ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 4 จากทั้งหมด 161 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 234561454104 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    870
    ได้รับคำขอบคุณ: 455
    PeaceterZero และ GuuBOYz เล่าอดีตได้ลึกซึ้งมากเลย

v
    v
    v
    v
    v
    v
    v
    v
    v
    v
    ส่วนใครที่พอยังจำผมได้ก็จะรู้ว่า ผมวาดรูปการ์ตูน อนิเมะ ไว้ใน JokerGameTh เมื่อ 2010 ปีที่แล้ว

นักวาดการ์ตูน Anime ฝึกหัด จาก สมาชิก JokerGame (รับวาดการ์ตูน)

ลองกดหาได้ใน Google พิมพ์ ชื่อผม MaxZa003 สังเกตุงานผม ง่ายๆ กระดาษ A4

ขอลง ผลงาน มั่ง

อ่อ...ใช่ไรวาดหรอ~~~เม้าอ่ะครับ ไม่ใช่ เม้าปากกานะ
    โปรแกรม Paint อ่ะ งั่งๆ กากๆ

ตัวผมเองภาพ ขวาอ่ะ ให้เทียบว่าเหมือนป่ะครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MaxZa003 : 16th July 2011 เมื่อ 22:34

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Rhythm Master
    กล่าวขอบคุณ
    1,710
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,916

พอดีว่า เครื่องสแกนพัง เลยต้องถ่ายรูปเอา = ="

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    วาดตามตัวอย่างครับ วาดไว้นานละต้งปต่ปีที่แล้ว ตอนนี้ฝึกวาดแบบไม่มีตัวอย่างอยู่(อยากเข้ากลุ่มด้วยคน^^)
    เครื่องแสกนไม่มีเลยถ่ายเอา

One Piece

นี่รูปแฟนผมเองครับ^^

Roronoa Zoro

Run!!!!

Straw Hat Samurai

Luffy VS franky

Monster hunter

**เอ่อจะซ่อนไอ้รูปใหญ่ๆนี่ทำไงบอกด้วยนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Monster Art : 16th July 2011 เมื่อ 23:28

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    The most beautiful sunset views
    กล่าวขอบคุณ
    478
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    โห วาดสวยจริงๆเลยคุณ pooh0856 +1 ให้เลยครับ

anatomy ลงตัวมากเลย ตัวละครคิดเองใช่ป่่าวครับสวยมากๆ

กล่าวขอบคุณ
    823
    ได้รับคำขอบคุณ: 619
    คุณ GuuBOYz เล่าชีวประวัติได้น่าสนใจจริงๆ นะครับ วาดผู้หญิงได้น่ารักจังเลยนะครับ ถ้าเส้นไม่เลอะจะสวยขึ้นครับ พยายามใช้เส้นเดียวตัดไปเลยครับ(แล้วไปล้อเลียนใครอีกรึป่าวครับเนี่ย)

คุณ Season ถ้าได้เอาลง Jiro แล้วจะเอามาโพสในบอร์ดหรือป่าวครับ

คุณ santose ทำในโปรแกรมอะไครับเนี่ย เกือบจะสมบูรณ์แล้วครับ คอขาด ขาดคอเท่านั้นเองครับ

คุณ MaxZa003 ออกแนวสเกตท์นะครับ แต่ก็เป็นเอกลักษณ์ดีนะครับ ถ้าไม่บอกไม่รู้นะเนี่ยว่าใช้โปรแกรม Paint

คุณ pooh0856 รูปทรงพอดีเลยครับ นี่ใช้แบบหรอครับ(ลองวาดแบบออริจินอลดูสิครับ ใช้ความรู้สึกที่วาดรูปนี้แหละ)

คุณ Monster Art สนับสนุุนการฝึกวาดแบบไม่มีตัวอย่างครับ(สู้ๆ ครับ) ขอวิจารณ์หน่อยนะครับ เรื่องสัดส่วนขอบอกว่า ต้องปรับปรุงอีกนิดนะครับ รู้สึกว่าตอนวาดคุณจะใช้สมาธิในแต่ส่วนมากไปจนทำให้แต่ละส่วนไม่สันพันธ์กัร ตัวอย่างก็ เท้าของนามิในภาพแรก(ใช่นามิหรือป่าวอ่ะ) มือของโรบินในภาพแรก ส่วนภาพที่สองมือเล็กเกินไปนะครับ ส่วนภาพที่สี่ท่าทางและสัดส่วนไม่เป็นธรรมชาตินะครับ ภาพที่ห้าก็ดาบของลูพี่ต้องพยายามขีดเส้นให้คมและตรงในเรื่องส่วนประกอบนะครับ ส่วนคอของคุณผู้หญิงก็อาจจะยาวไปนิด ผมชอบภาพที่หกนะแต่ตรงขาซ้ายของแฟรงกี้อาจจะเล็กไปหรือป่าว(ต้องดูมุมสายตาและขนาดด้วย) ภาพที่หกก็โอเคแล้วครับ พยายามฝึกเข้านะครับเป็นกำลังใจให้ครับ

The most beautiful sunset views
    กล่าวขอบคุณ
    478
    ครับถ้าได้ลง JIRO จะเอามาบอกที่บอร์ดนี้ก่อนเลยครับ

ปล.อยากเห็นผลงานของ คุณ errOr mAn จังเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    478

อุปกรณ์วาดการ์ตูนระดับสูงขึ้นต่อจาก คุณ PeaceterZero

อุปกรณ์วาดการ์ตูนระดับสูงขึ้น หรือป่าว

มารู้จักกับอันแรกเลยของผม อันนี้มีความสำคัญในการวาดฉากอย่างมากราคาไม่แพงเท่าไหร่

ชื่อของมันคือ ปากกา PICMA ไม่รู้เขียนถูกป่าว ผมมี 0.005 0.1 0.2 0.3 0.4 0.5

ถ้าใครคิดวาดจริงจังก็ซื้อไว้หน่อยนะ

ต่อไปก็คล้ายๆกันแต่อันนี้ราคาสูงขึ้นมาหน่อยมีอยู่หลยราคาเหมือนกัน

คือ หัว G และ ด้าม (G-PEN)

อันนี้ถ้าคิดจะซื้อต้องใช้เวลาฝึกฝนหน่อย แต่ถ้าใช้เป็นจะมีเอกลักษณ์ของตัวเองอย่างมาก หัว G ผมซื้อมาราคา 40 บาท ส่วนด้ามก็ 149 บาท หรือป่าวจำไม่ได้

แต่อันที่จริงมีหลายหัวเลย เช่นหัว มารุ หรือหัวกลม หรือไม่ก็ หัว สคู แต่เอาดูแค่นี้ก่อน และ ราคาก็น่าจะมีที่ถูกกว่านี้ด้วย

ต่อไปก็

ปากกาพู่กัน เป็นปากกาใช้ถมดำที่สะดวกที่สุดสำหรับผมและราคาเริ่มต้นค่อนข้างแพง แต่ใช้ถมดำได้เนียนสุดๆ

ต่อไปก็ กลับไปนิดหน่อยนะครับ ลืมไปอันนี้สำคัญมากถ้าใครใช้ G - PEN ต้องมีทุกคน

INK , MEGA INK

ราคาแพงหน่อยตกขวดละ 200 - 400

แต่ที่ถูกกว่านี้ก็มีนะถูกมากด้วยแค่ 12 บาทเองแต่ ขวดเล็กมาก

เอาหล่ะอ่านต่อๆใหล้หมดแล้วๆ อันนี้จะใช้หรือไม่ใช้ก็ได้

กระดาษวาดการ์ตูนโดยเฉพาะ แต่จะใช้ กระดาษปกติก็ได้เพียงแต่อันนี้จะมีเส้นบอก เซนติเมตร ลงตัว

ราคาอยู่ที่ 60 แผ่น 140 บาท

ต่อไปสุดท้ายแต่ไม่ท้ายสุด

COPIC พระเอกของเราเลยราคาแพงมาก แค่สีเดียวก็เท่ากับค่าขนม 1 วันของผมตอ ม.ต้นแล้ว

ราคาอยู่ที่สีละ 140 บาท ต่อแท่ง เน้นต่อแท่ง ผมไล่ซื้อมาเรื่อยๆจน ได้ 70 แท่ง ( แทบร้อง) ใครคิดจะซื้อก็คิดหนักๆหน่อยนะ แต่การ์ตูนสมัยใหม่ไม่ค่อยใช้กันเท่าไหร่เพราะลงสีด้วยคอมแล้ว ( แล้วเราซื้อมาทำไม )

ที่ซื้อมาเพราะมันได้อารมณ์การลงสีสุดๆ แต่จะใช้สีน้ำก็ได้นะ สวยเหมือนกัน

สุดท้ายแล้วที่ขาดไม่ได้คือ ห้องวาดการ์ตูนของผมเอง

หวังว่าคงได้รับความรู้ไม่มากก็น้อย ขอบคุณที่อ่านจนจบครับ

ขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Season : 18th July 2011 เมื่อ 08:53

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

The misled...
    ห้องทำงานในบ้านตัวเอง...
    กล่าวขอบคุณ
    483
    ได้รับคำขอบคุณ: 554
    โอ้... หยังกะนักวาดการ์ตูนมืออาชีพ อุปกรณ์ครบ ฝีมือพร้อมเลยนะฮะ
    ตอนนี้ผมใช้แค่ Pigma 0.4 0.7 แต่ตอนนี้ไม่ได้ใช้ละ เพราะส่วนใหญ่วาดรุปในคอมพ์เอาอย่างเดียว

อันนี้คือ ออริของผมเอง นะฮะ
    ชื่อ เฟรบเป้
    อายุ 15
    เลือดกรุ้ป B
    ราศี เมษ

*หวังว่าจะได้ร่วมมือกับทุกๆท่านนะฮะ

http://imageshack.us/photo/my-images...bako20383.png/

ทำไมผมอัปรูปไม่ได้เลยเนี้่ย ????
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย shionvs : 17th July 2011 เมื่อ 10:37

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    478
    คุณ เฟรบเป้

คิดท่าโพสสวยดีครับพยายามต่อไปครับ

ปล.ผลชื่อ ซี ครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับ

No Mercy,Holocaust
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    ว่างๆผมจะมาบอกวิธีวาด ง่าย Perspective โดยใช้จุด แบบ HL VP Basic นะแหละ

http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=3533

จนไปถึง -*- GL MP <<<โคตรยาก หาระยะวายวอด
    มีแบบ 1 จุด 2 จุด 3 จุด แหละ 2 จุดเสมือน 1จุด แบบหลอกตา อันนี้ยากหน่อย

VP=จุดรวมสายตา
    HL=เส้นขอบฟ้า
    GL=ระยะแบ่งเรขาคณิต
    MP=ระยะแบ่งระนาบ
    SP=วัตถุช่วย อันนี้ไม่ค๋อยใช้

มีการแบบตั้งแต่ แบบระนาบ อนุกรม ขนาน
    มีPerspective โค้งแบบ Fisheye
    มุมสูงแบบBirdeye
    ....แอ้กกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

The misled...
    ห้องทำงานในบ้านตัวเอง...
    กล่าวขอบคุณ
    483
    ได้รับคำขอบคุณ: 554
    ถ้าจะให้เรียกผม
    เรียกผมว่า ชิอง นะฮะ =w=b

ส่วนเฟรปเป้เป็นชื่อ ออริของผมนะฮะ

คุณ0 จะรอชมนะฮะ ว่าแต่เรียนออกแบบรึป่าวฮะ?

กล่าวขอบคุณ
    478
    สุดยอดเลยครับ

แล้วผมจะมาแบ่งปันความรู้บ้างครับ

ปล.ได้ครับคุณ ชิอง

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    What's up Studio
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,327
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PeaceterZero อ่านกระทู้
    TwT
    ผมอยากทำงานด้านเนี่ย แต่ไม่ได้เอาแค่วาดการ์ตูนนะ ผมจะเอาถึงแอนิเมเตอร์ แล้วก็ดิจิทัล ผมสนใจตั้งแต่ผมเล่นเกมMegaman X,Megaman Zero ของGBA ครับ
    แต่ดูเหมือนว่ามันฝึกยากจริงๆสำหรับผม ไม่เข้าทางซักที ฝึกแล้วฝึกเล่าไม่เห็นผลเลยก็ไม่รู้ว่าผมทำด้านนี้ได้ไหม สิ่งที่ผมไม่ถนัดผมก็จะทำให้ถนัดให้ได้ อีกอย่างผมไม่ได้เรียนสายอื่นๆตรงๆ ผมเรียนวิทย์-คณิตอะ ทางบ้านก็ไม่สนับสนุนเท่าไหร่ หน้าที่ผมคือเรียนอย่างเดียว แต่ถ้า จบ ม.6 แล้ว ผมจะไปต่อเข้านิ วาดรูป ฝีมือไก่เขี่ยอย่างเนี่ยไม่ผ่านแน่นอนครับ เหลือ ปีเดียวละ
    แต่ก่อน ตอนเด็กผมชอบบัดกรีเล่น พวกวงจรไฟฟ้าอิเล็กทรอนิกส์ไปเรือยอะ(จำสัญลักษรณ์ได้หมด)แต่เห็นว่านอกจากมันจะทำลายปอดยิ่งกว่าบุหรี่10เท่า(เอ็งได้เป็นมะเร็งแต่เด็กแน่)
    หลังจากนั้นไม่มีอยากเป็นละ จนมาเล่นGBA บนคอมนี่แหละ
    ผมก็รู้ว่าไม่มีใครเก่งแต่เด็กครับ แต่ทำไม ผมไม่เข้าเส้นซักทีเนี่ย ก็จะลองพยายามให้ได้ ก่อน จบ ม.6 แล้วคงต้องอัพเกรดเน่าๆด้วยTwT
    สถาปัต ผมก็สนใจอยู่แต่ มันเอาจิตใจผมออกมาลงสู่กระดาษไม่ได้หมดนะสิ ผมอยากแสดงเนื้อหา หรือเรื่องที่ตัวเองแต่งขึ้นในรูปแบบของภาพ เหมือนละครดีๆซักเรื่อง

พวกเดียวกัน!

ผมสนใจด้านนี้ ตั้งเเต่เด็กๆเเล้ว (ป.5) ผมอยากเป็นนักวาดการ์ตูน เพราะผมไม่ชอบตัวละครการ์ตูนเเบบคนอื่นเขา (วาดเองเเม่มเลย) ผมเป้นคนที่ชอบวาดรุปมาก พักนี้วาดรูปในเวลาเรียนบ่อยมาก เป้าหมายในชีวิตของผมมี2อย่าง -สร้างเกม -สร้างการ์ตูน ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย clubzaxxx : 17th July 2011 เมื่อ 11:41

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    [IMG] ฝากรูป[/IMG]

ฝากรูป

ฝากรูป

เขียนไว้นานแล้วครับ นี่แค่บางส่วนครับ พอดีตอนนี้ไม่มีเวลาทำเลย อยากลองส่งไปไทยคอมมิคดู สุดท้ายก็ต้องดองไว้ก่อนอ่ะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nusilly : 31st August 2011 เมื่อ 02:31

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    478
    ความพยายามในการวาดฉากมากกว่าผลอีกครับ

น่าเสียดายมาก ผมวาดฉากยังไม่ได้เท่านี้เลย ขอ นับถือเลยครับ

ปล.อายุเท่าไหร่แล้วครับ เพื่อผมจะได้ชวนมาวาดกันด้วยพอดีตอนนี้จะส่ง JIRO หน่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    823
    ได้รับคำขอบคุณ: 619
    คุณ Nusilly อยากอ่านจังเลยครับ น่าสนใจนะครับใช้หมึกหรอครับ พยายามเก็ยลายระเอียดในฉาก (ผมยังไม่เท่านี้เลย)

คุณ PeaceterZero ขอบคุณ รีบๆ เอาวิธีวาดมาแชร์กันนะครับ ผมก็รออยู่เหมือนกัน (ผมยังต้องพัฒนาอีกเยอะ)

คุณ shionvs (ชิอง สินะครับ) เฟรบเป้ ท่าเนี้ย...อื้ม...ออริดีครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย errOr mAn : 17th July 2011 เมื่อ 12:20

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,354
    Blog Entries
    2
    อิจฉาคนวาดเก่งๆจังเลย ฮี่ๆ

กล่าวขอบคุณ
    1,476
    ได้รับคำขอบคุณ: 726
    สวัสดีคัฟ ผมพึ่งจะเจอ เว็บบอร์ดนี้ ผมก็เป็นคนหนึ่งที่ชอบวาดการ์ตูนถ้า!! ใครมีความสามารถคิดเนื้อเรื่องการ์ตูนนักเลง เก่งช่วยตอบกลับมาที่เว็บบอร์ดด้วยคัฟ แล้วมาร่วมมือกัน ผมจะวาดสุดฝีมือคัฟ แต่เรื่องการ์ตูนผมไม่ค่อยเข้าใจอยู่ดีที่ว่าต้องเริ่มจากอะไรยังไง ก็รบกวนด้วยแล้วกันคัฟ แล้วไว้วันหลังจะ มาโพสต์ รูปนะคัฟ แล้วเจอกันคัฟ ^^

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    478
    คนเพิ่มมามากเลยนะครับ ช่วงนี้

ว่าแต่ไม่มีใครคิดจะเอาการ์ตูนเป็นตอนๆลงเลยหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,983
    ได้รับคำขอบคุณ: 142
    คึกคักมากกระทู้นี้ -...-

No Mercy,Holocaust
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    ติดสอบครับ อีกอย่าง อนาโตมี่ผมไม่แข็ง ทำให้วาดไม่ออก คนสอนด้านอนาโตมี่ไม่มีอะ ติดตรงนี้มาก
    เนื้อเรื่องคิดมานานแล้วครับ แต่งมา4ปีละ นิยายที่ผมเขียนอะ
    แต่เนื้อเรื่อง ผมใช้หัวข้อหลักคือ ผู้หญิงไม่ใช่ของเล่น เนื้อหาเกี่ยวกับผู้หญิงที่ถูกข่มขืน ที่พวกเรามองข้าม (ตัวเนื้อรุนแรง)

ส่วนผลงานเก่าๆก็ ก็เคยทำแต่อนิเมขั่นเล็กน้อย มันไม่เป็นการ์ตูนเลย -*-

สอบพุธกับจัทร์นี่แหละ แล้วทำไมจันทร์ต้อง อีกนานเนี่ย -*-

31. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

GOH!
    กล่าวขอบคุณ
    502
    ได้รับคำขอบคุณ: 653
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Season อ่านกระทู้
    คนเพิ่มมามากเลยนะครับ ช่วงนี้

ว่าแต่ไม่มีใครคิดจะเอาการ์ตูนเป็นตอนๆลงเลยหรอครับ
    ก็อยากเอามาลงอยู่นะ แต่ตอนนี้ติดสอบ ไว้สอบผ่านหมดก่อนค่อยเอามาลงอ่ะนะ

กล่าวขอบคุณ
    478
    แงงงงงงงงงงงงงงง ผมยิ่งดูยื่งประทับใจ จริงๆนะน้ำตาแทบออกเลย เยี่ยมจริงๆ ครับ ไม่รู้จะอธิบายยังไง มันแบบว่าที่สุดแห่งที่สุดแล้ว ทำเหรียญ ออกมาได้การเคลื่อนไหวลื่นแบบสุดๆ

เนื้อหากินแทบหมดหัวใจเลย โอ้ สุดยอดๆๆๆ ไม่รู้แล้วจะพิมพ์ยังไงมันสุดยอดจริงๆ สรุป สุดยอดเลย จบ มันสุดยอด เห้ย สุดยอดจริงๆนะ จบ สุดยอดเลยนาย

ปล.ผมติดเรื่อง อนาโตมี่ เหมือนกัน ไม่สิ ทุกตรงเลย ครับ ฮ่าฮ่าๆ

ปล.2 ไว้ผมจะรับสมัครผู้ช่วยเขียนการ์ตูน ลง JIRO อีกที

ปล.3 อนิเมชั่นเรื่องกระปุก มันสุดยอดจริงๆ อยากเขียนต่อแต่เดี๋ยวคนจะหาว่าเพ้อ ....เออ มันสุดยอดมากเลยนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Season : 17th July 2011 เมื่อ 20:25

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    คุณ Season อายุอยากอุบไว้ครับ (อาย อิอิ) พอดีตอนนี้ติดเรียน + กับ ซ้อมดนตรี เลยไม่ได้แตะงานชิ้นนี้เลยครับ ผมชอบเรื่องVAGABOND ของ อ.ทาเคฮิโกะ อยู่เป็นทุนอยู่แล้วอ่ะครับ ก็เลยชอบที่จะใส่ใจกับรายละเอียดของฉากหลัง
    เรื่องฉาก ป่า ตึก เมือง มุมเปอร์ฯ กายวิภาค ผมอาศัยความชอบ+การฝึกๆๆๆๆเขียน ครับ อุปกรณ์ ก็มี ไม้บรรทัดธรรมดา ดินสอกด ปากกาปิ๊กมา 0.1 0.3 0.5 0.8(กรอบ รายละเอียดเล็ก ฉากหลัง) หมึกจีน พูกัน 0 พิเศษ(ใช้ตัดเส้นตัวละคร) 6 ถมดำ แค่นี้ล่ะครับ ส่วนการดำเนินเรื่อง คิดเรื่อง มุมกล้อง ก็อาศัยการอ่านและศึกษา จาก การตูนหลายๆๆๆๆๆๆเรื่องครับ....

กล่าวขอบคุณ
    478
    เก่งมากจนน่าชมเชยเลยครับ

งั้นไว้ผมลง JIRO หรือ boom ได้เมื่อไหร่ ผมอาจขอยืมตัวคุณ NUSILLY ก็ได้นะครับ

ปล. พยายามต่อไปนะครับ ฉากสวยแล้วครับเหลือแต่สร้างตัวละครให้ดึงดูดใจคนเท่านั้นครับ ( นี่แค่ความคิดผมนะครับ )
    ไม่ว่าจะอยู่ไกลแค่ไหน เมื่อแหงนหน้ามองท้องฟ้า ก็รู้สึกเหมือนอยู่ใกล้กัน เพราะท้องฟ้าที่เรากำลังเงยหน้ามองเป็นท้องฟ้าเดียวกัน

Tags for this Thread