ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,136
    Blog Entries
    1

เดือนหน้าไปฝึก รด. 10 วัน แนะนำหน่อยครับ

เค้าให้ทำอะไรบ้างครับ
    แล้ววิธีเอาตัวรอดต้องทำไงอ่ะ
    เพื่อนบอกว่าให้กลิ้งไปรอบสนามฟุตบอลแล้วหน้ามืด
    ผมดื่มเบียร์แก้อาการหน้ามืดได้ไหมคับ

แล้วที่ข่าวว่า จบปี5 จะได้เป็นร้อยตรีเลย จิงไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    รู้สึกว่าจบปี5 จะเป็นว่าที่ร้อยตรีนะครับ ถ้าทำงานก็ทำพวกเอกสาร ธุรการไรพวกนั้น เห็นทหารบอกนะ

อยากรู้จังคุณเรียนที่ไหนครับ 10วัน จบปีรด.เลยหรอ เรียนทั้งเช้า-บ่ายเลยหรอ ผมจะไปเรียนมั่ง
    http://www.youtube.com/user/LungCherm
    รวบรวมเกี่ยวกับ walkthorugh เกมต่างๆนะครับ รีเควสเกมได้ครับว่าจะให้ walkthorughเกมไหน

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    151
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    มันต้องเรียนให้ได้ 80 ชั่วโมงครับ กับ ไปเขาชน ไก่ ปี 2 ไม่แน่ ปี 3 ไปแน่ ถึงจะจบหลักสูตร รด ครับ

.::งอลเล่า::.
    กล่าวขอบคุณ
    193
    ได้รับคำขอบคุณ: 607
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nuttapons อ่านกระทู้
    มันต้องเรียนให้ได้ 80 ชั่วโมงครับ กับ ไปเขาชน ไก่ ปี 2 ไม่แน่ ปี 3 ไปแน่ ถึงจะจบหลักสูตร รด ครับ
    ผมเรียนปี2อยู่ ครูฝึกบอกไปแน่ๆครับ - -*
    .::CPU FX-4100/MB 970A-D3/RAM 4GB*2/VGA XFX r7770::.

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    ลาออกไปเลยครับ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

それはそれ、これはこれ。
    Somewhere on Earth :D
    กล่าวขอบคุณ
    2,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,023
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kantconner67 อ่านกระทู้

ผมเรียนปี2อยู่ ครูฝึกบอกไปแน่ๆครับ - -*
    ไม่รอดครับ ไปแน่นอน เพราะปี2 ผมก็ไป ตอนนี้ปี3

Who?
    กล่าวขอบคุณ
    1,802
    ได้รับคำขอบคุณ: 13,676
    2
    โชคดีนะครับ ขอให้ได้กินถั่วดำ

โยนเหรียญ
    กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 784
    อดทนครับ ถ้าไม่ไหว ครูฝึกเขาจับมาพักเองแหละ ผมไปมาแล้ว ปี 2 ปี 3 (ตอนนี้ทำงานแล้ว) ผมว่าเป็นอะไรที่สนุกนะ ก่อนไปก็ฟิตร่างกายนิดหน่อย (1-2 เดือน) ตอนไปจะได้ไม่เป็นลมหรือเหนื่อยเกิน สนุกครับนึกกลับไปแล้วก็คิดถึงเหมือนกัน

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    เรียน10วัน ไม่บ้านนอกเกินก็พวกระดับมหาลัย= ="

แค่10วันเองครับไม่ต้องเตรียมไรไปหรอกแค่ฟิตร่างกายไปก็พอ ส่วนตอนเข้าค่ายก็เอาแต่ของที่จำเป็นพยายามให้กระเป๋าเบาที่สุด แนะนำให้เอาผ้าอนามัยยัดรองเท้าจะช่วยได้เยอะ ส่วนเรื่องอาบน้ำอย่าไปหวังมาก

ส่วนที่บอกจบปี5จะได้เป็นยศว่าที่ร้อยตรีครับ ถ้าไม่คิดรับราชการมันก็มีประโยชน์แค่ตอนรับปริณญาได้ห้อยกระบี่แค่นั้นแหละ

กล่าวขอบคุณ
    764
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,396
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakiann123 อ่านกระทู้
    ลาออกไปเลยครับ
    งงครับหมายถึงอะไร

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    217
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    ของผมเค้าฝึกกัน 10 วัน เหมือนกัน แต่เค้าเรียกว่าฝึกภาคปกติ ก็คือจะมีหนังสือแจกให้แต่ละชั้นปี แล้วก็เรียนเกี่ยวกับพวก ระเบียบต่างๆก็แค่นั้น วันสุดท้ายก็ภาคปฏิบัตินิดๆหน่อยๆ

ส่วนเรื่องจบปี 5 ก็จะได้เป็นว่าที่ร้อยตรี และสามารถใส่ชุดอ่อนออกงานได้ ถ้าจำไม่ผิดจบปี 3 ก็ใส่ชุดอ่อนได้เหมือนกัน แต่ต้องตัดเอาเอง

ใจร้ายชอบถากถาง
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,185
    1
    เตรียมถุงยางครับใครไปโดนอัดตรูดแน่ๆ

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    อย่าทำสบู่หล่น ถ้าจะใช้จับให้มั่นหรือไม่ก็เอาก้อนสำรองไปด้วย
    ล้อเล่นขำๆ ไม่มีอะไรต้องกลัวหรอกครับเพื่อนผมไปก็เฮฮากันดี(ผมไม่ได้เรียน)
    TROL HAHAHAHAHA

สงครามเท่านั้น
    กล่าวขอบคุณ
    184
    ได้รับคำขอบคุณ: 210
    1
    จะเตรียมไรนักหนาแค่ 10 วัน กลิ้งหนาบอลแค่นี้ล่ะทำบ่นไปได้ แล้ว5ปีไม่ได้ติดร้อยตรี แต่ ว่าที่ อยากติดก็ไปสอบเทียบเอา แต่ว่าที่ไม่ได้ช่วยให้คะแนนเพิ่มหรอกนะ

ผมรู้ดีเพราะผมเป็น ทหาร ^ ^ อิอิ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ผมปี 1 ครับ ม.4 ฝึกได้ 7 วันแล้ว แรกๆแทบจะไม่ไหว ร้อนก็ร้อน ฝึกก็นานเกือบ 2 ชม.ได้พักทีนึง ตอนฝึกเหงื่อไหลกางเกงในเป็นน้ำเลยครับ กลับไปก็หัวลอกหน้าลอก ตัวดำ สังคังขึ้น บลาๆๆๆ แต่พอหลังๆพอเริ่มชินก็รู้สึกว่าเวลาผ่านไปเร็วแปปๆกลับบ้าน ครูฝึกก็เริ่มใจดี ถ้าฝึกเสร็จทำดี ฝึก 20 นาทีก็พักยาวเลย ส่วนปี 2 ปี 3 ได้นั่งเรียนทฤษฎี ในห้องแอร์ แล้วก็ฝึกยิงปืนนิดเดียวเอง คือปี 1 หนักสุดครับของที่ผม

หาเหาใส่หัวเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    524
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    10วันเลยหรอ ผมเรียน 3ปี 5วันเอง
    ถ่ายรูปมาฝากด้วย
    Mobile...........Nokia8210>Nokia7250>Xda O2mini>NokiaN95 8G>Nokia Lumia900>Samsung S5

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    โอ้เดี๋ยวนี้ 10 วันเลยเหรอ ตอนผมไป แค่ 5 วันเองนะ

ส่วนตัวผมไม่ต้องเตรียมตัวฟิตร่างกายอะไรเลยนะ ที่สำคัญที่สุดคือคุณพกตังไปเยอะๆครับ อย่าง 3 วันเนี่ย สมมุตินะ 300 ไม่พอครับต้อง 500-700 ครับ เพื่อที่คุณจะนำไป
    ซื้อน้ำและอาหารการกินให้คุณมีพละกำลังในการลุยมากขึ้นครับ ผมไปก็เหนื่อยนะ ผมเป็นคนอวบๆด้วย เวลาฝึกเขาจะมีช่วงที่คุณสามารถซื้อน้ำเกลือแร่และน้ำอัดลมที่มีน้ำตาล
    สามารถทดแทนจากเหงื่อที่คุณสูญเสียไปได้ครับเชื่อผม พกเงินไว้เยอะๆครับ ผมไปทีฝึกอย่างนึงน้ำนี่ 3-4 ขวด แล้วก็ฟิตต่อได้เรื่อยๆครับสบายๆ ไม่ต้องฟิตอะไรก่อนไปเลยผมอะ
    ฮ่าๆ ยังไงก็สู้ๆครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Winters : 30th August 2013 เมื่อ 21:14

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    ปกติ ถ้าห่างไกลตัวเมืองมาก เค้าจให้ฝึก 10 วัน วันละ 8 ชม.

กล่าวขอบคุณ
    179
    ได้รับคำขอบคุณ: 130
    สิ่งที่แน่นอนที่สุดคือ จบ ปี5 ได้แค่คำนำหน้าว่า ว่าที่ร้อยตรีครับจะใช้หรือไม่ใช้ขึ้นอยู่กับตัวของคุณเลยครับ ส่วนฝึกเหนื่อยไหม บอกได้คำเดียวคำ เหนื่อยอยู่ แต่มันมากกว่าครับ เตรียมแต่ร่างกายและจิตใจที่จะต้องอยู่ในสนามฝึกก็พอครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,530
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    ผมแนะนำให้เตรียมพวกปูนขาวหรือของไล่แมลงไปด้วยครับ ตอนผมไปแมลงเยอะมาก เห็นแล้วไม่กล้านอนทีเดียว

แล้วก็พวกผ้าหรืออะไรที่ใช้รองเท้าเรา จะได้ไม่เจ็บเวลาเดินครับ ไอกลิ้งรอบสนามนี่ผมไม่เจอนะครับ ส่วนมากผมเดินแหละครับ

ตอนผมเรียนผมไปเขาชนไก่ครั้งเดียวครับตอนปี 3 ห้าวัน ตอนปีสองของผมโจรใต้บุกหนักมาก งบเลยเทไปทางนั้นหมด เลยไม่ต้องไป โชคดีมากกกกก

Shockolate
    Rayong , Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    352
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    10 วันเลยหรอ สมัยผมเรียนเข้าค่าย ปี2 3 5 วันนะ 10 วันเป้นของ ปี4 5 มั้ง เรียนจบได้ ว่าที่ร้อยตรี ครับ ต้องไปสอบเข้าจะได้เป้นร้อยตรี
    เตรียมอะไรไปหรอครับ ก็พวก เสื้อผ้าชุดรด ถุงเท้า เอาถุงยางอนามัยรองพื้นรองเท้าไว้ครับจะได้ไม่เจ็บเท้า ใส่ถุงเท้าสัก 2 ชั้นขึ้นไปก็ดี ไม่งั้นเดินเยอะๆ เท้าลอกนะครับ
    แล้วก็ฟิตร่างกายครับ ถ้าเป็นไปได้ มันก็เหนื่อยๆสนุกๆ กางเกง ชุดรด สำรอง เสื้อยืดเขียวสำรอง แนะนำให้ใส่ชุดเต็มยศนอนเลยครับ กันความหนาวได้ดี ตอนเช้าก็ลุกมาใส่หมวกเข้าแถวได้เลย พยายามแต่งตัวให้ดี ให้คิดว่าเดินทั้งวันแล้วจะไม่เป็นภาระ เช่นกระป๋องน้ำ หาที่แขวนดีๆๆๆๆๆเลยครับ เน้น เพราะมันหล่นง่าย แต่มันก็หนักมากก แต่ก็ห้ามเติมนิดเดียวนะ เป้นลมมามันไม่คุ้ม

เพื่อนผม 2 คนเอาไป แค่แปรงสีฟันครับ ฮามาก 5555 จริงๆคือมันไม่ได้อาบน้ำหรอกครับ 5 วัน ขี้กลากไม่ทันขึ้นหรอก จะเอาเครื่องอาบน้ำไปก็ได้นะครับ
    พวกอาหารกระป๋อง ขนม ทิชชู่ ที่ศูนย์ผมจะยึดหมดครับ

อยากบอกว่าเขาชนไก่....มาก แต่ไม่พิมพ์เดี๋ยวดราม่า ถ้าใครอยู่ศูนย์ฝึกชลบุรี ภาคตะวันออก หรือ สุราษ(มั้งถ้าจำไม่ผิด) จะรู้ดีว่า เข้าค่าย ร.ด. มันเป้นยังไง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TAnwa1219 : 31st August 2013 เมื่อ 01:31

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TAnwa1219 อ่านกระทู้
    10 วันเลยหรอ สมัยผมเรียนเข้าค่าย ปี2 3 5 วันนะ 10 วันเป้นของ ปี4 5 มั้ง เรียนจบได้ ว่าที่ร้อยตรี ครับ ต้องไปสอบเข้าจะได้เป้นร้อยตรี
    เตรียมอะไรไปหรอครับ ก็พวก เสื้อผ้าชุดรด ถุงเท้า เอาถุงยางอนามัยรองพื้นรองเท้าไว้ครับจะได้ไม่เจ็บเท้า ใส่ถุงเท้าสัก 2 ชั้นขึ้นไปก็ดี ไม่งั้นเดินเยอะๆ เท้าลอกนะครับ
    แล้วก็ฟิตร่างกายครับ ถ้าเป็นไปได้ มันก็เหนื่อยๆสนุกๆ กางเกง ชุดรด สำรอง เสื้อยืดเขียวสำรอง แนะนำให้ใส่ชุดเต็มยศนอนเลยครับ กันความหนาวได้ดี ตอนเช้าก็ลุกมาใส่หมวกเข้าแถวได้เลย พยายามแต่งตัวให้ดี ให้คิดว่าเดินทั้งวันแล้วจะไม่เป็นภาระ เช่นกระป๋องน้ำ หาที่แขวนดีๆๆๆๆๆเลยครับ เน้น เพราะมันหล่นง่าย แต่มันก็หนักมากก แต่ก็ห้ามเติมนิดเดียวนะ เป้นลมมามันไม่คุ้ม

เพื่อนผม 2 คนเอาไป แค่แปรงสีฟันครับ ฮามาก 5555 จริงๆคือมันไม่ได้อาบน้ำหรอกครับ 5 วัน ขี้กลากไม่ทันขึ้นหรอก จะเอาเครื่องอาบน้ำไปก็ได้นะครับ
    พวกอาหารกระป๋อง ขนม ทิชชู่ ที่ศูนย์ผมจะยึดหมดครับ

อยากบอกว่าเขาชนไก่....มาก แต่ไม่พิมพ์เดี๋ยวดราม่า ถ้าใครอยู่ศูนย์ฝึกชลบุรี ภาคตะวันออก หรือ สุราษ(มั้งถ้าจำไม่ผิด) จะรู้ดีว่า เข้าค่าย ร.ด. มันเป้นยังไง

ผ้าอนามัยผู้หญิงรองพื้นรองเท้า ไม่ใช่ถุงยาง 5555555+

-* BeaMZaMaSTeR *-
    แก่งคอย สระบุรี
    กล่าวขอบคุณ
    1,203
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,890
    2
    ตอนปี 2 ผมบ้าสมบัติครับ เต็มเป้ไปหมด ทีนี้ครูฝึกให้แบกแล้วเดินทางไกลครับ โดนหิ้วกลับที่พักเลย - - ลมแดดรับประทาน

เอาไปแค่ของใช้จำเป็นก็พอแล้วครับ ไม่ต้องบ้าสมบัติเหมือนผม (ตอนนี้ปี 3 เข้าที่สระบุรี 5 วันเองครับ แต่สามวันก็แทบตายแล้ว 555+)

กล่าวขอบคุณ
    201
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    ผมพึ่งปี 1 เองครับรู้ถึงหนทางข้างหน้าเลยแหะ... 555

เลือกที่จะแตกต่าง

SNOWBALL
    กล่าวขอบคุณ
    2,302
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,594
    เรียน รด. รู้สึกดีกว่าถูกส่งไปใต้นะครับ