ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    QWER Gaming, DOTA2
    กล่าวขอบคุณ
    190
    ได้รับคำขอบคุณ: 185

หาสมาชิกเข้าทีมดอท2ครับบ

สวัสดีครับ ตอนนี้ผมกำลังทำทีมอยู่ ชื่อว่า QWER Gaming ตอนนี้กำลังมองหาผู้เล่นดีๆซักคนมาร่วมทีม
    ตำแหน่งที่ต้องการคือ Solo Mid
    คุณสมบัติ (อ่านหน่อยนะครับ เจอหลายคนบอกเล่นเป็นๆสุดท้ายเละครับ )
    1.มีความสามารถในการเล่น Timbersaw, Queen of Pain, Puck , DK, Strom Spirit, SF และอื่นๆ
    2.ดูการแข่งขันและศึกษารีเพลนิดนึงๆ
    3.อย่าอีโก้สูง ทีมมาเป็นอันดับ1 ไม่ใช่ตั้งตนเป็นศูนย์กลาง
    4.กดดันเลนได้ดี อ่านเกมได้ เดินแก้งเป็น
    5.อายุ 15-18 เพราะจะได้คุยกันง่ายๆ
    6.มีไมค์ มีSkype
    7.มีวินัย ตรงต่อเวลา หากไม่ว่างให้บอก
    สนใจก็ลองแอดมาคุยกันครับ id : bbkbigza, ชื่อในเกม : Silver-
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Spy_The_Hell : 15th December 2013 เมื่อ 17:26
    DOTA 2

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Kaneki ken
    กล่าวขอบคุณ
    691
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,621
    อยากมีทีมมั้งจัง

เล่นคนเดียวซะส่วนใหญ่ ไม่เคยเล่นเป็นทีมเลย

กลัวทำทีมเสีย*-*

แต่ เล่นได้ ก็หลายตำแหน่ง อยู่

ประสบการ dota2 2800 ช.ม.+

กล่าวขอบคุณ
    190
    โห่วว สนใจมั้ยครับบบ -0-
    DOTA 2

ดูเมะไปวันๆ
    กล่าวขอบคุณ
    286
    ได้รับคำขอบคุณ: 737
    Blog Entries
    1
    เล่นได้แต่ไม่ค่อยเก่งแต่ก็อยากช่วยครับ สู้สู้ครับป๋ม!!!!
    จัดผมที่ยุ่งๆน่ะ -////- 

กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 955
    OODKUNGZX55 แอดมาได้ ชื่ออาจจะกากแต่เล่นไม่กากนะครับ 55+
    ป.ล.ตัวเก่าโดนแบนเลยใช้ตัวนี้เล่นก่อนนะ
    Lee Da Hae So Beautiful >-<

✦ CIRI ✦
    กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 769
    เล่นเป็นทีมน่าสนแหะ แต่ไม่รู้จะเล่นได้ป่าว

ก็อยากช่วยเท่านั้นครับ 5555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ScorpionzZ : 1st September 2013 เมื่อ 01:44
    .:: I5-3570 P8Z77-V LX G.Skill Sniper 8 Gb Gigabyte GTX960 XFX Pro 650w ::.

ขอมือเธอหน่อย
    กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 606
    MaryJane[TH] ผมเล่นคนเดียวมานานแล้วครับ เล่นได้ทุกสาย ถนัดสุดคือ carry assassin ครับ

Metal Rock
    กล่าวขอบคุณ
    1,040
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,811
    1
    ผมไม่รู้ว่าผมเก่งหรืออีกทีมอ่อนครับ เพราะผมเล่นเกมนี้ได้ 5 วัน วันล่ะ ตา 2 ตาครับ หลังจากที่เลิกเล่น DOTA1 ไปนานแสนโครตจะนาน ฝีมือก็ประมาณรูปอ่ะครับ

ท่าผมเล่น Gank ผมจะไป mid แล้ว ward ไล่แก๊งแค่นั้นแหละมีพวก หายตัว ก็ Dust เลยไล่ Gank สบาย ตามรูปอ่ะน่ะครับ บางด่านที่ตายเยอะๆเพราะเสียสละครับ เปิดก่อน แล้ว tank ให้จนตายเพราะท่าไม่ทำแบบนี้ แพ้ครับ เพราะทีมกระจอกมาก(แค่บางเกมน่ะครับ)

จริงๆมันมี Beyond Godlike หลายรูป แต่ในรูป hero มันซ้ำกันเพราะบางทีเล่นตัวหนึ่งบางที 2-3 ตา (เพราะบางทีทีม*****ไม่เลือกสตั้นผมเลยต้องมานั้งเล่น Tiny ให้มัน)มันซ้ำกันผมเลยไม่เอามาลง ส่วนมากผมเล่นไล่ฆ่าฆ่าแมรงทั้งเกมหลายตาที่ผมลืม save ภาพไว้ครับภาพเลยมีน้อยหน่อย ภาพอื่นก็ hero ก็ซ้ำกัน แต่เป็นคนล่ะตากันผมเลยไม่เอามาลงเดียวมันจะเยอะเกินไป

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Ibanez : 1st September 2013 เมื่อ 02:00

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    190
    ใครสนใจแอดผมเลยนะครับ แก้ไขข้อความแล้ว -0-
    DOTA 2

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 111
    ผมเล่น carry อ่ะกรรม ตำแหน่งทีมของผมก็ไม่นิ่งเช่นกัน สนใจซ้อมทีมแอดมาได้ครับ tup25336444 :FeRlUcI; นะครับ 55555

กล่าวขอบคุณ
    764
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,396
    1
    อยากมีทีมอยู่เหมือนกันครับแต่อยากได้ทีมที่สบายๆ แต่ทีมนี้ค่อนข้างยากสำหรับเพื่อนผมและผม แหะๆ
    เป็นกำลังใจฮ่ะ

ปล. Support Only To me >.>

Do it now.
    กล่าวขอบคุณ
    316
    ได้รับคำขอบคุณ: 260
    อายุไม่ถึงอะนะ ; w ;
    ประสบการณ์ 500 ชั่วโมง -3-
    สนใจ ตามด้านซ้าย
    Do it now.Sometimes later become never.

กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    ถนัด solo mid ครับ แอดมาได้ steam: nitipo2540

กล่าวขอบคุณ
    2,115
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,017
    ชื่อ เกาทัณฑ์ ครับสนใจแอดมาได้ครับ

สมาชิกไร้ค่า
    ตรงไหนก็ได้ มีมากกว่านั้นก็ลองเสนอมา
    กล่าวขอบคุณ
    439
    ได้รับคำขอบคุณ: 498
    อ่านผิดนึกว่า Hard carry -0- ถ้าฮารดแครี่ผมสนใจนะเนี่ย ผมถนัดตำแหน่งนี้

กล่าวขอบคุณ
    190
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Jokibuy อ่านกระทู้
    อ่านผิดนึกว่า Hard carry -0- ถ้าฮารดแครี่ผมสนใจนะเนี่ย ผมถนัดตำแหน่งนี้
    มาลองก็ได้นะครับ ผมลังเลอยู่ว่าจะเล่น carry ดีมั้ย -0-
    DOTA 2

ชื่อน้ำตาลแล้วดีใจจัง
    กล่าวขอบคุณ
    732
    ได้รับคำขอบคุณ: 576
    เล่นได้ทุกตำแหน่งครับ ยกเว้นพวกที่ใช้สกิลเยอะ แต่แปลกเล่น invoker ได้ แต่ตายโคตรเยอะ
    ประสบการณ์ 900 ชม + แต่ที่ผมทำไม่ค่อยได้คือ ลากครีป ward ก็พอได้

satsawat7925 ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย satsawat7925 : 1st September 2013 เมื่อ 10:29

กล่าวขอบคุณ
    190
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ satsawat7925 อ่านกระทู้
    เล่นได้ทุกตำแหน่งครับ ประสบการณ์ 900 ชม + แต่ที่ผมทำไม่ค่อยได้คือ ลากครีป

satsawat7925 ครับ
    ตำแหน่งไหนครับ supp? คนอื่นๆเดี๋ยวผมแอดไปนะครับซักบ่าย1-3 ตอนนี้มันทำธุระ -0-
    DOTA 2

Raimon Eleven!!!
    กล่าวขอบคุณ
    2,487
    ได้รับคำขอบคุณ: 243
    2
    gunkun444 แอดมาก็ได้นะครับเล่นคนเดียวเหงา -0-
    ผมชอบเล่นพวก support ไม่ก็ตัว gank อ่ะครับเช่น Pudge กับ Invoker อ่ะครับ 2 ตัวนี้ชอบเล่นที่สุดละ
    ติดตามผลงานของผมได้ที่นี้ครับ - Youtube -

สมาชิกไร้ค่า
    ตรงไหนก็ได้ มีมากกว่านั้นก็ลองเสนอมา
    กล่าวขอบคุณ
    439
    ได้รับคำขอบคุณ: 498
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Spy_The_Hell อ่านกระทู้
    มาลองก็ได้นะครับ ผมลังเลอยู่ว่าจะเล่น carry ดีมั้ย -0-
    ถ้างั้นแอดผมตามลายเซ็นเลยครับ เรื่อง hard carry ไม่ต้องห่วงครับ เพราะผมก็ชอบถูกบอกตลอดว่าเกิดไว เพราะผมเป็นคนฟาร์มเนียน แต่ขึ้นอยู่กับว่าทีมจะยื้อเกมให้ได้หรือป่าวเท่านั้นครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Jokibuy : 1st September 2013 เมื่อ 17:01

กล่าวขอบคุณ
    190
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Jokibuy อ่านกระทู้
    ถ้างั้นแอดผมตามลายเซ็นเลยครับ เรื่อง hard carry ไม่ต้องห่วงครับ เพราะผมก็ชอบถูกบอกตลอดว่าเกิดไว เพราะผมเป็นคนฟาร์มเนียน แต่ขึ้นอยู่กับว่าทีมจะยื้อเกมให้ได้หรือป่าวเท่านั้นครับ
    ทักไปล่ะครับ ผมชื่อ JKz นะ -0-
    DOTA 2

I am CoLLiinZ
    กล่าวขอบคุณ
    132
    ได้รับคำขอบคุณ: 141
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ibanez อ่านกระทู้
    ผมไม่รู้ว่าผมเก่งหรืออีกทีมอ่อนครับ เพราะผมเล่นเกมนี้ได้ 5 วัน วันล่ะ ตา 2 ตาครับ หลังจากที่เลิกเล่น DOTA1 ไปนานแสนโครตจะนาน ฝีมือก็ประมาณรูปอ่ะครับ

ท่าผมเล่น Gank ผมจะไป mid แล้ว ward ไล่แก๊งแค่นั้นแหละมีพวก หายตัว ก็ Dust เลยไล่ Gank สบาย ตามรูปอ่ะน่ะครับ บางด่านที่ตายเยอะๆเพราะเสียสละครับ เปิดก่อน แล้ว tank ให้จนตายเพราะท่าไม่ทำแบบนี้ แพ้ครับ เพราะทีมกระจอกมาก(แค่บางเกมน่ะครับ)

จริงๆมันมี Beyond Godlike หลายรูป แต่ในรูป hero มันซ้ำกันเพราะบางทีเล่นตัวหนึ่งบางที 2-3 ตา (เพราะบางทีทีม*****ไม่เลือกสตั้นผมเลยต้องมานั้งเล่น Tiny ให้มัน)มันซ้ำกันผมเลยไม่เอามาลง ส่วนมากผมเล่นไล่ฆ่าฆ่าแมรงทั้งเกมหลายตาที่ผมลืม save ภาพไว้ครับภาพเลยมีน้อยหน่อย ภาพอื่นก็ hero ก็ซ้ำกัน แต่เป็นคนล่ะตากันผมเลยไม่เอามาลงเดียวมันจะเยอะเกินไป

แหม่ โดนัท เล่นแค่ 5 วัน Godlike เยอะเชียวนะตัวเทอ ลองมาระดับเวล 100+ Win 700+ สิจ้ะ จะเจอของหนักจิง

ปล. แวะมาดันให้ จขกท ละกันคัรบ ส่วนตัวไม่ชอบสังกัดแบบจิงจัง แต่ถ้าเจอทักกันได้นะ (ノ・益・)ノ ︵ Co||iinZ
    INTEL Core i5 3450 @3.10GHz; Ram Kingstonhyper 4 GB 1600 ;VGA XFX 7770 1 GB DDR5 ;Hdd 1 Tb; Psu Coolermaster 750 watts;

กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 305
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ibanez อ่านกระทู้

เวลน้อย win น้อย เล่นใหม่ได้คิลเยอะ จับ hard carry แล้วเกิดง่ายๆ อย่าเพิ่งได้ใจไปครับ เพราะมันจะคู่ผู้เล่นตามจำนวน win และ เลเวล

ลองไปหาอยู่ตี้กับคนเวล 60-70+ หรือwin เยอะๆดูนะครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    สวัสดีครับ Steam ชื่อ PenInw ภาพประกอบไม่มี add มาเลย ถ้าชนะ 1-1 ผมได้ ผมจะเข้าร่วมทีม เล่นได้ทุกตำแหน่ง

กล่าวขอบคุณ
    190
    ดันๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    DOTA 2