ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 27 จากทั้งหมด 39 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 17252627282937 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    โทษครับ ice crystal หาจากไหนอ่ะครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    314
    ได้รับคำขอบคุณ: 528
    หมายเหตุ
    ข้อมูลในกระทู้นี้ใช้ไม่ได้แล้วนะครับ ลองหาข้อมูล วิธีมุดเพื่อเข้าเล่นได้จากกระทู้อื่นนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Instinger_Zone : 15th October 2014 เมื่อ 05:15

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ขอถามอีกหน่อยนะครับ
    คือผมอยากเล่นevieสายเคียวแต่อัพสกิลสายstaffไปหมดแล้ว
    ไม่ได้เก็บแต้มapไว้เลยตอนนี้เวล17แล้ว
    เล่นใหม่ดีไหมครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    แนะนำผมน่อยสิครับ ผมเล่น อีวี่ สายคฑา ควรอัพอะไรบ้างครับ *-*

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mmmamon อ่านกระทู้
    แนะนำผมน่อยสิครับ ผมเล่น อีวี่ สายคฑา ควรอัพอะไรบ้างครับ *-*
    ไม่รู้นะครับแต่ผมอัพfire bolt กับ ice blast คู่กันไปอ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    15
    อ่อครับผม ^^

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ผมอยากจะรู้ว่าไอ Earn free NX point มันได้จริงมะครับอยากเปลี่ยน Free Inner มากมาย

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    รบกวนผู้รู้หน่อยคับว่า Fiona ใส่ชุด กราะหนัก หรือ เบาคับ แล้วมีข้อดีข้อเสียต่างกันยังงัยคับ ขอบคุณล่วงหน้าน๊าคับ
    ปล. ตัวในเกมส์ผมชือ Sprewell น๊คับ เจอทักทายได้น๊า รบกวนคุณ Bos79 เอาผมเข้ากิลด้วยคับ ขอบคุณคับ

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Instinger_Zone อ่านกระทู้
    คุณ bosz79 ครับ ผมลอง forward port ดูแล้ว ทำไมคนที่ join ห้องผมยังมีสัญญาณขีดเดียวแถมยังแลคอยู่อีกละครับ พอจะให้คำตอบได้รึป่าวครับ
    ปัญหานี้ยอดนิยมมากๆ หลายคนถึงขั้นลงวินโดวใหม่เลยทีเดียว
    If (Use Windows7 Service pack 1) then Fomat ลงใหม่เลย อย่าไปลง SP1

If (Some anti-virus protecting your connections) then ใส่ Exclude YF , Vindictus , ProxyCap , All Proxy lite ถ้าไม่หายลองถอดทิ้งดู ถ้าหายก็เปลี่ยนไปใช้ยี่ห้ออื่นครับ

Else

รอคนอื่นมาตอบครับ เพราะปัญหาส่วนใหญ่น่าจะมาจาก Anti-virus ไม่ก้ Security ต่างๆ

ปล.ขำๆ ก่อนนอน

กล่าวขอบคุณ
    15
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Instinger_Zone อ่านกระทู้
    คุณ bosz79 ครับ ผมลอง forward port ดูแล้ว ทำไมคนที่ join ห้องผมยังมีสัญญาณขีดเดียวแถมยังแลคอยู่อีกละครับ พอจะให้คำตอบได้รึป่าวครับ
    ลองปิด proxy แร้วก้ปิด แอนตี้ไวรัส ก่อนครี รึยังครับ

กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 45

ของผมมันขึ้นแบบนี้แก้ไขยังอะครับ T^T

The_Nine
    กล่าวขอบคุณ
    2,094
    ได้รับคำขอบคุณ: 723
    ที่ขึ้น ??????????????????? ผมก็เป็นครับ รีเครื่องไปก่อน1ทีเปิดมา เข้าเกมถ้ายังเป็นอีกก็เข้าอีกรอบน่าจะหายครับ ผมเป็นผมลองทำแบบนี้ก็หาย

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yohanza อ่านกระทู้
    รบกวนผู้รู้หน่อยคับว่า Fiona ใส่ชุด กราะหนัก หรือ เบาคับ แล้วมีข้อดีข้อเสียต่างกันยังงัยคับ ขอบคุณล่วงหน้าน๊าคับ
    ปล. ตัวในเกมส์ผมชือ Sprewell น๊คับ เจอทักทายได้น๊า รบกวนคุณ Bos79 เอาผมเข้ากิลด้วยคับ ขอบคุณคับ
    แล้วแต่ครับ heavy กับ plate ให้ def มากกว่าซึ่งจะช่วยลด damage เวลาที่ถูกโจมตีได้ครับ แต่น้ำหนักของชุดก็มากตามไปด้วยครับ light ก็น้ำหนักเบากว่าและให้ค่า def น้อยกว่านั่นแหละครับ

กล่าวขอบคุณ
    153
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yohanza อ่านกระทู้
    แรกๆก็ใส่เกราะเบา พอเล่นๆไป ช่วง 50+ 60+ ก็ต้องใส่เกราะหนักครับ

กล่าวขอบคุณ
    153
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ newchamea อ่านกระทู้
    ที่ขึ้น ??????????????????? ผมก็เป็นครับ รีเครื่องไปก่อน1ทีเปิดมา เข้าเกมถ้ายังเป็นอีกก็เข้าอีกรอบน่าจะหายครับ ผมเป็นผมลองทำแบบนี้ก็หาย
    ตามนั้นครับ ถ้าไม่หายก็ เปิดหน้าเก่าๆดูครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ขอบคุณมากคับ ตุณ theDragoon

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Dream130 อ่านกระทู้
    แล้วแต่ครับ heavy กับ plate ให้ def มากกว่าซึ่งจะช่วยลด damage เวลาที่ถูกโจมตีได้ครับ แต่น้ำหนักของชุดก็มากตามไปด้วยครับ light ก็น้ำหนักเบากว่าและให้ค่า def น้อยกว่านั่นแหละครับ
    ขอบคุณ คุณ Dream130 มากคับที่มาให้ข้อมูล

กล่าวขอบคุณ
    4
    วิธีสมัครเข้ากิล <<< ดูในนี้นะครับ เพราะเกมนี้ชวนคนไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ illusioncore อ่านกระทู้
    ผมใช้ 3bb เล่น สบายลื่นหัวแตกตาย ภารกิจ ล้ม -*-

เราคนไทยเล่นเอามัน ไม่โปรนะครับเดียวโดนแบนมาแย่เลย +.+

แต่โปรบอทหาเงินนี้มันก็รวยเกินเหตุนะนั้น

เออ...วันดีคืนดีเป็นอย่างนี้ แก้ยังไงอะครับ T^T

ก็setทุกอย่างตรงนะ T^T
    หวัดดีคับ คุณ illusioncore

ผมมีเรื่องรบกวนสอบถามหน่อยน่ะคับ เห็นคุณบอกว่า ใ้ช้เน็ตของ 3BB แล้วเ่ล่นลื่นดี ของผมก็ใช้ 3BB เหมือนกันคับ แต่แค่ 6 เมกคับ เวลาเล่นได้มัีนก็ลื่นดีอยู่คับ แต่บางวันมันจะเ้้ข้าหน้าเว็บเกมส์ไม่ได้เลยคับ ผมลองทั้ง IE, Firefox และ Chrome ทั้ง 3 ตัวเข้าไม่ได้หมดเลย

ก็เลยสงสัยว่า ที่คุณใช้ 3BB เนี่ย เป็นแบบ 6 เมกเหมือนผมรึป่าวคับ หรือว่า 9 เมก แล้วไม่ทราบว่าเคยเจอปัญหาเข้าเว็บไม่ได้แบบผมบ้างมั๊ยคับ

ขอขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบมา ณ ที่นี้ด้วยคับ ขอบคุณคับ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    15
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bigkiss999 อ่านกระทู้
    หวัดดีคับ คุณ illusioncore

ผมมีเรื่องรบกวนสอบถามหน่อยน่ะคับ เห็นคุณบอกว่า ใ้ช้เน็ตของ 3BB แล้วเ่ล่นลื่นดี ของผมก็ใช้ 3BB เหมือนกันคับ แต่แค่ 6 เมกคับ เวลาเล่นได้มัีนก็ลื่นดีอยู่คับ แต่บางวันมันจะเ้้ข้าหน้าเว็บเกมส์ไม่ได้เลยคับ ผมลองทั้ง IE, Firefox และ Chrome ทั้ง 3 ตัวเข้าไม่ได้หมดเลย

ก็เลยสงสัยว่า ที่คุณใช้ 3BB เนี่ย เป็นแบบ 6 เมกเหมือนผมรึป่าวคับ หรือว่า 9 เมก แล้วไม่ทราบว่าเคยเจอปัญหาเข้าเว็บไม่ได้แบบผมบ้างมั๊ยคับ

ขอขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบมา ณ ที่นี้ด้วยคับ ขอบคุณคับ
    หวัดดัครับท่านบิ๊กคิส ตอนนี้เล่นได้ยังเอ่ย

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 111
    ปัญหา Error checking patch ผมก็เพิ่งโดนมา
    ปกติเข้าได้ไม่มีปัญหา อยู่ดี ๆ ก็เด้ง error เข้าไม่ได้ซะงั้น
    วิธีแก้ปัญหาดังกล่าวมี 2 วิธี (ผมใช้ YF + AOL)

วิธีที่ 1
    1.เปิด YF ปิด Proxy แล้ว login เข้าทางหน้าเวปจากนั้นกดเข้าเกมส์เลย (West)
    2.รอจนมันเข้าหน้า Main ได้ (BG เรือ) แล้วค่อยไปเปิด Proxy
    3.รอให้ Proxy ทำงานสักพัก 5 วิหรือมากกว่า้น้อยกว่าก็ตาม ค่อยกด start เข้าเกมส์
    ถ้าทำได้ก็จะเลือกตัวละครได้ ถ้าไม่ได้ก็จะเด้ง error / delay ให้ทำตามวิธีที่ 2

วิธีที่ 2
    1.Restart เครื่องแล้วลองทำตามขั้นตอนปกติ

กล่าวขอบคุณ
    734
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    อยากรู้ว่า จะหา ตังค์จากไหนด้เยอะๆมั่งครับ หมดไปกะ ทำชุด temptress เลเวล 56 กับเซ้ทคทา เวล 54 ของ อีวี่ หมดตรูดเลย T T

อยู่ WEST ฮะ อยากจะเป็นสมาชิกกิล แต่ว่า ไม่รู้ว่าเล่นกันเป้นเวลาไหมครับ กลัวว่า ไม่ได้เข้าไปเล่นบางที เพราะว่าผมเล่นไม่เป้นเวลา

มีอีวี่ 58 คทา ตัวนึงกะว่าจะเริ่มมาเล่นสายเคียวละ เป้นดาร์คไนท์ แล้วก็มีเพื่อนเล่น ฟิโอน่า 58 อีกตัว พาลาดิน สายดาบ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,279
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ payback อ่านกระทู้
    อยากรู้ว่า จะหา ตังค์จากไหนด้เยอะๆมั่งครับ หมดไปกะ ทำชุด temptress เลเวล 56 กับเซ้ทคทา เวล 54 ของ อีวี่ หมดตรูดเลย T T

อยู่ WEST ฮะ อยากจะเป็นสมาชิกกิล แต่ว่า ไม่รู้ว่าเล่นกันเป้นเวลาไหมครับ กลัวว่า ไม่ได้เข้าไปเล่นบางที เพราะว่าผมเล่นไม่เป้นเวลา

มีอีวี่ 58 คทา ตัวนึงกะว่าจะเริ่มมาเล่นสายเคียวละ เป้นดาร์คไนท์ แล้วก็มีเพื่อนเล่น ฟิโอน่า 58 อีกตัว พาลาดิน สายดาบ
    ลง Hidden คือทางออกที่ดีที่สุดแหละ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ 2
    ผมว่าไปที่ Fomorian Base ได้เงินดีกว่านะ

กล่าวขอบคุณ
    4
    ใครอยากเข้าก็เข้าเลยกิลผม สมัครกลุ่มเฟสบุคกันด้วย จะได้ติดต่อสื่อสารกันง่ายๆครับ