ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 10

Lightbulb ปรึกษาค้าบ PS3 กับคอม อะไรดี?

ผมค่อนข้างชอบเล่นเกมครับ คือตอนนี้ใช้โน๊ตบุค สเปคก็เก่าละ
    พอดีทำงานเก็บตังได้ คิดอยู่ว่าจะ ซื้อคอนโซลสักเครื่อง อยากให้เพื่อนๆแนะนำหน่อยว่าซื้อ PS3 หรือ เอาเงินไปแต่งคอม หรือคอนโซลเครื่องอื่นดีมั้ย แนะนำด้วยคร้าบบบ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Chiangmai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    คอมภาพสวยกว่านะครับ ผมเอาเครื่อง xbox360 ไปแปลงเล่นบน HDD มา มีเกมเล่นเยอะจริง แต่ถ้าเอามาเทียบกับของคอมแล้ว ภาพมันคนละอารมณ์กันเลยนะครับ

หรือไม่ก็รอเป็นเครื่องรุ่นใหม่ไปเลยครับ รออีกนิด ประมาณเดือนพฤศจิการก็น่าจะเข้ามาบ้านเราแล้ว หมายถึง PS4 นะครับ ผมก็รอซื้ออยู่

แต่ส่วนตัวผมไม่ชอบเล่นเกมในคอมนะ ชอบเล่นกับจอยมากกว่า

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ก็แล้ว....ยังไง
    กล่าวขอบคุณ
    307
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,297
    ส่วนตัวไม่ชอบเล่นเกมในจอยครับ ชอบคีบอดมากกว่า เป็นผม ผมเอาคอมนะ ทำไรได้หลากหลายกว่า เพื่อนเอา xbox. Ps3 มาหอผม. ผมยังไม่อยากเล่นเท่าไรเลย ไม่ใช่มันไม่ดีนะแต่รู้สึกแปลกๆ สู้ เครื่อง วี ไม่ได้. โคตรมันเลย555 ตีปิงปอง. ฟันดาบกะนทั้งวัน. แต่ก็แล้วแต่ชอบครับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Bangkok , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    254
    ได้รับคำขอบคุณ: 863
    คอมดีกว่าครัส ตอนตกรุ่นก็เปลี่ยนเฉพาะบางจุดไม่ต้องทั้งเครื่องเหมือนคอนโซล

それはそれ、これはこれ。
    Somewhere on Earth :D
    กล่าวขอบคุณ
    2,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,023
    ถ้าไม่คิดมาอะไร แล้วเล่นคอมมานานแล้วเบื่อแล้วก็ลงคอลโซลก็ได้ครับ ถ้าเล่นเกมเพียวๆก็ลองมองๆดู

เห็นว่า ps3 super slim ติดชิพเล่นก็อบได้ ก็น่าจะคุ้ม ผมก็กำลังเก็บเงินจะไปทำอยู่

แต่สุดท้ายแล้วก็แล้วแต่ จขกท ครับ ว่าชอบแบบไหน ใจอยากเล่นอะไรยังไง

กล่าวขอบคุณ
    142
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Meteorite อ่านกระทู้
    คอมดีกว่าครัส ตอนตกรุ่นก็เปลี่ยนเฉพาะบางจุดไม่ต้องทั้งเครื่องเหมือนคอนโซล
    ถ้าคอมจะเล่นเกมให้เทียบเท่า PS3 ต้องสเปคสูงมากมั้ยอะครับ งบจะแพงกว่าเยอะมั้ย (เพราะจะรอ GTA V กลัวเล่นไม่ได้ 555)

CN:LowerLay
    กล่าวขอบคุณ
    6,388
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,759
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ worakorn3 อ่านกระทู้
    ถ้าไม่คิดมาอะไร แล้วเล่นคอมมานานแล้วเบื่อแล้วก็ลงคอลโซลก็ได้ครับ ถ้าเล่นเกมเพียวๆก็ลองมองๆดู

เห็นว่า ps3 super slim ติดชิพเล่นก็อบได้ ก็น่าจะคุ้ม ผมก็กำลังเก็บเงินจะไปทำอยู่

แต่สุดท้ายแล้วก็แล้วแต่ จขกท ครับ ว่าชอบแบบไหน ใจอยากเล่นอะไรยังไง
    หว่าาาา PS3 Super Slim เล่นเถื่อนได้แล้วเหรอครับ ทำไงแนะนำผมด้วยหน่อย กำลังหนักใจราคาแผ่นเกมอยู่เลยตอนนี้
    BETTER THAN YOU

กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332
    ถ้าจะเล่น GTA V ก็คอมก็ได้ครับเกมส์มันไม่ EX แล้วอีกอย่าง

ซื้อคอมมาก็เล่น เถื่อนได้ บลาๆ เล่นเน็ตคุยเฟชอะไรก้ได้

ps3 มันดีตรงที่ว่า คอการ์ตูน และ จะเล่นกันซะส่วนใหญ่ เช่น Naruto one piece บลาๆๆๆ Tales of xillia อะไรทำนองนี้เพราะ

แต่หนักตรงราคาแผ่น ถ้าเล่นแท้ ออนไน์ฟรี ถ้าเล่น เถื่อน เล่นออไลน์ไมได้ แล้วท่านคิดว่าจะซื้อเกมส์แท้เล่นรึป่าว ถ้าไม่ก็ แนะนำ PC

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,069
    ถ้าไม่อยากรอ GTA V ก็ซื้อps3ก็ได้ครับจะเล่นด้านสว่างหรือมืดก็แล้วแต่คุณ เกมส์ps3ดีๆมีเยอะ เช่น
    the last of us
    god of war
    uncharted

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Otaku RocKer
    กล่าวขอบคุณ
    598
    ได้รับคำขอบคุณ: 177
    ตอบง่ายมากครับ " ค่อนข้างชอบเล่นเกมส์ " ซื้อ Ps3 สิครับ เกมส์หนุกๆเพียบ
    " คือตอนนี้ใช้โน๊ตบุค " ถึงสเปกจะเก่า แต่ก็ยังใช้ได้นะ จะซื้อใหม่หรือไปอัพเพิ่มน่ะ มันจำเป็นหรือป่าวคิดดูดีๆ
    ]]]]] You'll Never Walk Alone [[[[[

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

それはそれ、これはこれ。
    Somewhere on Earth :D
    กล่าวขอบคุณ
    2,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,023
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PorFG141 อ่านกระทู้
    หว่าาาา PS3 Super Slim เล่นเถื่อนได้แล้วเหรอครับ ทำไงแนะนำผมด้วยหน่อย กำลังหนักใจราคาแผ่นเกมอยู่เลยตอนนี้
    ผมก็เพิ่งเห็นเมื่อ 1-2 วันก่อนที่เฟสของร้าน gcorner น่ะครับ แล้วไปหาข้อมูลเพิ่มดู ผมว่าคุ้มล่ะนะ

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    ถ้าเล่นโน็ตบุ๊คเก่าๆมาก่อนน่าจะไม่ซีเรียสเรื่องขนาดเม็ดสีผมก็เเนะนำ PS3 ครับมือสองราคาร่วงเเล้วเห็นว่าก็อปตอนนี้ก็ออนไลได้อยู่นะถ้าไม่ไปทำอะไรเเปลกๆก็ไม่โดนเเบน ถึงเครื่องใหม่จะออกแต่เครื่องเก่าจะไม่โดนตัดหางปล่อยวัดทันทีครับ ยังมีอีกหลายค่ายที่ลงให้เครื่องปัจจุบันอยู่ทั้ง Destiny เเละ Metal gear solid ส่วนเรื่องภาพผมลองเทียบดูเเล้วผมว่าเกมส์ส่วนใหญ่ก็อยู่ที่ประมาณ ปลานกลาง-สูงของคอมนี้เเหละครับแต่เม็ดสีมันน้อยกว่า

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    Denver, Colorado, United States
    กล่าวขอบคุณ
    3,027
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,922
    Blog Entries
    1
    ตุ๊กตายาง คุ้ม

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    142
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~RIP~ อ่านกระทู้
    ตุ๊กตายาง คุ้ม
    อ่าา...