ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

「Kurumi Tokisaki」
    くるみ Kurumi !!!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,912
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,832

Shinsekai Yori (สปอย+ระบาย)

ก็พอดีดูจบมาสดๆ เป็นอนิเมะ ที่ชวนปวดหัวมาก ใสๆไม่มีขอ ดราม่า+หดหู่(มีฉาก love ๆ ให้จิ้นด้วย 555+) ทั้งเรื่องแต่เป็นอนิเมะที่ดีเลยทีเดียว แถมเลือดสาดดีหลัง ๆ
    เป็นอนิเมะที่ทิ้งปมได้หน้าติดตามมาก ใครยังไม่ดูขอแนะนำครับแล้วจะรู้ถึง การทำสงครามกันด้วย นิวเคลียร์ เลย

เนื้อหาที่สปอยแล้ว ค้างคานิดหน่อย

คือมันมีบางจุดที่ผมสงสัยมาก ก็อย่างแรกคือ มาเรีย กับ มาโมรุ ที่หนีออกจากหมู่บ้าน ตายยังไง ผมรู้แล้วยังไงก็ต้องตายเพราะ ชุน ได้บอกกับ ซากิ ว่ายังไง 2 คนนั้นก็ต้องตาย
    ส่วนตายได้ยังไง ชุน ก็ไม่ยอมบอก แล้วอีกข้อก่อนมาเรียกับมาโมรุตายได้ให้กำเนิดลูก 1 คน จุดนี้ละลูกของทั้งคู่โดนบาเกะเนสุมิ เอาไปได้ยังทั้งๆที่ 2 คนนั้น ก็มี พร สามารถฆ่าพวก บาเกะเนสุมิ ได้ง่าย ๆ แล้วแถมพวกบาเกะเนสุมิเลี้ยงลูกของมาเรียกับมาโมรุ จนกลายเป็นอัคคิอีก ส่วนเด็กๆที่โดนบาเกะเนสุมิขโมยไป ก็ลอยแพซะงั้นไม่เห็นมีบอกเลยว่านำกลับมาได้หรืออะไร

ปล.จริงๆก็มีอีกเยอะนะครับแต่เอาแค่นี้พอละ แต่ขอแนะนำครับเรื่องนี้ทำออกมาได้ดีมาก ผมนั่งดูตั้งแต่เช้า 1-25 ไม่ทำอ่ะไรเลยติด 555+ จบตะกี้เอง
    เรื่องนี้ ซากิ น่ารักมาก >;;<

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Buffalo อ่านกระทู้
    เรื่องนี้ผมหลอนตอน8มากๆเลย เล่นซะขนตูดลุกไปทั้งแถบ กรอหนีเกือบไม่ทันแนะ - -*
    ส่วนมาเรียกับมาโมรุผมว่า น่ะจะถูกพวกหนูผี หลอกว่าจะช่วยเหลือ แล้วรอจนทั้งสองคนมีลูกกัน พอลูกเกิดก็ลอบฆ่าพ่อกับแม่ซะ

ตอนนี้ ฉาก love ๆ เต็มเบยเลย ผมละฟินจริงๆ แค่ของ ซากินะ คนอื่น No

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ santisook01 อ่านกระทู้
    ผมพวกหนูนั่นอาจจะหลอกพวกมาเรียมาโมรุให้ตายใจแล้วเชือดทิ้งก็ได้ครับ หรือไม่ก็เอาตัวรอดไม่เป็น ยังไง ๆ สติปัญญาของพวกหนูก็เท่ากับมนุษย์อยู่แล้ว ก็แค่พวกมันปกปิดมาตลอดเท่านั้น ผมชอบก็ตอนที่พวกหนูบุกหมู่บ้านที่สุดแหละครับ ขนลุกเลย
    พวกบาเกะเนสุมิเป็นมนุษย์ครับ แค่ถูกเปลี่ยน DNA เท่านั้น แต่ยังไงผมก็ว่ามันยังเป็นปมอยู่ดีเรื่องของมาเรียน่ะครับคิดยังไงก็คิดไม่ออก ต้องไปถามคนเขียนเอา 555+
    ส่วนที่พวกบาเกะเนสุมิที่กล้าบุกหมู่บ้าน มันมี อัคคิ อยู่ด้วยครับเลยกล้าบุกแถม ความตายย้อนกลับก็ทำอ่ะไรไม่ได้ด้วย แล้วก็คนที่ใช้ พร เก่งสุดในกลุ่ม ซากิ คงมีแค่ 2 คนอ่ะครับ ซาโตรุ กับ ซุน เสียดาย ซุนตายก่อน =w=
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wpspo2499 : 30th August 2013 เมื่อ 20:35

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Flere210
    God's right seat
    กล่าวขอบคุณ
    682
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,217
    เรื่องนี้ผมหลอนตอน8มากๆเลย เล่นซะขนตูดลุกไปทั้งแถบ กรอหนีเกือบไม่ทันแนะ - -*
    ส่วนมาเรียกับมาโมรุผมว่า น่ะจะถูกพวกหนูผี หลอกว่าจะช่วยเหลือ แล้วรอจนทั้งสองคนมีลูกกัน พอลูกเกิดก็ลอบฆ่าพ่อกับแม่ซะ
    God's Right Seat

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    724
    ได้รับคำขอบคุณ: 342
    ผมพวกหนูนั่นอาจจะหลอกพวกมาเรียมาโมรุให้ตายใจแล้วเชือดทิ้งก็ได้ครับ หรือไม่ก็เอาตัวรอดไม่เป็น ยังไง ๆ สติปัญญาของพวกหนูก็เท่ากับมนุษย์อยู่แล้ว ก็แค่พวกมันปกปิดมาตลอดเท่านั้น ผมชอบก็ตอนที่พวกหนูบุกหมู่บ้านที่สุดแหละครับ ขนลุกเลย

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 789
    สุดท้ายเรื่องก็กลับมาที่จุดเดิมครับ คือใครใช้พรไม่ได้ก็ถูกฆ่า

นางเอกก็หาคำตอบไม่ได้ ได้แต่เขียนจดหมาย คงรอให้ใครสักคนในอนาคตมาแก้ไข

บางทีพวกเรามนุษย์อาจจะเป็นมนุษย์ต่างดาวแต่ถูกเปลี่ยนDNAก็เป็นได้ ...

สัตว์ที่อยู่บนโลกมานานกว่ามนุษย์ไม่เห็นจะวิวัฒนาการขึ้นมาฉลาดเท่าหรือใกล้เคียงมนุษย์เลย อยู่ดีๆมนุษย์ก็ครองโลกซะแล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย newvisions : 31st August 2013 เมื่อ 01:37

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

PRETTY Tiny Berry Love
    กล่าวขอบคุณ
    243
    ได้รับคำขอบคุณ: 251
    เรื่องนี้นะผมติดตามมาตลอด ถึงจะแปลกๆในตอนแรกก็ทนดูไป สนุกดีเหมือนกัน ^^
    มนุษย์นี่มันช่างโหดร้ายจริงๆ

ปล. ชอบเพลงปิด 2 มากๆ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Youkoso! Hitori Bocchi
    กล่าวขอบคุณ
    16,115
    ได้รับคำขอบคุณ: 423
    ขอมาส่องผู้รู้ตอบด้วยคน**** ชอบ บรรยกาศ/ภาพ กับ เสียงมาก แล้วก็เนื้อเรื่องที่ชวนให้ งง ผมว่าบางทีอาจจะเป็นการจงใจของเนื้อเรื่อง [มั่ง] ที่เค้ายังไม่บอกปมต่าง ๆ ในเรื่อง

สังเกตุได้จากมันเป็นมุมมองการเล่าเรื่องของซากิที่เขียนหนังสือในตอนจบ แต่ก็ไม่แน่ใจเหมือนกัน มันอาจจะเฉลยไปแล้วก็ได้ แต่ก็น่ะ อดสงสัยไม่ได้จริง ๆ *-*

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: