ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,116

Post The Elder Scrolls Online ยืนยันจ่ายเงินรายเดือน

หลังจากที่เคยมีข่าวว่าทาง Bethesda Softworks จะให้เกมออนไลน์อย่าง Elder Scrolls Online จ่ายเงินรายเดือนเพื่อเล่นที่นี้มาดูดีกว่าว่าจ่ายเท่าไหร่ ทั้งนี้ทางค่ายเกมได้ยืนยันตัวเงินมาแล้วคือ $14.99 / €12.99 / หรือประมาณ 479 บาทต่อเดือน

The Elder Scrolls หลังจากที่มีคนพูดถึง ๆ หลายประเด็นไม่ว่าจะเรื่อง ระบบการเล่น และเกมเป็น free 2 play หรือ pay 2 play หรือไม่ ก็คงสรุปได้แล้วว่าอยากเล่นต้องเสียตังค์ ในเกม elder scrolls นี้จะเปิดโอกาสให้ผู้เล่น ๆ ได้อย่างอิสระ ทำอะไรก็ได้ เป็นใครก็ได้ เล่นได้อย่างที่ต้องการ นั้นคือคำพูดจาก ZeniMax Studios ไดเร็ดเตอร์ แม็ก บอกกับ Gamestar หรือรู้จักใน ชื่อ PCGamer ในงาน Gamescom เรารู้สึกว่าการจ่ายเงินเพื่อเล่นนั้นมีความแตกต่างจากการเล่นแบบเสียตังค์ซื้อไอเทมหรือเนื้อเรื่องเฉพาะอยู่ในเรื่องความเป็นอิสระ การทำให้เกมเสียตังค์รายเดือนจะมีการเข้าถึงตัวเกม 100% และเหมาะกับแนวเกมที่เราทำมากกว่า

The Elder Scrolls นั้นออกแบบและพัฒนามาให้เป็นคอนเทนต์แบบ premium ทั้งด้านประสบการณ์การเล่นหลายชั่วโมงและการเล่นเกมที่มีทั้งความลึกและลูกเล่นของเกมรวมถึงการซับพอรต์และความมุ่งหวังที่จะนำเสนอตัวคอนเทนต์เหล่านั้นให้กับผุ้เล่นในรูปของจ่ายรายเดือนซึ่งดูแล้วคุ้มค่ากับเงิน $14.99/479 บาท อยู่แล้ว นั้นคือคำพูดจากไดเร็ดเตอร์ แม็ก

The Elder Scrolls จะเกมปล่อยให้เล่นทั้ง PlayStation 4, Xbox One, และ PC ในปี 2014

ที่มาข้อมูลนำมาแปลและจัดทำเพิ่มเติมจาก http://gematsu.com/2013/08/the-elder...tion-confirmed
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย anoyo : 3rd September 2013 เมื่อ 13:49

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 160
    ก็แพงเหมือนกันนะ เกือบ5ร้อย ยิ่งถ้าซื้อผ่านเว็บต่างๆโดยใช้บัตรทรู หรืออะไรคงอยู่ที่ราวๆ 500ละ แต่คงต้องขอลองสักครั้งครับ เดือนแรกไม่พลาดแน่นอน แต่ดูแล้วก็เริ่มสงสัยตัวเองว่าเข้าไปเล่นเกม... หรือเข้าไปเล่นเกมสร้างตัวละคร ท่าจะนานน่าดูเลย แต่จะฆ่าNPCได้ไหม ขอแบบไม่เกิดเลยนะ

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    ดีแล้ว กรองเด็กได้ระดับนึง
    ถ้าเกมมันดีจริงยังไงคนก็เล่นเยอะ
    ดูอย่าง ff 14 ทั้งซื้อ id ทั้ง airtime คนยังเล่นกันจนเซิฟล่ม

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

「Kurumi Tokisaki」
    くるみ Kurumi !!!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,912
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,832
    - - ไม่สู้ครับ ถ้ารายเดือน ขอไปนั่งเล่น The Elder Scrolls V แบบเดิมดีกว่า มี mod ด้วย

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    แปลกเด็กไทยพอบอกว่าเล่นเสียเงิน บอกขอบาย....ทั้งๆที่เกมส์เปิดในไทย เล่นฟรีแต่เติมแคส บางทีเติมมากกว่าเสียรายเดือนอีก ไม่เคยคิดในจุดนี้ .... แต่ก็ดีกรองผู้เล่นไปในตัว
    i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,014
    ได้รับคำขอบคุณ: 656
    ถ้าประมาณ 300 จะดีมากครับ แต่ถ้าจ่ายเกือบประมาณเกือบ 500 แล้วยังต้องใช้เงินซื้อไอเทมในเกมอีกนี่มีเคืองนะครับ แต่ขอดูกระแสก่อนพวกเงินๆ ทองๆ แบบนี้ ยังไงๆ ก็ไม่อยากเสียไปแบบไร้ค่าอ่ะเผื่อเติมไปแล้วไม่สนุกมามันจะแย่ ปัญหาของผมนะคือ "ปิงสูง" ตอนนี้รอเกมเปิดแล้วดูว่าใคร TOT แล้วปิงไม่พุ่งไป 300-400 ก็โอเคครับ
    edit ตัวเกมเขาถึงได้ 100% เลยนี่นา งั้นสำหรับเกือบ 500 ถือว่า OK นะสำหรับคนมีงานทำหรือบ้านรวย แต่ก็ไม่พ้นปัญหาปิงสูง ;w;
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ๐Rexion๐ : 3rd September 2013 เมื่อ 14:58

กล่าวขอบคุณ
    98
    ได้รับคำขอบคุณ: 198
    เปิดแบบรายเดือนอ่ะคีแล้วครับ เล่นแล้วสบายใจกว่า ไม่มีเทพทรู เกรียนก็ไม่ค่อยเยอะมาก คนไทยเล่นของฟรีจนเคยตัวครับ
    กรองคนเล่นได้ในระดับนึง

กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 264
    คิดว่าจ่ายค่ากล่องครั้งเดียว ฮ่าๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ reconnang อ่านกระทู้
    แปลกเด็กไทยพอบอกว่าเล่นเสียเงิน บอกขอบาย....ทั้งๆที่เกมส์เปิดในไทย เล่นฟรีแต่เติมแคส บางทีเติมมากกว่าเสียรายเดือนอีก ไม่เคยคิดในจุดนี้ .... แต่ก็ดีกรองผู้เล่นไปในตัว
    ส่วนเรื่องรายเดือนผมว่าอาจจะมีซื้อเหมาแบบ 3 เดือน 6 เดือน หรือ 1 ปี ราคาลดลงหน่อย

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    ดีแล้วที่เป็นรายเดือนกรองคนได้ แต่ผมใช้เน็ต TOT นี่สิตัวปัญหา

ปล.ตอนนี้มีเกมจ่ายรายเดือนดีๆหลายเกมเริ่มกลัวเงินจะไม่พอละ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    ม่ายยยยยยยยยยยยยยยยยยย ม่ายมีตังค์อ๊ะ อยากเล่น ถ้ากล่อง ราคา 2000 กว่าๆจะยอมเสียแต่โดยดี แบบนี้ ม่ายไหว T^T

อดเล่นจนได้เลย

แต่ถ้า เอาใจ คนแถบ เอเชียหน่อยก็ 2 เดือน กับเพื่มราคามานิดนึงก็ยังดีนะ น่าเล่นขึ้นเลยแหละ รักเลยถ้าทำได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mcarmy : 4th September 2013 เมื่อ 16:47

กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    จบครับไม่เล่น

กล่าวขอบคุณ
    319
    ได้รับคำขอบคุณ: 429
    ราคาก็พอๆกับเกมเซิฟนอกหลายๆเกมส์ที่เติมรายเดือนนั่นแหละ ไม่แพงหรอก

-Music Gamer-
    กล่าวขอบคุณ
    269
    ได้รับคำขอบคุณ: 242
    รายเดือนเห็นใจคนที่เล่นไม่บ่อยบ้าง บางคนเล่นสัปดาห์ 2 วัน วันละ 3-4 ชม. บางทีก็เล่นเกมอื่นด้วย
    กับ 500 มันไม่ค่อยคุ้ม
    (ที่กล่าวมาไม่ใช่ผม )

my house,not my home
    กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 146
    ถ้าเป็นรายเดือนแล้วไม่มีช็อปในเกมก็โอนะ ไปหาดรอปเอา

กล่าวขอบคุณ
    916
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    เกมนี้ถ้าพี่ชายเราเล่น เราก็เล่นตาม... ^-^
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

Nazi_Germany
    กล่าวขอบคุณ
    294
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kellidev อ่านกระทู้
    ดีแล้วที่เป็นรายเดือนกรองคนได้ แต่ผมใช้เน็ต TOT นี่สิตัวปัญหา

ปล.ตอนนี้มีเกมจ่ายรายเดือนดีๆหลายเกมเริ่มกลัวเงินจะไม่พอละ
    ช่ายครับผม ก็หวั่นเหมือนกัน เน็ต TOT ก็ไม่ค่อยเสถียร ด้วย กลัวไปเสียตังฟรี เล่นแลคๆ

!!{Falling Away}!!
    กล่าวขอบคุณ
    744
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,735
    ถ้ามีระบบ Black Sacrament นะ เดียวส่งDark brotherhood ไปหา 5555+

เรียกผมว่าStickman
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 365
    เดือนละ5เหรียญแต่มีข้อจำกัดก็ได้ไม่ได้รวยขนาดนั้นแถมเดือนนึงไม่ได้เล่นบ่อยด้วย คงต้องอดไปสินะเสียดายจัง

Feel Lonely
    กล่าวขอบคุณ
    547
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    จ่ายยังไงก็ยอมครับ อิอิ
    Amagami SS+ !! Love Tsukasa Ayatsuji !!

Gekkoukan Student Council
    กล่าวขอบคุณ
    1,570
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,656
    คือผมว่ามันมีModแน่

แต่ว่า

จะเป็นแค่Mod Texture HD

หรือทับของที่มีอยู่แล้ว(มันเป็นการModเกมออนไลน์ส่วนใหญ่)

กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 400
    น่าจะเกิดมาช้าซัก 5 ปี ตอนนี้จะเอาเวลาไหนไปเล่นหว้าาา T-T

Tags for this Thread