ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

~ ยูอิ โยชิโอกะ ~
    กล่าวขอบคุณ
    477
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,652

PPSSPP อิมูเลเตอร์เล่นเกม PSP ภาพคมชัดใน Android

<<--- PPSSPP อิมูเลเตอร์เล่นเกม PSP ภาพคมชัดใน Android ---

ในตอนนี้จะเห็นได้ว่าเกมน่าเล่นๆสำหรับ Android นั้นดูจะน้อยกว่าฝั่ง iOS อยู่ซักหน่อย แต่ก็ยังมีแอพ Emulator
    เครื่องเกมต่างๆที่มาช่วยเสริมให้ผู้ใช้งานทางฝั่ง Android หาเกมสนุกๆเมื่อครั้งอดีตมาระลึกความหลังแก้ขัดกันได้บ้าง
    ไม่ ว่าจะเป็น Emu เครื่อง Famicom, Super Famicom, Game Gear, Mega Drive, GBC, GBA, N64, PS1,
    DS, PSP และยังมี Emu อีกหลายตัวที่ยังไม่ได้กล่าวถึง แต่ในคราวนี้จะมาพูดถึงแอพ Emulator ของเครื่อง PSP ที่
    เกือบจะสมบูรณ์มากที่สุดอย่าง PPSSPP กันเป็นแอพที่พัฒนาโดย Henrik Rydgrd ซึ่งในปัจจุบันก็พัฒนามาถึงเวอร์ชั่น
    0.81 กันแล้วในตอนนี้ สามารถรันเกม PSP ได้หลายเกมอยู่ครับ

จุดเด่นของแอพตัวนี้ก็คือจะมีฟิลเตอร์เพิ่มความคมชัดให้กับเกม PSP ให้คุณภาพอัพเกรดขึ้นมาใกล้เคียงระดับ HD
    เวอร์ชั่นกันเลยทีเดียว แต่ในเรื่องความสมบูรณ์ในการเล่นเกมต่างๆก็็แตกต่างกันออกไปบางเกมอาจจะเล่น ได้ลื่น
    ปรื๊ดเลยไม่มีอาการหน่วงๆเฟรมเรตตกมาให้หงุดหงิดหัวใจ แต่บางเกมก็อาจจะกระตุกจนเล่นไม่ได้เลยก็มี ซึ่งจะขึ้น
    อยู่กับสเปค Device ของผู้เล่นด้วย สามารถเข้าไปตรวจสอบรายชื่อเกมที่ Emu ตัวนี้รองรับได้ที่นี่ Compatibility List
    http://forums.ppsspp.org/showthread.php?tid=1473

นอกจากนี้ทาง Henrik Rydgrd ยังพัฒนา Emu PPSSPP ลงให้กับ Windows, iOS, Blackberry, Symbian, MacOS X และ Linux อีกด้วย

เปรียบเทียบภาพสกรีนช็อตในเกม Gods Eater 2 ระหว่างเครื่อง PSP และ Emulator PPSSPP (ทดสอบโดย Xperia Z Ultra)

สกรีนช็อตเกมต่างๆที่รันผ่าน PPSSPP (ทดสอบโดย Xperia Z Ultra)

สำหรับผู้ที่สนใจสามารถดาวโหลด Emulator ตัวนี้มาเล่นกันได้แบบฟรีๆที่ Google Play และที่เว็บไซต์หลัก
    ของผู้พัฒนา http://www.ppsspp.org/downloads.html หรือ จะซื้อแบบ Gold เวอร์ชั่นเพื่อสนับสนุน
    นักพัฒนาก็แล้วแต่จะเลือกครับ แอพ PPSSPP ยังรองรับการใช้จอยด้วยแต่ต้องมาเซตค่าปุ่มต่างๆในตัว Emulator
    เองหลังจากที่เชื่อมต่อจอยเกมเข้ากับ Device เป็นที่เรียบร้อยแล้ว

สนับสนุนเนื้อหา
    โดย MontFlashfly

http://www.flashfly.net/wp/?p=68391

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 27 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    257
    ได้รับคำขอบคุณ: 222
    PSP ดูกากไปเลย ไม่น่ะ TT
    ฉันจะรักเธอเท่าที่ฉันจะรักได้ :'(

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    ตั้งค่ายังไงครับผมใช้note8ภาพยังแตกๆอยู่เลย

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 199
    มันมีนานละนิครับ

กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 273
    55555555555 เล่นบน PC ชัดกว่า แต่เกมส์ที่เห็นนิอะไรหรอ God easter เปล่า

กล่าวขอบคุณ
    1,325
    ได้รับคำขอบคุณ: 605
    ps vita มีหนาวละครับงานนี้

กล่าวขอบคุณ
    327
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,162
    Emu มีระบบลบรอยหลักด้วยสุดยอด ภาพสวยเนียนขึ้นเยอะเลย เหอ เหอ ขาย psp โลดแบบนี้
    My PC Spec : AMD FX-6100 ,Gigabyte GA-990FXA-UD5,Asus GTX 560TI Top Overcloked,G.skill DDR3 4GB/1600*2,Raidmax 650Watt

my house,not my home
    กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 146
    โดยส่วนตัวแล้วลงในคอมลื่นที่สุดนะผมว่า
    ลองลงใน ipod ละ กระตุกโคตร ก็เล่นเกมใหม่ๆได้อยู่

ปล.เล่นในเครื่องมันอ่ะแหละดีและ = =" (สงสัยจะชินมือไปซะและ)

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    ลองเอา Xperia Z ของเพื่อน เล่นดู กระตุก เป็นเจ้าเข้าเลย

เข้าเกมได้ แต่เล่นไม่ สนุก นะจ๊ะ

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    213
    ได้รับคำขอบคุณ: 376
    ปัจจุบันพัฒนาถึง 0.9.1 แล้วครับผม แต่ก็ยังกระตุกอยู่เลย สำหรับผมนะ เพราะผมเห็นบางคนลื่นปรื๊ดเลยก็มีเหมือนกัน - -" ผมใช้ Oppo Find 5 ครับ
    i5 4670K@4.7Ghz/MSi Z97 Mpower/Avexir Blitz G1.Sniper 8GBx2/EVGA GTX760 SLI

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    เล่นในเครื่องมันเองยังมีหน่วงๆๆบางเกม เล่นในเครื่องมันดีอยู่ร่ะปุ่มกดสะดวกมือ
    i5 2500 m/bASUS P8H77-V ram-1333/8G VGA 570GigaByte RAIDMAX 730w

หาเหาใส่หัวเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    524
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    ฝันที่(เกือบ)เป้นจริงหละคราวนี้
    Mobile...........Nokia8210>Nokia7250>Xda O2mini>NokiaN95 8G>Nokia Lumia900>Samsung S5

กล่าวขอบคุณ
    208
    ได้รับคำขอบคุณ: 647
    นอกจากนี้ทาง Henrik Rydgrd ยังพัฒนา Emu PPSSPP ลงให้กับ Windows, iOS, Blackberry, Symbian, MacOS X และ Linux อีกด้วย

ของiosมารึยังครับ ถ้ามาแล้วโหลดยังไงหรอครับ

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    992
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,868
    ผมว่าต่อให้เล่นได้ยังไงก็ไม่สนุกเท่าเล่นบนPSPหรอกครับ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    285
    ได้รับคำขอบคุณ: 403
    เกม เอาจาก ไหนอะ ^0^

ไม่มีแหล่งรวม (Ad) สินะ

อยากได้เกมแนว จีบสาว อะคับ

แต่หาโหลดไม่ได้ซักที
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 095474622 : 24th August 2013 เมื่อ 11:28
    ก็ไม่รู้สินะ >///<

ว่างๆถ้าไม่ตีป้อมก็หม้อ!!
    กล่าวขอบคุณ
    866
    ได้รับคำขอบคุณ: 610
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ saman14 อ่านกระทู้

ของiosมารึยังครับ ถ้ามาแล้วโหลดยังไงหรอครับ
    ต้อง Jailbreak ครับ วิธีก็หาจากอากู่ได้ (Google)

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    ยังกระตุกอยู่สินะ แต่น่าสนใจ เอาไว้เล่นเกมส์เก่าๆ ^_^

GirlsUndPanzer
    กล่าวขอบคุณ
    1,257
    ได้รับคำขอบคุณ: 327
    เล่นลื่นนะ สุดๆเลย // กับใน andriod ไม่รู้

http://www.youtube.com/watch?v=ouSJgzOj7k0 --- test game BRS (USA)

อันนี้ภาพจากเจ้าตัว เล่นลื่นเท่า PSP ซ้ำเร่งสปีดโดยการกด Tab ได้อีก (เหมือนเร่งใน Emu GBA แต่ไม่เร็วเวอร์) และยัง Save State ที่เป็นการเซฟแบบไม่ใช่ตัวการ์ด
    // เซฟแบบนี้โกงได้เวลาเราเล่นพลาดขี้เกียจมาย้อนเซฟยาว โดยเฉพาะบางเกม

**สังเกตว่าจะมีเลขขวาบนของโปรแกรม frap ซึ่งถ่ายเอง และตัว Emu จะไม่เหมือนของเก่าที่ต้องกด start เพื่อเล่น กดเล่นได้ทันที
    ชมภาพ =w=

แม้แต่ fate extra CCC ก็เล่นได้

***ตัวนี้เซตค่าสลับทุกเกมด้วย และบางครั้งตามฉาก Cut Sceen จะกระพริบ หรือเวลาจะเซฟก็ไม่เห็น ให้คุณลองปรับตามสภาพคอมหรือเกม

ลองไปหาเล่นดู ลื่นๆ ไม่ช่ว่าไม่อุดหนุนของแท้นะ มันเจ๋ง ;w;

*** ปัญหาที่พบอีกอย่งคือ เสียงเกมมาไม่ครบ มาแต่เพลง เอฟเฟค หรือบางส่วน เสียงพากย์ตัวละครไม่มี ให้ลง Plugin http://www47.zippyshare.com/v/4304034/file.html ใน Folder PPSSPP ซะ แล้ว Sound จะมา

http://www.youtube.com/watch?v=q85FXQ3U9C0 ----- สอนทำของเพื่อนผม ต้องขอขอบคุณมาก

**ข้อแย้งสุดท้าย คุณลองไปซื้อจอย X-box มาต่อเล่นดูสิ =w= จะลืม PSP ยาวเลย
    อะ~ อะ~ อัง~ อะ~ อะ~ อัง~ อัง~ อัง~~

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 434
    น่าสนๆ ต้องลองดู
    < เรื่อยๆเหนื่อยก็พัก >

กล่าวขอบคุณ
    327
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,162
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ izumikonata อ่านกระทู้
    เล่นลื่นนะ สุดๆเลย // กับใน andriod ไม่รู้

*** ปัญหาที่พบอีกอย่งคือ เสียงเกมมาไม่ครบ มาแต่เพลง เอฟเฟค หรือบางส่วน เสียงพากย์ตัวละครไม่มี ให้ลง Plugin http://www47.zippyshare.com/v/4304034/file.html ใน Folder PPSSPP ซะ แล้ว Sound จะมา

http://www.youtube.com/watch?v=q85FXQ3U9C0 ----- สอนทำของเพื่อนผม ต้องขอขอบคุณมาก

**ข้อแย้งสุดท้าย คุณลองไปซื้อจอย X-box มาต่อเล่นดูสิ =w= จะลืม PSP ยาวเลย
    โอ๊ย ขอบคุณท่านหลายๆ ผมเล่น emu บนคอมกำลังเจอปัญหาบางฉาก cutscene ไม่มีเสียง พอโหลดปลั๊กอินเสริมที่ท่านให้มาเท่านั้นแหละเสียงมาครบ 100% ผมเล่น emu นี้บนคอมครับภาพสวยชัด HD เลยทีเดียว และขอคอนเฟิร์มอีกเสียงครับหากใช้จอย xbox หรือ จอย logitech F310 เหมือนของผม ควบคุมสะดวกกว่าเดิมมากๆเลยครับ

Toukiden เล่นได้ลื่นปื้ด
    My PC Spec : AMD FX-6100 ,Gigabyte GA-990FXA-UD5,Asus GTX 560TI Top Overcloked,G.skill DDR3 4GB/1600*2,Raidmax 650Watt

กล่าวขอบคุณ
    1,924
    ได้รับคำขอบคุณ: 383
    Blog Entries
    5
    โดยรวมก็ ok นะครับผมก็ใช้เล่นอยู่ประจำ แต่ มันยังมีผิดพลาด อยู่นะครับ

ข้างบนครับ=รถครับ จริงๆ ผมเลือกสีน้ำเงิน แต่กลายเป็นสีขาว ครับ มันผิดพลาด(ppsspp ต้องแก้ไขปัญหานี้ด้วย )

แถม ver.ที่ใช้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย M40A3 : 24th August 2013 เมื่อ 12:49
    MeltDown

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    4
    เล่นในมือถือกระตุกกระจายอยุ่ดี

' va|kyrie...'
    กล่าวขอบคุณ
    642
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,253
    3
    ของผม Nexus 7 เล่นลื่น ๆ เลยครับ

Gekkoukan Student Council
    กล่าวขอบคุณ
    1,570
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,656
    Noteเล่นลื่นนะสำหรับผม

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    z ultra ผมเล่น tekken 6 ไม่ได้เซงเลย แต่ไอ masked rider ภาคล่าสุดอะเล่นได้ปกติ everybody tennis ก็เล่นได้แต่เล่นเนื้อเรื่องแล้วจอดำเห็นแค่ฉากคุยกัน ยังไม่ได้ลองตั้งค่าดูว่าจะลองปรับๆดูเผื่อจะเล่นได้
    ปล. emu ds ใน android ก็มีนะเล่นได้ลื่นๆเลยแถมเล่นได้แทบจะทุกเกมที่ลองเล่นดูก็ติดทุกเกมแถมยังเป่าผ่านไมค์ได้เวลาบางเกมที่ต้องใช้การเป่า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย stalin : 24th August 2013 เมื่อ 13:59