ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 26 จากทั้งหมด 39 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 16242526272836 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    อ่อ อยาก ทราบ ครับ ว่า ค่า pt ที่ ได้ หลัง ลง ดัน

ตอนแรก ได้ แต่ ลง อีก มันไม้่ได้ อะครับ เควส มัน บอก ต้องไห้ ได้ 100 pt T-T

ผม ลง 4-5 รอบก็ ไม่ เพิ่ม อะ ครับ ไป ต่อ มะได้ หงะ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 111
    คะแนนที่ได้หลังจากลงดันเรียกว่าค่า battle point ครับ BP
    วิธีจะได้ัรับ BP ในแต่ละดันเจี้ยนขึ้นอยู่กับเงื่อนไขที่แตกต่างกันครับ
    ก่อน create ห้องให้คลิกดูรายละเอียดส่วน battle ด้านขวาของข้อมูลดันเจี้ยนได้

จะมีเงื่อนไข 2 ส่วนคือ Oath / Bonus
    1.oath คือเงื่อนไขที่เลือกก่อนลงเล่น เลือกข้อไหนไว้ ถ้าทำผ่านแล้วจะได้แต้ม BP มาตามที่มันระบุ
    เช่น win without reparing armor + 20bp ก็จะได้ BP รวมมา 20
    เมื่อผ่าน oath นี้ไป 1 รอบแล้ว การเลือก oath เดิมซ้ำในรอบต่อไปจะไม่ถูกรวมใน BP ครับ
    ถ้าอยากเพิ่ม BP รวมอีกก็ให้เลือก oath อื่นที่ยังไม่เคยเล่นผ่าน

2.Bonus เป็นเงื่อนไขที่ไม่ต้องเลือกครับ สามารถทำได้ทุกเวลาที่อยู่ในดันเจี้ยนนั้น ๆ
    เช่น ฆ่าแมงมุงเล็ก 10 ตัวด้วยการเตะ +15bp
    เก็บ erg ได้ 3 อันใน 1 รอบ +10bp
    Bonus พวกนี้สามารถทำได้หลายอันใน 1 รอบครับ

ใครที่เล่นดันเดิม ๆ หลายรอบแล้วไม่มีดันใหม่ให้เล่นสักที เป็นเพราะ 2 กรณี
    1.ดันใหม่บางที่ต้องการให้เราเก็บ BP ดันเก่าครบ 100 ก่อนถึงจะเปิดให้เล่น
    2.เลเวลไม่ถึง ก็ต้องเล่นดันเก่าให้เลเวลถึงก่อนครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ตอนสร้างปาตี้อย่าลืม กดเลือก oath นะครับ ผมโง่มาเป็นวันไม่ได้ 100 BP ซะทีเพราะลืมกดเลือก

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ n34ty อ่านกระทู้
    ตอนสร้างปาตี้อย่าลืม กดเลือก oath นะครับ ผมโง่มาเป็นวันไม่ได้ 100 BP ซะทีเพราะลืมกดเลือก

โอเคครับ ผม สิ โง่ มา เปง 2-3 วัน -*-

กล่าวขอบคุณ
    15
    เอ่อ ถามหน่อยครับ จะลบตัวละครยังไงหรอรับ

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mmmamon อ่านกระทู้
    เอ่อ ถามหน่อยครับ จะลบตัวละครยังไงหรอรับ
    ในหน้าเลือกตัวละครครับ คลิกที่ตัวละครที่จะลบแล้วปุ่ม delete อยู่มุมซ้ายของจอครับ

NARUTO
    กล่าวขอบคุณ
    1,238
    ได้รับคำขอบคุณ: 362
    ดาบดีไม่ดี ดูที่อะไรหรอครับ

ใช่ ATT ปะ

กล่าวขอบคุณ
    15
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Dream130 อ่านกระทู้
    ในหน้าเลือกตัวละครครับ คลิกที่ตัวละครที่จะลบแล้วปุ่ม delete อยู่มุมซ้ายของจอครับ
    ผมกด delete ไปแล้วครับไม่มีอ่ไรเกิดขึ้น ผมก้งง - -a

กล่าวขอบคุณ
    1
    อยาก ทราบ ว่า เกมนี้ มี โปร ด้วย หรอ ครับ -*-

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mOnaLezA อ่านกระทู้
    อยาก ทราบ ว่า เกมนี้ มี โปร ด้วย หรอ ครับ -*-
    มีครับ แต่อย่าใช้ดีกว่า ตอนนี้ทั้งเซิฟคนใช้โปรเยอะมาก ระบบ Economy เสียหมดแล้ว เจอบอทฟาร์มตัง ได้วันนึงหลายร้อยล้าน

กล่าวขอบคุณ
    1
    ครับ ๆ

ก็ เมือคืนผม ลง ดัน บอสหมา ตี้ กับ ฝรั่ง ผม เดินเร้ว ตี เร้ว มาก แถม แปลงร่าง ได้ ด้วย ผมก็ งง T-T 5 วิ เครีย ดัน ครับ มันไห้ผม ตี้ อยุ่ 5 รอบ เวล พุ้ง เลย

กล่าวขอบคุณ
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mOnaLezA อ่านกระทู้
    ครับ ๆ

ก็ เมือคืนผม ลง ดัน บอสหมา ตี้ กับ ฝรั่ง ผม เดินเร้ว ตี เร้ว มาก แถม แปลงร่าง ได้ ด้วย ผมก็ งง T-T 5 วิ เครีย ดัน ครับ มันไห้ผม ตี้ อยุ่ 5 รอบ เวล พุ้ง เลย
    มันแฮคครับ แนะนำให้ลบเกมลงใหม่เลย กันโดนแบน แบบไม่รู้ตัว - -*

NARUTO
    กล่าวขอบคุณ
    1,238
    ไมของตกยากจังเลยอะ = =

จะหา iron ore ตั้งนานหาได้อันเดียวเอง (ใช้ 8 อัน) (หาจากไอตัวหนอนใต้ดิน)

กล่าวขอบคุณ
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Netball07 อ่านกระทู้
    ไมของตกยากจังเลยอะ = =

จะหา iron ore ตั้งนานหาได้อันเดียวเอง (ใช้ 8 อัน) (หาจากไอตัวหนอนใต้ดิน)
    เอา Mine Bomb ไปปาเหมืองตามซอกต่างๆ ครับ

ตามรูป

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    น่าเล่นดีครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ezygamelink อ่านกระทู้
    น่าเล่นดีครับ

ไม่ใช่ แค่ น่าเล่น นะครับ

แต่ โครต น่า เล่น ต้องเล่นไห้ได้ เลย ครับ สนุก จิง ๆ

แต่ ผม อยาก ไห้ มัน เข้า ไทย มาก เกม นี่ ไม่รู้ จะเข้าเปล่า T-T

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

:.Party Animal.:
    R.I.P. Mitchell Adam Lucker
    กล่าวขอบคุณ
    1,322
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    Blog Entries
    1
    ผมใช้ 3bb เล่น สบายลื่นหัวแตกตาย ภารกิจ ล้ม -*-

เราคนไทยเล่นเอามัน ไม่โปรนะครับเดียวโดนแบนมาแย่เลย +.+

แต่โปรบอทหาเงินนี้มันก็รวยเกินเหตุนะนั้น

เออ...วันดีคืนดีเป็นอย่างนี้ แก้ยังไงอะครับ T^T

ก็setทุกอย่างตรงนะ T^T
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย illusioncore : 28th September 2011 เมื่อ 04:22 เหตุผล: เพิ่มคำ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ^
    ^
    ปิดโปรแกรม ProxyCap หรือ AllProxy lite แล้วลองล็อคอินเข้าเกมจากหน้าเวปดูครับ พอถึงหน้า Start game ค่อยเปิดใหม่

NARUTO
    กล่าวขอบคุณ
    1,238
    ผมเข้า Marketplace ไม่ได้อะครับ

มันขึนหน้าสีขาวกับข้อความมั่วๆบรรทัดนึงอะครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ผมพึ่งเริ่มเล่นครับแนะนำด้วยครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ใครเซิฟ West บ้างฮะ แนะนำตัวหน่อย

ปล.แอดได้เลยงับ ชื่อ Haruchi

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Netball07 อ่านกระทู้
    ผมเข้า Marketplace ไม่ได้อะครับ

มันขึนหน้าสีขาวกับข้อความมั่วๆบรรทัดนึงอะครับ
    ออกจากเกมส์แล้วเข้าใหม่ ให้ปิด Proxy cap ก่อนจะเข้าตลาดครับ

กล่าวขอบคุณ
    4

ชิลๆ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    คือแบบว่าอยาก... ได้โปรอะครับ หาที่ไหน เขินจังเลย

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 111
    ถ้าอยากได้โปร แนะนำว่าลองหาเกมส์อื่นเล่นดีกว่าครับ
    เกมส์นี้ความสนุกมันอยู่ที่ความยาก การไล่ทำเควส การตีมอนตีบอสไปทีละสเตป การซื้อขายของมาคราฟ
    ถ้าใช้โปรจะไม่ได้ทำอะัไรพวกนี้เลย เล่นไปก็เหมือนไม่ได้เล่น
    เก่งเร็วก็จริง แต่ถึงเวลาถอดโปรไปลง Raid กับคนทั่วไปที่ไม่โปร
    แถมของห่วยกว่าคนโปรอีก ผมก็เห็นว่าคนโปรทำไรแทบไม่ได้เลย
    ลองเล่นแบบไม่ต้องใช้โปรไปก่อนครับ ถ้าไม่ไหวหรือติดอะไรค่อยขอให้คนอื่นช่วยก็ได้

ปล.ใครโปรเกมส์นี้มันดูง่ายครับ ฝรั่งเห็นถ่ายรูปจับแบนหมด

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: