ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Aviation/Sci-fi/Astronomy
    Observable Universe.
    กล่าวขอบคุณ
    1,920
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,338

Post น่ากลัว! แอร์บัส A380 การบินไทย ตกหลุมอากาศ เจ็บกว่า 20 คน

วันนี้(30 ส.ค.) มีรายงานข่าวว่า นายโชคชัย ปัญญายงค์ รองกรรมการผู้อำนวยการอาวุโสฝ่ายการพาณิชย์ บมจ.การบินไทย (THAI) เผยว่าเมื่อเวลา 11.50น. เครื่องบินโดยสารของการบินไทยเที่ยวบินที่ TG 600 ใช้เครื่องบินแอร์บัส A380 ออกจากกรุงเทพ มุ่งหน้าฮ่องกง

เครื่องบินแอร์บัส A380 การบินไทย ตกหลุมอากาศ เจ็บกว่า 20 คน

โดยก่อนที่เครื่องจะร่อนลงจอดเกิดสภาพอากาศแปรปรวนทำให้เครื่องบินตกหลุมอากาศ ซึ่งนักบินได้เปิดสัญญาณให้คาดเข็มขัด แต่มีผู้โดยสารบางคนที่ยังไม่ได้คาดเข็มขัด ส่งผลให้มีผู้บาดเจ็บประมาณ 20 คน โดยมีผู้ได้รับบาดเจ็บหนักที่สุดเป็นลูกเรือ 1 คนที่ไหปลาร้าหัก ซึ่งอยู่ระหว่างรักษาตัวที่โรงพยาบาล ส่วนเครื่องบินแอร์บัส A380 ลำดังกล่าวจะบินกลับมาที่สนามบินสุวรรณภูมิเพื่อตรวจสอบเครื่องยนต์และอะไหล่ที่อาจจะหลุดหายไปในช่วงเกิดอุบัติเหตุต่อไป

เครื่องบินแอร์บัส A380 การบินไทย ตกหลุมอากาศ เจ็บกว่า 20 คน เครื่องบินแอร์บัส A380 การบินไทย ตกหลุมอากาศ เจ็บกว่า 20 คน เครื่องบินแอร์บัส A380 การบินไทย ตกหลุมอากาศ เจ็บกว่า 20 คน

Credit : Mthai

-------------------------------

นั่งเครื่องบิน หากไม่ได้ลุกไปห้องน้ำ อย่าลืมรัดเข็มขัดไว้เสมอครับ เพราะอะไรก็เกิดขึ้นได้ โดยเฉพาะหลุมอากาศ
    " Fortune favors the bold.."

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    ไม่ต้องรัดเข็มขัดตลอดเวลาก็ได้ แค่ตอนเค้าประกาศก็พอ= =!

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ theaop001 อ่านกระทู้
    ไม่ต้องรัดเข็มขัดตลอดเวลาก็ได้ แค่ตอนเค้าประกาศก็พอ= =!
    หลุมอากาศมันมาไม่บอกหรอกครับ นั่งๆอยู่อาจจะวูบได้

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ earrupz อ่านกระทู้
    หลุมอากาศมันมาไม่บอกหรอกครับ นั่งๆอยู่อาจจะวูบได้
    - -+อ่านดีๆกับตันประกาศอยู่นะ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ theaop001 อ่านกระทู้
    - -+อ่านดีๆกับตันประกาศอยู่นะ
    ไม่ได้หมายถึงเคสนี้ หมายถึงครั้งอื่นและครั้งแต่ไป บางลำก็ไม่ได้บอกเรา

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846
    ตอนนั้นบินไปเชียงใหม่แต่นี้นกแอร์ครับ อีกห้าสิบเมตรจะลงจอดกัปตันหน้าจะรีบลงรันเวย์ให้เร็วที่สุด เค้าเลยลดระดับเครื่องให้เร็วกว่าเดิมครับ(เหมือนกับเล่นไวกิ้งยังไงยังงั้นเลยครับ) ร้องกันทั้งลำ
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

$treetWear
    กล่าวขอบคุณ
    311
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    เม้นบนเอาซะผมนึก เหตุการณ์ออกเลย 555 ไวกิ้ง
    I don't give a fuck because i'm rudeboy B)

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    Denver, Colorado, United States
    กล่าวขอบคุณ
    3,027
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,922
    1
    ทางที่ดีรัดไว้ดีกว่า เวลาจะลุกไปฉี่ไปขี้ค่อยถอดครับ
    เพราะบางที่กัปตันก็บอกไม่ได้ทุกครั้ง เที่ยวที่ผมขึ้นตกหลุมอากาศเป็นสิบครั้ง
    กัปตันก็หุบปากไม่ได้พูดอะไรซักแอะ ไม่ได้ตกค่อยๆด้วยนะครับ หัวทิ่มหัวตำกันไป
    สายการบินอะไรไม่บอกละกัน
    แนะนำให้ทำส้วมแบบมีเข็มขัดนิรภัยด้วย

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    913
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    พ่อผมเคยบอกว่า ถ้าเรานั่งส้วมอยู่บนเครื่องบินแล้วตกหลุมอากาศ จะสบายท้องมาก เพราะอุจจาระจะร่วงออกมาหมด 55555 ไม่รู้ว่าเหตุการณ์จริงจะเป็นยังไงเนอะ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: