ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

Red face ใครใช้จอยเล่นเกม SPLINTER CELL BLACKLIST บ้างครับ

ตามหัวข้อเลยนะครับ พอดีว่าผมเล่นแล้วมันกดเปลี่ยนอาวุธไม่ได้ ไม่ทราบว่ากดปุ่มไหน แล้วกดยังไงครับ ถ้าท่าน งง ว่า เปลี่ยนอาวุธคืออะไร ในคีย์บอร์ด กด Tap ครับ พอดีว่าเล่นกับจอยแล้วรู้สึกว่ามันกว่าอะครับ

รบกวนผู้รู้ด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

(-(-(-_-)-)-)
    กล่าวขอบคุณ
    13,727
    ได้รับคำขอบคุณ: 283
    Blog Entries
    4
    ผมใช้จอยXbox อะคับ กดตรงลูกศร ซ้ายขวาล่างอะคับ(อยู่ทางซ้ายด้านล่าง) ถ้าเป็นอืนผมไม่รู้นะคับ
    CPU FX-8350 4.5 M/B GIGABYTE 990FXA-UD3 RAM DDR3 bus1866 16G VGA R9 270x HD 2T PSU 520W Seasonic S12II สเปคนี้ก็เทพพอแล้ว 55+

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    กดปุ่ม เปลี่ยนอาวุธค้างไว้ละมั้ยครับ...

กล่าวขอบคุณ
    575
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    กด d pad ค้างไว้แล้วโยกก้านขวาเลือก

กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    ผมขอถามหน่อยคับ คือผมใช้คีบอร์ดเล่น ไอ่ตอนเล่น Charlie Mission ตอนจบภารกิจมันจะมีฮอมารับที่จุดกำหนด แล้วมีเวลาให้ มันบอกให้เรากด joy2 มันคือปุ่มไหนครับ ผมออกไม่ได้อะครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    สวัสดีครับ

เอาตามที่ทราบนะครับ ผมเล่นกับเครื่อง XBOX 360 และใช่จอย XBOX 360 แน่นอน ตามนี้ครับ...

คันโยกซ้าย = เดิน
    กดคันโยกซ้ายลงไป = หมอบ, ยืน
    คันโยกขวา = มุมมอง
    กดคันโยกขวาลงไป = เปลี่ยนกระสุน
    D pad ขึ้น = ใช้กล้อง Sonar, Night Vision, Infrared
    D pad ซ้าย = ใช้ Special Weapon
    D pad ขวา = ใช้ปืนพก
    D pad ลง = ใช้ปืนไรเฟิล
    กดปุ่ม D pad ขึ้นค้างไว้ = เป็นเลือก Gadgets และอาวุธ (เลือกโดยการเลื่อนคันโยกขวา)
    ขณะที่เปิดเมนู Gadgets กด X สามารถเปลี่ยนการโจมตีระยะประชิดจาก มือเปล่า เป็น มีดสั้นได้ ซึ่งมีผลต่อการเล่นด้วย (พี่เบย์ริฟเฟอร์บอก)
    ปุ่ม X = โจมตีระยะประชิด CQB หรืออะไรนี้แหละที่นาวิกเขาเรียกกัน
    ปุ่ม A = เปลี่ยน Cover ปีนป่ายตามฉากนั่นเอง กดค้างคือวิ่งนะครับ
    ปุ่ม B = Cover ยกเลิก Cover
    ปุ่ม Y = เก็บศัตรูที่มาร์คไว้
    ปุ่ม LB = ใช้ Gadgets ที่เซ็ทไว้
    ปุ่ม LT = เล็ง
    ปุ่ม RB = มาร์คศัตรู
    ปุ่ม RT = ยิง
    ปุ่ม BACK = สร้างความสนใจให้ศัตรู หรือเรียกนั้นเอง 555 จะใช้คำพูดยากๆ ทำไม
    ปุ่ม START = สต็อปเกมส์

ตามนี้ครับ

ภาคนี้ชอบกว่า "คอนวิกชั่น" อีกครับ เพราะเราไม่ต้องกด Cover ค้างไว้ และการโจมตีระยะประชิดดูเป็นธรรมชาติมากกว่าเดิม แถมมี อาวุธ Gadgets ให้เลือกเยอะมาก เยอะจนไม่รู้จะใช้อะไร สุดท้ายก็จบฉากโดยการใช้แค่ปืนพก...

เต็ม 10 ให้ 9.5 ครับ

ติดตามเรื่องไร้สาระ ที่น่าเล่นเพื่อเติมได้ที่
    http://www.youtube.com/user/ChevCheLIoos
    ฟรีไม่มีค่าธรรมเนียม

ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 82
    แล้ว จอย usb นี้มันตั่งค่าไง ของผมมันมั่วไปหมด คือผมลงแล้วมันใช้จอยได้เลยครับ เป็นจอย usb แบบทำมดาครับ ใครเป็นมัง หรือจะลบมันออกยังไงหาวิทีลบก้อไม่เจอ
    ลองลง emu360 แล้วก้อไม่ได่ลบแล้วก็อไม่ได้ มันยังมัวอยู่ ใช้คีบรอดเล่นไม่ถนัด ครับช่วยที

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เเล้วเวลาใช้ โซน่าเซล เเล้วเปลี่ยนเป็นอย่างอื่นเเบบไม่ได้กด D pad บน ที่พี่เบย์เขาทำอะครับ ที่มันเร็วๆอะครับ