ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Nasuhara Anastasia
    กล่าวขอบคุณ
    1,396
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,853

ขี่่จักรยานไม่เป็น ขี่มอไซค์ไม่เป็น ขับรถไม่เป็น เป็นเรื่องน่าอายมากไหมครับ

ตามหัวข้อเลยครับ ผมขับขี่ยานพาหนะไม่เป็นซักอย่างเลย อายุผมก็ไม่ใช่น้อยๆแล้วด้วย จะเรียนจบอยู่่แล้ว มันน่าอายมากไหมครับ

แต่ถ้ายึดตามความรู้สึกผมก็รู้สึกค่อนข้างอายครับ เพราะเพื่อนๆผมส่วนใหญ่เค้าขับเป็นกัน

และสอบถามอีกอย่างว่าถ้าผมจะข้ามไปฝึกขับรถทันทีโดยไม่ฝึกขี่จักรยานหรือมอเตอร์ไซค์ก่อนจะได้ไหมครับ ขอบคุณครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    334
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    ผมว่าไม่น่าอายนะ ไม่มีใครเป็นมาแต่เกิดอยู่แล้ว ถ้าทางบ้านเราไม่มีจักรยาน มอเตอร์ไซค์ หรือรถยนต์ หรือไม่คิดที่จะไปขับ มันก็ไม่เป็นอยู่แล้ว
    แต่ผมว่าฝึกปั่นจักรยานกับขี่มอเตอร์ไซค์ให้เป็นหน่อยก็ดีนะ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    565
    ได้รับคำขอบคุณ: 619
    ถ้าถามว่าน่าอายมั้ย? คงไม่หรอกครับ แต่ว่าก็ควรจะเป็นไว้บ้าง เผื่อเกิดเรื่องอะไรจะได้ช่วยเหลือตัวเองได้ครับผม
    ผมก็เคยเหมือนจขกท นะ ผมขับมอไซต์เป็นตอนม.5 นู่นอะ = =

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    253
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    ไม่อายหรอกครับ มีให้ขี่ให้ขับป่าว จักรยาน ตั้งแต่เด็กผมขี่ไม่เป็นเลย แต่พอโตมา 17 มั้ง ตอนนี้ 21 ก็เป็นเลย จับขี่เป็นเฉยๆเลย จักรยานเป็น มอไซ ก็ง่าย ถ้าถามว่าจะข้ามไปขับรถยนต์ได้ไหม ได้แน่นอนครับ แม่ผมไม่ให้ขับมอไซ T^T สบายใจได้ครับ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ดีแล้วครับที่ไม่พึ่งยานพาหนะ มนุษย์นับวันยิ่งใช้ชีวิตโดยอาศัยแต่เทคโนโลยี ไม่ใช่ว่าจะเป็นผลดีเลย ต่อไปไม่รู้จะเป็นยังไงบ้าง

ผมชอบที่ยุโรปนะตรงที่ เขาจะเดินเวลาไปไหนมาไหนตลอด เทำให้สุขภาพดีต่อเรา และต่อโลกด้วย ยกเว้นแต่จำเป็นจริงๆถึงจะต้องใช้ครับ

อย่างน้อยก็ฝึกไว้ให้เป็นก็พอครับ ถ้าเราพึ่งมันมากไป. เราอาจจะติดจนลืมตัวเลยก็ได้ ว่ามนุษย์เป็นสัตว์เท้า อีโค่ซะงั้น 5555+

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    ไม่มากนะครับ ผม 16 ก็ยังไม่เป็นซักอย่าง ชอบเดินก็ถือว่าออกกำลังกายไปในตัวและขี่จักรยากด้วย

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Flere210
    God's right seat
    กล่าวขอบคุณ
    682
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,217
    และสอบถามอีกอย่างว่าถ้าผมจะข้ามไปฝึกขับรถทันทีโดยไม่ฝึกขี่จักรยานหรือมอเตอร์ไซค์ก่อนจะได้ไหมครับ ขอบคุณครับ
    ได้แน่นอนครับ รถยนต์ขับง่ายกว่ามอไซค์กับจักรยานอีกนะผมว่า ผมก็ขี่จักรยานกับมอไซค์ไม่เป็นเหมือนกัน แต่ขับรถยนต์เป็น มันไม่ต้องทรงตัว ไม่ต้องมาพะวงกับเรื่องกลัวล้ม
    God's Right Seat

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I'll be fine
    กล่าวขอบคุณ
    549
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,939
    ไม่หรอกครับ ผมก็ขับรถเป็นตอนปี 3 เอง เพราะพึ่งมีรถยนต์ขับ ไปเรียน 3 วันก็ขับได้แล้ว สอนวันล่ะ 2 ชม ไปเรียนไว้ก็ได้ครับถ้าสนใจเผื่อโอกาสที่ จขกท จะได้ขับรถอาจจะมาถึงเร็วที่กว่าคิด อิอิ ไปเรียนไว้ก็ไม่เสียหายครับ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Forward Thinking
    กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 590
    ทำไม่ได้ ไม่หมายความว่า น่าอาย นะครับ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    จขกท.เป็นเหมือนผมเลยครับ ถามว่าอายไหม ผมอายนะ แต่พักหลังเพื่อนมันสอนครับ มันเห็นว่าผมขับอะไรไม่เป็นซักอย่าง เพราะที่บ้านไม่มียานพหนะเลย แต่ขี่จักรยานเป็น ลองขับของเพื่อนก็ไม่ยากครับ
    แต่ขับรถนี่ผมยังไม่เป็นเลยอายุก็คงพอๆกับ จขกท. แต่อย่าคิดมากครับ พี่ผมเขาจะเลข3แล้วเขายังขับรถไม่เป็นเลยครับ คนเรามันจะทำอะไรเป็นก็ขึ้นอยู่กับโอกาสครับ ขึ้นอยู่กับว่าโอกาสที่เราจะได้ทำสิ่งนั้น
    มันจะเป็นตอนไหน ถ้าคนที่คิดเป็นอย่างเช่นผมถ้า เห็นรุ่นน้องหรือใคร ขับรถขับมอไซต์หรือรถยนต์ไม่เป็นผมก็เข้าใจเขามากขึ้นนะ บางคนขับเป็นแต่เด็กๆ พอมาเจอเพื่อนที่ขับไม่เป็นก็จะว่าอย่างโง้นอย่างงี้เขาไม่เข้าใจ
    เราหรอกครับ เพราะฉะนั้นลองหาโอกาสดูครับ ของผมโอกาสก็จากเพื่อนนั่นล่ะครับ ไม่ก็ผู้ใหญ่ พอเราโตขึ้นหางานทำมีเงินผมเชื่อว่าโอกาสตรงนี้มันจะมาเองแหละครับ ^^

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    140
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    ผมจะ 16 ละเพิ่งจะขี่จักรยานเป็นเองครับ ปกติผมชอบเดินมากกว่านะ 55

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    456
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    ส่วนผม 15 ครับ จักรยานได้มอไซค์พอได้แล้ว
    อันนี้คหสต.นะ ขี่จักรยานให้เป็นก่อนดีกว่านะครับ จะได้หาจุดสมดุลย์ของตัวเองก่อน(หรือเค้าเรียกว่าไรฟะ) เอาเป็นว่ามันคือการฝึกทรงตัวนะครับ
    เท่านั้นแหละ พอไปจับมอไซค์นี่ไม่ยากเลยครับ แต่ถ้าเป็นรถยนต์ก็อีกเนื่องนึง
    A8-3870k l Asus F1A55-M LX Plus l Kingston 4gb 1333 (4x1) l Power Monster 650w l ทุเรศแรมตัวเอง-*-

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชิว ชิว กับ ชี วิต...
    กล่าวขอบคุณ
    1,354
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    ความรู้สึกผม ผมก็อายครับ แต่ของพวกนี้มันฝึกกันได้
    ---------------------------------------------
    ข้ามไปฝึกขับรถเลยได้ไหม? <<<ได้ครับ จะฝึกอะไรก่อนก็ได้ ไม่จำเป็นต้องมีพื้นฐานจากอันนั้น อันนี้ เพราะมันไม่เหมือนกัน
    Intel Core i5 3570 | Gigabyte HD 7950 OC | Kingston 8GB 1600 | Seasonic M12ii 750W

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    783
    ได้รับคำขอบคุณ: 130
    อาย ถ้าครอบครัวเราเกิดมีปัญหาร้ายแรงต่างๆ แล้วคนในบ้านเช่นพ่อ แม่ พี่ เกิดไม่อยู่หรือไม่สามารถใช้พาหนะ จะทำไง อย่างไงก็หัดๆเหอะ อาจจะต้องใช้วันหน้า

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ผมให้ผู้หญิงขี่แล้วซ้อนเอาอะ อิอิ>.<

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Hank Williams
    กล่าวขอบคุณ
    18,706
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,004
    เดี๋ยวนี้บ้านเมืองรถมันเยอะครับ ยิ่งกรุงเทพ ยิ่งเยอะเลย

ป้ายแดงเพียบ ออกรถใหม่กันเป็นว่าเล่น หยั่งกับรถคันนึง หมื่น - 2 หมื่น

มอไซด์ก็เยอะเหมือนกันครับ อย่าไปขับเลยครับอันตราย แต่ฝึกขับไว้ก็ดีครับ ขับในที่โล่งไม่มีรถ เผื่อไว้ยามฉุกเฉินจริงๆ *

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    Blog Entries
    4
    ส่วนตัวผมขับแต่รถยนต์ มอไซค์ฝึกให้ตายก็ขับไม่ได้ล้มตลอดเลิกละ แต่จักรยานนี่ให้ขี่หลับตาปล่อยมือรอบหมู่บ้านยังได้ แต่ให้ขับมอไซต์ยังไงก็ไม่ได้

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: