ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

(=゚ω゚)ノニャーン
    กล่าวขอบคุณ
    301
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,370
    Blog Entries
    6

「GAME SERVER」 Tera Emulator Server 「19GB] Torrent

= อ่านก่อน โหลด =

1. Server ตัวนี้ ยังมี Bugs อยู่ เยอะ เพราะเซิฟเวอร์ของเกมส์นี้พึ่งเริ่มพัฒนา
    2. สามาเปิดให้ Lan ได้แต่จะแลคมาเพราะ Bug ที่ ตัว Server
    3. ถ้าเล่นคนเดียว โหลดเสร็จ คลิกแค่ 2 ครั้งเปิด Server ได้เลยง่ายมาก
    4. Client ยังเป็นตัว Alpha อยู่นะ Revision 1725
    5. Bug อีกอย่างนึกก็คือหลังจากปิดเซิฟเวอร์บางทีมันก็ไม่ save ให้นะ
    6. ต้องการ Ram 4 GB เพื่อเปิดเซิฟเวอร์ล่ะ
    7. แนะนำให้โหลด แค่ ตัว SERVER มาทดลองเปิดดูก่อนว่าผ่านใหม ทั้ง 2 ตัว 188MB ยังดีกว่า 19 GB ใช่ใหม

Require Net Framework 4.5 ในเครื่องต้องมีนะ เพราะ Server File ใช้ตัวนี้ในการ Run

Download > > > Microsoft Net framework 4.5

Download Client On-Terra 1755 > > > On-Terra 19 GB เค้า Seed อยู่ล่ะ

Tera Server > > > SERVER 188MB Password : littlefox

One2Up มันไม่ดี ขออัพในนี้ก่อน ใช้ IE โหลดน่ะ

ในตัว Server เค้าได้ใส่ตัว Source ให้ไปแล้วล่ะ เพื่อว่าใครอยากจะลองไป Compile ปรับแต่ง Server เอาเอง (ต้องมีความรู้เรื่อง C+)

= = วิธีเปิด Server = =
    เริ่มจาก

1 คลิก run_server2go.bat เพื่อ เปิด Webserver / Data Base แล้วรอซักพัก

2. คลิก ที่ run_gameserver.bat เพื่อเปิด game server แล้วรอซักพักก็เสร็จแล้วล่ะ

==============================================

วิธีการสมัคร ID

หลังจากเปิด Server เสร็จให้เข้าไปที่ http://127.0.0.1/register ใส่ username / Password / Email

แค่นี้ก็สมัคร ID เสร็จแล้ว

==============================================

ที่นี้ก็เวลาจะเข้าเล่น

ก่อนอื่น แตกไฟล์ TeraLauncher ที่อยู่ในไฟล์ Server แล้วก็ Copy ไฟล์ทั้งหมดไปใส่ใน Client หรือตัวเกมส์จ้า

เวลาที่จะเข้าเล่นก็ เข้าที่ TeraLauncher.exe เท่านั้นน่ะ

p.s ถ้าใครอยากจะทำ Online เป็นต้องมีความรู้เรื่อง HEX-editor นะ

===================================================

วิธีการสร้าง ID GM

ต้องสร้างตัวละครในเกมส์ก่อนนะ

เปิด Server ให้เสร็จแล้วไปที่หน้านี้

http://127.0.0.1/phpmyadmin

User name : root

password: PASSWORD <<<<< เน้นว่าตัวพิมพ์ใหญ่หมดน่ะ

หลังจากนั้นก็ไป เลือก Data base tera ตามรูปเลยจ้า

หลังจากนั้นก็ ไปเปลี่ยนที่ IS GM จาก 0 คือไม่ใช่ ให้ไปเปลี่ยนเป็น 1 คือใช่ หลังจากนั้นก็ กด GO ก็เสร็จล่ะ ล่ะตามรูปเลยจ้า

===============================================

คำสั่ง GM

#####################
    Admin Commands:
    !additem
    !addskill
    !addgold
    !speed
    !setlevel
    !jumpto
    !notice
    !systemnote
    !reload
    !spawn
    !checkgeo
    !quest
    !craft
    !goto
    !npc
    !camp
    !mount
    !viewmember
    !script
    !test

#####################
    ## User Commands:
    !unstuck

======= ที่เหลือเดียวมาเพื่มให้จ้า ขอไปเรียนแปป=======
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย littlefox : 4th September 2013 เมื่อ 05:05

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,766
    น่าลองครับ ขอบคุณครับ ว่าเเต่ท่านไปได้มาจากที่ไหนครับ พอจะมีSever Emulator ของ Warz มั๊ยครับ อยากได้จัง จะเอามาเปิดเล่นคนเดียว

กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    ขอบคุณคับ จำกัดมั้ยต้องเปน cpu อะไร

(=゚ω゚)ノニャーン
    กล่าวขอบคุณ
    301
    6
    @peacepe2 ไปเอามาจากเว็บใต้ดินของพวกรัสเซียจ้า Serverเกมส์ นี้คนรัสเซียเป็นคนทำ กลุ่มแรกเลย P.s Warz ก็มีแต่ขึ้เกียจเล่น + ทำ เพราะ ต้องมีความรู้เรื่อง opcode และpacket viewer

เค้าทำได้ แต่ถ้าเอามาแจกรับลองพวกท่านทำไม่เป็นแน่ๆ

@aun5 Ram 4GB ขึ้นไปอย่างเดียวจ้า

กล่าวขอบคุณ
    404
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    ตอนนี้มีแค่ตัวเปิดเชิฟตัวนี้ตัวเดียวรึป่าวครับ????

กล่าวขอบคุณ
    404

มันขึ้นแบบนี้อ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    855
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    แล้วเปิดเชิพเองนี่เราเสกอะไรได้มั้ยครับ หรือเล่นปกติเนี้ย แต่ก็ขอบคุณมากนะครับ

ปล. +1 อยากได้ตัวเปิดเชิพ warz เหมือนหัน
    CPU : I5-6500 M/B : Asus H170-Pro RAM : 8GB Bus 2400 GPU : GTX 970 EXOC PSU : Super Flower Bronze FX Series 650W CASE : unicorn

(=゚ω゚)ノニャーン
    กล่าวขอบคุณ
    301
    6
    @ BTTHBOY ตอนนี้มีแค่ตัวเปิดเซิฟตัวนนี้ตัวเดียวจ้า แต่ มี Source อยู่สามารถเอาไป compile สร้าง server ของตัวเองได้จ้า ต้องมีความรู้ C+ ละ
    และมันก็ควรจะขึ้นแบบนั้นอยู่แล้วจ้า เพราะ ท่านไปเปิด run_gameserver ก่อน เปิด run_server2go ใช่ใหมล่ะ มันเลยหา Data Base ไม่เจอเลย Error

วิธีแก้ก็ เปิด run_server2go ก่อนแล้วปล่อยไปซักพักนึงแล้วเปิด run_gameserver

@CarFear ได้จ้า เราสามารถเสกอะไรก็ได้ เพราะเราเป็น Admin ของ Server ไง แต่ยังมี Bug อยู่นะ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    404
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ littlefox อ่านกระทู้
    @ BTTHBOY ตอนนี้มีแค่ตัวเปิดเซิฟตัวนนี้ตัวเดียวจ้า แต่ มี Source อยู่สามารถเอาไป compile สร้าง server ของตัวเองได้จ้า ต้องมีความรู้ C+ ละ
    และมันก็ควรจะขึ้นแบบนั้นอยู่แล้วจ้า เพราะ ท่านไปเปิด run_gameserver ก่อน เปิด run_server2go ใช่ใหมล่ะ มันเลยหา Data Base ไม่เจอเลย Error

วิธีแก้ก็ เปิด run_server2go ก่อนแล้วปล่อยไปซักพักนึงแล้วเปิด run_gameserver

@CarFear ได้จ้า เราสามารถเสกอะไรก็ได้ เพราะเราเป็น Admin ของ Server ไง แต่ยังมี Bug อยู่นะ
    ผมเปิดตัว run_server2go ก่อนแล้วค่อยเปิด run_gameserver ก็ยังเป้นอยู่อ่ะครับ หรือต้องรอตัว run_server2go ก่อนสัก 2-5 นาทีประมาณนี้รึป่าวครับ

(=゚ω゚)ノニャーン
    กล่าวขอบคุณ
    301
    6
    หลังจากเปิด run_server2go เสร็จแล้วสามารถเข้าหน้านี้ได้ใหม http://127.0.0.1/register

กล่าวขอบคุณ
    855
    เสกของยังไงหรอครับต้องไปแก้โค้ดเอาหรือป่าว หรือยังไง งงนิดหน่อย
    กำลังโหลดอีกนานเลยเผื่อจะได้เล่น
    CPU : I5-6500 M/B : Asus H170-Pro RAM : 8GB Bus 2400 GPU : GTX 970 EXOC PSU : Super Flower Bronze FX Series 650W CASE : unicorn

กล่าวขอบคุณ
    404
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ littlefox อ่านกระทู้
    หลังจากเปิด run_server2go เสร็จแล้วสามารถเข้าหน้านี้ได้ใหม http://127.0.0.1/register
    ได้ครับบ แต่รันอีกตัวก็ขึ้น แบบที่เอาให้ดูอ่าครับ

(=゚ω゚)ノニャーン
    กล่าวขอบคุณ
    301
    6
    @CarFear อันนั้นเดียวมาบอกตอนเย็นล่ะ ของไปเรียนแปป แนะนำให้โหลด ตัว Server มาเปิดก่อนนะว่ามัน Run ได้ใหม

@BTTHBOY ถ้าอย่างนั้นลองเข้าไปที่ Tera_290713\Tera_TestServer\build แล้ว กดที่ GameServer.bat ให้ทีนะว่าได้ใหม

(เอะหรือว่าเค้าเขียน code ผิดหว่า = ="a)

กล่าวขอบคุณ
    404
    @CarFear อันนั้นเดียวมาบอกตอนเย็นล่ะ ของไปเรียนแปป แนะนำให้โหลด ตัว Server มาเปิดก่อนนะว่ามัน Run ได้ใหม

@BTTHBOY ถ้าอย่างนั้นลองเข้าไปที่ Tera_290713\Tera_TestServer\build แล้ว กดที่ GameServer.bat ให้ทีนะว่าได้ใหม

(เอะหรือว่าเค้าเขียน code ผิดหว่า = ="a)
    มันไม่มีนะครับ Gameserver.bat มีแต่ GameServer.exe อ่าา

กล่าวขอบคุณ
    404
    แต่ก็เป้นเหมือนเดิมม code ผิดรึป่าวครับ

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    รอหายbug อีกนิดค่อยจัด ไม่เคยเล่นเลยเกมส์นี้ แต่เห็นหลายกระทู้ว่า มันส์หยด เดียวรออีกนิดค่อยจัด

ขอบคุณครับที่เอามาลง
    PKTz

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    กินสเปคไหมครับเกมนี้ ตั้ง 19GB อ่า

+2 อยากได้ตัวเปิด warz ด้วยคนครับ อิอิ

I3est-Zone ThaiLand
    กล่าวขอบคุณ
    2,958
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,063
    2
    โอ้ยังเก็บเกมนี้ไว้อยู่หรอเนี่ย ผมก็มีสงสัยเป็น DB ตัวเดียวกันเเน่เลย 555+ จะหาตัว DB ใหม่ก็ยังไม่มีคนมาพัฒนาต่อ ๆ ใครเก่ง ๆเกมเปิดเซิฟช่วยพัฒนาต่อด้วยนะครับ เพื่อจะได้มีเกมไว้เล่น ต้องขอบคุณ ท่าน littlefox มากเลยที่เอามาลงเผื่อจะมีใครมาพัฒนาต่อนะครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 107
    เป็นเหมือนกันครับ เปิดตัวเซิฟเวอร์ไม่ได้

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    509
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    Bit โหลด นาน มาก
    CPU AMD FX6300 3.50GHz RAM 8GB(DDR3) SAPPHIRE TOXIC R9 270X 2GB GDDR5 (Computer)
    CPU Core I5 3.00GHz RAM 4GB ATi HD 7600M 2GB (Notebook)

กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    เป็นเหมือนกันครับ เปิดตัวเซิฟเวอร์ไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    855
    win 7 32 bit ram 6 g เปิดได้รันได้ไม่มีปัญหาแต่โหลดเกมพึ่ง 10 เปอเอง 55

แต่ว่าเวลาเล่นต้องเปิด 2 ตัวนี้ไว้ตลอดเวลาใช่มั้ย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CarFear : 2nd September 2013 เมื่อ 22:26

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 107
    โอ้ววว หรือตัวเซิฟเวอร์เปิดได้เฉพาะวินโดวส์ 32bit จ๋อยเลยซิเรา

กล่าวขอบคุณ
    41
    ข้อมูลไม่มากและไม่ละเอียดพอนะครับ จขกท

กล่าวขอบคุณ
    41
    สมัครแล้ว log in ไม่ได้ ขอข้อมูลที่ละเอียดและมากกว่านีั้ด้วยนะครับ

Tags for this Thread