหลายร้อยรายนอนตายเกลื่อนถนนเพราะถูกก๊าซพิษเช่นเดียวกับฝั่งตะวันออกของเมืองวิดีโอที่โพสต์บนเว็บไซต์ยูทูบโดยกลุ่มคณะกรรมาธิการปฏิรูปซีเรียผู้ต่อต้านอีกกลุ่มแสดงให้เห็นภาพนองเลือด ร่างผู้เสียชีวิตทั้งเด็ก และผู้ใหญ่

เครดิต
    prachachat.net/

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 16 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    ถึงกระนั้นแล้วก็ยังมีคนบางกลุ่ม อยากให้มันเป็บแบบนี้นะ

ไม่เกียวกับข่าว แค่อยากให้รับรู้โดยทั่วกันว่ายังมีคนบางกลุ่มสนับสนุนให้คนฆ่ากันเพื่อเป้าหมายของตัวเอง

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ผมอ่านหัวมู้ผ่านๆเป็น ซีเรียล ช็อคโก้บอลวัชพืช พลังงาน 1300 แคล

โอ้ยฟิตเนสเข้าหัวผม

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 15 คนที่กล่าวขอบคุณ:

โลกนี้กำลังป่วย
    กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,357
    ทุกที่ ที่มีเหตุฆ่าล้างบางแบบนี้เกิดขึ้น
    มักมีอเมริกาไปเกี่ยวด้วยเสมอ

ชอบChorongเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    470
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,342
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ topperioz อ่านกระทู้
    ทุกที่ ที่มีเหตุฆ่าล้างบางแบบนี้เกิดขึ้น
    มักมีอเมริกาไปเกี่ยวด้วยเสมอ
    ตัวเเสบเลยนะนั้น ยุ่งเรื่องคนอื่นได้ไม่ผิด เเต่ใครมากยุ่งกับกูไม่ได้

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    อ่านแล้วหดหู่ใจ

ทุกครั้งที่มีเหตุขัดแย้ง คนบริสุทธิ์มักโดนก่อนเสมอ

ราชันชุดขาว~!!
    กล่าวขอบคุณ
    4,122
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,498
    ต้องไม่ฆ่า เด็ก สตรี คนแก่ ผู้ที่ไม่ใช่นักรบ

ถ้าทำไม่ได้ ก็อย่าเรียกตนเองว่า นักรบ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wanjaiteeruk : 22nd August 2013 เมื่อ 15:47
    อยู่มานานมาก มีวันวานมากมายให้คิดถึงเหลือเกิน

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 160
    จริงเท็จแค่ไหนขอรอดูสรุปข่าวอีกทีละกัน ยังไงความเห็นมันก็มีนะถ้าเป็นจริงความรู้สึกต่อเหตุการณ์ครั้งนี้ แต่จากที่ติดตามมา กระแสข่าวหรือการสร้างข่าวโจมตีกันมันเยอะซะจนไม่รู้จะเชื่อสิ่งไหนเพราะเราก็รับข้อมูลข่าวสารจากต่างแดนไกลขนาดนี้ เหมือนหลายๆข่าวก่อนหน้านี้ จริงเท็จสลับกันปวดหัวไปหมด มันก็เหมือนพวกม๊อบบ้านเราใช้เรื่องต่างๆมาปลุกระดม รอผลสรุปข่าวครับ โอกาสถูกแทรกแซงสูงนะแบบนี้ถ้าเป็นจริง

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    จำได้ว่าก๊าซพิษหรืออาวุธชีวภาพพวกนี้ ทางสหประชาชาติเข้าห้ามใช้กันไม่ใช่หรือ ตั้งแต่สมัยสนธิสัญญาแวซายแล้วนะแต่ก็นะรัฐบาลซีเรีย สหรัฐหนุนหลังอยู่

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    โห!ชัดเลยสำนักข่าวกล้าปฏิเสธอีกเหรอนี่ ดูดิมีชายคนนึงเอามือปิดจมูกท่าตาย บ่งบอก แผลก็ไม่มี ปากซีดอีก ชัดๆเลย

เดี๋ยวก็กลายเป็นซอมบี้ จากนั้น ไวรัสก็แพร่ไปทั่วโลก เย๊ ตามสูตร

-VIP-
    กล่าวขอบคุณ
    275
    ได้รับคำขอบคุณ: 396
    ถ้ากลายเป็นซอมบี้ซวยแน่งานนี้

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    มีพวกปัญญาอ่อนเห็นความตายเป็นเรื่องตลก

-[S]upremE [D]e [A]cE-
    กล่าวขอบคุณ
    1,442
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,446
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ shisaku อ่านกระทู้
    ถึงกระนั้นแล้วก็ยังมีคนบางกลุ่ม อยากให้มันเป็บแบบนี้นะ

ไม่เกียวกับข่าว แค่อยากให้รับรู้โดยทั่วกันว่ายังมีคนบางกลุ่มสนับสนุนให้คนฆ่ากันเพื่อเป้าหมายของตัวเอง

ผมเห็นด้วยอย่างยิ่ง!!

All my loving...
    from the new world, in thailand.
    กล่าวขอบคุณ
    2,670
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ matsushiro อ่านกระทู้
    ผมเห็นด้วยอย่างยิ่ง!!
    คิดได้แค่นี้หรอครับ?

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    ภาพศพเด็กนอนเกลื่อนยังจะมีอารมย์ดราม่ากันอีก

กล่าวขอบคุณ
    394
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Jung Hye Wook อ่านกระทู้
    ตัวเเสบเลยนะนั้น ยุ่งเรื่องคนอื่นได้ไม่ผิด เเต่ใครมากยุ่งกับกูไม่ได้
    ไอ้ประเทศนนี้ แ ...ม่ ง ชอบ แส่อยู่แล้ว

น้องโอ กล้วยตานี
    กล่าวขอบคุณ
    540
    ได้รับคำขอบคุณ: 142
    1
    สงสารเด็ก - -"

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    รัฐบาลซีเรียจะใช้ทำไม เพราะพื้นที่นั้นมีชาวบ้านที่ไม่ใช่กบฏอยู่ด้วย การใช้อาวุธเคมี+มีชาวบ้านตายด้วย=จะทำให้ประเทศอื่นอ้างเข้ามาแทรกแซงได้
    ในขณะที่ฝ่ายกบฏ เริ่มเข้าตาจน+เสียเปรียบเพราะไม่มีกองทัพอากาศและอาวุธปืนใหญ่ที่ดีในการสนับสนุน ทำให้เริ่มเสียเมืองต่างๆให้รัฐบาล
    อาจจะนำอาวุธเคมีมาใช้ แล้วป้ายความผิดให้รัฐบาลก็ได้ เพราะต้องการให้ต่างชาติเข้ามาแทรกแซงช่วยล้มรัฐบาลอยู่แล้ว

ปล.กบฏก็มีอาวุธเคมีที่ได้จากฐานทหารที่แปรพักอยู่เช่นกัน และยังมีข่าวว่าทหารตุรกีจับแนวรวม FSA(กบฏ) ที่มีอาวุธเคมีในครอบครองได้แถวชายแดนอีก ยิ่งยืนยันได้ว่า พวกนี้ก็มี
    ปล2. กบฏ FSA ก็มีพวกที่ไม่ใช้คนซีเรีย อยู่เยอะ(พวกสุนหนีหัวรุนแรงจากที่อื่นเพียบเลย โดยเฉพาะมูจาฮีดินจากลิเบีย ซาอุ) ดังนั้นพวกนี้อาจไม่เห็นค่าชีวิตคนซีเเรียแล้วกระทำการเช่นนี้ก็ได้

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ 2
    ประเทศไหนเกิดสงคราม จึงค้องมี สหรัฐ เข้าไปเกี่ยว เพราะ อาวุธที่กูสร้าง ขาย ออก แล้ว.........!!!! ขำๆๆ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tstaiya2 อ่านกระทู้
    ประเทศไหนเกิดสงคราม จึงค้องมี สหรัฐ เข้าไปเกี่ยว เพราะ อาวุธที่กูสร้าง ขาย ออก แล้ว.........!!!! ขำๆๆ
    ก็เขาหล่ะ ขาเศือก ประเทศไหนเริ่มมีไฟ ก รูก็ส่ง CIA เข้าไปปั่นเข้า พอไฟเริ่มลุก ก รู ก็ขายอาวุธให้รัฐบาล + กำลังใจ ขอให้ชนะกบฏนะจ๊ะ จุ๊บ ๆ

แต่หลังไมค์ ขายให้กบฏด้วย แลกกะทรัพยากรท้องถิ่นในประเทศสำหรับกบฏ ทีนี้เป็นไง กบฏก็ไล่ปล้นฆ่าหมู่บ้านที่มีทรัพยากรดิทีนี้

(คิดว่าไงหล่ะ คนบ้านมันเอง ยังสร้างหนังที่สื่อว่า พวกมันเองขายอาวุธให้กบฏเลย แล้วจะให้ว่าไงอ่ะ)

ผลลัพธ์คือไร คนท้องที่ตายเหมือนหมูเหมือนหมา 555 ทีนี้ พอไฟสงครามกระพือหนัก เอาแล้ว UN ร้อนต รู ด เหมือนขี้จะแตก นำโดยเขาเลยสามเกลอ เมกา อังกลัด หรั่งเสด

555 เข้ามาอย่างวีรบุรุษ พอสงครามจบก็เป็นไง เอ้า ก รูมาช่วยนะเนี่ย เพราะงั้น น้ำมันกะเพชรในเทศเ มิ ง ต้องให้กรูครึ่งนึงรู้มั้ยสาาาาาาาด 5555555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย blacklotus55 : 23rd August 2013 เมื่อ 00:00

Nazi_Germany
    กล่าวขอบคุณ
    294
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    ผมว่า การเสียชีวิตครั้งนี้ เป็น การเสียชีวิตที่มากที่สุด จากสงคราม ในช่วงนี้ ไม่ถึง 3 วัน เสียชีวิตกันขนาดนี้ ผมว่า เขาคงไม่นิ่งเฉยเป็นแน่

กล่าวขอบคุณ
    327
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,162
    รัฐบาลซีเรียฆ่าประชาชนในประเทศตัวเอง ทำลายบ้านเมืองตัวเอง เพียงเพื่อรักษาอำนาจตัวเองไว้ จริงอยู่ว่าต่อให้ชนะก็จริง แต่ประชาชน,บ้านเมืองเสียหายหนักขนาดนี้เท่ากับถอยหลังลงไปเป็นร้อยปี ชนะได้แล้วจะได้ประโยชน์อะไร
    My PC Spec : AMD FX-6100 ,Gigabyte GA-990FXA-UD5,Asus GTX 560TI Top Overcloked,G.skill DDR3 4GB/1600*2,Raidmax 650Watt

-[S]upremE [D]e [A]cE-
    กล่าวขอบคุณ
    1,442
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,446
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ maxk4255k อ่านกระทู้
    เข้าใจว่าอย่างไรหรอครับ ถึงได้ตอบมาว่า ผมคิดได้แค่นี้ ?

"

ไม่เกียวกับข่าว แค่อยากให้รับรู้โดยทั่วกันว่ายังมีคนบางกลุ่มสนับสนุนให้คนฆ่ากันเพื่อเป้าหมายของตัวเอง"

เขาสื่อหมายถึงว่า มันยังมีคนบางกลุ่ม "ดังภาพ" ยังสนับสนุนให้คนฆ่ากันเพื่อเป้าหมายของคนกลุ่มนั้นเอง . . .

แล้วคุณคิดว่าอย่างไรหรอครับ ถึงบอกว่าผมคิดได้แค่นี้ ? อธิบายด้วยนะครับ แหม่

แล้วอีกอย่าง ภาพศพแบบนี้ เคยเกิดขึ้นในประเทศมาแล้ว เมื่อไม่นานมานี้เอง ด้วยน้ำมือ . . . คนสั่งการบางคน . . . จากภาษีประชาชน

ปล.อย่าดูแค่ภาพ กรุณาอ่านตัวหนังสือด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย matsushiro : 23rd August 2013 เมื่อ 13:08

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

แสดงความคิดเห็นทั่วๆไป
    กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 547
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ maxk4255k อ่านกระทู้

เค้าหมายถึง ยังมีคนที่อยากให้คนฆ่ากันเองเหลืออยู่

ไม่ได้หมายความว่า อยากให้คนพวกนี้ฆ่ากันตายๆไปซะ

แล้วก็คุณ shisaku ลบรูปซะนะครับ เดี่ยวโดนใบแดงรอบ 2 นะครับ
    . ..