ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 29 จากทั้งหมด 39 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 192728293031 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ amzenith อ่านกระทู้
    ทำไมเข้าตัวละครไม่ได้อะครับ
    ตัวKarok เข้าไม่ได้ เข้าแล้วเขียนว่า disconnect form server
    ตัวอื่นๆในIDเดียวกันเข้าได้หมดนะ

รู้วิธีแก้ป่ะครับ
    เดี๋ยวไม่กี่วันก็เข้าได้แล้วครับ เค้าปรับปรุง server มั้งครับ ผมก็เคยเป็นสักพักมันก็เข้าได้ครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    ทำทุกอย่างครบหมดแล้วตามขั้นตอนที่ 1 โหลดเกมก็โหลดมาแล้ว ลงแล้ว แต่ตอนกด play ตรงหน้าเพจของเกมมันไล่ให้ไปโหลดเกมใหม่

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    200
    ได้รับคำขอบคุณ: 106
    สวัสดีครับ ทักทายเพื่อนๆทุกๆคน เซิฟที่พูดถึงเป็นเซิฟอะไรเหรอครับ NA หรือป่าวครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    สวัดดีครับ ผมเป็นน้องใหม่ เพิ่งเล่นได้ 2 วันเอง อยู่ West ครับ ฝากตัวด้วยครับผม พอดีเล่นคนเดียวมันเหงาเหลือเกิน

กล่าวขอบคุณ
    18
    ว่าแต่ เซิฟมันจะปิดถึงกี่โมงประเทศเรากันละเนี่ย อยากรู้จัง

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    ลืมมาเช้คบอร์ดหลายวันเลย 555+

คือตอนนี้กิลผมอาจจะไม่เหมาะสำหรับผู้เล่นใหม่เท่าไหร่ ผมแนะนำให้ไปหาพี่ BigHero และขอเข้ากิลครับ กิลเขาจะมีฐานผู้เล่นใหม่เยอะกว่า

กิลผมตอนนี้จะมีฐานผู้เล่นเก่าๆเป็นส่วนใหญ่ อาจจะหาเพื่อนลงด้วยไม่ค่อยได้ ต้องขอโทษมา ณ ที่นี้ด้วย เพราะผมเองก็ยุ่งมากไม่มีเวลาเข้าไปช่วย ได้แค่มาลงเหรดกะเดลี่ แล้วไปทำงานต่อ -0-

กล่าวขอบคุณ
    18
    ขอบคุณที่แนะนำครับ ว่าแต่ ท่าน BigHero นี่คนไหนหรอครับท่าน

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    คน ตัว ใหญ่ ๆ อะ ครับ

กล่าวขอบคุณ
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hitlor032 อ่านกระทู้
    ว่าแต่ เซิฟมันจะปิดถึงกี่โมงประเทศเรากันละเนี่ย อยากรู้จัง
    ต้องดูว่า ฝั่ง West หรือ ฝั่ง East (อย่างเช่นตอนนี้เวลา 9.00 AM บ้านเรา(ประเทศไทย))
    ถ้าฝั่ง West ประเทศเราเร็วกว่า 12 ชั่วโมงครับ (จะเป็นเวลา 9.00 PM)
    ถ้าฝั่ง East ประเทศเราเร็วกว่า 11 ชั่วโมงครับ (จะเป็นเวลา 10.00 PM)

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bosz79 อ่านกระทู้
    ลืมมาเช้คบอร์ดหลายวันเลย 555+

คือตอนนี้กิลผมอาจจะไม่เหมาะสำหรับผู้เล่นใหม่เท่าไหร่ ผมแนะนำให้ไปหาพี่ BigHero และขอเข้ากิลครับ กิลเขาจะมีฐานผู้เล่นใหม่เยอะกว่า

กิลผมตอนนี้จะมีฐานผู้เล่นเก่าๆเป็นส่วนใหญ่ อาจจะหาเพื่อนลงด้วยไม่ค่อยได้ ต้องขอโทษมา ณ ที่นี้ด้วย เพราะผมเองก็ยุ่งมากไม่มีเวลาเข้าไปช่วย ได้แค่มาลงเหรดกะเดลี่ แล้วไปทำงานต่อ -0-
    แต่ถ้าใครต้องการผ่าน Quest ยากๆ ก็สามารถเรียกคนใหญ่คนโต(เลเวลสูงๆ)มาช่วยได้นะครับ ^^

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    ĦΣΛVИ MΣTΛLZOИΣ
    กล่าวขอบคุณ
    575
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,660
    พี่บอสคับ คือผมไม่ได้เล่นมานานแล้วอะคับพอกลับมาเล่นมันขี้น you have been disconnected from the server แก้ไงอะคับอย่ากลับมาเล่นจัง

กล่าวขอบคุณ
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SemIFaIL อ่านกระทู้
    พี่บอสคับ คือผมไม่ได้เล่นมานานแล้วอะคับพอกลับมาเล่นมันขี้น you have been disconnected from the server แก้ไงอะคับอย่ากลับมาเล่นจัง
    ตรวจเช็คขั้นตอนการเข้าเกมด้วยครับ
    Connect YF > Login หน้าเว็บ > กด West > ถึงหน้าเรือ > เปิดพรอกซี่ > Start > เลือกตัวละคร > ปิดพรอกซี่ > เล่นยาวเลย

กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    คือทำไมกดเข้าเกมแต่ละรอบมันนานจังเลยอ่าครับหรือว่าเพราะเขาปิดเซิฟเว่อแล้วมันก็ขึ้น error checking patch อ่าครับผมทำผิดขั้นตอนตรงไหนหรอ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย babilone : 18th October 2011 เมื่อ 02:22

กล่าวขอบคุณ
    4
    ไม่ได้เข้ามานานเลยแฮะ -0-

กล่าวขอบคุณ
    0
    ลบตัวละคร ยังไงงงครับบเนี่ยยย-0-

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    4
    หวัดดีครับ ผมเล่นอยู่ฝั่ง East Lv.25 สาย Lann ใช้ชื่อ SERACHOL ครับไม่มีกิลเลยใครที่เล่นฝั่ง East ช่วยแอดผมด้วย ลุยเดี๋ยวมานานเหงาครับขาดคนแนะน

กล่าวขอบคุณ
    4
    มีไรก็เข้าไปดูในเว็บบอร์ดผมได้ น่าจะมีข้อมูลครบแล้ว ถ้าขาดเหลือไรก็รีเควสมาได้เลย

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bosz79 อ่านกระทู้
    มีไรก็เข้าไปดูในเว็บบอร์ดผมได้ น่าจะมีข้อมูลครบแล้ว ถ้าขาดเหลือไรก็รีเควสมาได้เลย
    ครับไปสมัครสมาชิกแล้วได้ความรู้มากขึ้น ขอบคุณสำหรับความเป็นกันเองครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    29 แล้วววววววว โวว้ววววววววว

กล่าวขอบคุณ
    0
    ทำไม lann ผม เข้าเกมไม่ได้อ่่าครับ พอกด start ถึงหน้า Entering the game wth character แล้วมันก็เด้งมาหน้าเรือ ขึ้น You have bee disconnected from the server ตลอดเลย.
    เป็นแค่ลานตัวเดียวด้วย!!! เกิดอะไรขึ้นกับลานของผม!!!!

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ตอนสมัครมันให้ใส่วันเดือนปีเกิดใส่แบบใหนหรอครับผมใส่แล้วมันขึ้น You do not meet the requirements to register for an account.
    ทำไงดี ผมงงมาเกือบ 1ช.ม ละ ใครรู้ช่วยตอบทีครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 19526798 : 30th October 2011 เมื่อ 15:19

กล่าวขอบคุณ
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CallGuDaddy อ่านกระทู้
    ทำไม lann ผม เข้าเกมไม่ได้อ่่าครับ พอกด start ถึงหน้า Entering the game wth character แล้วมันก็เด้งมาหน้าเรือ ขึ้น You have bee disconnected from the server ตลอดเลย.
    เป็นแค่ลานตัวเดียวด้วย!!! เกิดอะไรขึ้นกับลานของผม!!!!
    หายหรือยังครับ ถ้าไม่หายอาจจะต้องรอพรุ่งนี้เพราะมันเป็นปัญหาที่เซิฟเวอร์ครับ

ตอนสมัครมันให้ใส่วันเดือนปีเกิดใส่แบบใหนหรอครับผมใส่แล้วมันขึ้น You do not meet the requirements to register for an account.
    ทำไงดี ผมงงมาเกือบ 1ช.ม ละ ใครรู้ช่วยตอบทีครับ
    สมัครได้หรือยังครับ ถ้ายังไม่ได้รอผู้รู้มาตอบอีกทีครับ เพราะผมสมัครไว้ตั้งแต่ 9-10 เดือนที่แล้ว จำไม่ได้ -0-

แล้วก็ตอนนี้มีคนไทยโดนแฮคไปแล้ว 5 คน เท่าที่ผมรู้ เป็นคนในกิล 4 คน และอีกคนไม่ได้อยู่ในกิล ใครโดนแฮคอีกจอยเฟสบุคกิลผมมานะครับ ผมโพสวิธีส่ง Ticket ไปหา GM ไว้ละ

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ยังไม่ได้เลยครับขึ้นแบบนี้อะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 19526798 : 30th October 2011 เมื่อ 19:06

กล่าวขอบคุณ
    0
    หายหรือยังครับ ถ้าไม่หายอาจจะต้องรอพรุ่งนี้เพราะมันเป็นปัญหาที่เซิฟเวอร์ครับ
    ยังเลยครับ เป็นตั้งแต่เมื่อวานแล้วฮะ จนถึงวันนี้มันก็ยังไม่หาย แต่ไหงเป็นแค่ลานตัวเดียวเนี่ย = =a ตัวอื่นกับเล่นได้เฉย

กล่าวขอบคุณ
    9,067
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    รบกวนถามหน่อยครับ พอผมจอยตี้กับเพื่อน สัญญาณหายหมดเลย ประมาณว่า แลคอะครับ เหลืออยู่ ขีดเดียว แล้วเป็นเฉพาะคนจอยด้วยนะครับ ส่วนคนครีสัญญาณเต็ม อยากทราบว่าเป็นเพราะอะไร

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mosjamos อ่านกระทู้
    รบกวนถามหน่อยครับ พอผมจอยตี้กับเพื่อน สัญญาณหายหมดเลย ประมาณว่า แลคอะครับ เหลืออยู่ ขีดเดียว แล้วเป็นเฉพาะคนจอยด้วยนะครับ ส่วนคนครีสัญญาณเต็ม อยากทราบว่าเป็นเพราะอะไร
    ปิด proxy รึยังฮะ