ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,813
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ my dath อ่านกระทู้
    ก็ต้องเห็นใจทุกๆฝ่ายนะ มีคนมายิงผู้ชุมนุมตายก็โทษนายก มันใช่เรื่องที่ไหน ตำรวจก็มีงานต้องทำนะครับ จะมาให้ดูแลท่านผู้ชุมนุมทั้งหลายไม่หมดหรอกครับ แน่นอนเมื่ออกมาชุมนุม ปิดถนนแบบนี้ก็ย่อมมีคนเดือดร้อนนะครับ อย่าลืมว่ากลุ่มผู้ชุมนุมนั่นเหละ สร้างศรัตรูเอง ก็ต้องเห็นใจเจ้าหน้าที่ด้วย ทุกคนก็ทำงาน ทุกคนเหนื่อยทั้งนั้น เพราะฉะนั้น ผมว่ากลับบ้านเถอะครับ ยื่นหนังสือให้นายกไป แล้วก้ไปรอดูผล อีกสักเดือนไม่ได้ผลค่อยมาใหม่ ให้เวลาเค้าทำงานหน่อยนะครับ ไม่ได้ว่าจะทำกันได้ปุ๊ปปั๊ป แล้วก็เห็นใจคนที่ต้องเดินทางด้วยครับ ไปปิดถนน เค้าลำบากจริงๆครับ ผมก็คนใต้ ผมเข้าใจ
    จริงครับ

ผมว่า คนส่วนใหญ่มักมองอะไรแค่ด้านเดียว หลับหูหลับตากันเข้าไป

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 169
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ciaza อ่านกระทู้
    ถ้าจะปกป้องชาติไปสมัครเป็นทหารปกป้องภาคใต้ดีกว่าไหม ? ได้ปกเยอะเลย นั่งตบไปมา ชาติคงจะเจริญอะ
    จงสำเหนียกตัวเองเถอะครับ ว่าแรงงานไทยส่วนใหญ่มาจากช่างกล+อาชีวะทั้งนั้น ถ้าเขาไปเป็นทหาร ก็คงไม่มีอะไรที่มันสะดวกมาให้เราใช้กัน เช่น มอไซด์ บ้าน รถ และ คอมพิวเตอร์

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,772
    ได้รับคำขอบคุณ: 825
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ChaDcHaN อ่านกระทู้
    เบื่อกับไอ้พวกที่มีอคติกับเด็กช่างจังครับ เอะอะก็ส่งไปใต้ ส่งไปใต้ ถามหน่อยให้ไปหาบิดาคุณเหรอ
    ใช่ครับ +1 เจอมากับตัว แอะอะอะไรก็ ทะเลาะกันบ่อยจังเก่งนักทำไมไม่สมัคทหารลงใต้ไปเลยวะ เหอะๆ พอถึงเวลาพวกผมก็ไปเองละ รับใช้ชาติน่ะ มันหน้าที่พวกผมชายไทยอยู่แล้ว
    [IMG][/IMG]

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    เฮ้อ เดือดร้อนอีกละ คนโน่นเป็นนายกก็ชุมนุม คนนี้เป็นนายกก็ชุมนุม ชุมนุมต่อต้านทุกคนเลยมั้ย? เบื่อ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 561
    -..- ไม่รู้ดิ ก็ว่านายกเขาก็มาจากการเลือกตั้งนะ คนไทยเห็นอะไรไม่ดีไม่งามไม่พอใจ ก็จะชุมนุมไล่อย่างเดียวเลย
    ไม่รอให้หมดสมัยแล้วมันไม่ดีจริงๆ ก็เลือกคนอื่นสิ ต้องมาทำเป็นเหมือนพวกขี้แพ้ชวนตี
    ชุมนุมปิดถนน หาเรื่องอะไรต่อมิอะไร บลาๆ

ไม่เคารพในหลักประชาธิปไตรย แต่เรียกร้องหาประชาธิปไตย ซะงั้น ไม่เข้าใจเลย เซ็ง จริงๆ

ผมเด็กอาชีวะ ไม่เห็นสนใจเรื่องพวกนี้สักนิดเลย

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    ในอดีตกลุ่มคนกลุ่มนี้มีชื่อเรียกว่ากลุ่มกระทิงแดง มีหน้าที่กำจัดผู้ที่อยู่ตรงข้ามกับสถาบัน.. โดยใช้วิธี ข่มขู่ คุกคาม และทำร้าย มีผลงานที่น่าชื่นชมมาแล้วในอดีตคือ ร่วมมือกับลูกเสือชาวบ้าน ตชด.สังหารหมู่นักศึกษาในยุค 6 ตุลา
    อ้างอิง
    http://th.wikipedia.org/wiki/เหตุการณ์_6_ตุลา
    http://talk.mthai.com/topic/121843
    http://topicstock.pantip.com/library...K12815122.html
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Snowbug : 2nd September 2013 เมื่อ 02:12

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    91
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    พวกเรื้อนนี่เอง เก่งแต่กับคนในประเทศ พอเกณฑ์ทหารจับได้ใบแดงทีไร อ่อนไหวปวกเปียก (เสลดมันติดคอ...)

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    เอิ่ม... เยี่ยมเลย แบบว่า.... สุดยอด มุกเดิมๆไม่เคยเปลี่ยน

รักชาติแบบขาดสติจริงๆ สามัคคีก็ดีแต่ให้มันถูกทางหน่อย ถึงกับมีคนตายนี่แกนนำก็ต้องมีส่วนรับผิดชอบด้วยนะ โยนขี้ซะน่าเกลียดเลย

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    ฮาๆๆ ให้คนพวกนี้ไปเป็นทหาร แล้วจะแก้ปัญหาอะไรได้ล่ะ ปัญหาประเทศไทยมันมีแค่ภาคใต้เรื่องเดียวซะที่ไหน ถ้าไปเป็นทหารหมดแล้วประเทศมันหมดปัญหานะ ผมว่า ประเทศเกาหลีเหนือก็คงเป็นประเทศที่ปัญหาน้อยที่สุดในโลกน่ะแหละ เพราะประชากรส่วนใหญ่เป็นทหารกัน

(ก่อไฟดราม่าๆๆๆๆๆ)

กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 438
    ถ้าไม่มองเรื่องการเมืองนะครับ ผมว่าเป็นเรื่องที่ดีนะครับ ที่วัยรุ่นเริ่มหันมาสนใจการเมืองเรามากขึ้น ดูวัยรุ่นสมัยนี่้ซิครับ สนใจแต่ดารา เมาส์มอยกันไปวันๆ ไม่สนใจเหตุการณ์บ้านเมืองไม่สนใจความวุ่นวายในไทยซัดนิดทั้งๆที่มันเป็นบ้านเมืองของเราเอง
    ถึงข่าวการเมื่องมันจะน่าเบื่อ วุ่นวาย เน่าหนอน ขนาดไหน แต่มันก็เป็นการเมืองของประเทศเรา ประเทศชาสติจะเจริญ จะล่มจม หรือพัฒนาไปทางไหน ก็ไอ้การเมืองนี่แหละ นี่เป็นความเห็นส่วนตัวของผมครับ

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    901
    ได้รับคำขอบคุณ: 163
    ในนั้นก็มีสถาบันเก่าผมเหมือนกันแต่ผมไม่ไปหรอก ใครที่ออกไปชุมนุมก็ขอให้ไปด้วยใจไม่ใช่เพราะเห็นรุ่นพี่ไปอยากไปหรือโดนบังคับ

ส่วนตัวผมว่าถ้าล้ม รบ.ของทักษิณได้ไม่ว่าจะทำรัฐประหารหรืออะไรก็แล้วแต่ คนเสื้อแดง****ก็ออกมาอยู่ดีและครับ มันชนะเลือกตั้งปุป เดียวก็มีม๊อบนี้มาอีก

มันก็วนอยู่ในลูปเดิมๆเรื่อยๆ สมัยนี้ไม่เหมือนในยุคนั้นแล้วเดี๋ยวนี้มีข่าวสารข้อมูลหลายด้าน แล้วที่ใช้ชื่อสถาบันมา ในสถาบันคงไม่มีใครคิดเห็นตรงกันหรอก เผลอๆมีพวกเสื้อแดงอีกด้วยซ้ำ อันนี้ คหสต.

ปล. แล้วขอบอกเลยว่าที่พูดว่าดีใจเห็นเด็กอาชีวะสามัคคีกันไม่ตีกัน จากที่ผมจำได้นะครับในยุคเสื้อเหลืองก็มีเหมือนกัน จำได้เห็น ชก.-อท. พอไล่ทักษิณไปได้ ก็ยิงกันเหมือนเดิม ไม่ต้องยุคนั้นก็ได้เอาตอนนี้ดีกว่าอาทิตย์ที่แล้วรุ่นน้องผมเพิ่งจะโดนยิงเอง ที่เห็นชุมนุมนี่ส่วนใหญ่จบกันแล้วครับ

ปล.2 โชคดีพี่น้องลูกองค์พระวิษณุกรรมทุกคน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aoftc02 : 2nd September 2013 เมื่อ 02:49

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    สลิ่มสิ้นคิดถึงขนาดต้องไปเอาเด็กช่างมาเป็นแนวร่วม
    เด็กช่างก็สิ้นคิดที่อยู่ดีไม่ว่าดีอยากไปเป็นสลิ่ม

ก็อย่างว่า ฝนตกขี้หมูไหล...

ถ้าไม่มองเรื่องการเมืองนะครับ ผมว่าเป็นเรื่องที่ดีนะครับ ที่วัยรุ่นเริ่มหันมาสนใจการเมืองเรามากขึ้น ดูวัยรุ่นสมัยนี่้ซิครับ สนใจแต่ดารา เมาส์มอยกันไปวันๆ ไม่สนใจเหตุการณ์บ้านเมืองไม่สนใจความวุ่นวายในไทยซัดนิดทั้งๆที่มันเป็นบ้านเมืองของเราเอง
    ถึงข่าวการเมื่องมันจะน่าเบื่อ วุ่นวาย เน่าหนอน ขนาดไหน แต่มันก็เป็นการเมืองของประเทศเรา ประเทศชาสติจะเจริญ จะล่มจม หรือพัฒนาไปทางไหน ก็ไอ้การเมืองนี่แหละ นี่เป็นความเห็นส่วนตัวของผมครับ
    มันการเมืองเต็มๆเลยล่ะพ่อ จะให้หลับหูหลับตาคิดว่ามันไม่ใช่คงไม่ไหวล่ะ

ปล.หวังว่าคงไม่เอาหน้ากากล้มเจ้ามาใส่กันอีกนะ 5555

ในอดีตกลุ่มคนกลุ่มนี้มีชื่อเรียกว่ากลุ่มกระทิงแดง มีหน้าที่กำจัดผู้ที่อยู่ตรงข้ามกับสถาบัน.. โดยใช้วิธี ข่มขู่ คุกคาม และทำร้าย มีผลงานที่น่าชื่นชมมาแล้วในอดีตคือ ร่วมมือกับลูกเสือชาวบ้าน ตชด.สังหารหมู่นักศึกษาในยุค 6 ตุลา
    เช้ดโด้ เก้าอี้ในมือผมมันสั่นระริก

#เด็กช่างมีแชร์ เจ้าโตเตรียมตัวน่วมกว่าโดนมานีฟาดแน่เบย

jpg images

สุดยอดภาพยนต์ทุ่มทุนสร้างขว้างทุนใส่ ลูกเสือ ช่างกล นวพล กระทิงแดง

ก๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย exodus : 2nd September 2013 เมื่อ 07:42
    รอวันโดนแบน

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

>>คนรากหญ้า<<
    กล่าวขอบคุณ
    4,413
    ได้รับคำขอบคุณ: 61,000
    เด็กช่างกลถูกใจผมก็วันนี้แหละ เยี่ยมมากครับ

Deathcore
    กล่าวขอบคุณ
    1,887
    ได้รับคำขอบคุณ: 428
    อ๋อ ถึงว่าเมื่อวานเห็นเด็กช่างเดินเต็มแถวที่ทำงานผม เพราะแบบนี้นี่เอง
    THE PUNISHER

Fluorescent Adolescent
    กล่าวขอบคุณ
    213
    ได้รับคำขอบคุณ: 926
    เพลียจริงๆ อะไรที่ไม่ถูกใจท่านๆ ก็เอาแต่ประท้วงเนาะ อย่างนี่จะมีกฎกติกาไปทำไม ประท้วงกันอย่างเดียว เลือกตงเลือกตั้งไม่ต้องมีมันหรอก บอกตรงๆ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ whitebaa555 อ่านกระทู้
    แม่ผมเคยบอกว่า "ถ้าในประเทศไทยไม่มีนักการเมืองเลยสักคน" ป่านนี้เราคงปูทองแทนถนนกันแล้ว ฮ่า ๆ ๆ ๆ

แอบขำในใจ ฮ่า ๆ ๆ ๆ
    ขำแม่คุณเหมือนกันครับ ฝากบอกแกด้วยว่าป่านนี้เราคงยังนั่งกราบหมากันอยู่อ้ะครับ
    i'm brony. problem?

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    52
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    ตะกูลเหลี่ยมออกไปให้หมด สู้ๆครับกองทัพช่างกล

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    555+

คราใดที่เจอะเจอกับอริศัตรู จงตะโกนดังว่าๆ กูเกลียดแม้ว... จากนั้นมีเสียงตอบกับมาจากอริศัตรู เห้ยเหมือนกันฟร่ะ

มุง-ตู พวกเดียวกัน เก็บแรงไปล้มแม้ว-ปูดีกว่า ****.... ถ้าเป็นแบบนี้นะ จะดีมากเลย

แต่จะล้มแม้ว-ปู ได้ก็ค่อยๆว่ากันไปว่าจะทำยังไง

ส่วนตัว ผมให้โละนักการเมืองเก่า หน้าแก่ให้หมดจากประเทศไทยไปเถอะครับ อยากให้มีนักการเมือง

อายุ 25 ปี ถึง 40 ปี ก็พอ จะไ้ด้มีแรงทำงาน ไม่ว่าเปลี่ยนหรือล้มรัฐบาลไหนๆ ก็นักการเมืองหน้าเดิม

เอาต่างชาติมาดูและ เป็นเมื่องค่าเมืิองขึ้นของชาิติอื่นหน้าจะดีนะ ก๊ากกกกกกกกกก
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Stephen Jerm
    กล่าวขอบคุณ
    1,456
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    อยาไปโทษรัฐบาลเลย พวกเราผิดเองที่เลือกคนพวกนี้มาบริหารประเทศ ผมเห็นนายกไปต่างประเทศบ่อยมาก สงสัยเขาคิดว่าธุระต่างประเทศสำคัญกว่าในประเทศกระมัง รัฐบาลชุดนี้จะมีผลงานเข้าตาก็เห็นจะมีเพียงแค่คมนาคมเท่านั้นละมั้ง
    ONE FOR ALL AND ALL FOR ONE

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    Blog Entries
    1
    คือจริงๆเมื่อก่อนเห็นด้วยนะว่าเค้าตีกันก็ส่งลงใต้ แต่พอคนพูดเยอะ+กับเห็นด้านดีๆของพี่น้องเหล่านี้ผมว่าคนที่ชอบบอกให้ลงใต้น่ะ งั่งมาก เค้าออกมาทำดีก็ไปขัดขาเค้าเนอะคนไทย พอๆกับกรณีลีซอนั่นแหละ ยิงประตูทีมใหญ่ๆได้แต่กลับโดนแก้ประวัติในวิกิ ไม่เข้าใจทำไมคนไทยชอบขัดขากันเอง พับผ่าสิ
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    Blog Entries
    2
    นายกก็คนนะ เอะอะโทษนายกคนอื่นไม่ต้องรับผิดชอบอะไรเหรอครับ คุณควรจะโทษคนที่มายิงคนอื่นเขาไม่ใช่เหรอ แล้วรัฐบาลไม่ได้มีแค่นายกคนเดียวนะคนที่อยู่ในสภาไม่ใช่วอเปเปอร์นะครับ เพราะคน ๆ เดียวดูแลทุกอย่างไม่ได้มันจึงมีการกระจายอำนาจแต่พอมีปัญหานายกโดนคนเดียว ผมไม่ใช่ฝ่ายไหนทั้งนั้น แต่ผมอยากเห็นประเทศสงบเสียที

36. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    ไม่มีใครอยากเห็นคนมาชุมนุม ไม่ว่าเรื่องอะไร เพราะยิ่งมากคน มันยิ่งมากความ

แต่ผมหล่ะขำ ตรรกะ ชุมนุมแล้ว มีคนโดนยิงตาย รัฐบาลผิด รัฐบาลต้องรับผิดชอบ
    ม็อบของคุณไม่มีการ์ด หรือ เจ้าหน้าที่รักษาความปลอดภัยมาดูแลม็อบของคุณหรือ ??
    มันจะต้องมีการดูแลรักษาความปลอดภัยด้านใน ด้วยไม่ใช่หรอครับ

ถามตรงๆ นายกฯปู เกี่ยวข้องโดยตรงอะไรด้วยครับ ?? จะให้ มานั่งเฝ้าตลอดๆ เลยหรือไง ??

อาจจะจริงที่รัฐบาลควรจะหาแนวทางแก้ไข ที่จะทำให้ ทุกฝ่ายได้รับความยุติธรรม
    แต่ เฮ้ย ... ผมคิดว่าฝ่ายรัฐบาล มีแนวทางเจรจาแล้วไม่ใช่หรอครับ ..ให้ราคา 80บาท
    ดูยังไงก็ไม่ขาดทุน ..ม็อบที่มาจากภาคอีสาน เค้าก็ยังพอใจในราคานี้ แล้วก็กลับกันแล้ว
    ถ้าเป็นคนสวนยางจริงเค้าพอใจในราคานี้กันทั้งหมด

ปีก่อนๆ รัฐก็ให้ความช่วยเหลือซื้อยางพาราเก็บไว้หลายหมื่นตัน สุดท้ายก็ยังขายไม่ออก
    เงินหลายพันล้านก็ยังจมอยู่ กับการช่วยเหลือชาวสวนยางพารา

แล้วจะมาบอกว่า รัฐไม่ช่วยอะไร คงไม่ใช่หรอกครับ

แล้วไอ้ที่ชุมนุมกัน ไม่ใช่ว่า โดนพรรคฝ่ายแค้นจ้างมาหรอกหรือครับ ??
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mashiplay : 2nd September 2013 เมื่อ 09:20

38. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    469
    ได้รับคำขอบคุณ: 644

Exclamation

ผมก็อคติกับเด็กช่าง แต่ผมไม่อคติกับเด็กช่างที่เป็นคนดี

เพราะส่วนใหญ่ทีเ่ห็นก็ เ.....ยๆ ทั้งนั้น

มองหน้าเรา เรามองคืนไม่ได้นะ เดะโดนทืบ โอยน่ากัวๆ ยิ่งใหญ่กันเหลือเกิน ถุยส์

และนี่ก็คือ "ความเห็นส่วนตัวของผม" มีไรป้ะ ?
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sydyon : 2nd September 2013 เมื่อ 09:51

40. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์ไว้แล้วก็จากไป
    กล่าวขอบคุณ
    514
    ได้รับคำขอบคุณ: 300
    เด็กช่างบ้านผมเค้าไม่ตีกันนะ 3-4สถาบันซุ่มหัวอยู่ร้านโชว์ห่วยร้านเดียวกัน นั่งดื่มโค้งหรี่หญิงต่างสถาบัน บางทีก็เดินมาขอไฟแซ็กจุดบุรี่ก็มีเยอะแยะไป บ้างก็มีเพื่อนต่างสถาบันโดดเรียนแลกเสื้อเข้าไปมั่วข้ามวิทยาลัยซะงั้น กะ crossover เรียนหลายช่างหลายสถาบัน(ความจริงตามหญิงไปเรียน จนได้เพื่อนของห้องผู้หญิงคนนั้นทั้งห้อง) 55555+ นี้เป็นมุมที่บางคนไม่รู้

แต่ไอ้เรื่องชุมนุมนี้... ก็ดีอะนะที่สามัคคี แต่ผมไม่อยากเห็นที่เกียวกับการเมืองหรือเรื่องปากท้องอีกแล้ว เบื่อ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Prirya : 2nd September 2013 เมื่อ 10:35

42. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Fluorescent Adolescent
    กล่าวขอบคุณ
    213
    ได้รับคำขอบคุณ: 926
    ผมแปลกใจพวกที่บอกว่า ออกมาชุมนุมไล่รัฐบาลแล้วเป็นคนดี มีความสามัคคี ใช้เวลาว่างให้เป็นประโยชน์ เอาอะไรมาวัดมาตรฐานความดี?

44. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ: