ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 87

ถามหน่อยคับ ลบ ตัวสแกนไวรัส nod32 แล้วมมาใช้Baidu PC Faster ดีมั้ยคับ

พี่ผมบอกว่า nod32 มันกิน ทรัพยากรในเครื่องเยอะ
    ในความคิดผมผมก็ว่ามันจิงนะ ผมสแกนไวรัสที นานมากกว่าจะเส็จ
    ผมก็โหลด Baidu PC Faster มาใช้ แล้วมันสแกนไวรัสได้ด้วย ดีด้วย เอาไงดีคับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมใช้อยู่คับ ตัวสแกนไวรัสอื่นไม่มีคับ มีตัวนี้ตัวเดียว มันลบไฟล์ขยะด้วยเพิ่มเนื้อที่ฮาร์ดีส

กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 248
    แอนตี้ ไวรัสมีเยอะมาก
    แต่ Baidu PC Faster มีคนเตื่อนเยอะอย่าใช้นะครับ
    ส่วนมาก แอนตี้ไวรัส ลงได้แค่ตัวเดียว และห้ามลบมั่วเด็ดขาด
    (ยกตัวอย่างผมเป็นหลัก ใช้ Avast แล้วอยากลองเปลื่ยนเพราะมันแจ้งเตื่อนบ่อย ไปหาวิธีลบ โดยลบในsafe mode
    ลบเสร็จ เล่นเน็ตไม่ได้เลย ต้องเอาไปซ่อม เสียไป 900 เพราะ เมนบอดแฟชไม่ติด ต้องดีไวชใหม่ )
    ก็ ถ้าจะเลีอกใช้จริงๆ ควรใช้นานๆ อย่าลบมั่ว
    ปัจจุบัน(พึ่งซ้อมเสร็จ3วันที่แล้ว)ใช้ Microsoft SE มันฟรีอยู่ ไม่หนักเครื่องดีครับ แล้วก็ใช้ง่ายง่ายครับ
    NEED FOR SPEED นี้ละ เจ๋งสุดแล้ว

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PetZaNa อ่านกระทู้
    แอนตี้ ไวรัสมีเยอะมาก
    แต่ Baidu PC Faster มีคนเตื่อนเยอะอย่าใช้นะครับ
    ส่วนมาก แอนตี้ไวรัส ลงได้แค่ตัวเดียว และห้ามลบมั่วเด็ดขาด
    (ยกตัวอย่างผมเป็นหลัก ใช้ Avast แล้วอยากลองเปลื่ยนเพราะมันแจ้งเตื่อนบ่อย ไปหาวิธีลบ โดยลบในsafe mode
    ลบเสร็จ เล่นเน็ตไม่ได้เลย ต้องเอาไปซ่อม เสียไป 900 เพราะ เมนบอดแฟชไม่ติด ต้องดีไวชใหม่ )
    ก็ ถ้าจะเลีอกใช้จริงๆ ควรใช้นานๆ อย่าลบมั่ว
    ปัจจุบัน(พึ่งซ้อมเสร็จ3วันที่แล้ว)ใช้ Microsoft SE มันฟรีอยู่ ไม่หนักเครื่องดีครับ แล้วก็ใช้ง่ายง่ายครับ

ลง 1 ตัวอ่ะถูกต้อง
    แต่พอมาเห็น 900 เท่านั้นแหละ

มีความรู้เรื่องคอมฯ มากไหมครับ??
    ไม่แน่ คุณอาจจะโดนหลอก ก็เป็นได้

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,462
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,481
    MSE ตัวเดียวเอาอยู่ครับ ใช้มาสามปีแล้ว หายห่วง

SKYRIM
    กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 963
    แล้วผมจะซวยไหมเนี่ย
    ลงร่มแดงใช้ไปซักพักก็ลบออกแล้วลงAvastแล้วลบออกไปเมื่อ2-3วันก่อนแล้วตอนนี้ลงnod32จะเป็นไรไหมเนี่ย

Nazi_Germany
    กล่าวขอบคุณ
    294
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    ตอนผมทำคอมให้ลูกค้า ส่วนมากผมจะลง Baidu Antivirus ให้ครับ เพราะ มันไม่ต้องมา ห่วงเรื่อง Licen หมดอายุ หรือ หนักเครื่อง

แต่ถ้าเป็นคอมของเพื่อนๆผม ผมก็จะลง Nod32 ให้ ^ ^ แต่ช่วงนี้ ชักเบื่อๆ เลยลง Baidu ให้ครับ ใช้ควบคู่ กับ Registry Machanic แหล่มเลยครับ ^ ^

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bobbob อ่านกระทู้
    พี่ผมบอกว่า nod32 มันกิน ทรัพยากรในเครื่องเยอะ
    ในความคิดผมผมก็ว่ามันจิงนะ ผมสแกนไวรัสที นานมากกว่าจะเส็จ
    ผมก็โหลด Baidu PC Faster มาใช้ แล้วมันสแกนไวรัสได้ด้วย ดีด้วย เอาไงดีคับ
    ลองไปใช้ Bitdefender ดู
    เดี๋ยวคุณจะได้รับรู้ ว่าตัวเทพมันใช้เวลาแค่ไหน

กล่าวขอบคุณ
    72
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CasanovaKung อ่านกระทู้
    ลง 1 ตัวอ่ะถูกต้อง
    แต่พอมาเห็น 900 เท่านั้นแหละ

มีความรู้เรื่องคอมฯ มากไหมครับ??
    ไม่แน่ คุณอาจจะโดนหลอก ก็เป็นได้
    ไอมี มันก็มีนะ กูลเกิ้ลเรียนไปเหอะ
    แต่เมื่อเราแก้ ไม่ได้ครับ เราก็ต้องให้ช่างซ่อม
    เมื่อซ่อมเสร๊จแล้ว ต่อให้ มันเป็นอะไร โดนหลอกยังไง เขาคิดแล้ว เราก็ต้องจ่ายแล้วละ
    เหมือนกับ อาหารแพงโคต แต่ไม่อร่อย ยังไงก็ต้องจ่าย ค่าอาหารเขา
    (ไม่ก็ ใช้กระดาษ....กระดาษชำระ..ให้ - -*)
    NEED FOR SPEED นี้ละ เจ๋งสุดแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    72
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SKYRIM อ่านกระทู้
    แล้วผมจะซวยไหมเนี่ย
    ลงร่มแดงใช้ไปซักพักก็ลบออกแล้วลงAvastแล้วลบออกไปเมื่อ2-3วันก่อนแล้วตอนนี้ลงnod32จะเป็นไรไหมเนี่ย
    อันนั้น ไม่เป็นไรครับ ลบถูกวิธีมั้ง ผมคงลบพลาดไปโดน ออโต้โปรแกรมอื่น..
    ไปไม่เป็นเลย

กล่าวขอบคุณ
    237
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    ผมก็ลองมาหลายตัวแล้ว ผมว่า Avast มันใช้ดีไม่กินพื้นที่การทำงาน ผมแนะนำตัวนี้นะ ปัณหาแจ้งเตือนบ่อยก็ไปตั่งค่าไม่ให้มันเตือนหรือให้มันเตือนแค่1-2วินาทีก็ได้เช่นกัน
    แต่จะลองดูหลายๆตัวก็ได้พวกแอนตี้ไวรัสอะใช้โปรแกรมพวก Revo Uninstaller ไรพวกนี้ในการลบ มันจะดีกว่าครับเพราะมันเข้าไปลบในRegistryด้วย อันนี้ก็แนะนำครับ

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    Blog Entries
    1
    ชอบตัวไหนก็ใช้ตัวนั้นดีหมดแหละ ส่วนตัวไม่เคยใช้เลยสักตัว ไม่เคยกลัวเลยไวรัสเนี่ย ^ ^

Skyz...Skyking!!!
    กล่าวขอบคุณ
    954
    ได้รับคำขอบคุณ: 142
    2
    ใช้ไปเหอะ ครับก่อนใช้ หาข้อมูลมันหน่อย ผมหาเครื่องสารธารณะ เทสประจำ 55+ ไอพวกเครื่อง ที่เด็กเอาเกมส์มาลงมั่วๆนี่แหละ มันส์ 55+

My Name Is SuZuKung
    Yoo~! Pleased to see you
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 299
    เราใช้ avast กับ Baidu PC Faster ไม่มีปัญหาไรเลย 2 ปีแล้ว ที่ยังไม่ได้ลงวินโดว์ใหม่เลย

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    Baidu PC Faster ถ้าไม่ปรับอะไรมัน เอาไวสแกน ไวรัส อะแจ่ม เพราะ ผมมีปัญหา กะเจ้า .lpk มาก มันสแกนไวดี ผมลงคู่กะ spy Hunter4 และเหมือนช่างทั่วไปคือ มันไม่อืด ไฟลมันน้อย

Life is Piracy
    กล่าวขอบคุณ
    233
    ได้รับคำขอบคุณ: 320
    2
    อย่าไปใช้เลยครับ พุดตรงๆ

ScarJO ♥♥#!
    SCARLETT'S HOUSE
    กล่าวขอบคุณ
    245
    ได้รับคำขอบคุณ: 482
    avast อีกเสียงครับ ไม่หนักเครื่องสแกนเร็ว ทั้งนี้ทั้งนั้นมันอยู่ที่เราตั้งค่าด้วย
    Make everthing as simple as possible, but not more simple.