ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 52 จากทั้งหมด 161 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 242505152535462102152 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 1,276 ถึง 1,300 จากทั้งหมด 4001
    Nishinomiya
    กล่าวขอบคุณ
    2,327
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,834
    สวัสดีปีใหม่ครับ !!

Sc Nishinomiya
    ขอโทษจริงๆครับ เมื่อคืน Wifi โดนปิด !! ว๊าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาก !!!

ขอให้ทุกคน มีแต่ความสุขนะครับ !!
    ขอให้ วาดรูปเก่งขึ้นๆ นะครับ !!

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GoodDreamMyBlue อ่านกระทู้
    เห้ิอ งานของพี่บีก็ยังดูดีชนิดเทียบไม่ติดเหมือนเคย = =
    ปีนี้จะต้องไล่ตามให้ทันให้ได้ !!!

และก็ทุกๆคนด้วย ระวังไว้เถอะ *-*
    ![/COLOR]
    ทำไมจะไม่ติด !!
    แน่นอนครับ !! ผมก็จะพัฒนาขึ้นเหมือนกัน !!!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nishinomiya : 1st January 2012 เมื่อ 13:02

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 16 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,080
    ได้รับคำขอบคุณ: 576
    เห้ิอ งานของพี่บีก็ยังดูดีชนิดเทียบไม่ติดเหมือนเคย = =
    ปีนี้จะต้องไล่ตามให้ทันให้ได้ !!!

และก็ทุกๆคนด้วย ระวังไว้เถอะ *-*

-------------

สวัสดีพี่ใหม่ปีใหม่ค่ะ เมาค้างหรอ =w=~
    อ่า พี่ใหม่ก็หัดวาดอะไรมาลงบ้างเซ่ ฝีมือก็มีอยู่แล้วนี่นา ฝันอยากเห็น '___'!!

ป.ล. ฝันไม่อยู่ปีใหม่ 2 วันน้อไปเยี่ยมย่า ^^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย GoodDreamMyBlue : 1st January 2012 เมื่อ 12:26
    --I Need-- Still Funny --I Want--
    ลั๊น ลา ลั๊นๆลา ล่ะๆ ลั๊นๆ ลา ล่ััะ~

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Arvil The Best
    กล่าวขอบคุณ
    179
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,953
    ฝากการ์ตูนพี่ผมครับ - -''

ตอนนี้ออกมา 3 ตอนแล้วลองไปหาดูกันได้นะจ๊ะ

http://www.stmagnusgame.com/webboard...p?f=38&t=17251

ตย. จ๊ะ

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

GOH!
    กล่าวขอบคุณ
    502
    ได้รับคำขอบคุณ: 653
    ^
    ^
    สนับสนุนครับ ดันการ์ตูนคนไทย

กล่าวขอบคุณ
    1,092
    ได้รับคำขอบคุณ: 771
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GoodDreamMyBlue อ่านกระทู้

สวัสดีพี่ใหม่ปีใหม่ค่ะ เมาค้างหรอ =w=~
    อ่า พี่ใหม่ก็หัดวาดอะไรมาลงบ้างเซ่ ฝีมือก็มีอยู่แล้วนี่นา ฝันอยากเห็น '___'!!

ป.ล. ฝันไม่อยู่ปีใหม่ 2 วันน้อไปเยี่ยมย่า ^^
    หลายอย่างมันรุมเร้าครับน้อง เล่นบ้าๆส่งท้ายปีก็ปวดขมับปวดกายในวันใหม่กันทุกคนแหละ 55
    ส่วนเรื่องผลงานก็พยายามพร่ำบอกตัวเองอยู่ทุกวันไม่เว้นปีใหม่ล่ะนะ ว่าเมื่อไหร่เอ็งจะขยันซักที -__-*

ปล. แฮปปี้ๆๆๆนิวเยียร์ครับน้อง ^^

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Rikka takanashi
    เชียงใหม่ เจ้าาาา
    กล่าวขอบคุณ
    283
    ได้รับคำขอบคุณ: 355
    ฝากติชมหน่อยนะครับ หัดวาดครั้งแรก นะครับ มีอะไร ต้องแก้ไขก็ฝากด้วยนะครับ

(ต้องขออภัยนะครับ พอดีไม่มีเครื่องสแกนที่บ้าน เลยใช้กล้อง BB เอาหน่ะ ขอโทษ ทีครับ)

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบ"วาด"เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,103
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,328
    ^
    ^
    มันเกือบดีแล้วฮะ แต่มันดูจืดชืดไปหน่อย มันขาดจุดดึงดูดอ่ะครับ ลองวาดสักรูปนึงแบบเอาจริงเอาจัง แล้วก็ไม่ต้องวาดตามแบบอ่าครับ เพราะถ้าไม่แน่จริงๆ สัดส่วนมันจะเบี้ยวมากๆ

มันยอดมาก ขอเดานะ ใช้เมาส์หนู แล้วลากทีละเส้น ดัดทีละเส้น กว่าจะตัดเส้นเสร็จ ปวดตาเป็นชั่วโมง แล้วก็ลงสี ใช่ไหมครับ เพราะผมก็ทำแบบนี้ 5555 แต่ผมไม่กล้าตัดเส้นเยอะขนาดนี้หรอก เหนื่อย

ถ้าใช่ก็เจอเพื่อนร่วมอุดมการแล้ว ขอคารวะในความพยายาม
    v
    v
    v
    v
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย HapPyFridaY : 1st January 2012 เมื่อ 22:28
    ผีไม่น่ากลัวอย่างที่คิดWhispering///////พูดคุย FACEBOOK

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

デュラララ!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,479
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,468

สวัสดีปีใหม่อีกครั้งเน้ออ ^[+++]^

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HapPyFridaY อ่านกระทู้
    มันยอดมาก ขอเดานะ ใช้เมาส์หนู แล้วลากทีละเส้น ดัดทีละเส้น กว่าจะตัดเส้นเสร็จ ปวดตาเป็นชั่วโมง แล้วก็ลงสี ใช่ไหมครับ เพราะผมก็ทำแบบนี้ 5555 แต่ผมไม่กล้าตัดเส้นเยอะขนาดนี้หรอก เหนื่อย

ถ้าใช่ก็เจอเพื่อนร่วมอุดมการแล้ว ขอคารวะในความพยายาม
    v
    v
    v
    v
    อันนี้ตัดเส้นไม่เสร็จ ไม่ใช้ไม่มีเวลาหรอก แต่ขี้เกียจ XD ดัดเส้นดีๆ แค่ 2 คนหน้า 2 คนหลังไม่สน 5555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย XBOX_PSP : 1st January 2012 เมื่อ 22:44

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    Espada Spell Club
    กล่าวขอบคุณ
    622
    ได้รับคำขอบคุณ: 588
    Blog Entries
    2
    >w< วาดด้วยเมาส์และลงสี(ด้วยเม้าส์อีกเช่นเคย =~=) เอ๊ะ!!

Tag ส่วนตัว : #Yaoi #Bertolt x Reiner (AOT) #One Piece

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Nishinomiya
    กล่าวขอบคุณ
    2,327
    SC Nishinomiya
    My workspace !!

จินตนาการไม่ออกหรอ... งั้น !!

รูปนี้ถ่ายนานแล้ว.. แต่ปัจุบันก็เหมือนเดิม... รกกว่าด้วย !!

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ constant อ่านกระทู้
    ระ...รูปสเก็ตนั่น !!
    ชั่งสังเกตุจังเลยนะครับ.. .!! ผมชอบครับ !! เลยวาด !!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nishinomiya : 2nd January 2012 เมื่อ 00:02

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    Espada Spell Club
    กล่าวขอบคุณ
    622
    ได้รับคำขอบคุณ: 588
    2
    ระ...รูปสเก็ตนั่น !!
    Tag ส่วนตัว : #Yaoi #Bertolt x Reiner (AOT) #One Piece

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,092
    FC สินะ

ไอ้แบบนี้ เรียกออริรึเปล่าหว่า -.-

วาดฉากไม่เป็น TT !!

นายนิชิ แลดูโคตรมืออาชีพเลยแฮะ ชาบู ๆ ๆ ๆ ~

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,103
    ^
    ^
    ^
    ผมไหลแล้วครับ (เลือดกำเดา)

เรื่องหน้าตา ผมว่าโอเคแล้ว แต่ขาดอนาโตมี่ (ร่างกาย) ลองวาดตั้งแต่หัวจรดเท้าดูสิ แล้วจะมาวิจารณ์กันอีกที แล้วก็ ไม่จำเป็นต้องวาดตามแบบเสมอไป ลองวาดออริดูบ้าง
    เรื่อง อนาโตมี่ ผมก็ไม่เก่งเท่าไร
    v
    v
    v
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย HapPyFridaY : 2nd January 2012 เมื่อ 04:46
    ผีไม่น่ากลัวอย่างที่คิดWhispering///////พูดคุย FACEBOOK

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Rikka takanashi
    เชียงใหม่ เจ้าาาา
    กล่าวขอบคุณ
    283
    ได้รับคำขอบคุณ: 355
    แต่ล้ะท่านผม เห็น แล้ว ยอมจริงๆ ^^

เก่งมาก ๆ เลยครับ

เอ่อ คือ ผม จะทำไงให้แบบวาดออกมาดูดี แต่ไม่ได้ตามแบบ อ่ะ ผมลองทำดูแล้ว ผมรู้สึกมัน ดู แย่ น่ะครับ พอมีแนวทางแนะนำมั้ยครับ ??

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

GOH!
    กล่าวขอบคุณ
    502
    ได้รับคำขอบคุณ: 653
    ^
    ^
    ถ้าเป็นผม ผมจะหัดดราฟภาพที่ชอบก่อนแล้วค่อยมาวาดแบบดูแบบเอา จากนั้นจึงเริ่มวาดแบบออริจิน่อลโดยเริ่มจากการขึ้นโครงสัจธรรม 'มนุาย์กาง' นะครับ

ปล.แต่ของผมตอนขึ้นโครงนี้รูปร่างที่วาดไม่ตามนั้นเสมอไปหรอกครับ เอาเป็นว่าขอแค่ดูแล้วมันไม่ขัดตา เป็นธรรมชาติก็โอเคแลวครับ

29. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    823
    ได้รับคำขอบคุณ: 619
    (tonyhero) จัดมางามๆ แล้วเรามาพัฒนาไปด้วยกันครับ.

(HapPyFridaY) ไม่ลบหรอกครับ.

(GoodDreamMyBlue) ก็ขอให้กระทู้นี้และกระทู้อื่นๆ ในเว็บนี้เป็นแรงพลักดันและจุดประกายความฝันคนอื่นๆ เหมือนฝันก็แล้วกันนะครับ. หนูฝันไม่อยู่แล้วใครจะมาดันกระทู้ให้ล่ะ

(MaxZa003) ฮ่าๆ สวัสดีปีใหม่ครับ.

(=MwM=) มึนเหมือนกันครับ เพิ่งหายแฮงค์กลับมานี่แหละครับ วันเคาท์ดาวน์ก้งหนักไปหน่อยนอนตีห้า ตื่นมามองนาฬิกาอ้าว นอนไป 2 นาทีเองหรอกเหรอ เลยคิดว่าจะรอจนเช้าไปตักบาตรทำบุญปีใหม่ เลยบอกแม่ไปว่า "เตรียมของไว้นะเดี๋ยวจะไปทำบุญปีใหม่" แม่ตอบกลับมา "ทำบุญเตี่ยเอ็งนะสิ มันห้าโมงเย็นแล้ว!....."-.-

(nishinomiya) สวัสดีปีใหม่ครับ ยังไร้ทีติเหมือนเดิมเลยนะครับ ห้องทำงานก็ซ้อมไว้นะครับ อีกหน่อยก็จะได้เป็นนักวาดจริงๆแล้ว(รกกว่าเดิมแน่ๆ เพราะต้นฉบับกับสตอรี่บอร์ดทั้งนั้น) ส่วนรูปสเก็ตนั้น อื้ม...เพื่อแรงฮึดในการทำงานครับ เข้าใจๆ .

(ponzaaz55) ตาม HapPyFridaY เลยครับ.

(XBOX_PSP ) ยอมรับครับว่าเมาส์หนูตัดเส้นนี่ปวดตามากๆ เลยครับ แต่จะทำไงได้ก็เรามันจนไม่มีเมาส์ปากกาใช้ToT ผมก็คนหนึ่งแหละครับที่ไม่มีเมาส์ปากกาใช้ แต่เรื่องสีนี้ผมยังไกลกับคุณมากครับ.

(lunaluna ) หายไปนานเลยนะครับ.

(constant ) ผู้ร่วมอุดมารณ์มาอีกแล้วครับ คุณHapPyFridaY .

(=MwM=) แลดูเธอ แจ่ม มากเลยครับแต่บันท้ายดูใหญ่จังเลยนะครับ ส่วนหน้าอกไม่ต้องขีดเส้นโค้งให้เห็นชัดอย่างนั้นก็ได้ครับ เพราะใส่เสื้ออยู่มันจะทำให้ภาพดูไม่มีมิตินะครับ. สนับสนุนออริครับ

(ponzaaz55 ) เราก็เริ่มจากไอ้ที่วาดง่ายๆ ก่อนสิ ค่อยๆ ไปทีละขั้นพร้อมๆ กับพวกเราครับ ผมยังคอยศึกษาจากงานที่นักวาดในบอร์ดโชว์กันอยู่เลย เรื่องแบบนี้ถ้าอยากให้งานสมบูรณ์จริงๆ มันข้ามขั้นตอนกันไม่ได้หรอกครับ เริ่มจากนินจาฮัตโตริไปหาเวก้าบอนเลยครับ.

(GuuBOYz ) ผมหัดวาดรูปเหมือคุณเลยล่ะ ดราฟ>ดูแบบ>ออริ (แต่ผมไม่เคยใช้โครงกางนะ ผมใช้โครงคณิตเอา)

31. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,080
    ตอนนี้ !!!ฝันอยากให้ทุกคนลองวาดตัวเองดูค่ะ !!
    พร้อมกับแนะนำตัวเองด้วย เราอยู่รวมวาดรูปกันอีกนานแน่

แต่เรายังไม่รู้จักกันดีเลยนะคะ ^^(หรือทำความรู้จักกันหลังไมค์แล้ว - -") งั้นฝันขอไปปั่นตัวเองก่อนล่ะ!!!
    ป.ล. ไม่ต้องเหมือนตัวจริงเป๊ะก็ได้นะ แค่ตัวเองในโลกการ์ตูนก็พอ - - คนไม่ว่างก็ไม่เป็นไรน้อ ><
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย GoodDreamMyBlue : 2nd January 2012 เมื่อ 15:41
    --I Need-- Still Funny --I Want--
    ลั๊น ลา ลั๊นๆลา ล่ะๆ ลั๊นๆ ลา ล่ััะ~

33. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

One Kill One Shot
    กล่าวขอบคุณ
    978
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,003
    1
    ตอนนี้ !!!ฝันอยากให้ทุกคนลองวาดตัวเองดูค่ะ !!
    พร้อมกับแนะนำตัวเองด้วย เราอยู่รวมวาดรูปกันอีกนานแน่

แต่เรายังไม่รู้จักกันดีเลยนะคะ ^^(หรือทำความรู้จักกันหลังไมค์แล้ว - -") งั้นฝันขอไปปั่นตัวเองก่อนล่ะ!!!
    ป.ล. ไม่ต้องเหมือนตัวจริงเป๊ะก็ได้นะ แค่ตัวเองในโลกการ์ตูนก็พอ - - คนไม่ว่างก็ไม่เป็นไรน้อ ><
    ก็ ยิน ดีที่ได้รู้จัก ครับ ให้วาด ตัวเอง ลง เลย หรอ ครับ =A=
    i7-3770K:ASRock Z77 pro4:HD 7770 VAPOR-X:Corsair 16 GB1600:XFX 750W

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    734
    ได้รับคำขอบคุณ: 77
    ผมมาดูภาพที่พวกท่านวาดก็พอใจละครับ สวยงามทั้งนั้น

37. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,080

ความจริงแค่เรียกชื่อฝันถูกก็พอใจแล้วล่ะ - -

ไปขุดมาเจอค่ะ ถือโอกาศแปะเลยนะคะ
    เป็นรูปเมื่อปี 2553 หรือเมื่อเกือบ 2 ปีทีแล้วน่ะเอง =w=

อยากบอกว่าตอนแรกมันก็สวยดีนะ แต่พอฝันลงมือตัดเส้นปุ๊ป.. จบเห่ !!! 555

อีกรูปเนอะ ไปขุดเจอเหมือนกัน 555

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ shionvs อ่านกระทู้
    คนแรกประเดิมเลยสินะ
    สูงกว่าเราอีกแหะ..
    ขอโทษค่ะ -0-" พ่อเค้าสูงน่ะค่ะ ฝันไม่ได้อยากสูงเลย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HapPyFridaY อ่านกระทู้
    น่าสนดีนะครับ ควรมีกิจกรรมทำร่วมกันบ้าง เป็นครั้งคราว จะได้มีอะไรทำเล่นๆกัน
    น่าจะมีกิจกรรมมาเป็นระลอกๆนะคะ อย่างเช่นพอถึงเทศกาลอะไรก็ให้วาดรูปตามหัวข้อ
    ประมาณนั้น แล้วนำมาโชว์กัน >___<b ฝึกฝีมือพวกเราไปด้วย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ =MwM= อ่านกระทู้
    หนูฝัน... ค คาแรคเตอร์นี้มัน... เพื่อนนางเอกนี่นา !
    5 5 55 5555 5

/me กลิ้งออกนอกกระทู้อย่างไว

ปล. 167 เลยเรอะ นี่เธอม.3 สินะ ?
    เรื่องความสูงโทษพ่อหนูเถอะ - - (ม.3 ค่ะ)
    ห๊ะ เพื่อนนางเอก !!?? ดีใจอ่ะ อย่างน้ิอยก็ไม่ใช่ตัวผ่านกล้องหรือตัวละครที่ออกมาแล้วตายเลย >_<
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย GoodDreamMyBlue : 2nd January 2012 เมื่อ 18:58

39. รายชื่อสมาชิกจำนวน 14 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,103

น่าสนดีนะครับ ควรมีกิจกรรมทำร่วมกันบ้าง เป็นครั้งคราว จะได้มีอะไรทำเล่นๆกัน

41. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

The misled...
    ห้องทำงานในบ้านตัวเอง...
    กล่าวขอบคุณ
    483
    ได้รับคำขอบคุณ: 554
    คนแรกประเดิมเลยสินะ
    สูงกว่าเราอีกแหะ..

43. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    484
    ได้รับคำขอบคุณ: 361
    Bloody New Year ครับบบบ (มาสวนกระแสฮาๆ) *SC

โต๊ะทำงาน คุณ nishinomiya นี่บ่งบอกถึงการเป็นนักวาดเลยแหะ

[IMG][/IMG]
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BloodWar : 2nd January 2012 เมื่อ 18:09
    CPU: Intel I7-7700K MB: Gigabyte Z270X Ultra Gaming RAM: Corsair Vengeance LED 16GB 3000MHz GC: MSI GTX 960 gaming 2G CASE: Cooler master Masterbox 5

45. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,092
    หนูฝัน... ค คาแรคเตอร์นี้มัน... เพื่อนนางเอกนี่นา !
    5 5 55 5555 5

/me กลิ้งออกนอกกระทู้อย่างไว

ปล. 167 เลยเรอะ นี่เธอม.3 สินะ ?

47. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Nishinomiya
    กล่าวขอบคุณ
    2,327
    คุณฝันอย่างน่ารักอ่ะ !!! คาเร๊คเตอร์ก็ดูใสๆ ดีนะ !! โว้วว !! คาร์แร๊คเตอร์แบบนี้ต้องนางเอกสิ !!! โธ่ !!!!!!!!!!!!!!!!!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nishinomiya : 2nd January 2012 เมื่อ 19:40

49. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Tags for this Thread