ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,477

คิดไงกับพวก ทหาร รังแก รด.

ผมล่ะเบื่อไอพวกทหารคุม รด. มันคิดว่ามันเก๋าหรือยังไง

ตบหัวบ้างล่ะ ถีบบ้างแหละ ผมว่าคนที่ถูกตบถูกถีบมันต้องโมโหและอยากเอาคืนบ้างล่ะ แต่ทำไม่ได้เพราะเดี๋ยวโดนไล่ออก

แล้วคุณคิดยังไงกับพวกนี้ครับ

ทำไมถึงโดนตบ ก็อาทิตย์ก่อนๆ ชื่อเหมือนกันกับลูกครู โดนตบซะงั้น

ทำไมถึงโดนถีบ หน้าตากวนFOOT ก็โดนแล้ว ฮ่าๆ เวรกรรม

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ LoSTe_[DeFronZo] อ่านกระทู้
    เพิ่งเข้าไปเรียนซินะ
    ปี 1 จะจบแล้วครับ อีกไม่ถึง 5 ครั้ง

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Casktura อ่านกระทู้
    ทำไมถึงโดนตบ ทำไมถึงโดนถีบครับ
    ถ้าสองอันนี้ผมไม่รู้ ผมก็ออกความเห็นไม่ถูก
    แต่ผมไม่เคยโดนนะ
    ถ้าโดนก็เป็นลงโทษแบบรวมๆ ไม่รู้ว่าโชคดีรึเปล่า
    อาทิตย์ที่แล้วๆ วันไหนเรียนอยู่ห้องเรียน แล้วครูฝึกไอใส่ ก็มองหน้า ผมโดนตบหัวซะงั้น ฮ่าๆ นั้นคือครั้งแรกที่โดน จากนั้นก็ไม่โดนไรเลย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Gremory อ่านกระทู้
    มีใครบังคับให้สมัครรึปล่าว?? ไม่พอใจคุณก็ขอออกได้ ไม่มีใครบังคับ, พอถึงเวลาก็แค่จับใบดำ-แดง โดนหนักกว่านี้เยอะ เดี๋ยวจะได้เรียนรู้ศัพท์อย่างแรก "ซ่อม" มันเป็นยังไง ได้ร้องไห้กลับไปให้แม่โอ๋ แน่ๆ
    ไม่มีใครบังคับ ผมมาฝึกวิชานักศึกษาวิชาทหาร ไม่ใช่มาให้ทหารซ้อมเล่นไปวันๆซะหน่อย ผมแยกออกว่าไหน หยอก ไหน จริง ไม่ต้องมาสอน

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ar_armed อ่านกระทู้
    รับไม่ได้ก็ออกครับ ไม่ยาก

เขาไม่ได้ขอให้ใครเข้าไปเรียน คุณเข้าไปเรียนวิชาทหาร ไม่ใช่วิชาคุณหนู เขาไม่มาโอ๋คุณหรอก

รอลุ้นใบดำใบแดงเอาก็ได้ครับ ถ้าจะเพิ่มสีสันให้ชีวิต^^ ติดก็ซวยไป แล้วจะย้อนมาคิดว่า"รด.ดีกว่าเยอะ"
    แรงเนอะ คุณเป็นพ่อผมเหรอ มาไล่ผมออก ผมมาเรียนวิชานักศึกษาวิชาทหาร ไม่ใช่มาให้ทหารซ้อม แล้วไอวิชาคุณหนูอะไรนั้นผมไม่ซีเรียส แล้วคุณมาพูดรับไม่ได้ก็ลาออก คุณไปทำเองเถอะ อย่าเกาหลีนะ อยู่แต่ในคีบอร์ดนั้น

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ๏WILD-DOG๏ อ่านกระทู้
    อยู่ศูนย์ฝึกอุบลใช่ป่าวครับ ผมว่าครูฝึกก็ไม่ได้โหดอะไรนิยังไม่เคยเห็นใครโดนตบโดนถีบด้วยซ้ำตั้งแต่เรียนจนจบสามปีละ ยกเว้นจะทำเล่น อันนี้ถึงแน่ คนที่ถึงมือถึงตีนก็เห็นแค่สมภพ กับ ชาญชัย แต่ที่เห็นทำก็ผิดจริงๆ คุณมีอคติอะไรรึเปล่ารึอาจจะไม่เคยเจออะไรอย่างนี้คุณก็อาจจะรับไม่ได้ แต่อยู่ไปซักพักก็ชินแหละครับ ภาคสนามโหดกว่าสิบเท่า
    ของแท้มาเอง ผมอาจจะปีหนึ่งยังรับสภาพไม่ค่อยได้ แต่ผมไม่ได้โดนตบ โดนถีบหรอกนะ แต่ว่าเพื่อนผมโดน ฮ่าๆ ครูสมภพเล่นกับพวกผมประจำและบอกตรงๆเลย ปี1 รุ่นนี้ โครตมึนครับ เลยโดนตบโดนถีบบ่อยก็สมควร แต่หลายคนคงไม่เข้าใจคำถาม ผมแค่ถามว่า คิดไงกับพวกทหาร รังแก รด. ก็ลามไปถึงโน้นเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Price : 2nd September 2013 เมื่อ 19:31

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    100
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ทำไมถึงโดนตบ ทำไมถึงโดนถีบครับ
    ถ้าสองอันนี้ผมไม่รู้ ผมก็ออกความเห็นไม่ถูก
    แต่ผมไม่เคยโดนนะ
    ถ้าโดนก็เป็นลงโทษแบบรวมๆ ไม่รู้ว่าโชคดีรึเปล่า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Casktura : 1st September 2013 เมื่อ 20:10

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

{{Sorry Bro. Ma Bad}}
    กล่าวขอบคุณ
    761
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,002
    เพิ่งเข้าไปเรียนซินะ

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

2019
    กล่าวขอบคุณ
    732
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,747
    Blog Entries
    1
    โอ้ย ผมกะเบื่อเหมือนกันนน อยุปีไรครับ ผมปี1อ่าาา
    เเเต่ของผมดีหน่อยมีเทคนิค คือให้ทหารกินเหล้า เเล้วทหารกะจะเมาพอเมากะให้ นศท.นั่ง ในร่มเเล้วฟังนิทานที่เล่าไป
    {Acer Nitro 5}{ Intel i5-8300H @4.00 GHz}{Ram 8GB @2666}{Nvidia 1050ti}

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    912
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    ไม่ได้คิดไง ผมไม่ได้เรียน

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.:: LIFE ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,876
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,525
    มาเรียนทหารแล้วต้องทำใจครับ (รด มันก็ทหาร แต่มันซอฟท์กว่าทหารจริงๆเยอะ)

ก็อย่างเนี้ยแหล่ะครูฝึก พอเรียนๆไปเรื่อยๆเดี๋ยวก็ชินครับ

ปล.ผมจบปี 3 ไปล่ะ แหม่ สบายจริ๊งงง

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    ก็ ปกติ นิ ผมไม่เห็นว่า มันจะแปลก ตรงไหน ทหาร จริงๆ โหด กว่านี้เยอะ

โดนแค่นี้ ใจแป่ว แล้วหรอ อยู่แค่ ปี 1 เอง

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

DEVGRU
    Denver , Colorado
    กล่าวขอบคุณ
    1,577
    ได้รับคำขอบคุณ: 999
    ชื่อของครูฝึกเหมือนกับชื่อผม ผมเลยโดนหมายหัวก่อนใคร 55555555555555555555

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชิว ชิว กับ ชี วิต...
    กล่าวขอบคุณ
    1,354
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    เราเป็นนักศึกษาวิชาทหาร คือ เราเข้ามาเรียนรู้วิถีชีวิตแบบทหาร

ธรรมเนียมทหารมันก็เป็นแบบนั้นอยู่แล้ว

ปล. รด. ที่เชียงใหม่ ด่า หมอบ กลิ้ง คลุทฝุ่น วิ่ง หนักสุดๆก็ล้างส้วม มีแค่นี้แหละครับ สบายๆ
    Intel Core i5 3570 | Gigabyte HD 7950 OC | Kingston 8GB 1600 | Seasonic M12ii 750W

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

.:: FatBoy Gamer ::.
    Phetchaburi, TH
    กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    ถ้าคิดว่าแค่นี่มันโหดแล้ว รอดูตอนเข้าค่ายครับ ผมผ่านจุดนั้นมาแล้ว หึหึ

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

LIFE IS A GAME
    กล่าวขอบคุณ
    4,723
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,798
    เราตกลงปลงใจมาสมัครเองก็เท่ากับว่ายอมรับในวิถีทหารที่ต้องอดทนทุกสภาพสถานการณ์ และมีระเบียบอย่างที่สุดแล้วทำไมต้องต่อต้านมันล่ะครับ

เรียน รด. นี่ฝึกระดับรากหญ้าไม่เจอทหารเกณฑ์ก็ดีแค่ไหนแล้วครับ ฝึกความอดทนไปเถอะเดี๋ยวก็ชินครับ ลองสมมติว่าถ้ารบจริงๆคุณจะโดนศัตรูซ้อมหนักกว่าครูฝึกอีกด้วยซ้ำแล้วคุณจะทนได้เหรอ

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 503
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ AUSTIN อ่านกระทู้
    เราตกลงปลงใจมาสมัครเองก็เท่ากับว่ายอมรับในวิถีทหารที่ต้องอดทนทุกสภาพสถานการณ์ และมีระเบียบอย่างที่สุดแล้วทำไมต้องต่อต้านมันล่ะครับ

เรียน รด. นี่ฝึกระดับรากหญ้าไม่เจอทหารเกณฑ์ก็ดีแค่ไหนแล้วครับ ฝึกความอดทนไปเถอะเดี๋ยวก็ชินครับ ลองสมมติว่าถ้ารบจริงๆคุณจะโดนศัตรูซ้อมหนักกว่าครูฝึกอีกด้วยซ้ำแล้วคุณจะทนได้เหรอ
    - -" เหอะๆๆๆๆ เจอ ร.ร ผมเเล้วจะเศร้า โดนตบหมวกกระเด้งอะ (ผมโรงเรียนทหาร)

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    Blog Entries
    1
    รด.อ่ะเด็กๆ ไปเกณฑ์น่ะของจริง เค้าจะถีบจะเตะหนักกว่านี้ ปางตายอยู่สองปีจะเอามั๊ยล่ะครับ เค้าให้โอกาสได้ศึกษาเบาๆแล้วอาทิตย์ละครั้ง อาจจะบวอกเพิ่มกรณีมีสอบซึ่งมันไม่ยากเลย ทนๆไปเถอะ ผมก็เรียนมาจนจบได้ไม่เห็นเป้นอะไร อย่าไปมีปัญหาก็พอ เดี่ยวจะเหนื่อย เตือนแล้วนะนั่น ถ้าแค่ภาคที่ตั้งยังไม่รอด ภาคสนามก็เหนื่อยล่ะครับผม
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    ปกติปี 1 เลยครับที่จะไม่เข้าใจและแค้น ปีอื่นโดนก็แค้นครับแต่จะน้อยกว่าเพราะมันจะเริ่มเข้าใจกันแล้ว
    ถามว่าคิดยังไง ตอนปีหนึ่งก็คิดแบบน้องนั่นแหละ แต่พอผ่านมาก็เข้าใจว่ามันเรื่องปกติของชีวิตทหาร(เบากว่าเยอะด้วยซ้ำ)
    และเป็นสิ่งผู้ชายควรเรียนรู้เอาไว้ชีวิตทหารคือชีวิตที่ต้องอดทนเสียสละตรงต่อเวลา

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

-=::_GreaN_::=-
    กล่าวขอบคุณ
    891
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,709
    ผมเรียน ปี 1.ผมเข้าใจนะว่าเจ๊บ บางครั้งก็เปียก เลอะบาง ไรบาง.ผมก็มีโกรธบ้างนะ แต่ต้องยอมรับสภาพ เพราะผมปลงใจมาเรียนเองครับ.

อีกอย่าง ทหารเขาสอนกันแบบนี้อยุ่แล้วครับ ใครผิดก็ลงโทษทุกคน วันแรกๆ ที่มีคนทำผิดไม่ยอมบอกว่าใครทำก็ลุกนั่งกันจนหมดชั่วโมงเรียน (ผมเรียน 08.00-11.00 ทุกวันพฤหัส ท่านๆเรียนเหมือนกันไหมหว่า) ช่วงหลังๆนี้ จะยอมรับผิดกันมากขึ้น บางครั้งก้โดนแต่คนทำ บางครั้งคนอื่นๆทั้งหมดก็โดน ทหารบอกว่า "เราเป็น น.ศ.ท เราต้องสามัคคี รับต้องผิดชอบร่วมกัน ทำไมไม่เตือนเพื่อน คราวหลังดูเพื่อนดีๆ ด้วย!"

สรุป : เขาสอนให้สามัคคีมีคามรับผิดชอบ ดูแลกันและกัน น.ศ.ท ก็คือหลักสูตรทหารดีๆ นี้เอง (ทหารเผื่อเรียกยามสถานการณ์ฉุกเฉิน) หากท่านเลือกจะเรียนแล้ว...อย่าบ่นครับ 555+
    ป.ล.ท่านไพร์ซมาแต่ล่ะกระทุ้ มาม่าทั้งนั้นนะครับ แหม่ๆ

30. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

PONY is magic
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 758
    เรียนๆไปก็เกิดคำถามในใจมันจำเป็นหรือที่กูพวกกูต้องมาเรียนแบบนี้กูเอาเวลาไปทำอย่างอื่นดีกว่าป่าววะ(เอาไปเรียนอ่านหนังสือหรือทำในสิ่งที่ตนชอบ) เคยถามทำไมต้องเรียน อ้างนู่นอ้างนี่ จะได้อดทน จะได้มีวินัย(ทุกวันนี้คนเรียนร.ด. และทหารที่ออกมามีระเบียบ******) แท้จริงคือ กูไม่อยากเป็นทหาร ฝึกให้สามัคคีมีวินัย.....ผมเห็นว่าพอออกมามันก็ตีกันเหมือนเดิม ไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลง เราเรียนเพื่อไม่ต้องเกณทหาร แค่นั้น แล้วจะเรียนไปทำมะเขืออะไรวะ ก็หวังว่าในอนาคตพวกกฎหมายที่ชายไทยต้องเป็นทหารทุกคนจะถูกลบทิ้งไปนะ

ในมุมมองผมมันไร้ประโยชน์มากแต่ก็ต้องเรียนเพราะระบบ ที่เขาสืบๆกันมาและเราก็มีหน้าที่ทำต่อไป ผมก็หวังว่าผมจะพาตัวเองหนีไปจากระบบอื่นๆได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย qqweew : 1st September 2013 เมื่อ 20:52

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,794
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,039
    ผมโดนวิ่งรอบนกครับ ชิวๆ
    (คลุมดำทำไม)

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173
    เขาไม่ให้ทำร้ายนักศึกษาที่เรียนนะครับ ยังงี้ฟ้อง ผบ.ค่ายได้เลยครับ
    ต่อให้นักเรียนนศท. ทำผิดเเค่ไหน ทำได้เเค่ลงโทษ(เเดก) ได้เท่านั้นครับ
    ทหารในค่ายผมเขาก็พูดนะครับว่าทำร้ายนักศึกษาไม่ได้
    อยู่ปี2 ยังไม่เคยเห็นใครโดนถีบเลย

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

PONY is magic
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 758
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 482566789 อ่านกระทู้
    เขาไม่ให้ทำร้ายนักศึกษาที่เรียนนะครับ ยังงี้ฟ้อง ผบ.ค่ายได้เลยครับ
    ต่อให้นักเรียนนศท. ทำผิดเเค่ไหน ทำได้เเค่ลงโทษ(เเดก) ได้เท่านั้นครับ
    ทหารในค่ายผมเขาก็พูดนะครับว่าทำร้ายนักศึกษาไม่ได้
    อยู่ปี2 ยังไม่เคยเห็นใครโดนถีบเลย
    +1เลยครับเรียนมาสัปดาห์ก่อนเรื่องกฏของทหาร(กับร.ด.) ลงโทษแบบทำร้ายร่างกายหามิได้ ได้แต่ กักบริเวณ ขัง หรือ เข้าคุกทหาร เท่านั้น เกี่ยวไหมว่าผม

กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 527
    ผมเรียน รด. แล้วสนุกนะ โดนลงโทษแล้วสะใจดี เหนื่อยสุดๆ

สงสัยจะซาดิส 5555

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,106
    ตบตี ยังน้อยไป ศูนย์ผม ต่อยเลยล่ะ ยืนไม่ตรง ต่อยเข้าที่ หน้าอก จังๆเลย
    หรือ ถ้าเขาหมันไส้มากๆ ก็ กำมือ เเละก็ ต่อยที่ท้องเเบบ ให้จุักอ่ะ ถ้าไม่มี 6 เเพ็ค นี้ อยู่้ไม่ได้ จริง เถื่อน โฮ๊ะๆ

เรปล่างเป็นเกย์
    ดวงจันทร์ เเต่โดนNASAปกปิด
    กล่าวขอบคุณ
    3,264
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,636
    ตกลงปีสองเขาชนไก่กี่วัน !?

[ISH]
    Shinonono shrine
    กล่าวขอบคุณ
    947
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,281
    ผมก็ไม่รู้หรอกนะว่า ร.ด. มันโหดขนาดไหน

ผมเรียน ปวช. เลยไม่เข้า แต่ทางวิทยาลัยเขาส่งพวกเด็กพาณิชหลายๆห้อง ไปดัดสันดารที่ค่าย

กองพันทหารวิทยุสื่อสาร/นาวิกโยธิน เห็นเขาบอกพวกนี้ เป็นทหารที่ได้ระเบียบสุดแล้ว

ก็ตามนั้น หนักเอาการ เรียนสบายๆ มาเจออย่างงี้ ไม่ยอมนอนกันก็ ย่องแมวคลานแมวบนถนนลูกรัง ตีสองตีสาม

กินข้าวกันที ก็กินเหมือนหมาเลยครับ = .=
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย postgeno159 : 1st September 2013 เมื่อ 21:16

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 128
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HearTLockER อ่านกระทู้
    ตกลงปีสองเขาชนไก่กี่วัน !?
    ผมว่า3วันนะ (ของผมอยู่เชียงราย เข้าที่เขาชนกว่าง)

41. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 289
    พวกน้องก็ลองไปเป็นทหารดูสิครับ ในนั้นก็มีรุ่นพี่รุ่นน้อง ครู ลูกศิษย์ หมู่ จ่า ผู้หมวด ผู้กอง รุ่นน้อง หรือเด็กสุดของที่นั่นก็โดนแบบนี้แหละ ไม่มีสิทธิ์ห้าม ไม่มีสิทธิ์เถียง แต่ก็เฉพาะช่วงฝึก
    ทุกคนต้องสวมหัวโขนกัน บางคนอาจจะไม่เต็นใจโหด แต่เพราะถูกสั่งมา ถ้าฝึกน้องไม่ดี ตอนกลางคืนคุณก็ไม่ได้นอน เพราะฉะนั้นพวกเค้าถึงต้องโหดใส่คุณ เพื่อให้คุณเกรงพวกเค้า
    แต่พอคุณขึ้นเป็นรุ่นพี่บ้าง หรือ ครู หมู่ จ่า หมวด หรือตำแหน่งที่สูงกว่าเมื่อก่อน คุณจะรู้เอง อารมณ์ของผู้บังคับบัญชามันเป็นยังไง

แต่ที่รด .เจอ ผมว่ามันยังน้อยมาก กับที่พวกผมเจอ
    เกมฟรี โหลดฟรี GAMES-GolfzaA Center

43. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: