ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 117 จากทั้งหมด 161 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 1767107115116117118119127 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 2,901 ถึง 2,925 จากทั้งหมด 4001
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    ^
    ^
    ^
    เส้นสวยมีน้ำหนักดีจัง ถมดำใช้ภู่กันปลายแหลมกับหมึกอินเดียนอิงค์ดีกว่าเนาะ

ใช้พิกม่าถมดำเมื่อยตายเลย

ปล.อยากเล่น Dragon Dogma

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

The misled...
    ห้องทำงานในบ้านตัวเอง...
    กล่าวขอบคุณ
    483
    ได้รับคำขอบคุณ: 554
    ใช้ ปากกาพู่กัน ไม่ก็ มารค์เกอร์สีดำ ตราม้าก็ได้นะ(หัวใหญ่ระวังหน่อย) ใช้่ถมดำพื้นที่ใหญ่ๆได้ดีเลย
    แต่ถ้าพวกถมเส้นผม หรือ แต่งฉาก ใช้ปากกาพู่กัน ไม่ก็ พู่กันเบอร์0 ฝนขนแปรงให้เล้กอีกหน่อยก็ พอดีละ

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

o<-<
    กล่าวขอบคุณ
    609
    ได้รับคำขอบคุณ: 888
    กล้องโดนแม่ยึด เลยวาดใน Photoshop ซะเลย
    ถ้าภาพใหญ่ไปขออภัย

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Nishinomiya
    กล่าวขอบคุณ
    2,327
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,834
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ snow อ่านกระทู้
    เห็นว่ามีกิจกรรม วาดสาวคอซอง เลยวาดมาร่วม พึ่งร่วมกิจกรรมครั่งแรกอิอิ (คงร่วมได้นะค่ะพึ่งมาใหม่ยังไม่ค่อยรุ้อะไร อิอิ )

ตอนนี้กำลังวาดมังงะเล่นๆอยู่ได้20กว่าหน้าละ เรื่อง ยัยมารร้าย Devil Girl อิอิ ตอนนี้ติดเรื่องถมดำอยู่ปกติใช้ปากกาพิกม่าถมดำอยู่กว่าจะเสร็จนานมากใครพอมีเทคนิคหรืออุปกรณ์ไรช่วย
    ขอคำแนะนำด้วยนะค่ะ สุดท้ายนี้ขอให้โชคดีในการสอบ อิอิ

ขอบคุณมากค่ะสำหรับคำแนะนำเดียวจะลองทำตามนะ
    v
    v
    v
    ศัตรู ศัตรู ศัตรู ศัตรู ศัตรู ศัตรู ศัตรู!!!
    เห็นแล้วเจ็บๆใจพอสมควรโอ๊ยย !! เค้าวาดไปขนาดนั้นแล้ว !! แต่ทำไมๆๆ.... ทำไมเรายังคิดพล๊อตเจ๋งๆไม่ออกเลย !!!???(ทำไม !!!????)
    จากเท่าที่ดูนะครับ.. เจ๋งมากเลย เรื่องลายเส้น.. แต่ว่ามีฉากหลังที่ดูแล้วบางตาไปนะครับ(ก็เค้ายังวาดไม่เสร็จนี้ว๊อยย !?) แล้วก็เรื่องเส้นตีกรอบครับ.. เส้นกรอบกับเส้นตัวการ์ตูนมันดูหนาเท่ากันเลย... มันเลยทำให้ภาพตัวการ์ตูนไม่เด่น... ควรจะให้เส้นกรอบหนากว่านี้.. นิดนึงนะครับ = w=
    ...........................................................................................................
    ...........................................................................................................
    หาจุดอ่อนไม่เจอละ !!??? เจ็บใจ !!!!?? โอ้ยย !!

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ snow อ่านกระทู้
    ขอบคุณค่ะได้ความรู้เพื่มมากเลย อย่ามองเราว่าเป็นศัตรูเลยค่ะเราแค่ยากให้คนที่ได้อ่านการตูนที่เราแต่งมีความสุขแค่นั่น ไม่ได้แข่งกับใคร
    ลึกซึ้ง !!!
    ถึงคุณไม่ได้แข่งแต่ผมถือว่าแข่ง... เพราะมันเป็นเหมือน..
    ตัวขับเคลื่อนให้ผมก้าวไปข้างหน้าได้...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nishinomiya : 26th July 2012 เมื่อ 21:20

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    372
    ได้รับคำขอบคุณ: 354
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nishinomiya อ่านกระทู้
    ศัตรู ศัตรู ศัตรู ศัตรู ศัตรู ศัตรู ศัตรู!!!
    เห็นแล้วเจ็บๆใจพอสมควรโอ๊ยย !! เค้าวาดไปขนาดนั้นแล้ว !! แต่ทำไมๆๆ.... ทำไมเรายังคิดพล๊อตเจ๋งๆไม่ออกเลย !!!???(ทำไม !!!????)
    จากเท่าที่ดูนะครับ.. เจ๋งมากเลย เรื่องลายเส้น.. แต่ว่ามีฉากหลังที่ดูแล้วบางตาไปนะครับ(ก็เค้ายังวาดไม่เสร็จนี้ว๊อยย !?) แล้วก็เรื่องเส้นตีกรอบครับ.. เส้นกรอบกับเส้นตัวการ์ตูนมันดูหนาเท่ากันเลย... มันเลยทำให้ภาพตัวการ์ตูนไม่เด่น... ควรจะให้เส้นกรอบหนากว่านี้.. นิดนึงนะครับ = w=
    หาจุดอ่อนไม่เจอละ !!??? เจ็บใจ !!!!?? โอ้ยย !!
    ขอบคุณค่ะได้ความรู้เพื่มมากเลย อย่ามองเราว่าเป็นศัตรูเลยค่ะเราแค่ยากให้คนที่ได้อ่านการตูนที่เราแต่งมีความสุขแค่นั่น ไม่ได้แข่งกับใคร

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,473
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,333
    ไร้ซึ่งคู่แข่ง ก็ไร้การพัฒนาอย่างรวดเร็ว

อย่างเบจิต้ากลายเป็นซุปเปอร์ไซย่าได้ ก็เพราะหงอคงเป็นซุปเปอร์ไซย่าได้ก่อน 5555

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

TAMe.Taylor Swift
    กล่าวขอบคุณ
    207
    ได้รับคำขอบคุณ: 386
    ข้างบนเก่งจัง

Ep1 องครักษ์ ของ องค์หญิง จะพยายามให้มีหลาย Ep นะงับ

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

デュラララ!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,479
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,468
    http://sketch.odopod.com/sketches/630421/edit

เล่นๆว่างๆ ^___^

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

CN:LowerLay
    กล่าวขอบคุณ
    6,388
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,759
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kkung อ่านกระทู้
    ไร้ซึ่งคู่แข่ง ก็ไร้การพัฒนาอย่างรวดเร็ว

อย่างเบจิต้ากลายเป็นซุปเปอร์ไซย่าได้ ก็เพราะหงอคงเป็นซุปเปอร์ไซย่าได้ก่อน 5555

เรามารอซุ่มเงียบ แล้วเปิดตัวอย่างยิ่งใหญ่กันเถอะ

อิจฉา ว๊ากกกก @snow โหดมากกกกกกกกกกกก
    BETTER THAN YOU

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบ"วาด"เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,103
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,328
    FC HapPyFridaY

น้อง Hazard (พยายามคิดๆตัวละครอยู่)

คือๆๆๆๆว่าๆๆๆๆ มันคาใจผมมานานแล้วหละครับ ไม่ได้พูดสักที คือ ผมคิดว่าสะโพกของตัวละครคุณ Jdongseng มันไม่ค่อยเข้ากับตัวละครอ่ะครับ ซึ่งผู้ชายสะโพกแบบเรียบๆก็โออยู่ เท่ดีอยู่ แต่ผู้หญิงควรขยายสะโพกออกมาอีกหน่อย โดยเฉพาะตัวละครที่ดูมีอายุ(สาวๆ)อะไรประมาณเนี้ยครับ //บ่นไปเรื่อย

v
    v

คือๆๆ ผมว่าขาสวยแล้วฮะ ขยายแค่สะโพกให้ดูมีสัดส่วนก็น่าจะโอแล้วนะครับ !?
    v
    v
    v
    ===============แบบนั้นก็โอนะครับ ดีเซ็กซี่ดี (ในความคิดจากจิตสำนึก !!)คือจริงๆไม่ต้องใหญ่ขนาดนั้นกะได้ครับ ผมว่ากะขนาดเอาตามความเหมาะสมดีกว่า(แล้วแต่จะคิดอ่ะครับ)แต่ปกติแล้วของสาวๆสะโพกแคบแล้วมันดูไม่เหมือนสาวอ่ะครับ เพราะฉะนั้นขยายสักหน่อยก็จะดีมากเบยยยยย...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย HapPyFridaY : 27th July 2012 เมื่อ 16:10
    ผีไม่น่ากลัวอย่างที่คิดWhispering///////พูดคุย FACEBOOK

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

::DESTINY PLANT::
    กล่าวขอบคุณ
    387
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,281
    ^
    ^
    ^
    ^
    คือ คือ คือเรามีปัญหากะการวาดตัวละครหญิงค่ะ ตอนนี้กำลังพยายามแก้ไขอยู่ เพราะเคยมีเพื่อนบอกว่าเราวาดผู้หญิงขาใหญ่ เลยกลายเป็นว่าวาดขาเล็กลง แล้วสะโพกมันเล็กลงไปด้วย T^T กลายเป็นช่วงบนหัวโตช่วงล่างเล็กเหมือนผู้ชาย ToT

เดี๋ยวเอารูปที่วาดล่าสุดมาให้ดูนะคะว่าโอรึเปล่า?

--------------------

ไม่ทันแล้วค่ะ พวกนี้ลงเส้นจริงไปหมดแบ้ว... เอาไว้รอบหน้าแล้วกัน ยังเหลืออีกหลายรุปที่แค่วาดเส้นดินสอไว้
    เอาให้ใหญ่แบบในนี้เลยเหรอ? --->http://www.creativeuncut.com/gallery...s-levelup.html

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kkung อ่านกระทู้

snow มาโหดขริงๆ
    ตาร้อนวูบวาบเลย หูยยยยยย

EDIT::
    เอางานคั่งค้างมาลงค่ะ

ศิลปินเม้าท์หนูขอเอางานกากมาแปะ (=w=)v

เป็นตัวที่ลงสียากมาก เพราะส่วนประกอบเยอะ สัดส่วนแปลกๆ เพราะมัวแต่ตั้งใจตัดเส้นลบเส้นอยู่นั่นแหละ
    ไม่ดูเลยว่ารูปร่างมันโอเครึเปล่า = = (คนก่อนหน้านี้แลดูดีกว่าเยอะ)

งี้ล่ะ คนแรกๆ มักวาดไม่สวย พอวาดไปวาดมาหลังๆ มันจะดูดีกว่า ฮ่าๆ (วาดคนแรกๆ แต่ลงสีทีหลัง เพราะคะแนนพิศวาทไม่เยอะ =..=)

ว่าแต่...เมื่อไหร่มันจะครบ 7 คู่นะ orz (14 คน จอร์จ!!)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Jdongseng : 27th July 2012 เมื่อ 14:56

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 14 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Aviation/Sci-fi/Astronomy
    Observable Universe.
    กล่าวขอบคุณ
    1,920
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,338
    แปะก่อนนอน

น้องหยาด & น้อง Erieye

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Belkan-War : 27th July 2012 เมื่อ 01:00
    " Fortune favors the bold.."

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    374
    ได้รับคำขอบคุณ: 524
    วาดไม่ค่อยเป็นอ่ะ เลยลองทับเส้นใน Sai ดูผลปรากฎว่าเป็นแบบนี้
    สีก็ลงมั่วๆไปหน่อย

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 17 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Nishinomiya
    กล่าวขอบคุณ
    2,327
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,834
    Sc Nishinomiya
    ย้าาาาก !!!

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Lazy Soldier
    กล่าวขอบคุณ
    1,025
    ได้รับคำขอบคุณ: 603
    ในนี้คับ
    https://www.facebook.com/kunnusasoin/photos
    พอดีเยอะไปนิส เลยเอามาลงให้ดูไม่ไหว(ขี้เกียจ= =") แถวล่างๆนะ จะมีรูปที่ผมวาดอยู่จะใส่ลายเซ็น Gasai Yuno ทุกรูปที่ผมวาดนะ

30. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,679
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    แวะมาแปะแล้วก็ วิ่งหนีไป!!

32. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,092
    ได้รับคำขอบคุณ: 771
    อ๊ากกกกก !!
    PS ผมเสียชีวิตซะแล้วว --***
    ใครมีแหล่งโหลดแบบใช้ได้ตลอดชีวิตมั้ยครับ ?? ด้วยความเคารพ ขอบคุณ _ _ll

กล่าวขอบคุณ
    708
    ได้รับคำขอบคุณ: 517
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ =MwM= อ่านกระทู้
    อ๊ากกกกก !!
    PS ผมเสียชีวิตซะแล้วว --***
    ใครมีแหล่งโหลดแบบใช้ได้ตลอดชีวิตมั้ยครับ ?? ด้วยความเคารพ ขอบคุณ _ _ll
    ผมมี CS3 แบบ Portable อยู่
    http://www.mediafire.com/?88h3xtoeupj1mi9
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Archios : 29th July 2012 เมื่อ 00:28

35. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบ"วาด"เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,103
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,328
    FC HapPyFridaY

หมาที่บ้านฮะ !
    ผีไม่น่ากลัวอย่างที่คิดWhispering///////พูดคุย FACEBOOK

37. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,092
    ได้รับคำขอบคุณ: 771
    "ถ้าจะวาดก็วาดให้ดีกว่านี้หน่อยไม่ได้รึไงยะ !!"

วาดไม่ออก โดนดุเลยแฮะ -.-

39. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    284
    ได้รับคำขอบคุณ: 240
    ใครดูหนังเรื่องนี้แล้วบ้างง ?? 5555

41. รายชื่อสมาชิกจำนวน 15 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เลิกไปแล้วอ่ะ แหะๆ

デュラララ!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,479
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,468
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mal2iiks อ่านกระทู้
    ใครดูหนังเรื่องนี้แล้วบ้างง ?? 5555
    ผมได้ A นะ 555555

น่ากิน
    V
    V
    V
    V
    V
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย XBOX_PSP : 29th July 2012 เมื่อ 21:19

เด็กคุณBlitzค่ะXD
    กล่าวขอบคุณ
    324
    ได้รับคำขอบคุณ: 322

ลองวาดในคอม เมาส์ หนูเองฮ๊า งานค่อนข้างเผา -//-

45. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 527
    รูปนี้โคตรจะภูมิใจเลยครับ

แต่ชอบแบบกลับหัวมากกว่า

47. รายชื่อสมาชิกจำนวน 16 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Tags for this Thread