ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    ถ้าเค้าสั่งให้ไปตาย จะไปไหมครับ ทหารนะ?
    เด็กสมัยนี้มันขอโน้นขอนี้ น่าถีบชิบ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

IT Hardware
    กล่าวขอบคุณ
    5,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,101
    กระทู้นี้**** โหดสั_ บอกเลย
    ไส่ลายเซ็นไม่ได้

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    219
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    ก็ต้องเข้าใจนะครับว่าเขาฝึกไปเป็นทหาร มันก็ต้องทนอะครับเป็นทหารแล้วไม่อดทนจะเป็นไปทำไม
    คุณได้ใช้ Email ปลอม ทำให้มีจดหมายแจ้งเตือนต่างๆ ตีกลับมาเป็นจำนวนมาก เป็นผลทำให้ระบบของเวปไซท์ทำงานหนักขึ้นโดยไม่จำเป็น จึงขอให้คุณเปลี่ยน Email ที่สามารถใช้งานได้จริง หากคุณยังเพิกเฉย จะทำการระงับการใช้งาน ID นี้โดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า: ผู้ดูแลระบบ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    อดทน!!
    จะเป็นทหารทั้งที อดทนหน่อยนะครับ ใจเย็นๆ อุปสรรค์แค่นี้ถ้าคุณทนไม่ไหว ถ้าเกิดเหตุการณ์อะไรที่มันน่าปวดหัวกว่านี้ คุณก็คงไม่ไหวหรอกครับ

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    แค่นี้ทนไม่ไหว ปีสูงๆจะไปรอดหรอ?
    ผมอะ เป็นอ่อนแอที่สุดทั้งร่างกายและจิตใจในรุ่นของผมแล้วสอบเข้าก็ผ่านแบบเส้นยาแดงผ่าแปด แต่ก็อดทนจนจบ
    ก็เหมือนที่คนอื่นว่า อดทนไม่ได้ก็ลาออกครับ เรียนแล้วอึดอัดเรียนทำไม

ส่วนเค้าเก๋าหรือไม่เก๋า ผมก็ไม่รู้นะ แต่เค้าก็มาเป็นครูฝึกคุณได้อะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zantozz : 2nd September 2013 เมื่อ 20:33

Kill Me Baby
    กล่าวขอบคุณ
    11,069
    ได้รับคำขอบคุณ: 940
    ผมว่ามันเป็นสังคมในหมู่ทหาร อะครับเรื่องแบบนี้มันเป็นเรื่องปรกติ

พวกทหารพวกนี้พวกเขาไม่ได้เป็นครูนะครับ เขาเป็น "ทหาร" เหตุผลมันไม่สำคัญอยู่แล้วขึ้นอยู่กับอารมณ์ ของทหารล้วนๆ

คุณคงจะเคยชินกับระบบสิทธิมนุษยชน ในชีวิตปกติ แต่ในโลกของทหาร มันไม่มีครับ ทุกอย่างเป็นไปตามลำดับยศ

นศท. ยศนี้ตํ่าที่สุดแล้วครับ เย้!

เทียบง่ายๆก็เหมือน สวรรค์กับนรก นั้นแหละครับ ค่ายทหาร คือ นรกดีๆนี้เองครับ

ถ้าเต็มใจมาฝึกจริงๆ เรื่องแบบนี้ก็ต้องรับให้ได้ครับ เพราะว่าถ้าคุณเป็นนศท.แล้วคุณก็คือทหาร และคุณก็ต้องเจอเรื่องแบบนี้ไปเรื่อยๆ

คือถ้าตั้งหัวข้อแบบนี้ยังไงเราก็ต้องตอบกันแบบนี้อะครับ เพราะว่า มันเป็นเรื่องที่เราต้องทำใจรับได้หลายคนก็ทำใจรับได้อยู่แล้ว

แล้วที่บอกว่าถ้ารับไม่ได้ก็ออกไป ผมว่าเขาก็พูดถูกนะครับ ถ้าคิดจะอยู่ก็ต้องรับให้ได้ อดทนครับผมเองก็ไม่ชอบไม่มีใครชอบหรอก แต่ถ้ามาทางนี้แล้วมันก็ต้องทน

มันคือเรื่องจริงเหตุผลไม่มี อารมณ์ล้วนๆ

จริงอยู่ที่ทุกคนมีสิทธิเสรีภาพของตัวเอง แต่เมื่อเป็นทหาร เราไม่มีครับ

จะเรียกว่าเหมือนควายก็ได้ ไม่ผิดอะไร แต่ทหารถึงจะกลายเป็นควายแต่ก็เป็นควายที่สละชีพเพื่อชาตินะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Msguzs : 2nd September 2013 เมื่อ 20:37
    ชีวิตผมรายล้อมไปด้วยกำลังใจและคำคมรอบกาย แต่สิ่งเหล่านั้น ไม่เคยผลักดันให้ผม "ต่อสู้" ได้เลย

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    แค่ ร.ด. ทนไม่ได้ แล้วไปเป็นทหาร ไม่ตายเลยเหรอ

กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    เท่าไหนถึงเรียกว่ารังแก เขาตบแรงขนาดไหน ถีบมาDamageเท่าไหร่อะ
    ถ้าไม่ได้เจ็บอะไรนักหนา เขาก็แค่เล่นด้วย ถ้าถามว่าเล่นไรแบบนี้ ทหารมันก็ยังงี้แหละครับ แม้งซาดิส ทำเป็นโหดร้าย แต่ใจดีนะจุ๊บๆ
    //ผมเจ็บมาเยอะ โรงเรียนข้างๆมันชอบพาซวย 555

それはそれ、これはこれ。
    Somewhere on Earth :D
    กล่าวขอบคุณ
    2,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,023
    ปี 1 ก็งี้ล่ะครับ บอกตรงๆ ถ้าใจไม่แข็งพอ ไม่รอดครับ แต่พอปี 2-3 เท่านั้นล่ะ ชิน

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    สมภพ ประดับเพชร
    อ่านไปเรื่อย...

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    ผมผ่านศูนย์ที่ได้รับรางวัลเกือบทุกปี(โหดไม่โหดเดาเอา)กัดฟันเรียนมาตลอดแกล้งต่างๆนาๆ วันจบครับหรือวันสุดท้ายลองดูได้ครูฝึกหายเรียบ(กลับโดนกระทืบ)ฮ่าๆๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 5

ไปให้ถึงนะครับ (ผมไม่ได้ขี้4วันอะ)
    อ่านไปเรื่อย...

จน
    กล่าวขอบคุณ
    2,988
    ได้รับคำขอบคุณ: 681
    ความอดทนของแต่ละคนมันต่างกันครับ

ทำไมพวกที่จบแล้วต้องมาทำเบ่งในกระทู้นี้ด้วย

ไม่เข้าใจ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,238
    รับไม่ได้ก็ออกเลยครับไม่ต้องมาบ่น ครูฝึกที่ฝึกพวกคุณอยู่น่ะ แต่ละคนผ่านสรภูมิรบมาแล้วทั้งนั้น อีกอย่างเค้าไม่ใช่ครู เค้าเป็น"ทหารที่ถูกรับมอบหมายหน้าที่ให้ฝึกนักศึกษาวิชาทหาร" ฉะนั้น จะมานั่งโอ๋เด็กก็ไม่ใช่เรื่องนะครับ อย่างว่าถ้าคุณทำดีจริงเค้าจะมาทำร้ายร่างกายคุณทำไมกันเอ่ย ?? ผมโดนพานท้ายปืนเขกหัว ผมยังไม่ทำอวดดีใส่ครูฝึกซักแอะ เพราะตอนนั้นเราพูดมากจริง

กล่าวขอบคุณ
    119
    ได้รับคำขอบคุณ: 254
    ผมโดนทำงานปริ้นไวนิ้ว งานหมวด งานหมู ทำฟิวเจอบอร์ด งานเดียวทำรายงาน -.-

ปล. ศูนย์ม.พัน1 รอ.
    MADAFAKA

กล่าวขอบคุณ
    453
    ได้รับคำขอบคุณ: 333
    สมัย นั่นเพื่อนผม เคย พอดีเพื่อนผมดั้นไปเป็นแฟนกับลูกครูฝึก ครูเขาเลย เล่นให้ แต่เล่นกันขำๆ ไม่มีใครคิดไรมาก รู้ๆกันอยู่ 55555555555

กล่าวขอบคุณ
    5,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 399
    ศูนย์ผมนี่ทหารให้เกียรติ นศท สุดๆล้ะครับ .... จริงๆนะ 555

ร...พัน... ไม่ขอเอ่ยล้ะกันครับ แต่เป็นครูฝึกที่โอเคเลยนะครับ ถ้าเทียบกับศูนย์อื่นๆที่แวะๆเยี่ยมเยียนผ่านมา
    DIRT 3 ตำนานความเก๋าของรถซิ่งถนนลาดยาง

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ถ้าเป็นผมจะบอกว่า ถ้าแค่นี้ทนไม่ได้ ก็ไม่ต้องไปทำอะไรแล้วครับ ผมจะจบปี3แล้ว โดนมาเยอะครับ รอฝึกภาคสนามหนักกว่านี้เยอะครับ

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    หือ แต่ละคนเข้ามาเบ่งกันใหญ่ แต่โถ ๆ ส่วนมากก็แค่เรียนเพราะไม่อยากเกณฑ์ทหารทั้งนั้นแหละ ทำเป็นปากดีด่าจขกท.
    ของผมไม่สนใจจะเรียนรด.ด้วยซ้ำ ตอนไปเกณฑ์ทหารก็ไม่ติดเพราะสายตาไม่ดี ไม่เห็นจะต้องกลัวเลย ใช่ว่าทุกคน
    เกณฑ์ทหารแล้วจะต้องได้เป็นซักหน่อย แต่ไอ้พวกที่ทำไปเพื่อหลบหนีอะไรซักอย่างแล้วมาทับถมคนอื่น แบบนี้ไม่ไหวเลยนะ
    อย่าอวดเบ่งดีกว่า เพราะมันไม่ได้มีอะไรน่าเชิดชูเลยซักนิด ลูกพี่ลูกน้องผมเนี่ยเพิ่งไปสมัครเป็นทหารเองเพราะเขาบอกว่า
    เขารักชาติ นี่สิถึงจะเบ่งได้อวดได้ แต่ไอ้พวกที่เรียนรด.แล้วมาเบ่งนะ อย่ามาพูดให้ขำดีกว่า มันตลก

หื่นครองโลก 
    กล่าวขอบคุณ
    519
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    อ้าว ศูนย์เดียวกันหรือครับนี่ ผมอยู่ปี 2 นะ แต่แปลก ผมอยู่ปี 1 ยังไม่มีใครโดนเลยนะ - - สงสัยเพราะครูสมภพย้ายไปปี 3 ช่วงผมอยู่ปี 1 มั้งครับ - -

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    ปี 1 ก็แบบนี้แหละครับ โดนกระหน่ำ จากประสบการณ์ของผมนะครับ
    ปี 1 เป็นปีที่เคร่งที่สุด (เรียนที่ศูนย์ วิภาวดี)
    ปี 2 สำหรับผมเริ่มชิลลงมาบ้าง ( ม. พัน 4 ร.อ. )
    ปี 3 เรียนที่ศูนย์ใหญ่ ส่วนมากเรียนห้องเรียนมากกว่าฝึกภาคสนาม (แต่ตอนไปเขาชนไก่ทีจะร้องงงงงงง 555+)
    ตอนนี้ ปัจจุบัน ผมเรียน ปี 4 เขาจะถือว่าเราโตแล้วครับ เขาจะไม่มาจี้เราเหมือนตอนปี 1 - 3 ครับ
    แต่โดนด่าทีนี่ก็เจ็บ ถึงกับจุกครับ - -* มีครั้งนึง ผมไม่รู้ครับ ว่าครูฝึกเขาเรียก แต่ผมเดินเข้าศูนย์เลย โดนด่าเละ "ไอ่พวกวินัยเลว อยู่มากี่ปีแล้ว ไม่พัฒนาขึ้นมาบ้างเลย " แล้วก็ยาวเลย ฮ่าๆ" (ขออภัยถ้ามีคำที่ไม่เหมาะสมครับ)

แหม่ะ นอกเรื่องมานาน ที่ จขกท. ถามว่ารู้สึกยังไง
    ความรู้สึกผมนะ บางทีมันก็อาจจะเกินไปครับ แต่ก็นะ เราเป็น นศท. เราก็ต้องทนๆ หน่อย ครับ
    เรียน ร.ด. คือ การเรียนเพื่อที่จะไปเป็นทหารกำลังสำรองครับ ไม่ใช่เรียนเพื่อหนีทหารอย่างที่หลายๆคนเข้าใจ (แบบว่า จำครูฝึกมา - -*)

อยากขอให้ทุกคนที่เรียนอยู่ อดทนครับ 3 ปีเท่านั้น ครับ อย่าโดด อย่าขาดการฝึกล่ะครับ เรียนมาใกล้จบแล้วมาหมดสิทธิ์สอบมันน่าเสียดายเวลาที่เราเสียมาครับ
    ASUS : G750JX Republic of Gamers OS : Windows 8.1 Pro 64-bit - CPU : Intel(R) Core(TM) i7-4700QM CPU @ 2.40GHz - RAM : 8GB - GPU : NVIDIA GeForce GTX 770M DDR 5 VRAM 3GB -

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    ไม่รู้สินะ พี่หนูบอกว่า เรียน รด. ถ้าเจอครูฝึกกวนๆ จะสนุกมาก ไม่เครียด ตอนเรียนใครหลับ โดนตบ เพื่อนคนข้างๆ ตบ

ส่วนมือถือใครเล่นในเวลาเรียน โดนยึด หลังเลิกเรียนไปเอาคืน ขึ้นอยู่กับดวงด้วยนะ ถ้าใครคิดว่าไปเขาชนไก่โหด

พี่บอกว่า พอดีได้เจอกับกองพันดีๆ ครูฝึกไม่โหด ใครป่วย เหมือน VIP คือ นั่งดูเขาฝึก นั่งรถไปแทนเดินไปค่ายฝึก

โดดร่ม อย่าได้หวัง เพราะได้โดดจริงๆ แค่ 30 คน เพราะเวลาไม่พอ

ไปเรียนอย่าเครียด จริงครูฝึกคงไม่โหดหรอก เขาแค่แกล้งขำ เพราะส่วนใหญ่เข้ามาจะเครียด

พี่หนูปี 3 ได้จับแค่ปืนสงคราบโลกครั้งที่ 2 แต่ปี 5 ได้จับ M4

ปล. เขาชนไก่ ไม่เหมือนในหนัง ยุคสมัยมันเปลี่ยนไปแล้ว
    ปล2. เตรียมเงินไปอย่างต่ำ 2000 ถึงจะแค่ 3 วัน แต่ก็หมดไปเกือบ 3000

กล่าวขอบคุณ
    998
    ได้รับคำขอบคุณ: 493
    แต่ผมเห็นคนที่จบออกมาเอาพวงมาลัยไปไหว้ก็มีนะ มันอยู่ที่คน เวลาเราไม่สวมเครื่องแบบ ครูเขาก็คุยดี
    ไม่ได้มาด่าตลอดเวลา

-VIP-
    กล่าวขอบคุณ
    275
    ได้รับคำขอบคุณ: 396
    ปี3สบายสุดแล้วไม่ค่อยได้ฝึกเรียนในห้องทั้งวันปี1-2มันจะหนักหน่อย

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    บอกตามตรงว่าเกลียดมาก = =*
    ไม่ชอบเอาเลย บางคนผมนี่ถึงขั้นเกลียดขี้หน้าไปเลยกับครูหลายๆคน
    ผมเป็นคนที่เกลียดระบบทหารมาก กดขี่ ข่มเหง โดยเฉพาะพวกครูฝึก "บางคน" -*-
    ผมก็จบปี3มาแล้วนะ สบายใจมาก คนที่บอกว่าถ้าไม่ชอบก็ออกไปหน่ะ
    คือ ถ้ามันไม่มี "เกณฑ์ทหาร" ผมไม่มีความคิดที่จะมาเรียนร.ด.อยู่ในหัวเลยซักนิด !
    อารมณ์ดีเพราะมีความสุข