ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 11 จากทั้งหมด 15 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 910111213 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 7

ของผมมัน้ป็นเงาแบบนี้ มีใครเป็นบ้างไหม มีวิธีแก้ยังไง

(눈œŸ_눈 ) ?
    กล่าวขอบคุณ
    865
    ได้รับคำขอบคุณ: 632

เป็นการรีวิวที่เอิมสุดยอดจริงๆ

ยิ่งช่วง 09:55 ถึง 12:55 เป็นอะไรที่ฮาสุดๆ
    [I5 3450—Hyper 212 evo—P8Z77-M—HyperX 8 GB— STRIX GTX 970—NZXT V2S 750W]

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เป็นกำลังใจให้สำหรับคนพึ่งหัดเล่นน่ะครับ

http://www.youtube.com/watch?v=KvHKA4aeXso

อันนี้สอนวิธีเพิ่มเงิน เพื่อใครบ้าสงคราม ไม่สนโลก ^^

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 111
    jmarveloussg
    "ของผมมัน้ป็นเงาแบบนี้ มีใครเป็นบ้างไหม มีวิธีแก้ยังไง"

ตอบ
    Spec เครื่องต่ำหรือสูงครับ ปรับความละเอียดระดับไหน

ของผมเครื่องเก่าแล้ว ตอนแรกปรับต่ำสุด ตัวละครมันมืดแบบนี้เหมือนกัน
    ตอนนี้ลองปรับรายละเอียดเพิ่มอย่างละ 1 ระดับ ผลคือพื้นผิวตัวละครไม่มืดทึบเหมือนก่อน ลองดูแล้วกันครับ
    -Texture Filtering
    -Shader Model
    -Particle Effect
    -Unit Details

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------

เกมส์ตระกูล Total War นี้มันไม่ได้เน้นเล่นแบบอัพเมืองไว ๆ สร้างทหารเยอะ ๆ ไปตีเมืองอื่นอย่างเดียวนะครับ
    บางครั้งต้องวางแผนการปกครองให้ดี ไม่ต้องออกรบเลยก็ชนะได้เหมือนกัน
    แต่ต้องจะรู้ระบบของตัวเกมส์ก่อน บางครั้งต้องใช้ทักษาด้านภาษาด้วย
    ต้องศึกษาระบบ และ การเล่นให้เข้าใจ แล้วเราจะเล่นเกมส์ได้สนุกขึ้น

อย่างผมตอนแรก ลองเล่นไปได้สัก 20-30 เทิร์น เมื่อเข้าใจระบบ ก็ลบ Save เริ่มเล่นใหม่ตลอด
    และทุก ๆ รอบที่เริ่มเล่นใหม่ ก็จะศึกษาเจอระบบใหม่ ๆ อีก ทำให้ต้องเริ่มเล่นใหม่อีกรอบ
    เป็นแบบนี้สัก 4-5 รอบก็เริ่มจับทางระบบการเล่นของเกมส์ได้ ทำให้เล่นสนุกขึ้นเยอะเลยครับ

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ผมเริ่มเล่นเผ่า Iceni ซึ่งเป็นเผ่าที่เล่นง่าย เริ่มเกมส์มีเมืองแค่ 1 เมือง
    สร้างทหารสัก 2 เทิร์น แล้วไปตีเมืองใกล้ ๆ ให้ได้สัก 1 เมือง จากนั้นก็อยู่ยาวเลยครับ
    ผมมี 2 เมือง เน้นอัพเทคโนโลยี (Tech) สายการปกครอง เพิ่มผลผลิต
    ลดจำนวนทหารในทัพลง ทำให้มีรายได้ต่อเทิร์นสูง
    เมื่อมีเงินพอสมควรก็ติดต่อค้าขายกับเผ่าอื่น ๆ ในระแวกใกล้เคียง
    แรก ๆ เผ่าเรายังไม่ยิ่งใหญ่พอ ยังไม่มีอำนาจในการต่อรอง
    ก็อาจะแถมเงินเพิ่มเป็นของขวัญ เพื่อให้อีกฝ่ายยอมรับการเจรจาค้าขาย
    ค้าขายกับหลาย ๆ เผ่าได้แล้ว ก็ค่อย ๆ ลดการเขม่นกัน และ เจรผูกมิตรไปเรื่อย ๆ
    พอเมืองเราโตพอสร้างกำลังทหาร ก็อาจจะเลือกบุกเมืองของเผ่าอื่น ๆ บ้าง
    ดูให้ดี ๆ อย่าไปตีเมืองที่มีมิตรอยู่ ให้เลือกตีเมืองที่มีศัตรูเยอะ ๆ
    เราอาจจะขอมิตรของเราช่วยตีด้วยก็ได้ หรือ สุดท้ายต้อนศัตรูจนยับแล้วเราจะเจรจาให้มันยอมเป็นเมืองขึ้นของเราก็ได้

ตอนนี้ผมเล่นไปได้ประมาณ 80 เทิร์นแล้ว
    ใช้เวลาต่อเทิร์นนานมาก ยึดได้ 2 จังหวัด 6 เมือง
    รายได้ต่อเทิร์น 5000+ มีเงินเหลือประมาณ 30k+
    ติดต่อค้าขายกับเผ่าอื่น ๆ อยู่ 7 เผ่า
    แม่ทัพ 3 กอง
    เต็มกองรบ 1 กอง สำหรับทำสงคราม
    อีก 2 กองรบมีทหารประมาณ 3-4 หน่วยเอาไว้ตรวจเมืองครับ

และต่อจากนี้ผมจะเขียนเสนอข้อมูลที่ควรรู้ ประกอบการเล่นเบื้องต้นไว้ให้นะครับ
    (ค่อนข้างเยอะนะ)

ข้อมูล และ เทคนิคการเล่น Rome Total War 2 ที่ควรรู้

1.หมั่นอัพเกรดเทคโนโลยีให้เผ่า (Tech)
    การอัพ Tech นั้นทำได้โดยไม่ต้องเสียค่าใช้จ่าย จะต้องรอแค่เทิร์นอย่างเดียว
    ควรวางแผนให้ดีว่าจะเน้นอัพสายไหน (ทหาร-การปกครอง หรืออัพสลับกัน) และอัพอะไรก่อนหลัง

2.รายได้ของเมือง (Income)
    รายได้ของเมืองมาจากไหน ???
    ง่าย ๆ คือมาจากพวกสิ่งก่อสร้าง (Building) ที่เขียนไว้ว่า + xxx Wealth from yyy
    โดย xxx คือจำนวนผลผลิตที่สิ่งก่อสร้างนั้นผลิตได้ต่อ 1 เทิร์น
    ส่วน yyy เป็นประเภทของผลผลิต แบ่งออกได้หลายประเภท
    ซึ่งภายหลังเราสามารถอัพเกรดเพื่อเพิ่ม % ผลผลิตได้
    ด้วยสิ่งก่อสร้างที่ระบุว่า +xx% Wealth for yyy
    (แต่ผมขอข้ามไปก่อน เพราะยัง งง ๆ เหมือนกัน)
    จากนั้นนับเอาผลผลิตทั้งหมดที่ได้จากทุกเมืองมาคำนวนกับค่าภาษี (Tax) หักเป็นรายได้ต่อเทิร์น (Income) ของเราอีกที
    โดยเราสามารถปรับเพิ่มหรือลดค่าภาษีได้ แต่การกำหนดภาษีสูง ๆ มันไม่ได้ทำให้เรารวยอย่างเดียว
    มันจะส่งผลต่อค่าความสุข หรือ ความพอใจ (Public Order) ของประชากรในจังหวัดนั้น ๆ
    ถ้าเก็บเยอะอาจจะติดลบได้ ฉะนั้นเก็บให้พอดี

3.การเสียค่าเบี้ยงเลี้ยงของทหารต่อเทิร์น (Upkeep)
    การสร้างทหารแต่ละหน่วย นอกจากจะเสียค่าจ้าง (Cost) ในครั้งแรกที่ซื้อแล้ว
    ยังมีค่าเบี้ยเลี้ยง (Upkeep) ต่อเทิร์นที่ต้องเสียด้วย
    ยิ่งสร้างทหารทิ้งไว้เยอะ ๆ แล้วไม่เอาไปบุก หรือ สร้างไว้เฝ้าบ้านเฉย ๆ
    ถ้าเรายังไม่รวย จะเป็นการเปลืองเงินมาก
    สมตติ ทหาร 1 หน่วยเสียเบี้ยเลี้ยงต่อเทิร์น 100 สร้างมา 10 หน่วย ก็เสีย 1000 ต่อเทิร์น
    ฉะนั้นถ้าไม่เน้นบุก อย่าสร้างทหารดองไว้เยอะ
    หรือบุกเสร็จแล้วอาจจะไล่ทหารออกจากกองทัพสัก 2-3 หน่วยก็ได้

4.การบริหารฉากปกครองแผนที่ (Campaign Map)
    ฉากปกครองแผนที่ (Campaign Map) นั้นจะแบ่งออกเป็น 2 ส่วนด้วยกัน คือ
    4.1เมือง (Region) ก็คือเมืองต่าง ๆ ที่เราใช้สร้างสิ่งก่อสร้าง
    สามารถสร้างแม่ทัพ (General) และ เจ้าหน้าที่พิเศษ (Agent)
    แบ่งออกเป็น
    4.1.1เมืองหลวง (เมืองที่สร้างสิ่งก่อสร้างเพิ่มได้มากกว่า 4 ชิ้น และมีกำแพงเมืองล้อมรอบ)
    4.1.2หมู่บ้าน (สร้างสิ่งก่อสร้างได้ 3-4 ชิ้น ไม่มีกำแพงล้อม)
    4.2จังหวัด (Province) เป็นการเรียกรวมเมืองหลาย ๆ เมือง ที่อยู่ในระแวกติด ๆ กัน
    บางจังหวัดอาจมีแค่ 2 เมือง หรือบางจังหวัดอาจมีถึง 4 เมืองเลยก็ได้
    เมื่อเรายึดเมืองได้ครบในเขตจังหวัดนั้น ๆ แล้ว เราจะได้โบนัสการควบคุมเมืองพิเศษ
    เราสามารถเลือกได้ว่าจะเพิ่มโบนัสด้านไหนได้ เช่น เพิ่มผลผลิตให้ทุกเมืองในเขตจังหวัด หรือ เพิ่มอัตราการเติบโตของประชากร เป็นต้น

5.ความพึงพอใจของประชากร และ อัตราการเติบโตของเมือง (Public order and Growth rate)
    ต้องระวังให้ดี อย่าสร้างเมืองมั่ว จนประชากรในเมืองไม่พอใจ
    สิ่งปลูกสร้างบางอย่าง เมื่ออัพเกรดไปมาก ๆ จะทำให้ความสุขประชากรลดลงทุกเทิร์น (-Public order per turn)
    ต้องสร้างสิ่งปลูกสร้างที่เพิ่มความสุขประชากรมาเพื่อทดแทน (+Public order per turn)
    สิ่งปลูกสร้างบางอย่าง ต้องการอาหาร (Food) ในการบริหารทุกเทิร์น
    ต้องสร้างสิ่งปลูกสร้างที่เพิ่มจำนวนอาหารมาทดแทน (อาหาร Food ไม่เกี่ยวกับ ผลผลิต Wealth นะครับ)
    ทั้งนี้ ปริมาณอาหารมีส่วนต่ออัตรการเจริญเติบโต (Growth rate) ของประชากรในจังหวัดอีกด้วย
    แต่หากเราสร้างมั่วไม่สนความพอใจประชากรเลย การเติบโตจะต่ำมาก และ อาจเกิดการกบฏขึ้นก็ได้

6.การเพิ่มช่องสิ่งก่อสร้างให้เมือง
    โดยทั่วไปในตอนเริ่มต้นเราจะสามารถสร้างสิ่งก่อสร้างให้เมืองได้ 2-3 หลังเท่านั้น
    และเราจะสังเกตุเห็น Icon รูปค้อนสีขาว และ ตัวเลขสีแดงเล็ก ๆ มุมล่าง ของเมนูสร้างเมือง
    นั่นหมายถึงเราสามารถเพิ่มสิ่งก่อสร้างให้เมืองได้ แต่จะมีเงื่อนไขอยู่
    การจะเพิ่มสิ่งก่อสร้างนั้นต้องใช้แต้มเติบโตของประชากร (Growth) เข้าช่วย
    ได้จากอาหารที่สมบูรณ์ (Food) ความสุขประชากร (Public Order) สิ่งก่อสร้างบางประเภท (Building + Growth rate) และ โบนัสพิเศษของแม้ทัพ
    ซึ่งจะนับเป็นแต้มการเติบโตจังหวัด จะค่อยเพิ่มทีละ 1 แต้ม ในเวลากี่เทิร์นนั้นขึ้นอยู่กับอัตราการเติบโตและขนาดของเมือง
    แต้มการเติบโตของจังหวัดนั้นจะส่งผลต่อเมือง และ จะถูกหักทันทีตามค่าที่เมืองต้องการ
    เช่น ในเขตจังหวัด A ของเราตอนนี้มีแต้ม Growth อยู่ 5 แต้ม และ มีเมืองในเขตอยู่ 2 เมือง
    เมืองหลวง AB สามารถเพิ่มช่องสิ่งก่อสร้างได้โดยต้องการแต้ม Growth 5 แต้ม
    หมู่บ้าน AC สามารถเพิ่มช่องสิ่งก่อสร้างได้โดยต้องการแต้ม Growth 4 แต้ม
    เราใช้แต้ม Growth ปลดล็อคเพิ่มส่งก่อสร้างให้หมู่บ้าน AC ไป 4 แต้ม ทำให้หมู่บ้านสร้างสิ่งก่อสร้างเพิ่มได้อีก 1
    แต้ม Growth เราจะลดเหลือ 1 และต้องเก็บใหม่เพื่อไปปลดล็อคช่องสิ่งปลูกสร้างให้เมืองหลวง AB อีกที (นานเลย)

7.ทหารประเภทใหม่หาได้จากไหน
    สิ่งปลูกสร้างบางประเภท จะแถมทหารมาให้ด้วย ซึ่งทหารพวกนี้จะอยู่ติดเมือง ไม่ต้องเสียค่าเบี้ยเลี้ยง
    แต่สามารถใช้แค่เฝ้าเมืองเท่านั้น เราควบคุมหรือปรับเข้ากองรบแม่ทัพไม่ได้ (จะระบุว่า Enable Local Garrison +1/+2 (ชื่อประเภทของทหาร)
    และสิ่งก่อสร้างบางประเภทจะทำให้เราสามารถซื้อทหารประเภทใหม่ ๆ ได้ (Enable Unit (ชื่อประเภทของทหาร)
    การจ้างทหารนั้นต้องไปจ้างที่ตัวแม่ทัพ (General) จะมีให้เลือกจ้างทหาร 2 ประเภทคือ
    1.ทหารที่เมืองเราฝึกได้ โดยขึ้นอยู่กับว่า "จังหวัด" เรานั้นมีสิ่งปลูกสร้างไหนบ้างที่ปลดล็อค Unit ได้
    และจะเอา Unit ที่ปลดล็อคได้ในแต่ละเมืองมานับรวมกับจังหวัด
    หมายความว่า เราไม่จำเป็นต้องสร้างโรงทหารทุกเมือง (อาจจะสร้างทุกเมือง แต่ไม่จำเป็นต้องสร้างซ้ำกัน)
    ก็สามารถจ้างทหารได้จากทุกที่ (แต่ต้องจ้างที่แม่ทัพ และต้องอยู่ในเขตของจังหวัดนั้น ๆ นะ)
    เราไม่สามารถจ้างทหารประเภทนี้นอกเขตปกครองของเราได้
    แต่ถ้าเราปกครอง 2 จังหวัด และ แต่ละเมืองมีสิ่งปลูกสร้างทางทหารไม่เหมือนกัน
    ทหารที่จะจ้างได้จากทั้ง 2 เขตจังหวัดก็อาจจะมีไม่เหมือนกัน
    2.ทหารรับจ้างนอกเมือง (ค่าเบี้ยเลี้ยงต่อเทิร์นแพงมาก) ความสามารถไม่ได้เด่นไปกว่าทหารที่เราฝึกเลย
    แต่มีไว้จ้างในสถานการณ์จำเป็น และ เราสามารถจ้างทหารพวกนี้ได้แม้อยู่ในเขตปกครองเมืองของเผ่าอื่น

8.แม่ทัพ (General)
    การใช้งานแม่ทัพ (General) ในฉากปกครองแผนที่ (Campaign map) มีรายละเอียดเล็ก ๆ น้อย ๆ ที่ควรรู้
    เมื่อเราเลือกที่ตัวแม่ทัพ จะเห็นพื้นรัศมีสีแดงและเหลือง
    สีเหลือง คือ ระยะทางการเดินทางที่ทำได้ในแต่ละเทิร์น
    ลองสังหลอดสีเขียวด้านซ้าย คือ แต้มการเดินขบวนในแต่ละเทิร์น
    และที่หลอดนี้ยังมีขีดสีขาวคั่นกลางหลอดอีกด้วย
    ขีดนี้มีไว้บอกอัตราการเปลี่ยนรูปแบบเดินขบวน ว่ามันจะกินไปครึ่งหลอด ถ้าเราเปลี่ยนรูปแบบ
    เช่น เปลี่ยนรูปแบบให้เดินขบวนได้ไกลขึ้น (จะเห็นวงกลมขาวหมุนรอบพื้นแม่ทัพ) แต่ข้อเสียคือค่ากำลังใจทหารจะลด
    หรือ ตั้งค่ายกลดักทาง (มีหนามแหลมล้อมรอบแม่ทัพ) ทำให้ได้เปรียบในกรณีตั้งรับ แต่ข้อเสียคือเราจะเดินทัพไม่ได้
    สีแดง คือระยะของการเข้าปะทะกับฆ่าศึก และ ระยะการมีส่วนร่วมสงครามกับแม่ทัพตัวอื่น ๆ
    กล่าวคือถ้าเป็นวงสีแดงของศัตรู เราจะเข้า หรือ ผ่านวงนี้ไปเฉย ๆ ไม่ได้ ต้องมีการสู้รบกันเกิดขึ้น
    และหากในวงสีแดงของศัตรูนั้นมีแม่ทัพตัวอื่นของศัตรูด้วย
    การรบครั้งนั้นจะทำให้ศัตรูมีทหารเพิ่มขึ้นจากการสนับสนุนของแม่ทัพตัวที่อยู่ในวงแดง
    เช่น ปกติแม่ทัพ 1 คนจะจ้างทหารได้เต็มที่ 20 หน่วย เวลารบก็จะโผล่มาแค่ 20 หน่วย
    แต่ถ้ามีแม่ทัพอยู่ในวงแดง 3 คนในอัตราทหารเต็ม 20 หน่วยทุกทัพ แล้วเราเข้าปะทะ
    ก็จะเจอทหารของศัตรูโผล่มา 60 หน่วย
    เช่นเดียวกัน เราสามารถเอาแม่ทัพของเราหลาย ๆ ตัวอยู่ใกล้ ๆ กันในเขตวงแดง แล้วยกทัพไปตีศัตรูได้
    นอกจากนี้แม่ทัพเรายังสามารถนำเจ้าหน้าที่ (Agent) มาร่วมทัพได้ด้วย ซึ่งจะส่งผลเพิ่มความสามารถให้กับกองทัพของเราได้
    โดยแม่ทัพ 1 คน สามารถนำ Agent เข้าร่วมได้ครั้งละ 1 คน (1ประเภท) เท่านั้น

9.การใช้งานเจ้าหน้าที่พิเศษ (Agent)
    แบ่งออกเป็น 3 ประเภทด้วยกัน
    9.1.Champion เมื่อเข้าร่วมกองทัพจะเพิ่มค่าประสบการณ์ (exp) ให้กับแม่ทัพ และ ทหารทุกหน่วยในกองทัพนั้นทุกเทิร์น
    9.2.Spy เมื่อเข้าร่วมกองทัพจะเพิ่มอัตราการพบ Agent ของศัตรูในระยะมากขึ้น
    9.3.Dignitary เมื่อเข้าร่วมกองทัพจะลดค่าเบี้ยเลี้ยงต่อเทิร์นของทหารในกองทัพนั้นลง
    โดย Agent เหล่านี้มีความสามารถต่อศัตรูคล้าย ๆ กันคือ
    -ลอบสังหารแม่ทัพฝ่ายศัตรูได้ ทำให้ขวัญและกำลังใจทหารในกองทัพนั้นลดลง (ต้องรีบบุกในเทิร์นนั้นเลย เพราะเทิร์นถัดไปมันจะหาแม่ทัพใหม่มาแทน)
    -วางยาทหารฝ่ายศัตรูได้ ทำให้จำนวนทหารลดลง
    (แต่ไม่สามารถฆ่าทหารให้หายไปทั้งหน่วยได้ ลดทหารได้แล้วต้องรีบบุกในเทิร์นนั้นเลย
    และจำนวนทหารของศัตรูจะเพิ่มขึ้นเท่าเดิมในเทิร์นถัดไป ในกรณีที่ศัตรูอยู่ในเขตปกครองของมัน)
    -โน้มน้าว Agent ฝ่ายตรงข้ามให้มาเป็น Agent ฝ่ายเราได้
    โดยอัตราความสำเร็จขึ้นอยู่กับ Level และ Skill เสริมต่าง ๆ ของ Agent และผลลัพธ์ที่ออกมาจะแตกต่างกันออกไป
    -Success สำเร็จ ฆ่าแม่ทัพได้ / ลดจำนวนทหารได้ / โน้มน้าว Agent มาเป็นฝ่ายเราได้
    -Fail ล้มเหลว ผลอาจไม่มีอะไรเกิดขึ้นกับ Agent ของเรา แต่ในบางครั้งอาจถูกจับฆ่าได้
    -Wound ไม่สำเร็จ แต่เกิดบาดแผลต่อ Agent ได้ ทำให้ต้องหนีไปพักฟื้นที่เมืองประมาณ 1-2 เทิร์น อาจเกิดขึ้นกับ Agent ที่กระทำ หรือ ถูกกระทำก็ได้

10.มีเกิดก็ต้องมีดับ
    แม่ทัพ (General) และ เจ้าหน้าที่ (Agent) ทั้งของเราและศัตรูนั้นมีอายุขัย
    บางครั้งเมื่ออายุมากขึ้นก็อาจจะตายได้โดยธรรมชาติ
    หรืออาจโดนลอบสังหารก็เป็นได้
    อย่ามัวเสียดายแม่ทัพเลเวลสูง ๆ ให้หาตัวใหม่มาแทนไป
    อย่าเสียเวลาโหลดเล่นใหม่จาก Auto Save ถึงแม้มันจะสุ่มให้อายุขัยเพิ่มขึ้นได้
    แต่สุดท้ายก็ต้องตายอยู่ดี
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย xxGamerboyxx : 10th September 2013 เมื่อ 15:19

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ EviLBlacK03 อ่านกระทู้

เป็นการรีวิวที่เอิมสุดยอดจริงๆ

ยิ่งช่วง 09:55 ถึง 12:55 เป็นอะไรที่ฮาสุดๆ

-----
    4 คะแนน 55 ห่วยมาก อยากให้มีคนไทยพากษ์จัง ตลก

「Kurumi Tokisaki」
    くるみ Kurumi !!!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,912
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,832
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ EviLBlacK03 อ่านกระทู้

คะแนน น้อยมาก ภาคนี้ระบบน่าเบื่อความคิดผมน่ะ แต่ชื้อเพราะกล่องมันสวย 555+ แถมถูกอีก

กล่าวขอบคุณ
    214
    ได้รับคำขอบคุณ: 317
    งั้น SHOGUN 2 ก็ดีกว่ากินสเปคน้อยกว่าน่ะสิจริงไหม

ลายล่ะเอียดก็ดีกว่าด้วย555

อ.เมือง ฉะเชิงเทรา
    กล่าวขอบคุณ
    109
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    ทำไมผมโหลดช้ามากอะคับ แก้ไง

In Stock Me Trust
    กล่าวขอบคุณ
    1,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sahasin1 อ่านกระทู้
    เกิดปัญหาตอนแตกไฟล์ครับ คือโหลด repack มา แล้วพอแตกไฟล์ขึ้น error แบบข้างล่างนี้อ่ะครับ

แล้วก็ลองแก้แบบที่คุณ Ramis บอกแล้วแล้ว โหลดใหม่แล้วก็แก้ไม่ได้ครับ อยากเล่นมากเลย

พอมีวิธีแก้ไขไหมครับ

ไม่มีใครตอบผมเลย อยากเล่นมาก ลองทุกวิธีแล้วก็ทำไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sahasin1 อ่านกระทู้
    ไม่มีใครตอบผมเลย อยากเล่นมาก ลองทุกวิธีแล้วก็ทำไม่ได้
    โหลดแบบเต็มไม่ดีกว่าเหรอ ลงแบบสบายใจ ไม่ต้องกลัวว่าจะมีปัญหา

ตอนนี้เล่นได้หลายเทอนละ ยึดไปเกือบครึ่งแมพ

ศัตรูอยู่ข้างหน้า ยังมาทะเลาะกัน

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kiat999 : 11th September 2013 เมื่อ 15:21

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    81
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kenno อ่านกระทู้
    ทำไงดีค้าบบ
    ทำไงดีอะ ครับ ช่วยด้วยเป็นเหมือนกัน

Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    น่าเล่นมากครับดูรีวิวก็มันละ
    ลายเซ็น

กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kiat999 อ่านกระทู้
    โหลดแบบเต็มไม่ดีกว่าเหรอ ลงแบบสบายใจ ไม่ต้องกลัวว่าจะมีปัญหา

ตอนนี้เล่นได้หลายเทอนละ ยึดไปเกือบครึ่งแมพ

ศัตรูอยู่ข้างหน้า ยังมาทะเลาะกัน

ทำไมโล่ไม่มีรูปตัวVอะ

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ onnana312 อ่านกระทู้
    มันมีแบบ V และดำๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ onnana312 อ่านกระทู้
    ออกรบบ่อย สีมันลอกน่ะ

(การ์ดจดอ่อน ปรับระเอียดเยอะไม่ได้)

กล่าวขอบคุณ
    0
    T-Tพาสเวิสเเตกไฟล์อะไรอ่ะคับ

กล่าวขอบคุณ
    471
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ varut01 อ่านกระทู้
    T-Tพาสเวิสเเตกไฟล์อะไรอ่ะคับ
    หน้าแรกครับ อยู่ล่างๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    30
    ผมอัพเดต Update-1 ไปแล้วแต่ผมหา Crack v.1.1 ไม่เจอ มีใครเห็นป่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    8,103
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ทำไมผมโหลดตัวเกม RELOADED แล้วมันไม่มี Sparta ให้เลือกล่ะครับ? ( ผมโหลดตัวFull นะครับ )

กล่าวขอบคุณ
    30
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ timetoromance อ่านกระทู้
    ทำไมผมโหลดตัวเกม RELOADED แล้วมันไม่มี Sparta ให้เลือกล่ะครับ? ( ผมโหลดตัวFull นะครับ )

มีสิ

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ timetoromance อ่านกระทู้
    รู้สึกว่าต้องลง Crack นะครับ เพราะตัว Steamapp มันคนละตัวกัน

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    81
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    Blog Entries
    1
    ทำไม repack - blackbox กด new campaign เเล้ว stop workking ตลอดเลยอ่า

กล่าวขอบคุณ
    6
    1234567890
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sinasss : 15th September 2013 เมื่อ 14:51

กล่าวขอบคุณ
    297
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zyberx อ่านกระทู้

มีสิ
    ต้องอัพเดต Update-1 ก่อนครับ อยู่หน้าแรก แต่กว่าจะอัพได้ ตัวแพทก็หาไฟล์เองนานเหมือนกัน

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ edman อ่านกระทู้
    ต้องอัพเดต Update-1 ก่อนครับ อยู่หน้าแรก แต่กว่าจะอัพได้ ตัวแพทก็หาไฟล์เองนานเหมือนกัน
    เอาไปใว้ในตัวเกมส์สิ แล้วกด Update

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Tags for this Thread