ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Nasuhara Anastasia
    กล่าวขอบคุณ
    1,396
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,853

ผมร้องไห้ หมายถึงว่าผมอ่อนแอหรือเปล่า

คนเดียวจากกระทู้นี้ครับ http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=197193

ไม่รู้ว่าจะจำกันได้ไหมนะครับ

สรุปแล้วคือผมผิดหวังครับ

มันเริ่มจากผมได้ซื้อตุ๊กตาเป็ดสีเหลืองให้น้องเค้า น้องเค้าเป็นคนชอบติ๊กเก้อไลน์รูปเป็ดเหลืองมาก

ผมเลยซื้อตุ๊กตาเป็ดที่หน้าตาคล้ายๆกับในติ๊กเก้อให้ เพราะหวังว่าน้องเค้าจะชอบ

หลังจากนั้น น้องเค้าก็ทักไลน์หาผมมา

ตอนแรกผมคิดว่า คงจะมาขอบคุณเรื่องตุ๊กตาตัวนั้น เพราะทุกครั้งที่ผมซื้ออะไรให้น้องเค้า เค้าจะมากล่าวขอบคุณในไลน์เสมอ

แต่มันไม่ใช่่

น้องเค้าบอกกับผมว่าน้องเค้าไม่ได้คิดอะไรกับผมเลย

บอกว่าเราเป็นรุ่นพี่รุ่นน้องกันนี่ล่ะดีกว่า ยืนยาวกว่า

ผมถามว่า "ไม่ว่าพี่จะทำยังไง น้องก็จะไม่มีวันคิดอะไรกับพี่่ใช่ไหม"

น้องเค้าตอบว่า "ใช่"

บอกตรงๆพอได้ยินคำตอบแบบนี้ น้ำตาผมเริ่มไหลออกมาแล้ว

หลังจากนั้นน้องเค้าขอโทษผมหลายครั้ง แต่ผมไม่อยากให้น้องเค้ารู้สึกแย่

ผมพยายามบอกว่าผม "ไม่เป็นไร"

ผมแคร์ความรู้สึกน้องเค้าจนถึงวินาทีสุดท้าย

ปากบอกไม่เป็นไร แต่ไม่เลย ผมเจ็บมากจริงๆ เจ็บจนทนไม่ไหว

ตั้งแต่นั้นมา ผมร้องไห้ ร้องไห้เกือบตลอดเวลา

แต่ผมก็ขอบคุณน้องเค้า ที่บอกผมตรงๆ เพราะถ้าบอกช้ากว่านี้ ผมอาจจะเจ็บยิ่งกว่านี้อีก

และผมก็ขอบคุณน้องเค้าที่ให้โอกาสผมได้ทำดีเพื่อน้องเค้า แม้สุดท้ายผมจะผิดหวังก็ตาม

ผมมีความสุขมากๆจริงๆ ที่ได้ทำดีเพื่อน้องเค้า

แต่ผมหยุดร้องไห้ไม่ได้เลยจริงๆ มันแปลว่าผมอ่อนแอมากเลยหรือเปล่า?

ผมไม่รู้ว่าอีกนานไหมผมจะลืมและทำใจได้ เพราะผมยอมรับว่ารักน้องเค้ามากจริงๆ แม้ว่าช่วงเวลาที่ผมได้คุยกับน้องเค้าจะเป็นช่วงสั้นๆก็ตาม

ขอบคุณที่่รับฟังครับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 454
    ความท้อ ทำให้เรารู้จักคำว่าลุกครับ

ต้องสู้ต่อไป

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    ร้องออกมาเถอะครับ การร้องไห้ไม่ใช้สิ่งที่เลวร้าย ^_^

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

INCARCERATE
    กล่าวขอบคุณ
    331
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    Blog Entries
    1
    ท่าจะร้องก็ร้องให้พอครับสักวันก็ต้องทำใจได้ครับผมก็เคยร้องครับผมกล้าพูดเลยสู้ๆนะครับ ^___________^

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Resident Evil Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    185
    ได้รับคำขอบคุณ: 706
    ถ้าถึงวันหนึ่ง คุณมีลูกแล้ว บอกหมอผ่าตัดต่อมน้ำตาออกเลยครับ ลูกจะได้ไม่อ่อนแอ ถ้าารร้องไห้มันคือการบอกว่าอ่อนแอ (ตาแดงแน่ๆ)

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    86
    ได้รับคำขอบคุณ: 182
    อย่าเรียกว่า อ่อนแอเลยครับ เรียกว่า อ่อนไหว ดีกว่า ผมก็เป็นนะ เหตุการณ์คล้ายๆ แบบนาย ผมก็ร้องไห้เหมือนกัน TT

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

_SaBasTaiN_
    กล่าวขอบคุณ
    4,034
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,530
    มาเเนวเดียวกับคนเเรกของผมเลยร้องให้ได้ครับคนเรามีช่วงเวลาที่อ่อนเเอเสมอเเหละเเต่เราจะลุกขึ้นมาเเข้มเเข็งใหม่ครับสู้ๆเเดะท่านก็เจอคนที่ใช่เองเเหละ/หล่อตายละ 55+

ฟังมันๆครับเผื่อจะลืมได้บ้าง

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ร้องไห้ไม่ได้แปลว่าอ่อนแอ แต่แปลว่าอ่อนโยนครับ

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

欅坂46
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,836
    มายุฝากบอกมาว่า...ให้หยุดร้องเดียวนี้ ~~

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tff007 : 4th September 2013 เมื่อ 01:44

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    334
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    ไม่อะ ใครบ้างไม่เคยร้อง

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,693
    ผมก็ร้องเว้ยมันไม่ได้หมายความว่าอ่อนแอหรอก อย่างพี่สาวผมงี้อยู่ด้วยกันมา 17-18 ปีไม่เคยแยกจากกัน
    ถึงที่ผ่านมาจะทะเลาะเยอะแยะ แย่งขนมด่ากันนั่นๆนี่ๆ เหม็นขี้หน้ากัน พอมันไปเรียนต่างจังหวัด(ต้องไปแถวบ้านไม่มีวิทยาลัยดีๆ)
    ไปอยู่กับป้าที่ราชบุรี เศร้าครับเหงามากๆตัวผมอายุ 15 ไม่ได้เรียนแล้วก็ทำงาน 7-12โมง แม่กว่าจะกลับก็ บาย 3-4โมงเย็นโน้น
    ผมต้องอยู่บ้านคนเดียวเหงาสุดๆ เหงาจนร้องไห้ครับ คิดถึงพี่สาวสุดหัวใจ

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,106
    ผู้ชายร้องไห้ ไม่ได้เเปลว่า อ่อนเเอซักหน่อย
    บางครั้ง อาจจะเจอเรื่องที่ รับไม่ได้ จนเกินไป หรือ ในใจเพียงคิดว่า ทำไมเราต้องมา เป็นเเบบนี้ด้วย

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

-Music Gamer-
    กล่าวขอบคุณ
    269
    ได้รับคำขอบคุณ: 242
    ร้องไห้แปลว่า ปลามปลื้ม ครับ
    *เผ่น

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    630
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    น้ำตามีหลายความหมายครับ,,,แล้วแต่คนจะเลือกใช้มันในความหมายอะไร ?

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: