ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

เวลาที่ว่าง....เปล่า....
    กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 185

ถามปัญหาจอดับครับ

ไม่รู้ว่าคอมเป็นไรครับ เล่นๆไปสักพักจอก็ดับไปเอง ทั้งๆที่เคื่องยังทำงานอยู่ และไฟที่จอก็แสดงสถานะว่าเปิดอยู่เหมือนกัน แต่พอปิดจอแล้วเปิดใหม่ก็ดีเหมือนเดิมครับ แรกๆไม่รู้ พอดับก็รีเช็ตเครื่อง แต่หลังๆเริ่มสังเกตุ เป็นมา3วันแล้วครับ บ่อยมาก เปิดไม่ถึงชั่วโมงก็ดับ ลองเช็คสายไปดูแล้วก็ไม่มีสายไหนหลวม ใครเคยเจอแบบนี้บ้างครับ

กว่าจะได้นะ...
    กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    อาการแบบนี้เคยเป็นครับจอดับแต่เสียงออกหมดแล้วสักพักติดเองผมเลยเอาการ์ดจอไปเครมกลับมาหายได้2วันเป้นอีกทีนี้ซื้อจอใหม่เลยครับหายขาดเลยสรุปเป็นที่จอเมื่อก่อนใช้จอCRTครับพอเปลี่ยนLEDหายเลยของท่านลองเปลี่ยนการ์ดจอดูก่อนครับอาจหาย

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

พิมพ์ภาษาไทยผิดอยู่เรื่อย
    พืษณุโลก/LA/Tokyo
    กล่าวขอบคุณ
    2,108
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,794
    สายสัญญาณไม่ดีหรือเปล่าครับ ถ้าใช่ ให้ลองหาสาย VGA ดีๆมาเลย ถ้าจอและตัวคอมมี DVI หรือ HDMI ก็แนะนำให้ใช้สายพวกนี้

สายถูกๆ จะนำสัญญาณไม่ดี ความละเอียดไม่จับให้เอง เลือกแบบสุ่มๆ เคยใช้สายถูกๆเส้นละไม่กี่สิบบาทแย่มาก พอใช้พวกราคาร้อยๆกว่า พวก Dtech อะไรงี้ ไม่มีปัญหาเลย สีก็ไม่เพี้ยน จอไม่ดับ สัญญาณจับเอง ถ้าเป็นสายสัญญาณที่เป็น Digital พวก DVI, HDMI จะดีกว่าสาย VGA ครับ (ไม่แนะนำให้ใช้แปลงข้ามระหว่าง Analog กับ Digital เช่น VGA to HDMI ผมไม่แนะนำ แนะนำให้เป็น DVI > HDMI หรือสลับกัน อันนี้โอเค)

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: