ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 46

Exclamation เมมโมรี่สติกมีปัญหา เครื่อง psp

เมื่อวานผมก็โหลดเกมส์ iso มาลงตามปกติ แล้วทีนี้พอลงเสร็จปรากฏว่าเครื่อง psp มองไม่เห็นตัวเกมส์ที่มีในเมมทั้งหมด
    ผมก็รันโปรแกรมที่ทางร้านให้มาที่อยู่ในเมนเพื่อจะได้มองเกมส์เห็น แต่ก็ยังไม่เห็นผมเลยเอาต่อเข้าคอมอีกรอบ ในคอมก็มองไฟล์ iso ไม่เห็นเลยสักไฟล์
    คล้าย ๆ เกมส์หายไปหมดเลย แต่ดูจากเนื้อที่ว่างในเมมโมรี่แล้ว เกมส์มันน่าจะยังอยู่เพราะเนื้อที่เหลือน้อยเหมือนยังมีตัวเกมส์อยู่แต่มองไม่เห็น
    สุดท้ายผมหาวิธีแก้ไม่ได้ก็เลย fomat memory ทีนี้ปัญหาก็คือ โปแกรมพวก fast recovery digital comic โปรแกรมตรอจหาจุดบอดของหน้าจอ
    ที่ทางร้านลงให้มันหายไปด้วย ไม่ทราบว่าผมจะหาโหลดได้จากไหนบ้างครับ ทางร้านช่วยได้ไหม เพราะผมหาแผ่นโปรแกรมเสริมที่ได้มาตอนซื้อเครื่องไม่เจอ
    ซื้อมาเกือบปีแล้ว

Administrator
    กล่าวขอบคุณ
    1,672
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,349
    Blog Entries
    1
    หากเครื่องนั้นเคยเอามาลงที่ร้านของเราแล้ว ก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ ให้นำเครื่องมาลงอีกครั้งทางร้านจะลงให้ใหม่ (ฟรี)ครับ แต่หากไม่สะดวกมา ให้ส่ง Email มาที่ร้านนะครับ ทางร้านจะจัดส่งไฟล์ Recovery ทั้งหมดไปให้ โดยใช้ Link ด้านล่างนี้ครับ
    http://www.jokergameth.com/board/sendmessage.php

เมื่อได้รับไฟล์แล้ว สามารถนำไฟล์นั้นไปใส่ไว้ใน Memory Stick แล้วรันโปรแกรมเหมือนปกติได้เลยครับ
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    9
    เครื่องนี้เป็นเครื่องที่สั่งซื้อจากทางร้านครับ ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวจะส่งเมลไป

กล่าวขอบคุณ
    9
    ส่งเมลตอบกลับที่ถามไปแล้วนะครับ version กับ serial ผมจะได้ไฟล์ recover ประมาณช่วงไหนหรือวันไหน บอกด้วยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,672
    1
    จัดส่งไฟล์ไปให้เรียบร้อยแล้วนะครับ หากมีปัญหาอย่างไรรบกวนแจ้งกลับด้วยครับ ขอบคุณครับ
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า

กล่าวขอบคุณ
    9
    มองเห็นเกมส์ตามปกติแล้ว ขอบคุณมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    9
    พอใช้ไปสักพักก็รวนอีก เกมส์บางเกมเล่นไม่ได้บ้าง เปิดไม่ได้บ้าง สุดท้ายลองเปลี่ยนเมมเล่นได้ตามปกติ พบปัญหาที่แท้จริงละก็คือ เมมเสียนั้นเอง
    ไม่คิดเลยว่าเมมปลอม 16กิก จะเสียง่ายขนาดนี้ ตั้งแต่ซื้อเครื่องมาเล่นได้ประมาณ 1 เดือน(เดือนแรก)จากนั้นไม่เคยเล่นอีก และพึ่งเอามาเล่นใหม่เมมเสียซะงั้น

กล่าวขอบคุณ
    1,672
    1
    อายุการใช้งานของเมมโมรี่ PSP ที่เป็นของ Copy ส่วนมากสั้นครับ หากเปรียบเทียบของของแท้ รวมทั้งคุณภาพของเมมโมรี่ก็ไม่ดีนัก นั่นเป็นเหตุผลของความแตกต่างเรื่องราคา ระหว่างของแท้กับของ Copy ครับ

กล่าวขอบคุณ
    9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ joker อ่านกระทู้
    อายุการใช้งานของเมมโมรี่ PSP ที่เป็นของ Copy ส่วนมากสั้นครับ หากเปรียบเทียบของของแท้ รวมทั้งคุณภาพของเมมโมรี่ก็ไม่ดีนัก นั่นเป็นเหตุผลของความแตกต่างเรื่องราคา ระหว่างของแท้กับของ Copy ครับ
    ตอนนี้ผมเลยใช้ CR-5400 Memory Stick Adapter ที่ซื้อมาจากทางร้านใส่เข้ากับ microsd card 8 GB (เมมโมรี่มือถือ) ใช้แบบนี้จะทนทานกว่าไหมครับ แล้วเครื่องมันจะรองรับได้ไหม ถ้าผมใส่เมมโมรี่ 32 +32 = 64GB ลงไป มันจะอ่านได้รึป่าว ถ้าสามารถใช้งานได้ผมจะได้ไปซื้อ microsd card มาใหม่ ตอบด้วยนะครับกลัวว่าซื้อมาแล้วจะใช้ไม่ได้ ไม่รู้เครื่อง psp รองรับ memory ได้มากสุดเท่าไร
    เครื่องที่ใช่เป็น psp 3000 เวอร์ชั่น 6.60 pro c
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย masskick : 1st September 2013 เมื่อ 00:15

กล่าวขอบคุณ
    1,672
    1
    สามารถใช้งานได้ไม่มีปัญหาครับ เพียงแต่ว่าเวลาที่ PSP access ข้อมูลใน Memory แบบนี้ จะช้ากว่า Memory Stick ปกติเท่านั้นเองครับ (ช้ากว่าแต่ยอมรับได้)