ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

~ ยูอิ โยชิโอกะ ~
    กล่าวขอบคุณ
    477
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,652

สถิติเหลือเชื่อจาก Plants vs. Zombies 2

สถิติเหลือเชื่อจาก Plants vs. Zombies 2

Free to Play เชื่อไหมว่าคำๆนี้มีผลอย่างมากในการจะกระตุ้นให้เกมเมอร์ดาวน์โหลดเกมส์อะไรสักเกมส์ไปเล่น เพราะว่าการที่ผู้เล่นสามารถดาวน์โหลดเกมส์มาลองเล่นได้โดยที่ไม่เสียเงินนั้น มันเป็นทางเลือกที่เปิดกว้างมากกว่าเกมส์ที่ต้องให้ผู้เล่นเสียเงินก่อน จึงจะสามารถโหลดมาเล่นได้ ด้วยเหตุนี้จึงมีเกมส์จำนวนมาก ที่เปลี่ยนระบบจากการขายเกมส์ตั้งแต่ต้น มาเป็นขายไอเทมในเกมส์แทน ซึ่งถ้าเป็นเกมส์ออนไลน์ ก็จะเรียกว่า Cash Shop ถ้าเป็นแอพเกมส์มือถือ เขาก็จะเรียกว่า In App Purchase

การเปิดให้โหลดเล่น Free to play นั้นส่งผลอย่างมากต่อจำนวนคนเล่น ซึ่งเราจะเห็นได้ชัดจากเกมส์ Plants vs. Zombies 2 ของ Popcap ซึ่งตอนภาคแรกนั้นเลือกขายแบบเสียเงินโหลด แต่ว่าพอมาภาคสองกลับเปลี่ยนเป็นแบบโหลดฟรี ก็เลยทำให้มียอดดาวน์โหลดถล่มทลายเกือย 25 ล้านครั้งเข้าไปแล้ว เมื่อเทียบกับ Plants vs. Zombies 1 แล้ว เพียงแค่เดือนเดียว Plants vs. Zombies 2 ก็มียอดดาวน์โหลดมากกว่า Life Time ยอดขายทั้งหมดของภาคแรกเสียอีก แถมรายได้ที่คนเล่นเติมเงินซื้อ In App Purchase ก็ไม่น้อย ซึ่งจุดนี้ทาง Popcap รู้สึกยินดีมากที่ตัดสินใจเปลี่ยนระบบเกมส์จากเก็บค่าโหลดมาเป็นโหลดฟรี แม้ว่าจะมีผู้เล่นบางคนบ่นเรื่องระบบเกมส์ทำออกมาให้เล่นยากเพื่อบังคับให้ผู้เล่นเติมเงินซื้อไอเทมช่วยเหลือก็ตาม

นอกจากสถิติจำนวนคนโหลดแล้ว ก็ยังมีสถิติการใช้ดวงอาทิตย์ สถิติจำนวนซอมบี้ สถิติจำนวนต้นไม้ และสถิติจำนวนเวลาที่คนเล่นไปแล้วทั่วโลก
    และเพื่อให้ผู้เล่นสนุกกับ Plants vs. Zombies 2 ต่อไปทาง Popcap ก็เตรียมปล่อย Far Future แพคเกจฉากใหม่ ที่เพิ่มฉากซอมบี้อนาคตให้
    เล่นกันเพิ่มด้วย เร็วๆนี้ และเตรียมปล่อยให้ชาว Android ได้โหลดไปเล่นกันด้วยเร็วๆนี้เช่นกัน

ข้อมูลอ้างอิงจาก

http://www.destructoid.com/plants-vs...s-261100.phtml

http://game.sanook.com/952358/

ชอบ"เธอ"เป็นชีวิตจิตใจ ^^
    Galaxy CI-0017+24
    กล่าวขอบคุณ
    3,724
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    " แม้ว่าจะมีผู้เล่นบางคนบ่นเรื่องระบบเกมส์ทำออกมาให้เล่นยากเพื่อบังคับให้ผู้เล่นเติมเงินซื้อไอเทมช่วยเหลือก็ตาม "

เอิ่มมมมมมม

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 356
    Android หล่ะ?

PC หล่ะ?

จะออกมาให้เล่นได้หรือยัง T_T
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย meknoi035 : 3rd September 2013 เมื่อ 22:10

กล่าวขอบคุณ
    105
    ได้รับคำขอบคุณ: 335
    " แม้ว่าจะมีผู้เล่นบางคนบ่นเรื่องระบบเกมส์ทำออกมาให้เล่นยากเพื่อบังคับให้ผู้เล่นเติมเงินซื้อไอเทมช่วยเหลือก็ตาม "

ผมก็เล่นแล้วเฉยๆนะครับ ไม่ยากเกินจนบรรลุไม่ได้ มันขึ้นอยู่กับฝีมือ กับกลยุทธที่ใช้มากกว่า. เกมทำออกมาได้ สมดุลดีแล้วสำหรับ Free to Play มันมีเพียงไม่กี่ตัวที่จะต้องซื้อ จากเงินจริงๆ ซึ่งก็ไม่ค่อยจำเป็นเท่าไร แล้วส่วนอันอื่นก้เป็น พวกที่เอาไว้Boost พลังมากกว่า ซึ่งก็ถือว่าค่อนข้างโกงและจะเล่นง่ายเกินไป เปรียบซะเหมือนพวกเทพทรูซะมากกว่า

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Rhythm Master
    กล่าวขอบคุณ
    1,710
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,916
    คนไทยไม่เคยพลาดของฟรี

กล่าวขอบคุณ
    364
    ได้รับคำขอบคุณ: 484
    PC ละ เมื่อไหร่จะได้เลย
    CPU:AMD FX-4100 / MB:GA-78LMT-S2 / RAM:8GB DDR3 / GPU:NVIDIA GTX 1050 Ti

กล่าวขอบคุณ
    1,530
    ได้รับคำขอบคุณ: 279
    อยากให้ลง PS Vita ด้วย เห็นภาคเเรกมันลงด้วยหนิ เก็บถ้วยสะบายใจดีเกมแบบนี้

กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    PC จะมาตอนไหนครับเนี่ย

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    รอเล่นภาค 2013 3D สมจริงน่าสนใจมาก

กล่าวขอบคุณ
    1,530
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    ไม่เห็นจะยากเลยครับ ถึงบางด่านจะเงื่อนไขโหดไปบ้าง แต่ก็ไม่ได้เกินความสามารถ หากลยุทธ์ วางแผนดีๆ ด่านยากๆจะง่ายอย่างเหลือเชื่อเลย

_SaBasTaiN_
    กล่าวขอบคุณ
    4,034
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,530
    เพื่อนผมมันเสียตังซื้อไป 30 กว่าบาท 1 วันต่อมาเปิดโหลดฟรี 55+เเถมด่านก็ไม่ปลดล็อกต้องเก็บดาวกับคียเหมือนตัวฟรีเลย 555+

ชอบส่องไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1,090
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,919
    เกมนี้ไม่เห็นยากเลย

แค่การที่จะเก็บให้ครบ 3 ดาวทุกด่านมันยากกว่าเท่านั้นเอง

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262
    ผมไม่เข้าใจ ผมเคลียร์ด่านทะเลทรายแล้ว ยังจะต้องต่อเน็ตโหลดด่าน 2 อีกเหรอ

=''=:Taylor Swift:=''=
    =.เจียงใหม่เจ้า.=
    กล่าวขอบคุณ
    1,506
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,241
    PC ฉันรอเทอออออออออออ(เธอ)อยู่

L o V e You

กล่าวขอบคุณ
    3,847
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    เล่นมากกว่าภาคแรกเยอะ

LovE_GamE_<3
    กล่าวขอบคุณ
    283
    ได้รับคำขอบคุณ: 244
    แทบไม่น่าเชื่อว่าจะมีคนโหลดเยอะขนาดนี้
    [/URL]

กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    ถ้าระบบเกมอาจจะต้องมีการเติมเงินบ้าง นั่นไม่ใช่ปัญหา ลงPC เมื่อไหร่ หวังว่าใน gamecopyworld เราจะได้พึ่งกันนะ อิอิ
    METAL CORE & ALL METAL ,METAL ZONE @ JKG , 01 NUMBER ONE FOREVER

โลกนี้กำลังป่วย
    กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,357
    เกมนี้ไม่ยากเลยนะครับ ถ้าวางแผนเป็น
    ผมเก็บดาวครบทุกด่านแล้ว ยังไม่เคยเสียเงินซื้ออะไรในเกมเลย
    มันมีของช่วยเยอะครับ แถมยังสามารถเอานิ้วปัดซอมบี้ก็ได้

angry bird ยังเก็บดาวให้ครบยากกว่า

ปล.เล่นบน ipad

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    เล่นไม่ยากครับ วางแผนเลือกต้นไม้ให้ดีก็ผ่านได้สบายๆ มีซอมบี้ดรอปใบกระท่อมทำให้เกมง่ายขึ้นอีก

ถ้าจะเก็บดาวให้ครบก็อีกเรื่องนึง โหดเอาเรื่องเหมือนกัน

WeeDManZ
    กล่าวขอบคุณ
    279
    ได้รับคำขอบคุณ: 186
    ชอบเกมนี้ ชอบเล่นตอนอยู่โรงเรียนตลอดดด
    FX-8320E + Maelstrom 120 t AS ROCK 970 Pro 3 HYPER-X 8GB X1 GTX960 4GB `Inno 3D IChill X2 Air Boss` All day All night ~_~

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    Blog Entries
    1
    1 ในนั้นคือผม