ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    แหม่ๆ M4 สักกระบอก ให้ทหารถืออยู่ในสภา ใครบ่นยิงทิ้งเลย 555+

ไม่ก็แอบไปติดระเบิด ในสภา รอวันที่คนมาครบ ( มันเคยครบสักวัน ) กดมันเลย ระเบิดยกสภา 5555+

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    469
    ได้รับคำขอบคุณ: 644
    เด็กช่างน่ะ ไม่ผิดหรอก

แต่ไอพวกตีกันนั้นแหละ ที่ทำให้ภาพรวมของเด็กช่างดูแย่

วันๆ พวกส้นตรีนนี่ไม่ทำไรหรอก หาเรื่องตีกัน กินเหล้า เสพยา ไปวันๆ ทำตัวเหมือนหมาอ่ะ กัดกันทุกวัน พ่นสีกำแพงแสดงอาณาเขต(เหมือนหมาเยี่ยวรดกำแพง แสดงอาณาเขตนั่นแหละ) อยู่เป็นกลุ่มแล้วมีพลังขึ้นมาทันที(เหมือนฝูงหมาไม่มีผิด)

ย้ำอีกครั้ง ว่า "เด็กช่างดีๆ ยังมี"

แต่ "เด็กช่าง จัญไร" เกลื่อนไปหมด

ตัวท่านเองเลือกได้ ว่าจะเป็น "มนุษย์" หรือ จะเป็น "หมา"

ขอสักทีเหอะ เพราะไอพวกนี้ ก็ทำคนไม่รู้เรื่อง เดือดร้อน มาเยอะแยะแล้ว

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 98
    ประเทศเราก็เป้นระบอบประชาธิปไตยมานานแล้ว เคารพคนที่พวกคุณๆทั้งหลายเลือกเขาเข้ามานั่งดำรงตำแหน่งหน่อยเถอะไม่ใช่เอะอะอะไรก็ชุมนุมประท้วงมันทุกปี มันเดือดร้อนปชชคนอื่นเขา บ้านเมืองลุกเป็นไฟ ตัวเองไม่เดือดร้อน ไม่โดนเข้าเองก็ไม่รู้สึกหรอก แล้วยังงี้เมื่อไหร่จะมีนายก รัฐบาลคนไหนที่ถูกใจพวกท่าน ?????? จะต้องให้มันวุ่นวายไปอีกสักเท่าไหร่ ?????

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    556
    ได้รับคำขอบคุณ: 182
    จขกท. นี่อยู่ในโลกของความฝันมากไปรึเปล่า จากม็อบยางเปลี่ยนเป็นม็อบล้มรัฐบาล ลามไปปกป้องสถาบัน ท่าจะเพี้ยนไปกันใหญ่
    ลองคิดตามเศรษฐกิจและราคาตลาดโลกนะครับ ประเทศไทยส่งออกยางพาราเป็นอันดับต้นของสินค้าส่งออกจริง แต่ไม่ใช่ที่หนึ่งในภูมิภาคครับ สมมติโรงงานที่รับซื้อยางพาราเขาอยากได้ยางแค่ 50 แต่คุณเอายางไปขายให้เขา 100 แล้วอีก 50 เขาจะรับซื้อทำไม เขาต้องการแค่ 50 ก็เปรียบเหมือนความต้องการของตลาด พวกแ_่งแห่กันปลูกยางเพราะเมื่อก่อนยางราคาดี ในเมื่อปลูกยางเยอะขึ้น วัตถุดิบยางพารามากกว่าความต้องการของตลาด ยางพารามันก็เฟ้อ แล้วจะให้ราคามันดีได้ไง ทำธุรกิจต้องยอมรับความเสี่ยงดิ ไม่ใช่จะไม่ยอมเสี่ยงอะไรเลย ราคายางตกจะให้รัฐบาลประกันราคา เอ่อ ถามว่า เงินที่รัฐบาลประกัน เงินภาษีพวกผมครับ และผมก็ไม่ยินยอมให้ไปประกันด้วย _่า ทำธุรกิจหวังแต่จะรวย ไม่ยอมแบกรับความเสี่ยงเลย มักง่าย โลละ 80 ก็กำไรครับ มากกว่าเงินเดือนผมทั้งปีด้วยซ้ำ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ich_Liebe_Dich อ่านกระทู้
    ก่อนที่ท่านจะคิดขึ้นมา ข้อมูลที่ได้ยิน ได้ฟัง ได้อ่านมา มาจากไหนหรอครับ? ผมแค่อยากรู้หน่ะครับ
    ผมตอบอย่างนี่เพื่อประโยชน์ตัวคุณที่สุดนะครับ

คือมันไม่สำคัญว่าผมจะได้ยินมาจากไหน และไม่สำคัญว่าผมเชื่อแค่ไหน ความเชื่อนั้นจะเป็นของคนที่เชื่อคนเดียว แต่ทันทีที่เชื่อ เราทำอะไรลงไปบ้่าง เช่นเกลียดใคร กล่าวหาใคร ผมอาจจะแสดงความเห็นว่าชอบหรือไม่ชอบใครได้ แต่ผมฟันธงเลยแล้วกันว่ามันไม่มีประโยชน์เท่าไหร่ พอดีผมไม่สนับสนุนการสืบที่มาของข้อมูล เว้นแต่ว่าความเห็นผมมันจะเอียงจนน่าสงสัยน่ะนะ

ที่ถามว่าเอาเรื่องมาจากไหน เพื่อจะไปหาฟังบ้าง ผมแนะนำว่าจริงๆควรจะทุกทางนะครับ จากคนที่พูดความจริงและเท็จ แต่คุณคงต้องคิดเองว่ามันจริงหรือไม่ แยกแยะอคติของคนให้ออก ใช้ความเห็นหลายความเห็นเพื่อดูว่ามุมมองไหนใกล้ความจริง (ซึ่งสุดท้ายอาจจะไม่ใช่ความจริงอยู่ดี) การตั้งคำถามของคุณเป็นเรื่องดีนะ แต่ไม่รู้ว่าที่ผมตอบจะเป็นประโยชน์มากแค่ไหน

ยกตัวอย่างนะครับ (ใครอ่านอย่าเพิ่งโกรธนะครับบบ)
    เช่นมีคนบอกว่า เสื้อแดงเผาห้าง จะจริงมั้ย ผมก็ไม่ได้เห็นกับตา คนส่วนใหญ่ก็ไม่มีใครเห็น แต่ถ้าเราลองวิเคราะห็ว่าคนส่วนใหญ่บอกว่าใครบ้าง ก็ลองวิเคราะห์ดูว่ามันสมเหตุสมผลมั้ย ไม่ใช่เพื่อไปร่วมกล่าวหาเขานะครับ แต่เพราะเมื่อเราวิเคราะห์ อย่างน้อยเราก็รู้ว่า ถ้าการชุมนุนใกล้บ้านเราเราอาจจะโดนเผาได้ ถูกมั้ยครับ ส่วนคนที่ตัดสินว่าอะไรคือความจริงน่ะมีแล้ว (ถึงใครๆก็รู้ว่ามันก็เป็นการวิเคราะห์เหมือนกันก็เถอะ) และเป็นกติกาที่ทุกคนต้องทำตาม ไม่งั้นก็อยู่ด้วยกันไม่ได้น่ะ

ปล. ถ้าคุณ Ich_Liebe_Dich รูดีอยู่แล้วก็ขอโทษด้วยนะ

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 242
    เด็กช่างไม่ผิดหรอก แต่กำลังจะถูกมองว่าผิด เพราะเข้ามายุ่งกับเรื่องการเมือง ยุ่งแล้วก็ต้องเลือกข้าง ผมว่าอยู่บ้านก็ดีแล้วคับ เพราะตอนนี้ก็มีหลายกลุ่มหลายฝ่ายมั่วไปหมดละ ปัญหาเยอะ

Kak VaszavUt?
    กล่าวขอบคุณ
    5,010
    ได้รับคำขอบคุณ: 352
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dbmusics อ่านกระทู้
    ผมตอบอย่างนี่เพื่อประโยชน์ตัวคุณที่สุดนะครับ

คือมันไม่สำคัญว่าผมจะได้ยินมาจากไหน และไม่สำคัญว่าผมเชื่อแค่ไหน ความเชื่อนั้นจะเป็นของคนที่เชื่อคนเดียว แต่ทันทีที่เชื่อ เราทำอะไรลงไปบ้่าง เช่นเกลียดใคร กล่าวหาใคร ผมอาจจะแสดงความเห็นว่าชอบหรือไม่ชอบใครได้ แต่ผมฟันธงเลยแล้วกันว่ามันไม่มีประโยชน์เท่าไหร่ พอดีผมไม่สนับสนุนการสืบที่มาของข้อมูล เว้นแต่ว่าความเห็นผมมันจะเอียงจนน่าสงสัยน่ะนะ

ที่ถามว่าเอาเรื่องมาจากไหน เพื่อจะไปหาฟังบ้าง ผมแนะนำว่าจริงๆควรจะทุกทางนะครับ จากคนที่พูดความจริงและเท็จ แต่คุณคงต้องคิดเองว่ามันจริงหรือไม่ แยกแยะอคติของคนให้ออก ใช้ความเห็นหลายความเห็นเพื่อดูว่ามุมมองไหนใกล้ความจริง (ซึ่งสุดท้ายอาจจะไม่ใช่ความจริงอยู่ดี) การตั้งคำถามของคุณเป็นเรื่องดีนะ แต่ไม่รู้ว่าที่ผมตอบจะเป็นประโยชน์มากแค่ไหน

ยกตัวอย่างนะครับ (ใครอ่านอย่าเพิ่งโกรธนะครับบบ)
    เช่นมีคนบอกว่า เสื้อแดงเผาห้าง จะจริงมั้ย ผมก็ไม่ได้เห็นกับตา คนส่วนใหญ่ก็ไม่มีใครเห็น แต่ถ้าเราลองวิเคราะห็ว่าคนส่วนใหญ่บอกว่าใครบ้าง ก็ลองวิเคราะห์ดูว่ามันสมเหตุสมผลมั้ย ไม่ใช่เพื่อไปร่วมกล่าวหาเขานะครับ แต่เพราะเมื่อเราวิเคราะห์ อย่างน้อยเราก็รู้ว่า ถ้าการชุมนุนใกล้บ้านเราเราอาจจะโดนเผาได้ ถูกมั้ยครับ ส่วนคนที่ตัดสินว่าอะไรคือความจริงน่ะมีแล้ว (ถึงใครๆก็รู้ว่ามันก็เป็นการวิเคราะห์เหมือนกันก็เถอะ) และเป็นกติกาที่ทุกคนต้องทำตาม ไม่งั้นก็อยู่ด้วยกันไม่ได้น่ะ

ปล. ถ้าคุณ Ich_Liebe_Dich รูดีอยู่แล้วก็ขอโทษด้วยนะ
    ครับผมฟังทุกทางแหละครับ จะฝ่ายไหนผมก็อ่าน ฟัง แค่ไม่เอาอารมณ์เข้าไปเกี่ยว ก็ แล้วแต่คนจะคิดกัน ข้อมูลของผม ผมก็ว่าถูก ข้อมูลของคุณคุณก็ว่าถูก ซึ่งผมไม่ได้ว่าอะไร ต่างคนต่างความคิด ผมแค่อยากรู้แค่ว่า ที่ อธิบายมา คุณ เอาแหล่งข้อมูลมาจากไหน? แค่นั้นเอง ถ้าคิดเองมันจะไม่เป็นการ คิดเองเออเองไปหรอ? แล้วแหล่งที่คุณได้ข้อมูลมา น่าเชื่อถือแค่ไหน? เพราะเดี๋ยวนี้ ในเน็ต ในชีวิตจริง ผมเห็น คนรู้จัก นี้ รู้ดีกันเหลือเกิน = = พอถามว่าเอามาจากไหน ก็ชอบตอบว่า ฟังเค้ามา เค้าเล่ามา พอถามไปอีก เชื่อถือได้มากแค่ไหน? กลับตอบกันไม่ได้ ผมเลยตั้งคำถามถามคุณไงงับ (ถ้ารู้สึกoffended ก็ขอโทษด้วยน่ะครับ)
    A good teacher teaches his disciple, a good disciple teaches his teacher

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 127
    ผมไม่ได้เป็นสีไหน แต่ถ้าชุมนุมกันแบบสันติไม่ไปเผาบ้านเผาเมืองแบบพวกเสื้อแดง ก็ไม่เป็นไรหรอก

กล่าวขอบคุณ
    135
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ich_Liebe_Dich อ่านกระทู้
    ครับผมฟังทุกทางแหละครับ จะฝ่ายไหนผมก็อ่าน ฟัง แค่ไม่เอาอารมณ์เข้าไปเกี่ยว ก็ แล้วแต่คนจะคิดกัน ข้อมูลของผม ผมก็ว่าถูก ข้อมูลของคุณคุณก็ว่าถูก ซึ่งผมไม่ได้ว่าอะไร ต่างคนต่างความคิด ผมแค่อยากรู้แค่ว่า ที่ อธิบายมา คุณ เอาแหล่งข้อมูลมาจากไหน? แค่นั้นเอง ถ้าคิดเองมันจะไม่เป็นการ คิดเองเออเองไปหรอ? แล้วแหล่งที่คุณได้ข้อมูลมา น่าเชื่อถือแค่ไหน? เพราะเดี๋ยวนี้ ในเน็ต ในชีวิตจริง ผมเห็น คนรู้จัก นี้ รู้ดีกันเหลือเกิน = = พอถามว่าเอามาจากไหน ก็ชอบตอบว่า ฟังเค้ามา เค้าเล่ามา พอถามไปอีก เชื่อถือได้มากแค่ไหน? กลับตอบกันไม่ได้ ผมเลยตั้งคำถามถามคุณไงงับ (ถ้ารู้สึกoffended ก็ขอโทษด้วยน่ะครับ)
    ไม่ครับๆ การตั้งคำถามเป็นสิ่งที่ดีครับ ถ้าผมตอบไม่ได้ว่าความจริงคืออะไรผมก็แค่ไม่ตอบ หรือตอบว่าไม่รู้เอง อีกอย่างผมไม่ได้บอกว่าผมรู้ดี (งั้นผมก็ไม่เขาข่ายคนแบบคุณว่าอ่ะนะ เฮอะๆๆๆ)
    คนที่ไม่รู้ดีแล้วพูด มันเป็นปัญหากับคนที่เชื่อคนง่ายนะครับ พอดีงานผมเป็นงานที่ต้องลงมือทำผมเลยตัดสินอะไรไม่ได้แค่การพูด (แถมไม่รู้จักคนที่พูดตอบอีกต่างหาก) หากผมตัดสินใจเชื่อคนที่สองมากกว่าคนแรก ผมก็ไม่เคยโกรธคนแรกนะ ไม่รู้ใครเป็นอย่างผมบ้าง อย่างคนที่เวลาคุณถามว่าเชื่อถือได้มากแค่ไหน แล้วเขาตอบไม่ได้ ก็อย่าไปว่าเขานะครับ บางทีเขาอาจจะคิดอยู่ แต่ถ้ามันตอบว่าไม่คิด แล้วจะเชื่อไปแบบทู่ๆแบบนั้น อันค่อยถอยห่างกันดีกว่า ฮ่าๆๆๆ

เอิ่ม... ผมขอถามกลับนิดนึงนะครับ ว่าที่ผมตอบนี่ดูเ้หมือนผมใส่อารมณ์รึเปล่า

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    "หากมีผู้ขัดขวาง ถือว่าผู้นั้นทำลายชาติ" กลัวจะมีคนตายเเล้วยกคำนี้มาอ้างจริงๆเลย

กล่าวขอบคุณ
    140
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    ปญอ...............

Kak VaszavUt?
    กล่าวขอบคุณ
    5,010
    ได้รับคำขอบคุณ: 352
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dbmusics อ่านกระทู้
    ไม่ครับๆ การตั้งคำถามเป็นสิ่งที่ดีครับ ถ้าผมตอบไม่ได้ว่าความจริงคืออะไรผมก็แค่ไม่ตอบ หรือตอบว่าไม่รู้เอง อีกอย่างผมไม่ได้บอกว่าผมรู้ดี (งั้นผมก็ไม่เขาข่ายคนแบบคุณว่าอ่ะนะ เฮอะๆๆๆ)
    คนที่ไม่รู้ดีแล้วพูด มันเป็นปัญหากับคนที่เชื่อคนง่ายนะครับ พอดีงานผมเป็นงานที่ต้องลงมือทำผมเลยตัดสินอะไรไม่ได้แค่การพูด (แถมไม่รู้จักคนที่พูดตอบอีกต่างหาก) หากผมตัดสินใจเชื่อคนที่สองมากกว่าคนแรก ผมก็ไม่เคยโกรธคนแรกนะ ไม่รู้ใครเป็นอย่างผมบ้าง อย่างคนที่เวลาคุณถามว่าเชื่อถือได้มากแค่ไหน แล้วเขาตอบไม่ได้ ก็อย่าไปว่าเขานะครับ บางทีเขาอาจจะคิดอยู่ แต่ถ้ามันตอบว่าไม่คิด แล้วจะเชื่อไปแบบทู่ๆแบบนั้น อันค่อยถอยห่างกันดีกว่า ฮ่าๆๆๆ

เอิ่ม... ผมขอถามกลับนิดนึงนะครับ ว่าที่ผมตอบนี่ดูเ้หมือนผมใส่อารมณ์รึเปล่า
    ตอบไม่ได้ผมก็ไม่ว่าหรอกครับ แต่เท่าๆที่คุณตอบๆมา ผมไม่เห็นรู้สึกว่าคุณใส่อารมณ์น่ะ แค่ถามตอบกันเฉยๆ คือผมเป็นคนขี้สงสัย ชอบถามอยู่แล้วไงครับ เลยอาจจะดูถามกวนๆ ไปหน่อย
    A good teacher teaches his disciple, a good disciple teaches his teacher

กล่าวขอบคุณ
    135
    ตอบไม่ได้ผมก็ไม่ว่าหรอกครับ แต่เท่าๆที่คุณตอบๆมา ผมไม่เห็นรู้สึกว่าคุณใส่อารมณ์น่ะ แค่ถามตอบกันเฉยๆ คือผมเป็นคนขี้สงสัย ชอบถามอยู่แล้วไงครับ เลยอาจจะดูถามกวนๆ ไปหน่อย
    ฮ่าๆๆ ขอบคุณมากครับ ผมไม่รู้ว่าคุณอายุเ้ท่าไหร่นะ แต่การตั้งคำถามและพยายามหาคำตอบ โดยการเปิดใจ ลอง ฟัง รับรองว่าต่อไปจะต้องคุณจะต้องค้นพบอะไรดีๆในชีวิตแน่นอน ขอให้โชคดีครับ

คิดถึงวันวาน
    กล่าวขอบคุณ
    870
    ได้รับคำขอบคุณ: 500
    ระบอบทักษิณ ****ดด ยังกับฟาสซิส

กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 543
    คือทุกวันนี้เด็กช่างพวกนี้ดูภูมิใจมากกับการเป็นกลุ่มนวพลหรือกลุ่มกระทิงแดง ประกาศทั่วเฟสบุ๊ค ต้องการรัฐประหาร ชูอียิปต์โมเดล
    เห็นแล้วอยากจับมันมาเรียนประวัติศาสตร์ไทย(นอกกระทรวงศึกษาธิการ) ช่วงเปลี่ยนแปลงการปกครอง2475, 14 ตุลา , 6 ตุลา 2519จริงๆ
    เผื่อจะตาสว่างขึ้นมาบ้าง จะได้ไม่โดนสื่อ ชักจูงเอาสถาบันพระมหากษัตริย์มาใช้หากินมาปลุกระดม เพื่อทำร้ายกันเองเหมือนสำนักพิมพ์ดาวสยามสมัยก่อน

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KaMeLRo : 3rd September 2013 เมื่อ 19:20
    ถ้าคุณไม่ยอมรับฟังคำติเตียนของผู้อื่น คุณก็ไม่ควรไปสั่งสอนใคร

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Bangkok,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    463
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,585
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ clean1447 อ่านกระทู้
    แหม่ๆ M4 สักกระบอก ให้ทหารถืออยู่ในสภา ใครบ่นยิงทิ้งเลย 555+

ไม่ก็แอบไปติดระเบิด ในสภา รอวันที่คนมาครบ ( มันเคยครบสักวัน ) กดมันเลย ระเบิดยกสภา 5555+
    เรื่องนี้ผมคิดทุกวัน.....กำลังวางแผนการ..555++++
    I5-3570K 3.40GHz AsRock Z77 extreme4 G.SKILL Ripjaws X Series 8GB Western Digita BLUE 500 GB/ Seagate 500GB GTX 680 Super OverClock AX850 H100i ZALMAN Z11 PLUS

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ exodus อ่านกระทู้
    เขาไม่เข้าใจแน่นอนเด้อ เพราะเขาไม่รู้ว่าเมืองไทยเนี่ยมีการ กราบหมา อยู่จริง มันมีกิมมิคอีกหลายอย่างที่จิกกัดชนชั้นสูงและชนชั้นนำในเมืองไทย

ประเด็นคือผมแปลกใจมากกว่าที่มีคนรู้เรื่องกิมมิคเหล่านี้อยู่ในไอ่เว็บเกมที่มีแต่เด็กก๊อกๆแก๊กๆเนี่ยนะ???O_o
    แล้วเข้ามาใช้งานใน เว็ปเกมที่มันมีแต่เด็กก๊อกๆแก๊ก นี่ด้วยเหตุผลอะไรหรอครับ ?
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    ผมก็ไม่อยากจะพิมพ์ตอบหรอกนะครับ กับความเห็นอื่นผมก็ไม่รู้สึกอะไร มันก็เป็นความเห็นทางการเมือง อาจจะพูดตัดพ้อกันบ้าง (ซึ่งมันก็ไม่ควรนะครับ
    ตามความเห็นของผม ที่บอกว่าส่งไปใต้ดีกว่าไหม ทำ...ดีกว่าไหม ที่นี่เป็นบอร์ดสาธารณะด้วย เอาแต่สาระสำคัญจะดีกว่า เห็นด้วยก็เห็นด้วย ไม่เห็นด้วยก็ไม่เห็นด้วย)

ผมไม่คิดว่าจะมีความคิดเห็นแบบนี้ด้วยนะครับ ในปัจจุบันนี้ ที่บอกว่าอยากกำจัดถึงกับขั้นอยากจะฆ่าเลย ผมก็คิดว่าคงจะพูดเล่นๆ แต่ถ้าพิมพ์ออกมาได้ก็คงจะต้องมีมูลเหตุ
    ผมก็อยากทราบว่าจริงๆแล้วคุณต้องการอะไรกันแน่ครับ สำหรับการเมืองการปกครองในประเทศไทย ต้องการระบอบการปกครองแบบใด
    ให้กลุ่มชนชั้นนำมาปกครอง หรือกลุ่มที่คุณต้องการมาปกครอง ? หรืออื่นๆ ผมก็รอคำตอบก่อนของคุณก่อนนะครับ คุณ satta คุณ clean1447

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    ลางบางไปเลย
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 276
    deemakkkkkkkkkk
    Don't let 'em say you ain't beautiful , they can all get fucked just stay true to you.

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 89
    โหนกันเป็นลิงเลย เพลีย.....

โดนจูงง่ายชิบ

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    774
    ได้รับคำขอบคุณ: 421
    คนเราแนวคิดแตกต่างกันได้แต่ไม่ควรแตกแยก
    INTEL i7 3770k / Asus Cerberus GTX 1070 Ti / ASUS P8Z77-v-lx / DDR3 8gb1600KINGSTON HYPER -X / XFX 750 W / 120GB SSD KINGSTON HYPERX FURY / 1.0 TB HDD WD SATA-3 BLUE

กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    ไรสาระ เบื่อพวกคลั่ง

กล่าวขอบคุณ
    979
    ได้รับคำขอบคุณ: 75
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kurolykan อ่านกระทู้
    ฮาๆๆ ให้คนพวกนี้ไปเป็นทหาร แล้วจะแก้ปัญหาอะไรได้ล่ะ ปัญหาประเทศไทยมันมีแค่ภาคใต้เรื่องเดียวซะที่ไหน ถ้าไปเป็นทหารหมดแล้วประเทศมันหมดปัญหานะ ผมว่า ประเทศเกาหลีเหนือก็คงเป็นประเทศที่ปัญหาน้อยที่สุดในโลกน่ะแหละ เพราะประชากรส่วนใหญ่เป็นทหารกัน

(ก่อไฟดราม่าๆๆๆๆๆ)
    อ้าวพึ่งรู้เหรอเกาหลีเหนือในประเทศเข้าไม่มีปัญหาเลย ใครขัดใจยิงใครคิดต่างยิง ไม่พอใจส่งไปเหมืองจบ ไม่ต้องมีความคิด แต่ก็น่าสนนะกับคนไทย คิดอะไรมั่วๆ เยอะ ผมว่าผมเองยังน่าต้องโดนเลย

กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    มีอยู่เรื่องนึงที่ผมยอมไม่ได้ คือการ ล้มสถาบันพระมหากษัตริย์

ตอนผมดูทีวีแล้วมีพระราชกรณียกิจของกระองค์อ่าน แอบน้ำตาคลอเบ้า ทุกทีเลย ไม่เคยเห็นใครทำให้กับประเทษไทยของเราได้เพียงนี้

ขอพระองค์ทรงพระเจริญ