ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Facebook.com/nthmaverick
    BKK' / MDH / AKU / LA'
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 346
    - ____________- ผมไม่ได้เข้าข้างฝ่ายไหนนะ เพราะถ้ามีฝ่ายใดฝ่ายนึงออกมาชุมนุมครอบครัวผมก็แย่ เศรษฐกิจไม่ดี ไม่มีคนอยากไปเที่ยว เฮ้อ เงินก็ไม่มี พ่อแม่ผมก็ต้องทะเลาะกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Durex52 : 2nd September 2013 เมื่อ 11:09
    Intel : Core i7 2600k 4.8Ghz. / Nvidia : Gtx 480 Limited Ref Edition.

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    อยากจะบอกว่า ไม่ได้มีแค่เด็กช่างกล รร เก่าผมก็มีคนไป แล้วเป็นเด็กพาณิชแต่แต่งช่าง
    ส่วนตัว ผมไม่ได้คิดว่ามันดีเลิศหรู จนต้องชื่นชม แต่รู้สึกว่าเฉยๆนะ ไม่รู้สิ
    แต่มาสนเรื่องการเมืองแบบนี้ ผมไม่ค่อยสนับสนุนอะ พวกการชุมนุม
    อยากให้หาความรู้แล้วค่อยมาพัฒนาการเมืองกันมากกว่า

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736

เหล่าฟันเฟืองทั้งหลาย ได้เวลาวางปืนปากกา มาคว้าเก้าอี้กันแล้วนะ****

ฆ่ามัน ฆ่ามัน เอี้ยร์!!! LOL
    รอวันโดนแบน

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    คือผมว่าทำแบบนี้มันจะยิ่งแย่เข้าไปใหญ่นะครับ การเมืองมันร้อนแบบนี้มาจะ 7ปีละ และมันก็ไม่ได้ดีขึ้นเลย เศรฐกิจแย่ลงทุกปี ดีขึ้นแค่จึ่งหนึ่งในบางปี และอย่าอ้าง"สถาบันเบื้องสูง" ในการมาชุมนุมเลย มันทุเรศมากๆ

เชื่อดิคนส่วนใหญ่จะแย่เพราะ เรื่องประท้วงนิละ แล้วเราจะมีเลือกตั้งไปทำใมละ

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

So Nyeo Shi Dae 4EVER
    กล่าวขอบคุณ
    671
    ได้รับคำขอบคุณ: 441
    อยุ่เฉยๆก็ผิด -..- พอออกมาแสดงความคิดเห็นทางการเมืองก็ผิด
    และอีกอย่าง ทำไมเอะอะอะไรก็จะให้เด็กช่างไปชายแดน ไปชายแดน ผมถามที เป็นเด็กช่างนี่มันผิดด้วยหรอ ...

มันอยู่ไม่ได้ ...
    I NEED A GIRL

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

บอกดีไหมน่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,097
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,194
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pinkie pie อ่านกระทู้
    ขำแม่คุณเหมือนกันครับ ฝากบอกแกด้วยว่าป่านนี้เราคงยังนั่งกราบหมากันอยู่อ้ะครับ
    แม่ผมเพื่อนเล่นคุณหรอ ? พูดให้เกียรติแม่ผมด้วยครับ
    แย่น่ะครับ ปากหมาหมา แบบนี้

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 215
    มาอีกแล้วกระทู้สร้างความแตกแยก เฮ้ออ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    ไล่ไปก็ก็เท่านั้นครับ ไล่เฮิ๊ยตัวใหม่ไปเดี๋ยวก็ได้เฮิ๊ยตัวเก่ามาเหมือนเดิม ประเทศเรานักการเมืองยังทำเพื่อผลประโยชน์ของตัวเองอยู่ครับ
    แล้วเลิกสักทีเถอะครับ กับไอ้การสร้างภาพเนี่ย เดี๋ยวก็เอากลุ่มนู่นนี่นั่นมาอ้างเป็นฝ่ายของตัวเอง เห็นคนไทยฉลาดน้อยขนาดนั้นเลยเหรอครับ
    ใครโกงอะไรยังไงก็เอามาแฉพร้อมหลักฐานที่พอฟังได้ก็พอครับ อย่าพูดอะไรลอยๆโดยไม่มีหลักฐาน ผมว่าใช้วิธีนี้จะโค่นทักษิณได้มากกว่าน๊ะครับ..

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    ถ้าไปชุมนุมกันดีๆ ไม่ประกาศศักดาว่าข้าสังกัดกลุ่มเด็กช่างรักชาติจะดูดีกว่านี้นะ แบบนี้มันเหมือนสร้างภาพลักษณ์ให้เด็กช่างยิ่งดูแย่ลงไปอีก

ผมว่าเด็กช่างไม่ต้องลงใต้นะครับ เอาความรู้ความสามารถไปใช้ให้เป็นประโยชน์ดีกว่า

Me From Another Dimension
    อยู่ที่เรียนรู้ อยู่ที่ยอมรับมัน
    กล่าวขอบคุณ
    2,409
    ได้รับคำขอบคุณ: 170
    หน้าเถื่อนได้ใจจริงๆครับ 555

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    Denver, Colorado, United States
    กล่าวขอบคุณ
    3,027
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,922
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ whitebaa555 อ่านกระทู้
    แม่ผมเพื่อนเล่นคุณหรอ ? พูดให้เกียรติแม่ผมด้วยครับ
    ใจเย็นๆครับ
    ไม่ได้เข้าข้างใครนะ แต่คุณเข้าใจที่เขาสื่อรึปล่าวล่ะครับ

ชอบเกรียนเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    773
    ได้รับคำขอบคุณ: 562
    ช่างกลอย่างเดียวหรอครับพอดีผมอยู่ช่างอิเล็กต้องไปด้วยไหมเนี่ย

-[S]upremE [D]e [A]cE-
    กล่าวขอบคุณ
    1,442
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,446
    มองจากการขับไล่ รบ. ของทั้งสองสีแล้ว

กลุ่มแรก
    เคลื่อนไหวเพื่อให้เกิดการเลือกตั้ง ยุบสภา เพราะตัวของคุณอภิสิทธิ์เอง ไม่ได้เป็นนายกที่มาจากการเลือกตั้ง กลุ่มคนจึงได้ออกมาเรียกร้อง

กลุ่มสอง
    เคลื่อนไหวโดยใช้อารมณ์ ใช้ภาษาในลักษณะที่ว่ายั่วยุ ปลุกปั่น โดยปราศจากข้อเท็จจริง การหวังผลทางการเมืองมีแค่ว่า ให้พรรคตัวเองได้ทำงาน

สิ่งมีชีวิตที่เรียกว่าสลิ่ม ดูง่ายๆเลยครับ

แค่เอาคำว่า ทักษิณ มาล่อ สิ่งมีชีวิตเหล่านี้ก็จะตะโกน เหาหอนขับไล่อย่างบ้าคลั่ง พร้อมกับบอกว่า ตัวเองเป็นคนดี ไม่เชื่อก็ลองดูได้นะครับ

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เจง เจง กิสข่าน
    กล่าวขอบคุณ
    236
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    ใครก็ได้ใน JKG ลองไปเป็นนายกให้หน่อยสิครับ เผื่ออะไรๆ จะดีขึ้น(นิดนึง)
    หรือ สร้าง Time Machine ย้อนไปปี 2475 ไปทำให้การปฎิวัติเกิดขึ้นไม่ได้หน่อยสิ

Shake well before drinkin
    กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    ผมว่าดีนะครับ มารวมตัวกันทำอะไรแบบนี้ แต่ถ้าทำในทางที่เป็นประโยนช์กว่านี้คงจะดีมาก
    ผมจาก 1 ใน 59 สถาบัน ก็ยังเห็นว่ามันมีเรื่องกันอยู่ดี (นอกงาน)
    INTEL core I3 540@3.88 CM V6GT M/B Asus P7P55D RAM 4GB Kingston HIS HD 6850 Raidmax rx-730

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ whitebaa555 อ่านกระทู้
    ผมไปoffendแม่คุณตอนใหนครับ ตลกทั้งครอบครัวนะครับพวกคุณนี่
    i'm brony. problem?

ヾ(@⌒ー⌒@)ノGhibli-Lover( ゚д
    กล่าวขอบคุณ
    9,171
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,214
    ผมว่าดีนะที่ไม่มาตีกันเอง แต่ผมไม่แยากให้มีกลุ่มทงการเมืองอีกแล้ว เหลืองแดงก็หนักละ ผมว่ารวมกลุ่มกันไปสร้างที่พักอาศัยให้เด็กยากไร้ดีกว่ามั้ย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    นิทานจากข่าวเมื่อวันก่อนนี้(มติชน เสาร์ที่31 สค.56 หน้าข่าวต่างประเทศ)
    ยิงเป้าแฟนเก่าผู้นำโสมแดง ชื่อฮยอน ชอง วอล ซึ่งเป็นนักร้องวงออเคศตรา พร้อมนักแสดงรวม 12คนในข้อหาลามกอนาจาร
    โดยถ่ายวิดีโอของตนเองขณะประกอบกิจกรรมทางเพศ นี่คือข้อหาที่โดนฆ่าโดยอำนาจรัฐ 12คน
    คำถามคือถ้าเป็นประเทศประชาธิปไตย จะฆ่าคนด้วยข้อหาห่วยๆอย่างนี้ได้ใหม-คนมีสิทธิ์ออกมาเดินขบวนร้องหาความยุติธรรมได้ใหมจากคดีนี้
    คนสามารถบ่นด่าผู้นำเกาหลีเหนือโดยไม่ถูกเก็บได้ใหม คำตอบคือไม่ได้เพราะอำนาจถูกแต่งตั้งสืบทอดกันต่อๆเป็นตระกูลๆ ตามที่คนกลุ่มหนึ่ง
    ในไทยอยากให้เป็น(เชื่อเหอะหลังจากสำเร็จแค่เดือนเดียวพวกเหล่าเบี้ยก็ถวิลหาของเก่า)
    ส่วนตัวแล้วชอบแนวทางบ่นได้พูดได้ถ้าไม่เข้าถ้า......
    (ปล.หมู่เห็นเครดิตจากไทยโพสท์ - ทีนิวส์มานำเสนอบ่อยจัง ตามข่าวว่าประยุบเลิกไปแล้วนี่)

กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 795
    ทั้งชีวิตเคยคิดไหมว่า "จะเห็นคนรุ่นใหม่ได้มีโอกาสออกมาบริหารพัฒนาประเทศ"
    ก็เห็นหน้าเดิมๆ นามสกุลเดิมๆ มาแต่ไหนแต่ไรแล้ว

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Shockolate
    Rayong , Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    352
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    ก็ดีแล้วครับ สามัคคีกัน ทำในเรื่องที่ตนคิดว่าถูก
    เรื่องการชุมนุมมันไม่ใช่เรื่องเสียหายนะครับ เขาไม่ได้ยกพวกไปตีรัฐสภานะครับ แยกแยะด้วยนะครับคนที่มองว่าแง่ร้าย

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    ขออนุญาติใช้คำหยาบนะครับ เอาสมองและเวลาอันน้อยนิดของพวก***ไปเรียนเถอะไป๋กูสงสารคนหาค่าเทอมพวก***หว่ะ

น้องมอย
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 431
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ himmy อ่านกระทู้
    ขออนุญาติใช้คำหยาบนะครับ เอาสมองและเวลาอันน้อยนิดของพวก***ไปเรียนเถอะไป๋กูสงสารคนหาค่าเทอมพวก***หว่ะ
    ขออนุญาตไม่หยาบคายนะครับ เอาสมองและเวลาอันน้อยนิดของคุณไปเรียนเสริมภาษาไทยเถอะไปผมสงสารหัวของคุณที่ต้องทนแบกรับสมองที่ไร้รอยหยักจังเลย

32. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 264
    เจาะเวลาหาอดีต ลูกเสื่อชาวบ้าน+ กระทิงแดง FUCK

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    เอิ่ม เข้ามาฮาครับ //เผ่น

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    เลิกตีกันมาตีคนอื่นแทนว่างั้น ล่าสุดเห็นตีป้าเสื้อไปทีแหละ - - "

อย่ามาแยกกลุ่มย่อยๆเลยท่าน ไปรวมกลุ่มเดียวแล้วออกมาทีเดียวเลยดีกว่าครับ เอาให้มากกว่าเสื้อแดงตอนมาคราวนั้นเลย ลองดูครับ.

#แล้วช่วยอธิบายด้วย ว่าระบอบทักษินคืออะไร ? เพราะผม "งง"