ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    81
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,710

เศร้า Need For Speed: Rivals จะล็อคเฟรมเรตไว้ที่ 30 เท่านั้นไม่เว้น PC!

เศร้า Need For Speed: Rivals จะล็อคเฟรมเรตไว้ที่ 30 เท่านั้นไม่เว้น PC!

บางทีอาจเป็นคำตอบสำหรับพวกเขาก็ได้ว่าทำไมซีรี่ย์ NFS ถึงขายไม่ดีสักที โดยล่าสุดทาง EA ได้ออกมาประกาศผ่าน Eurogamer ว่าพวกเขาจะทำการล็อค FPS สำหรับเกม Need For Speed: Rivals ทุกแพลตปอร์มที่ประกาศทำลงให้ครับ ซึ่งในเรื่องนี้นาย Marcus Nilsson ได้ให้คำตอบเอาไว้ว่า

“พวกเรามองเห็นว่าระบบ AllDrive ที่จะใช้ในเกมนี้นั้นเป็นตัวผลักดันที่สำคัญที่สุดในวงการ NFS คุณไม่จำเป็นต้องมี Singleplayer , COOP , Multiplayer แยกให้มึนงงไปมา ระบบ AllDrive ได้รวมทุกอย่างเอาไว้แล้ว ทีนี้ปัญหามันก็คือว่า แม้ผมจะรับรายละเอียดในฉากไหว คุณก็ไหว แต่ว่าการเรนเดอร์พร้อมๆกัน และไม่จำกัด FPS จะทำให้เกิดปัญหากับทุกฝั่งได้ นี่จึงเป็นสาเหตุว่าทำไมถึงล็อค FPS น่ะ”

ก็กระจ่างกันไปส่วนหนึ่งนะครับ พูดง่ายๆคือล็อคไว้เพื่อให้ระบบ Alldrive ทำงานได้ไร้ปัญหานั่นแหละ แต่ผมว่ามันก็ไม่น่าจะมีปัญหาอะไรขนาดนั้นนี่นา ก็ต้องมารอดูกันนะครับว่าการล็อค FPS จะทำให้ประสบการณ์ความสนุกในการเล่นลดหรือไม่ แต่ว่าเดี๋ยวก็มีคนเรียกร้องให้ทำแพทซ์ปลดล็อค FPS อยู่ดี ฮา

source dsogaming
    Credit : http://www.juropy.com/2013/08/%E0%B9...8%95%E0%B9%84/

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    ยังนึกถึง NFS Underground 2 เสมอ ว่าแนวนี้น่าจะรุ่งดี แต่ก็ไม่หวนกลับมาทำสักที (หรือว่าทำไปแล้ว ไม่รุ่งหว่า)

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,351
    ได้รับคำขอบคุณ: 118
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BomBot อ่านกระทู้
    ยังนึกถึง NFS Underground 2 เสมอ ว่าแนวนี้น่าจะรุ่งดี แต่ก็ไม่หวนกลับมาทำสักที (หรือว่าทำไปแล้ว ไม่รุ่งหว่า)
    NFS Underground 2 เป็นอะไรที่น่าจดจำที่สุดของซีรี่นี้แล้วนะผมว่า

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

GEEZERS'
    กล่าวขอบคุณ
    302
    ได้รับคำขอบคุณ: 610
    น่าจะเอาไว้สัก60

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

「Kurumi Tokisaki」
    くるみ Kurumi !!!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,912
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,832
    30 เองหรอ =w=

Unknow
    กล่าวขอบคุณ
    3,337
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,342
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BomBot อ่านกระทู้
    ผมว่า NFS Underground 2 มันที่สุดละ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เสียใจด้วย ผมยังไม่โดนแบน
    กล่าวขอบคุณ
    136
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,820
    ล่มไปตั้งแต่ 2012 แล้วล่ะ ซีรี่นี้

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 159
    ของคอมน่าจะมีแคล็กเฟรมเรต

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    NFS ซีรี่ย์นี้ ทำโดยค่าย Ghost Games

เป็นค่ายเกมส์ใหม่ในวงการ NFS

ปกติจะมี Black Box ผู้ให้กำเนิดรถแต่ง แล้ว ดับไปพร้อมกับการแข่งแบบในสนาม

Criterion Games ผู้ให้กำเนิด BURNOUT PARADISE เกมส์รถแข่งเกมส์แรกที่ชนกันมันส์มาก แต่มาตายเพราะ EA สั่งห้ามมีรถพังเหมือน BURNOUT และแต่งรถ

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    982
    ได้รับคำขอบคุณ: 304
    Need.for.Speed.Most.Wanted ตัวเก่า มันสุดละ แต่งได้ ตำรวจไล่

กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 273
    ผมละเซ็งกับมันเลย น่ะ แบบเนื้อเรื่องไม่มีแล้วยังแต่งรถไม่ได้ แต่ผมก็ชอบ The run น่ะที่มันมีเนื้อเรื่อง นางเอกใช้ engaine ทำเลย เสียอย่างแต่งรถไม่ไม่ได้ กับไม่ Open world ส่วน hot pursuite ก็ น่ะภาพสวยเอามันเนื้อเรื่องไม่มี NFS WANTED 12 อีก เฮ้อ

แต่ผมก็ชอบ Undergruond 1 -2 และ Most wanted 2005 และ Carborn และ Undercover เล็กน้อย <<<<<<<<<<<<อยากให้มัน Ramake ใหม่หมดเลย

Undercover ผมว่ามันก็มันน่ะ แต่ ภาพมันนี้สิผมรับไม่ได้กับรถมันยังไม่สมจริง แต่สวนตัวชอบนางเอก Magie queen ที่ออกเอเซีย ๆ อเมริกัน

ภาค underguod 1-2 มันเทพสุดและถ้า ยิ่ง 2 Remake และมี จะดีมาก แล้วก็ most wanted 2005 อยากให้ Remake แบบมีเนื้อเรื่อง ภาพสวย ๆ สาว งาม ๆ Carborn อยากให้ใช้ Frostbite 3 ทำใหม่อ่า เอาแบบไม่ใช้ Movie หมดเลย เปลี่ยนเป็ร Cutsen แทน

(สรุปไปคือมัน คือความฝันของผมทั้งหมดและ ลม ๆ แล่ง ๆ อย่าถือส่า เพราะมันไม่อาจเป็นจริงได้สักภาค)

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 527
    ผมเข้าใจแค่ FPS ยิ่งเยอะภาพยิ่งลื่น แต่ถ้ามาจำกัด FPS อันนี้ มันมีผลอะไรหรอครับ ไม่ค่อยเข้าใจว่าล็อคไว้ที่ 30 แล้วจะเกิดอะไรขึ้น

อย่าถือสาคนไม่เข้าใจเลยครับ ถามเป็นความรู้

กล่าวขอบคุณ
    734
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Fuzzy อ่านกระทู้
    ผมเข้าใจแค่ FPS ยิ่งเยอะภาพยิ่งลื่น แต่ถ้ามาจำกัด FPS อันนี้ มันมีผลอะไรหรอครับ ไม่ค่อยเข้าใจว่าล็อคไว้ที่ 30 แล้วจะเกิดอะไรขึ้น

อย่าถือสาคนไม่เข้าใจเลยครับ ถามเป็นความรู้
    เฟรมน้อยภาพก้ยิง่กระตุกไงครับ ส่วน 30 ก็คือเป็นค่ามาตราฐาน ของเฟรม ที่เกมส์คอนโซล หลายๆเกมส์ล็อคไว้ที่ 30 แทบทั้งนั้น

ส่วน 60 จะเป้นมาตราฐานของเกมที่เล่นแล้วภาพลื่นไหลไม่สะดุด เลยแม้แต่น้อย

30 ก็จะเป้นค่ามาตราฐาน ซึ่งถ้าเฟรม ต่ำกว่า 30 เมือ่ไหร่ ท่านจะรู้สึกว่าเกมเริ่มจะกระตุกทันที 30 ถ้าเล่นเกมในเครื่อง xbox ps3 อาจไม่ค่อยรุ้สึกเท่าไหร่หรอกครับ เราจะรู้สึกว่ามันเป้นธรรมชาติดีนะ ไม่ลื่นเวอรืเกินไป

แต่เล่นเฟรม 30 ในคอมแล้วมันรู้สึกว่า ไม่เวิร์คเลยอ่ะ หลายๆเกมส์ น่าจะเว้น pc ไว้ซํกหน่อยนะ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    MOD ก็มีกลัวที่ไหน !!!

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FeelAlone อ่านกระทู้
    ผมละเซ็งกับมันเลย น่ะ แบบเนื้อเรื่องไม่มีแล้วยังแต่งรถไม่ได้ แต่ผมก็ชอบ The run น่ะที่มันมีเนื้อเรื่อง นางเอกใช้ engaine ทำเลย เสียอย่างแต่งรถไม่ไม่ได้ กับไม่ Open world ส่วน hot pursuite ก็ น่ะภาพสวยเอามันเนื้อเรื่องไม่มี NFS WANTED 12 อีก เฮ้อ

แต่ผมก็ชอบ Undergruond 1 -2 และ Most wanted 2005 และ Carborn และ Undercover เล็กน้อย <<<<<<<<<<<<อยากให้มัน Ramake ใหม่หมดเลย

Undercover ผมว่ามันก็มันน่ะ แต่ ภาพมันนี้สิผมรับไม่ได้กับรถมันยังไม่สมจริง แต่สวนตัวชอบนางเอก Magie queen ที่ออกเอเซีย ๆ อเมริกัน

ภาค underguod 1-2 มันเทพสุดและถ้า ยิ่ง 2 Remake และมี จะดีมาก แล้วก็ most wanted 2005 อยากให้ Remake แบบมีเนื้อเรื่อง ภาพสวย ๆ สาว งาม ๆ Carborn อยากให้ใช้ Frostbite 3 ทำใหม่อ่า เอาแบบไม่ใช้ Movie หมดเลย เปลี่ยนเป็ร Cutsen แทน

(สรุปไปคือมัน คือความฝันของผมทั้งหมดและ ลม ๆ แล่ง ๆ อย่าถือส่า เพราะมันไม่อาจเป็นจริงได้สักภาค)

เข้าใจมั้งว่า Criterion Games ไม่เคยทำเนื้อเรื่อง แต่ก็ไปเสริมตรงภาพสวย สเปคน้อย

ส่วนรถแต่งส่วนใหญ่ทำใจได้หมดแล้วแหละ เพราะมันหายไปหมด แม้แต่ Fast ยังเอาออกเลย ( ถึงจะมาแค่บางฉากก็เถอะ )

ส่วนสาเหตุที่ Black Box ตาย เพราะ NFS Prostreet พี่แกมาจากไหนไม่รู้ สเปคอย่างโหด ภาพก็งั้นๆ แต่งรถไม่ได้ แข่งในสนาม

มีแค่ Black Box ค่ายเดียว ที่ทำเนื้อเรื่อง ลงใน NFS แต่ชอบเอา เอนจิ้นโหดยัดเข้าไปด้วย คนเลยไม่ค่อยชอบ

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    เฟรมเรต 30 ก้เท่ากับ คอนโซล ไม่แน่เค้าอาจทำภาพให้ดูเบลอๆเหมือนคอนโซลเพื่อให้เฟรมเรต 30 ดูลื่นสบายตาขึ้น
    i7 2600k /evga z68 ftw/ ram16gb /gtx780Ti Matrix/

กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    เข้าใจมั้งว่า Criterion Games ไม่เคยทำเนื้อเรื่อง แต่ก็ไปเสริมตรงภาพสวย สเปคน้อย

ส่วนรถแต่งส่วนใหญ่ทำใจได้หมดแล้วแหละ เพราะมันหายไปหมด แม้แต่ Fast ยังเอาออกเลย ( ถึงจะมาแค่บางฉากก็เถอะ )

ส่วนสาเหตุที่ Black Box ตาย เพราะ NFS Prostreet พี่แกมาจากไหนไม่รู้ สเปคอย่างโหด ภาพก็งั้นๆ แต่งรถไม่ได้ แข่งในสนาม

มีแค่ Black Box ค่ายเดียว ที่ทำเนื้อเรื่อง ลงใน NFS แต่ชอบเอา เอนจิ้นโหดยัดเข้าไปด้วย คนเลยไม่ค่อยชอบ
    NFS Prostreet ที่ผมเล่นมันแต่งและจูนได้มากกว่า MostWanted น่ะ

กล่าวขอบคุณ
    1,530
    ได้รับคำขอบคุณ: 279
    30 เฟรม เท่ากับภาพก่อน The Run เลยครับ ขอบอก ^^ ไม่สะทบสะทานการเล่นใด้ๆ เล่นจบไป 2 ร อบแล้ว

::::ROCKERZ::::
    กล่าวขอบคุณ
    3,185
    ได้รับคำขอบคุณ: 406
    มีผมคนเดียวรึเปล่าที่รู้สึกว่าไม่ชอบ underground เล่นไปแล้วมันก็เฉยๆอ่ะสำหรับผมนะ - -* แต่กลับชอบ Hot persuit เอามากๆขับไปแมพยาวๆ ทางยาวๆ สำหรับผมสนุกกว่าเยอะเลย ยิ่งหนีตำรวจมันยิ่งโดนมากๆ
    !!!SEIZE THE DAY!!!

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 122
    เล่นจบภาคสุดท้ายก็Carbon ที่เหลือเล่นไม่จบสักภาค

ปล.เมพสุดต้องยกให้ underground2 ต่อแลนแข่งกันกับเพื่อน

ป่วนบอร์ดรุ่นที่ 2 ,, P26
    กล่าวขอบคุณ
    2,546
    ได้รับคำขอบคุณ: 265
    Blog Entries
    1
    ถ้า 60 นี่มันจะไม่ดีเลยหรอ
    สัจจะมีแต่มิตร ชีวิตมีแต่เพื่อน จากกันไม่ลืมเลือน คำว่า "เพื่อน" ไม่มีวันตาย

ปล่อย.....ไปตามหัวจัย!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    สำหรับผม most wanted ก่อนรีบู๊ทมันส์สุดละ

Aviation/Sci-fi/Astronomy
    Observable Universe.
    กล่าวขอบคุณ
    1,920
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,338
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ clean1447 อ่านกระทู้

Prostreet แต่งรถได้ครับ ไม่ใช่แต่งไม่ได้ แต่งได้ยันจูนเครื่องเลยล่ะ แต่คอนเซปที่ดันแหวกแนวกว่าภาคอื่น ภาคนี้เลยไม่ค่อยรุ่งเท่าไร

ส่วนด้านเอนจิ้นมองว่าไม่เกี่ยวกับที่คนชอบไม่ชอบหรอกครับ เพราะกราฟฟิกมันก็ต้องพัฒนาตามกาลเวลา ที่ภาคหลังๆ เสียงตอบรับไม่ค่อยดีน่าจะเป็นเพราะกลิ่นอายแบบภาคเก่าๆ มันไม่ค่อยจะมีแล้วมากกว่า ส่วนใหญ่แฟนๆ อยากได้แบบภาค Underground หรือไม่ก็แบบภาค Most Wanted) มากกว่า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Belkan-War : 26th August 2013 เมื่อ 00:04
    " Fortune favors the bold.."

กล่าวขอบคุณ
    354
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    ถ้าปรับแล้วรถมันไม่บินๆ ลอยๆ แบบ NFS World ผมยอม

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 215
    ทำไปเถอะผมตามเก็บเล่นทุกภาค ไม่อคติหรอก - -