ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    THAILAND , BANGKOK
    กล่าวขอบคุณ
    622
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,083
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bosz79 อ่านกระทู้

อันนี้โซโล่เอง
    Lann มันส์มากขอบอก

ทำไมพวกเราเล่น Fiona กันเยอะจริง
    ตอนนี้ผมเล่นอยู่ 3 คน Karok[23] Lann[14] Evie[51]

Lann - ผมรู้สึกว่า Lann มันตีเบาๆ ไงไม่รู้ เล่น Solo ขลุกอยู่กะบอสนานมาก [ไม่รู้ผมเล่นกากเองรึเปล่า -*-]
    Karok - ตีแรงมากก็จริง แต่ลูกเล่นมันน้อย ยังไงก็ไม่รู้เท่าทที่สังเกตุผเห็นมัน จับบอสได้ กะ ปาซุง ใส่ได้แค่นั้น [ยอมรับว่า Lann ท่าเยอะจริงๆ]
    Evie - โจมตีแรงมาก แต่ เปราะบรรลัย [เอาสเตตัส ความอึด ไปอัพ ความน่ารักหมด 55+]

กล่าวขอบคุณ
    622
    Log in ด้วย YF ผ่านล่ะครับ แต่เวลา Join หลุด กระจุยเลย หงุดหงิด มาก กลับมาเล่นแบบเก่า ดีกว่า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ckdh : 20th July 2011 เมื่อ 17:48

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบLikeเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,725
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    ชื่อSunl2isEครับ เล่นฝั่งWestแนล99เป็นประจำ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ckdh อ่านกระทู้
    Log in ด้วย YF ผ่านล่ะครับ แต่เวลา Join หลุด กระจุยเลย หงุดหงิด มาก กลับมาเล่นแบบเก่า ดีกว่า
    ดีใจที่ได้เจอกันอีกครับ หลักจากเวปล่มไป ส่งข้อความไปหาแล้วครับในจดหมาย

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ckdh อ่านกระทู้
    ตอนนี้ผมเล่นอยู่ 3 คน Karok[23] Lann[14] Evie[51]

Lann - ผมรู้สึกว่า Lann มันตีเบาๆ ไงไม่รู้ เล่น Solo ขลุกอยู่กะบอสนานมาก [ไม่รู้ผมเล่นกากเองรึเปล่า -*-]
    Karok - ตีแรงมากก็จริง แต่ลูกเล่นมันน้อย ยังไงก็ไม่รู้เท่าทที่สังเกตุผเห็นมัน จับบอสได้ กะ ปาซุง ใส่ได้แค่นั้น [ยอมรับว่า Lann ท่าเยอะจริงๆ]
    Evie - โจมตีแรงมาก แต่ เปราะบรรลัย [เอาสเตตัส ความอึด ไปอัพ ความน่ารักหมด 55+]
    ลานนท่าสแมชแรงๆก็ 1k Needles อะครับ ยิ่งแทงมากยิ่งแรงเมื่อกดสแมช
    ลานนจะเริ่มมีท่าหากินมาก็ต้องเลเวล 24 ก่อนครับคือ Gliding Fury ท่าที่พุ่งๆ อะครับจะติดเมื่อเราคริก่อนพอกดสแมชอีกทีจะพุ่ง

กล่าวขอบคุณ
    622
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bosz79 อ่านกระทู้
    ขอเสนอ All Proxy Lite ครับ
    All proxy lite

UI สวยกว่า ใช้งานง่ายกว่า แถมมี Test Proxy ในตัว

วิธีเซ็ท Rule ก็คล้ายๆ ProxyCap ครับ งมๆ แปปเดียวก็ทำได้ละ

ยังไม่มีแครกนะครับ มันจำกัดใช้งานที่ 15 วัน แต่ผมจะโพสวิธีรีเซ็ทวันให้กลับเป็น 15 ใหม่ให้

ก่อนอื่นโหลดนี่ก่อน Trial Reset 4.0

หลังจากโหลดเสร็จแตกไฟล์ที่ไหนก็ได้ เข้าไปในโฟลเดอร์ Double Clicks ที่ Trial-Reset.exe จะมีหน้าต่างตามรูปข้างล่าง

ขั้นแรกกดตัวที่ผมทำ Highlight สีเหลือง + กับวงกลมสีแดงไว้ รอสักครู่จะได้รายชื่อดังรูป

ต่อมาเราจะเจอไฟล์ 3 ตัวที่วันเดือนปีเวลาเดียวกันทั้ง 3 ตัว ตามที่ผมวาดสี่เหลี่ยมไว้ กด Delete ทั้ง 3 ตัวเลยครับ . . . เสร็จแล้ว

แค่นี้เราก็กลับมา 15 วันเหมือนเดิมครับ ต่อให้เราลืมมารีเซ็ทแล้วใช้ยันครบ 15 วัน มารีเซ็ททีหลังก็ได้ 15 วันกลับมาเหมือนเดิมครับ
    ต้องหา IP เองด้วยรึเปล่าครับ?
    YF ปัญหาเยอะมาก Login ผ่านแต่บางที ตัวละครหาย แถมหลุดบ่อยด้วยรับเควสทีก็เด้งเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ckdh : 21st July 2011 เมื่อ 11:20

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    FIONAทำเควส ลองแฮมเมอร์ ยังไงอ่ะครับ อยากใช้ค้อนมั่งง่ะ จับทุ่มก็แล้ว หินปาก็แล้ว ถีบเสาใส่ก็แล้ว มันยัง0/30อยู่เลยอ่ะ ใครรู้ตอนทีน้าาา

กล่าวขอบคุณ
    622
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kangnee9 อ่านกระทู้
    FIONAทำเควส ลองแฮมเมอร์ ยังไงอ่ะครับ อยากใช้ค้อนมั่งง่ะ จับทุ่มก็แล้ว หินปาก็แล้ว ถีบเสาใส่ก็แล้ว มันยัง0/30อยู่เลยอ่ะ ใครรู้ตอนทีน้าาา
    รอผู้รู้มาตอบนะท่าน
    ผมไม่ทราบไม่เคยเล่น Fiona เกิน LV19 เลย

กล่าวขอบคุณ
    140
    ได้รับคำขอบคุณ: 315
    ขอบคุณครับๆ

กล่าวขอบคุณ
    314
    ได้รับคำขอบคุณ: 528
    หมายเหตุ
    ข้อมูลในกระทู้นี้ใช้ไม่ได้แล้วนะครับ ลองหาข้อมูล วิธีมุดเพื่อเข้าเล่นได้จากกระทู้อื่นนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Instinger_Zone : 15th October 2014 เมื่อ 04:37

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    622
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Instinger_Zone อ่านกระทู้
    ใจจริงอยากจะให้เล่นผ่าน YF+Pcap แต่ถ้าต้องการเล่นแบบเก่าก็แล้วแต่ครับ
    คือพอดีเครื่องผมมันไม่มีปัญหาอ่ะครับ เลยอยากให้มาเล่นผ่านวิธีนี้กัน
    ถ้าเกิดอยากเล่นผ่าน YF+Pcap จริงๆ ลองบอกปัญหามาให้ผมรับรู้ไว้ก็ได้นะครับ เผื่อจะได้บอกวิธีแก้ได้ครับ
    งั้นบอกเลยล่ะกัน ปัญหาที่ผมพบเจอคือ
    -Log in ง่ายมากมาย แต่ก็หลุดง่ายมากมายเช่นกัน [เสมอภาคดีแท้]
    -Log in ง่ายเหมือนเดิม แต่ตัวละครหายหมดเลย อันนี้สาหัสมาก [ตัวละครจริงๆมันไม่หายแต่เหมือนมันหาตัวละครเราไม่เจอเลยให้เราสร้างใหม่]
    -รับเควสแล้วหลุด -*-

คือถ้าใครเล่นแล้วไม่มีปัญหา ผมโคตรอิจฉาเลย
    ทุกวันนี้ ผม เค้าเล่นโคตรลำบากเลย -*-

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ใช้ของหนักๆปามอน อืมมม หนักนี่คือประมาณไหนอ่ะครับ ผมแบกโอ่ง(ยกช้ามาก น่าจะหนักพอสมควร) ขว้างแล้วตาย ก็ไม่ขึ้นนะ ในเควสมันบอกว่า ให้ใช้ท่อนเสาหรือท่อนน้ำแข็ง แต่ผมยังไม่เจอท่อนเสาหรือท่อนน้ำแข็ง อันไหน ที่ยกแล้วช้า(ดูเหมือนจะหนัก)เลยซักด่านนึง แง ดาบยาวที่ให้คราฟมีแต่เบาๆ ค้อนโผล่มา3อันและ ยังไม่เคยได้จับเล้ยย

สุราษฎร์ธานี ครับ
    กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,782
    มาเป็นกำลังให้ครับ
    Celeron 500 MHz ram 256 M

กล่าวขอบคุณ
    314
    หมายเหตุ
    ข้อมูลในกระทู้นี้ใช้ไม่ได้แล้วนะครับ ลองหาข้อมูล วิธีมุดเพื่อเข้าเล่นได้จากกระทู้อื่นนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Instinger_Zone : 15th October 2014 เมื่อ 04:38

กล่าวขอบคุณ
    1
    เล่นได้แล้ว ชิวววววววววววววว

กล่าวขอบคุณ
    622
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Instinger_Zone อ่านกระทู้
    ปัญหาแบบนี้ ล็อกอินได้แล้ว ได้ ปิด proxycap รึเปล่าครับ ถ้าไม่ปิดก็ต้องปิดนะครับ
    แล้วเวลาหา IP ใน Your Freedom นั้น ควรจะใช้ IP ที่มี Country เป็น US และมีค่า Pref สูงๆนะครับ
    บางทีกดเชื่อมต่อไปแล้วมันจะขึ้นมาว่า

แบบนี้ไม่ต้องตกใจครับ ไม่มีผลอะไรกับการเชื่อมต่อครับ
    **อย่าลืมสมัคร ID ของ Your Freedom นะครับ**

ทำตามสเต็ปนะครับ

เปิด ProxyCap --> เปิด YF --> หา IP ใน YF --> เชื่อมต่อ --> ล็อกอินผ่านเว็บ ย้ำ! ล็อกอินผ่านเว็บนะครับ --> หากต้องโหลดแพทช์ ให้ ปิด ProxyCap --> เปิด ProxyCap --> กด StartGame ในเกม --> สร้าง/เลือกตัวละครได้แล้วให้ ปิด ProxyCap --> หากจะเข้าหน้าเลือกตัวละครใหม่ให้ เปิด ProxyCap ก่อน

แค่นี้แหละครับ สำหรับผม เล่นได้สบายๆเลย
    เล่นได้ล่ะครับ เล่นได้สักพัก ใหญ่ๆล่ะลืมมาลง -*-
    ที่ผมหลุดบ่อยๆเพราะไปเจอ IP กาก ครับเลยมีปัญหาเยอะ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ใช้ Your Freedom ร่วมด้วยจะดีกว่าหรอครับ ตอนนี้ผมยังเล่นแบบดังเดิมอยู่เลย
    Your Freedom จะช่วยในเรื้องอะไรรหรอครับแลคน้อยลงหรือว่าเข้าเกมง่ายขึ้น หรือว่าเล่นกับฝรั่งแล้วเสาเต็มไม่แลค

กล่าวขอบคุณ
    314
    หมายเหตุ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Instinger_Zone : 15th October 2014 เมื่อ 04:38

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 199
    วิธีเข้าเล่นเยอะดีครับ

The_Nine
    กล่าวขอบคุณ
    2,094
    ได้รับคำขอบคุณ: 723
    แจ่มมากๆเลยครับเหมือนเล่น Devil May Cry ภาคบึ้มเลย- -

กล่าวขอบคุณ
    2
    ตอนนี้ของที่ได้จากการชุปชีวิตเอามาทำอะไรได้บ้างครับ ถ้าไม่ได้จะได้ขายทิ้งช่องยิ่งน้อยๆอยู่

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

Question

ใช้ยังไงหรอครับ YF เนี่ย

1.กดตรง Wizard แล้วมันก็จะมีกรอบสี่เหลี่ยนขึ้นมา ผมก็เลือกติ๊กอันแรกอันเดียวเหมือนรูปที่ตั้งค่าYF พอกด next มันก็เป็นแบบนี้ละครับ
    2.Account Information คือให้ใส่ID ที่สมัคร YF ใช่ปะครับ

ไม่เห็นจะมีให้เลือก IP เลยครับ
    ต้องทำยังไงหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    314
    หมายเหตุ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Instinger_Zone : 15th October 2014 เมื่อ 04:39

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    ขอ IGN(In Game Name) ของคุณ ZONE หน่อยสิครับ

กล่าวขอบคุณ
    314
    หมายเหตุ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Instinger_Zone : 15th October 2014 เมื่อ 04:39