ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

~ ยูอิ โยชิโอกะ ~
    กล่าวขอบคุณ
    477
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,652

Enemy Front เกม FPS ตัวใหม่ เตรียมพร้อมเปิดศึกช่วงต้นปีหน้า

Enemy Front เกม FPS ตัวใหม่ เตรียมพร้อมเปิดศึกช่วงต้นปีหน้า

ผลงานเกม FPS ตัวใหม่จากทีมสร้างแฟรนไชส์เกมซุ่มยิง ที่จะนำพาผู้เล่นย้อนกลับไปในสมัยสงครามโลกครั้งที่สองกันอีกครั้ง เตรียมพร้อมเปิดศึกบนเครื่องพีซีและคอนโซลในช่วงต้นปีหน้า

"Enemy Front" คือเกมยิงสงครามโลกครั้งที่สองไตเติ้ลใหม่ของสตูดิโอ City Interactive (ทีมงานผู้อยู่เบื้องหลังซีรีส์ Sniper: Ghost Warrior) โดยที่ตัวเกมจะอยู่ภายใต้การกำกับดูแลของ "Raphael van Lierop" ดีไซน์เนอร์และไดเร็กเตอร์จากเกม Far Cry 3 และ Warhammer 40K: Space Marine

รูปแบบการเล่นในเกมนี้ จะเป็นแนวชูตติ้งมุมมองบุคคลที่หนึ่ง ซึ่งบอกเล่าเหตุการณ์สมัยสงครามโลกครั้งที่สอง ผ่านตัวละครเอกที่เป็นทหารสุดแกร่งนายหนึ่งนาม "Alders" ซึ่งถูกส่งตัวเข้าไปยังแนวหลังข้าศึกของพวกนาซีเยอรมัน โดยเขาได้รับมอบหมายภารกิจสำคัญในการเข้าแทรกแซงและทำลายแผนชั่วร้ายของผู้ นำจอมเผด็จการฮิตเลอร์ ที่ต้องการสร้างอาวุธลับทรงพลังเพื่อเปลี่ยนผลลัพธ์ของสงคราม

เรื่องราวของเกม จะครอบคลุมช่วงระยะเวลายาวนานหลายปี เริ่มต้นตั้งแต่ผู้เล่นแอบลอบเข้าไปยังประเทศฝรั่งเศสที่กลายเป็นเมืองร้าง ผ่านกรุงเบอร์ลินของเยอรมัน ไปจนถึงใจกลางฐานทัพสร้างอาวุธลับของพวกนาซี โดยระหว่างทางผู้เล่นจะได้ทำภารกิจหลากหลายรูปแบบทั้งการเข้าปะทะเปิดฉากยิง ต่อสู้กับศัตรู, ลอบสังหาร, จารกรรมล้วงข้อมูลลับ, ทำลายก่อวินาศกรรม และทำทุกอย่างที่จำเป็นเพื่อขัดขวางไม่ให้ฝ่ายอักษะกำชัยในศึกครั้งนี้

ฟีเจอร์ภายในเกมจะมีทั้งระบบเกมเพลย์ต่อสู้ระยะประชิด, ทหารศัตรูที่มีพฤติกรรมต่างกันไปตามระดับคลาสและต่อสู้โดยอาศัยการหลบเข้า ที่กำบังแล้วโผล่มายิงเป็นหลัก, มีฉากสู้กับบอสที่เป็นยานพาหนะ, ฉากสภาพแวดล้อมที่สามารถทำลายได้, ระบบปรับแต่งการเล่นที่มีความลึกซึ้ง รวมถึงอาวุธสุดคลาสสิคในสมัยนั้นที่มีมาให้เลือกใช้หลากชนิด อีกทั้งตัวเกมยังพัฒนาบนเอนจิ้นเวอร์ชันล่าสุดของค่ายครายเทคที่เคยอวด ศักยภาพในเกมครายซิสภาคสองและสามมาแล้วอย่าง CryEngine 3 เพื่อให้ได้ภาพกราฟฟิกและเอฟเฟกต์อาวุธที่มีความสวยงามสมจริง

เกม "Enemy Front" มีกำหนดออกวางจำหน่ายลงทั้งเครื่องพีซี, เอ็กบ็อกซ์360 และเพลย์สเตชัน 3 ในช่วงฤดูใบไม้ผลิ (มี.ค.-พ.ค.) ปี 2014

ข้อมูลและภาพประกอบจาก
    ign
    joystiq
    gamerant
    vg247
    gameinformer
    city-interactive

http://www.gamermy.com/detail1370/En...%E0%B8%B2.html

ผมนี่เข้าเว็ป JKG เลย!!
    กล่าวขอบคุณ
    2,195
    ได้รับคำขอบคุณ: 816
    น่าเล่นดีครับ แต่ถ้าสเปคโหด คอมเก่าๆอย่างผมคงอด -0-

「Kurumi Tokisaki」
    くるみ Kurumi !!!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,912
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,832
    นานๆจะได้เห็นที เกมFPS แนวสงครามโลกนิ *0*

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    ดูโบราณไงไม่รู้เเฮะ model texture หยาบๆ ถ้าบอกว่า Commando ภาคใหม่่ผมเชื่อนะคล้ายๆกันเลยฮ่าๆ

กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    Cry Engine หมอบไม่ได้อีกแน่เลย

เมืองฝนแปดแดดสี่
    กล่าวขอบคุณ
    787
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,947
    หายากนะเดี่ยวนี้ fps แนวสงครามโลกเก่าๆแบบนี้ ไม่ค่อยมีมาให้ได้เล่นกันละ

กล่าวขอบคุณ
    646
    ได้รับคำขอบคุณ: 205
    Blog Entries
    1
    ชอบมากอะ แนวสงครามโลก แต่อยากเล่นเป็นทหารราบธรรมดาดีกว่า ค่อยๆบุกไปที่ละเมือง เล่นแล้วมันอินกว่า เล่นเป็นแนวหน่วยรบพิเศษลอบสังหาร จริงๆ เพราะว่า กว่าจะบุกไปแต่ละที ต้องมีการสูญเสีย เพื่อนตาย ต้องช่วยเพื่อนที่บาดเจ็บ ต้องหลบกระสุนปืนใหญ่ ปืนกลหนัก สารพัดของที่ทำให้เราตายได้ง่ายๆ เล่นเป็นหน่วยรบพิเศษ เหมือนกับมาเกมเดิมๆเหมือนcodอะ ตายยาก อมตะ ฆ่าคนได้เป้นร้อยๆศพ เบื่อแล้วๆๆๆๆๆ

ปล.เพ้อไปงั้นละ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 623
    ถ้าผมจำไม่ผิดตอนแรกเกมนี้บอกจะทำ Exclusive ให้เครื่อง อูย่า นี่ครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    1,185
    ได้รับคำขอบคุณ: 275
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ThePoinTeR อ่านกระทู้
    ชอบมากอะ แนวสงครามโลก แต่อยากเล่นเป็นทหารราบธรรมดาดีกว่า ค่อยๆบุกไปที่ละเมือง เล่นแล้วมันอินกว่า เล่นเป็นแนวหน่วยรบพิเศษลอบสังหาร จริงๆ เพราะว่า กว่าจะบุกไปแต่ละที ต้องมีการสูญเสีย เพื่อนตาย ต้องช่วยเพื่อนที่บาดเจ็บ ต้องหลบกระสุนปืนใหญ่ ปืนกลหนัก สารพัดของที่ทำให้เราตายได้ง่ายๆ เล่นเป็นหน่วยรบพิเศษ เหมือนกับมาเกมเดิมๆเหมือนcodอะ ตายยาก อมตะ ฆ่าคนได้เป้นร้อยๆศพ เบื่อแล้วๆๆๆๆๆ

ท่านลองเล่นred orchestra 2ยังครับ ถ้ายังลองเลยเกมนี้น่าจะตอบโจทย์ท่านได้บ้าง 555

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    646
    ได้รับคำขอบคุณ: 205
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ theerapatau อ่านกระทู้
    ท่านลองเล่นred orchestra 2ยังครับ ถ้ายังลองเลยเกมนี้น่าจะตอบโจทย์ท่านได้บ้าง 555
    ลองละครับ ซื้อตอนลดราคาใน steam แต่มันไม่มีเนิ้อเรื่อง แถม AIฝั่งเรา ปวดหัวมา55+ กหน่วยปืนกลหนัก ตั้งขาปืนกลมาทางด้านตัวเองบางที ผมเห็นละดับเลย 55+

กล่าวขอบคุณ
    231
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    ทำให้คิดถึงสมัยก่อนเมื่อช่วง10กว่าปีที่แล้ว หลายๆเกมจะเป็นสงครามโลกซะส่วนใหญ่ Medal of Honor: Allied Assault,Call of Duty,Battlefield 1942

กล่าวขอบคุณ
    1,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,766
    ดูเเล้ว น่าจะออกแนวๆเกมFPSสมัยก่อน ที่ตัวเอก เป็นเทพแห่งสงคราม คนเดียว ลุยทั้งกองทัพ ตามสไตล์ของค่ายนี้ ที่เน้นลุยคนเดียวทั้งเกมเป็นหลัก ไม่ค่อยหวังซักเท่าไหร่กับค่ายนี้เลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    105
    ได้รับคำขอบคุณ: 335
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ThePoinTeR อ่านกระทู้

งั้นท่านต้องจัด Brothers in Arms Hell's Highway แล้วล่ะ มันส์โครต แล้วก็ตอบโจทย์แนวนี้ได้เยอะอยู่นะ แต่เราก็ยังบู้ได้อยู่ดี ถ้าเอาสมจริงแนะนำเล่นระดับ ยากๆเลย จะได้บู้ Rambo ไม่ได้ แถมเนื้อเรื่องเกมนี้ดีสุดๆ ซึ้งมาก มิตรภาพ ทหารร่วมรบ สหายสนิท กราฟฟิกก็ใช้ได้ แถมสเปคต่ำดีด้วย

กล่าวขอบคุณ
    105
    ได้รับคำขอบคุณ: 335
    ลองละครับ ซื้อตอนลดราคาใน steam แต่มันไม่มีเนิ้อเรื่อง แถม AIฝั่งเรา ปวดหัวมา55+ กหน่วยปืนกลหนัก ตั้งขาปืนกลมาทางด้านตัวเองบางที ผมเห็นละดับเลย 55+
    อันนี้ต้องไปเล่นออนไลน์ เล่นห้องผสมครับ ระหว่าง ผู้เล่น กับ AI มันพอจะสั่งได้หน่อยแต่ก็ยังโง่ๆอยู่ เดินแบบโล่งๆ แต่ยิงแม่นมาก นัดเดียวเราดับ มันส์ดีผมเล่นจนปืน Unlock ไปหลายอันละ

กล่าวขอบคุณ
    397
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    เกมสงครามโลกยังไม่ตาย