ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173

อยากมีทักษะ parkour ผู้รู้เเนะนำที่ครับ

ผมอยากได้เเค่ parkour เเบบใน เกมassassin's นะครับ
    ไม่เอาที่ตีลังกานะครับ เอาเเบบเน้นปีนปาย กำเเพง หรือสิ่งของต่างๆ
    เริ่มต้นนี้ต้องทำยังไงบ้างครับ เเนะนำทีครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    300
    ได้รับคำขอบคุณ: 420
    เอากาวติด เท้า เน้น เอาแบบนึบๆแล้ววิ่งขึ้นไป

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 434
    จะเล่น Parkour เริ่มยังไงดี มาดู
    จะเล่น Parkour เริ่มยังไงดี

สิ่งที่สำคัญที่สุดคือความปลอดภัย เริ่มเล่นอย่างช้าๆ และเล่นอะไรที่เราควบคุมได้ ก่อนเล่นต้อง Warm-up ทุกครั้ง

หลังจากที่ Warm-up เสร็จแล้ว เราก็มาเริ่มเล่นท่า Parkour ง่ายๆกันก่อน ตามระดับความสามารถของตน ลองหา Tutorial ตามอินเตอร์เน็ต หรือเว็บไซต์ต่างๆ (แนะนำ youtube.com และ americanparkour.com) อาจจะลองเริ่มจากการฝึก การกลิ้งหลังจากการกระโดดจากที่สูง ให้ฝึกอย่างนี้จนกว่าชำนาญ (อาจจะใช้เวลา 2 สัปดาห์) หรืออาจจะลองท่า Vault ต่างๆข้ามราว ฯลฯ การทำท่า roll สำคัญมาก เพื่อที่จำไม่มีผลกับการเล่น หรือเกิดอาการบาดเจ็บ การฝึกหลายๆครั้ง อาจจะทำให้เซฟหน้าหรือก้นของคุณด้วย

เป็นไปได้ว่าสิ่งที่ดีที่สุดที่ทำให้คุณไวขึ้น(ควบคู่ไปกับการฝึก) คือการได้พบปะคนที่เล่นเหมือนกัน แต่ควรระวังไว้อย่างหนึ่งว่า คนที่เล่นใช่ว่าจะสอนดีทุกคน ในสังคม Parkour นั้นส่วนใหญ่เป็นคนดีและคิดจะช่วย เพียงแค่มองหาคนหลายๆคนที่เล่น แต่การสอนที่ดีที่สุดคือการทดลองด้วยตัวเอง ร่างกายจะบอกคุณเอง

มันมีเคล็ดลับในการฝึก Parkour ให้ได้ผลไว นั่นคือความขยันที่จะฝึก และการที่จะฝึกได้มากขึ้น คือการฝึกบ่อยๆ Parkour เป็นสิ่งหนึ่งที่ช่วยเพิ่มความฟิตได้ดี ทั้งยังสนุก สู้กับตัวเอง และ เพิ่ม Limit ตัวเอง Parkour นั้นอันตราย เพราะฉะนั้น ฝึกมันช้าๆ และใช้วิจารณยานของตัวเองดูว่าควรไม่ควร ขอให้สนุกครับ

ที่มา : http://freeforwardthailand.blogspot....arkour_06.html
    ตามนั้นเลย
    < เรื่อยๆเหนื่อยก็พัก >

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    ต้องกราบ แมว ทุกคืนก่อนนอน ไม่เชื่อผมก็ลองโยนแมวจากชั้น 2 ของบ้านดู เดี๋ยวจะซึ้งเลย

เอ่อลืม และที่สำคัญต้องศึกษา กฎของแรงโน้มถ่วง เอาให้เวลาวิ่งแล้วเห็น ภาพ วิธีการวิ่งใต่เกาะกระโดด กลิ้ง roll แบบในเกมส์เลย

และอย่างที่สำคัญที่สุด ร่างกายต้องพร้อม และตื่นตัวหัวใจเส้นเลือดสูบฉีดอย่างเต็มที่แล้วทุกอย่างจะช้าลง นี่แหละ

และที่สำคัญกว่านี้ก็มีอีก ไปโชว์นิ้วกลางใส่พวก นักเรียนช่าง ได้ใช้ skill แน่นอน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mcarmy : 25th August 2013 เมื่อ 20:15

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jlooowall อ่านกระทู้
    เอากาวติด เท้า เน้น เอาแบบนึบๆแล้ววิ่งขึ้นไป
    ผมต้องฮาใช่มั้ย ???

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mcarmy อ่านกระทู้
    ต้องกราบ แมว ทุกคืนก่อนนอน ไม่เชื่อผมก็ลองโยนแมวจากชั้น 2 ของบ้านดู เดี๋ยวจะซึ้งเลย

เอ่อลืม และที่สำคัญต้องศึกษา กฎของแรงโน้มถ่วง เอาให้เวลาวิ่งแล้วเห็น ภาพ วิธีการวิ่งใต่เกาะกระโดด กลิ้ง roll แบบในเกมส์เลย

และอย่างที่สำคัญที่สุด ร่างกายต้องพร้อม และตื่นตัวหัวใจเส้นเลือดสูบฉีดอย่างเต็มที่แล้วทุกอย่างจะช้าลง นี่แหละ

และที่สำคัญกว่านี้ก็มีอีก ไปโชว์นิ้วกลางใส่พวก นักเรียนช่าง ได้ใช้ skill แน่นอน
    นี้ก็อีกคน

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tonkaw456 อ่านกระทู้
    จะเล่น Parkour เริ่มยังไงดี มาดู
    จะเล่น Parkour เริ่มยังไงดี

สิ่งที่สำคัญที่สุดคือความปลอดภัย เริ่มเล่นอย่างช้าๆ และเล่นอะไรที่เราควบคุมได้ ก่อนเล่นต้อง Warm-up ทุกครั้ง

หลังจากที่ Warm-up เสร็จแล้ว เราก็มาเริ่มเล่นท่า Parkour ง่ายๆกันก่อน ตามระดับความสามารถของตน ลองหา Tutorial ตามอินเตอร์เน็ต หรือเว็บไซต์ต่างๆ (แนะนำ youtube.com และ americanparkour.com) อาจจะลองเริ่มจากการฝึก การกลิ้งหลังจากการกระโดดจากที่สูง ให้ฝึกอย่างนี้จนกว่าชำนาญ (อาจจะใช้เวลา 2 สัปดาห์) หรืออาจจะลองท่า Vault ต่างๆข้ามราว ฯลฯ การทำท่า roll สำคัญมาก เพื่อที่จำไม่มีผลกับการเล่น หรือเกิดอาการบาดเจ็บ การฝึกหลายๆครั้ง อาจจะทำให้เซฟหน้าหรือก้นของคุณด้วย

เป็นไปได้ว่าสิ่งที่ดีที่สุดที่ทำให้คุณไวขึ้น(ควบคู่ไปกับการฝึก) คือการได้พบปะคนที่เล่นเหมือนกัน แต่ควรระวังไว้อย่างหนึ่งว่า คนที่เล่นใช่ว่าจะสอนดีทุกคน ในสังคม Parkour นั้นส่วนใหญ่เป็นคนดีและคิดจะช่วย เพียงแค่มองหาคนหลายๆคนที่เล่น แต่การสอนที่ดีที่สุดคือการทดลองด้วยตัวเอง ร่างกายจะบอกคุณเอง

มันมีเคล็ดลับในการฝึก Parkour ให้ได้ผลไว นั่นคือความขยันที่จะฝึก และการที่จะฝึกได้มากขึ้น คือการฝึกบ่อยๆ Parkour เป็นสิ่งหนึ่งที่ช่วยเพิ่มความฟิตได้ดี ทั้งยังสนุก สู้กับตัวเอง และ เพิ่ม Limit ตัวเอง Parkour นั้นอันตราย เพราะฉะนั้น ฝึกมันช้าๆ และใช้วิจารณยานของตัวเองดูว่าควรไม่ควร ขอให้สนุกครับ

ที่มา : http://freeforwardthailand.blogspot....arkour_06.html
    ตามนั้นเลย
    ขอบคุณครับเป็นคำเเนะนำที่ดีเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 482566789 : 25th August 2013 เมื่อ 23:25

.JUST BE ALIEN.
    กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 297
    ฝึก Vault , Roll , Jump ให้แม่นๆครับพวกนี้ ทำบ่อยๆเดี๋ยวชินเอง

Man Of Steel
    กล่าวขอบคุณ
    1,369
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,603
    คิดให้ไวด้วย ก็ดีน่ะครับเวลา Long Run จะคล่องขึ้นแล้วจะดีขึ้นเองครับ ^^

CoZe Founder
    Krung Thep, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 327
    ฝึก Roll ก่อนเลยก็ดีครับ มันใช้เยอะ แล้วก็พวก Vault ค่อยตามมาครับผม
    .:: ConZNe ::.