ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 5 จากทั้งหมด 21 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 3456715 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tatakub959 อ่านกระทู้
    เล่นได้ 100% ครับ เพิ่งจะมายืนยัน ได้แต่ไล่เตะบอสเวลไม่เกิน 60 บอสแมพใหม่ๆยังไม่ได้สำรวจเลย

review map บอสให้หน่อยจิ ไปม่ายถุกอะงับบบ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aun5 อ่านกระทู้
    review map บอสให้หน่อยจิ ไปม่ายถุกอะงับบบ
    แต่ละแมพมันจะมีดันเจี้ยน(Instances)ของมันอยู่น่ะครับ ที่เป็นรูปถ้ำตามแมพ บอสบางตัวอยู่ตามแมพใหญ่เลย จะหายากหน่อย
    แต่ถ้าอยากเสกมันมา ก็ดูเลขไอดีจากเว็บนี้เอานะครับ http://www.aiondatabase.com/npc/list/2.4#npcs:-1+0
    คำสั่ง //spawn เลขID
    แต่ว่าเว็บที่ให้ไปนั้น มีแต่มอนเวลไม่เกิน 60 ครับ เพราะทางเว็บไซต์นี้ คาดว่าไม่มีการอัพเดทอีกแล้ว
    บอสใหม่ๆ เวล 65 ท่านคงต้องไปตะลุยแมพหาเองแล้วล่ะครับ

ปล.แต่การบุกไปฆ่าบอสถึงรังมันเลย มันเป็นอะไรที่สนุกมากกว่าเสกมานะครับ ได้ดื่มด่ำบรรยากาศของดันเจี้ยนที่ไม่เหมือนกันด้วย

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เเล้วพวกการกดใช้สัตว์เลี่ยง ลงดัน ต่างๆ มันต้องผ่านเควส เปลี่ยนอาชีพเวล9 ก่อนเท่านั้นหรอครับ มีคำสั่งผ่านเควสไหมครับ พอดีเล่นเกมนี้ครั้งเเรก เล่นไม่เป็นเลย
    ? พอใส่ปีกทำไมไม่เห็นปีก

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hiponpond อ่านกระทู้
    เเล้วพวกการกดใช้สัตว์เลี่ยง ลงดัน ต่างๆ มันต้องผ่านเควส เปลี่ยนอาชีพเวล9 ก่อนเท่านั้นหรอครับ มีคำสั่งผ่านเควสไหมครับ พอดีเล่นเกมนี้ครั้งเเรก เล่นไม่เป็นเลย
    ? พอใส่ปีกทำไมไม่เห็นปีก
    สัตว์เลี้ยงต้องมีไข่ก่อนครับ(เสกเองได้) แล้วไปคุยกับ NPC (ขออภัยครับผมจำส่วนสัตว์เลี้ยงไม่ได้) ลงดันต่างๆ มันจะกำหนดเลเวลในการลงครับ บางดันมีเงื่อนไขต้องทำเควส

ต้องเปลี่ยนอาชีพอยู่แล้วครับ ไม่งั้นเลเวลไม่สามารถเกิน 9 ได้ อาชีพเก่าๆ คุณสามารถใช้คำสั่ง GM เปลี่ยนคราสได้เลยเมื่อเลเวล 9 แต่สำหรับอาชีพใหม่ 2 อาชีพ(ปืนกับดนตรี)ที่เพิ่มเข้ามา เมื่อคุณเลเวล 9 ให้ทำตามเควสไปเลยครับ(เควสสีเหลือง) เควสแค่กดๆ มันจะวาปเราไปทำเองครับ ส่วนเควสอื่นๆผมไม่ทราบครับ
    เรื่องปีก ใส่แล้วไม่มีขึ้นเหมือนเกมอื่นๆ แต่จะมีเป็นโซนๆที่สามารถบินได้ กด page up ก็บินได้ หรือลงกด space bar สองครั้ง ในทางที่ลาดชัน หรือกรณีตกลงมาจากที่สูงๆดูครับ
    ปล.เรื่องการบินได้ทุกที่ทุกโซนนั้น ต้องทำการแก้ไขไฟล์เซิฟเวอร์เอง ซึ่งส่วนนี้รอทางคุณ littlefox มาสอนทำดีกว่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ทำไมพอผมปรับของให้เปน+255พอเข้าใหม่แล้วมันจะรีกลับมาเปน+30เหมือนเดิมอ่าคับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    รอคุณ littlefox สอนเเก้เรืองบินครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tatakub959 อ่านกระทู้
    สัตว์เลี้ยงต้องมีไข่ก่อนครับ(เสกเองได้) แล้วไปคุยกับ NPC (ขออภัยครับผมจำส่วนสัตว์เลี้ยงไม่ได้) ลงดันต่างๆ มันจะกำหนดเลเวลในการลงครับ บางดันมีเงื่อนไขต้องทำเควส

ต้องเปลี่ยนอาชีพอยู่แล้วครับ ไม่งั้นเลเวลไม่สามารถเกิน 9 ได้ อาชีพเก่าๆ คุณสามารถใช้คำสั่ง GM เปลี่ยนคราสได้เลยเมื่อเลเวล 9 แต่สำหรับอาชีพใหม่ 2 อาชีพ(ปืนกับดนตรี)ที่เพิ่มเข้ามา เมื่อคุณเลเวล 9 ให้ทำตามเควสไปเลยครับ(เควสสีเหลือง) เควสแค่กดๆ มันจะวาปเราไปทำเองครับ ส่วนเควสอื่นๆผมไม่ทราบครับ
    เรื่องปีก ใส่แล้วไม่มีขึ้นเหมือนเกมอื่นๆ แต่จะมีเป็นโซนๆที่สามารถบินได้ กด page up ก็บินได้ หรือลงกด space bar สองครั้ง ในทางที่ลาดชัน หรือกรณีตกลงมาจากที่สูงๆดูครับ
    ปล.เรื่องการบินได้ทุกที่ทุกโซนนั้น ต้องทำการแก้ไขไฟล์เซิฟเวอร์เอง ซึ่งส่วนนี้รอทางคุณ littlefox มาสอนทำดีกว่าครับ

ช่วยสอนเรื่องสัตว์เลียงทีครับ พอดีหัดเล่น ขอบครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hiponpond อ่านกระทู้
    ช่วยสอนเรื่องสัตว์เลียงทีครับ พอดีหัดเล่น ขอบครับ
    ถ้าคุณเล่นมาร คุณก็ไปเมืองหลวงเลยครับตามภาพ

แต่ถ้าหากคุณล่นเทพ ผมไม่รู้ตำแหน่งครับ แต่คุณสามารถเสก NPC มาได้เองเลย
    ID: 798441 นี้เป็น NPC ขายไข่ มีไม่มากครับ เสกไข่เองละกันครับ
    ID: 798442 NPC สำหรับฟักไข่ครับ

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    พอมีไฟล์ภาษาไทย ที่ทำให้ เควส หรือ คำอธิบายในเกมสืเป็นภาษาไทย มั้งครับ แหะๆ รุ้สึกสกิวใช้ยากเหลือเกิน
    <a href="http://image.ohozaa.com/view2/xxNPUXKc6ZDvodh3" target="_blank"></a>

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ timza อ่านกระทู้
    พอมีไฟล์ภาษาไทย ที่ทำให้ เควส หรือ คำอธิบายในเกมสืเป็นภาษาไทย มั้งครับ แหะๆ รุ้สึกสกิวใช้ยากเหลือเกิน
    ทำให้เควสหรือภาษาในเกมเป็นภาษาไทย คงยากครับไม่มีใครทำ แต่ถ้าตามเว็บต่างๆ น่าจะมีไกด์ทำเควสครับ ส่วนเรื่องคำอธิบายสกิลนั้น ดูจากเว็บพวกนี้ก็ได้ครับ

สกิลเลเวล 1-50 http://gamerdb.online-station.net/aion/skill-aion/job/1
    สกิลในแพท 3.0 (50-60) http://www.aionnice.com/aion-3-0-new-skills/
    สกิลแพท 4.0 ปัจจุบัน http://www.aionnice.com/aion-4-0-new-skills/

กล่าวขอบคุณ
    2
    ถ้าคุณเล่นมาร คุณก็ไปเมืองหลวงเลยครับตามภาพ

แต่ถ้าหากคุณล่นเทพ ผมไม่รู้ตำแหน่งครับ แต่คุณสามารถเสก NPC มาได้เองเลย
    ID: 798441 นี้เป็น NPC ขายไข่ มีไม่มากครับ เสกไข่เองละกันครับ
    ID: 798442 NPC สำหรับฟักไข่ครับ
    ใช้คำสั่งว่าอะไรหรอครับ พอมีเลขไอเท็มไ่ไหมครับ รบกวนมากไปไหม ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ใช้คำสั่งว่าอะไรหรอครับ พอมีเลขไอเท็มไ่ไหมครับ รบกวนมากไปไหม ขอบคุณครับ
    เสก NPC : //spawn 798442
    หาเลขไข่จากเว็บนี้ http://www.aionarmory.com/search.asp...gg#items:0+2+1
    คลิกดูไข่ที่ถูกใจ ดูทางกรอบด้านขวา จะมีคำว่า IN-GAME LINK [item: 190000079] ตัวหนานั้นคือ ID ของไข่ที่เราต้องการ
    ใช้คำสั่ง //add IDไข่

กล่าวขอบคุณ
    2

กดคุยกับ npc ไม่ได้อ่ะครับ

ผมงงกับเกมครับ พอออกเข้าไหม่องหายหมดเลย เเล้วตัวละครัที่ผมเล่นสงสัยว่าทำไมอาวุธบ้างอย่างใช่ไม่ได้ พอจะมีลิ้งที่เสกกองของเฉพาะอาชีพของผมไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    2

กดคุยกับ npc ไม่ได้อ่ะครับ

ผมงงกับเกมครับ พอออกเข้าไหม่องหายหมดเลย เเล้วตัวละครัที่ผมเล่นสงสัยว่าทำไมอาวุธบ้างอย่างใช่ไม่ได้ พอจะมีลิ้งที่เสกกองของเฉพาะอาชีพของผมไหมครับ

อ่อ คุณเล่นฝั่งเทพ โทษทีครับ NPC มันฝั่งมาร ผมลืมไป
    ของเทพต้องเป็นที่เมือง Sanctum จะหาเองหรือ เสกก็แล้วแต่
    คนขายไข่ ID 798438
    คนฟักไข่ ID 798439

ส่วนเรื่องชุดอาวุธหาย ผมไม่ทราบครับ ต้องถามทางคุณ littlefox ดูเอาครับ ผมก็เป็น เสกใหม่ เปลี่ยนชุดเรื่อยๆ

กล่าวขอบคุณ
    30
    แล้ววิธีซื้อบ้าน ต้องทำไงหรอคับ

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 36

สุดยอดไปเลย

กล่าวขอบคุณ
    2

กดใช้ยานพาหนะไม่ได้ครับ

กดบินไม่ได้ครับ ทำเควสเปลี่ยนคลาสเเล้ว

ขอโทษน่ะครับ มือไหม่

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ theprince100 อ่านกระทู้

สุดยอดไปเลย

อยากได้ปีกบ้างจังทำยังไงหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    30
    เอามั่ง ๆ

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Geraint อ่านกระทู้
    แล้ววิธีซื้อบ้าน ต้องทำไงหรอคับ
    วาปไปแมพบ้านครับ แล้วทำเควสก็จะสามารถสร้างได้
    map เผ่าเทพ //goto Oriel
    เผ่ามาร //goto Pernon

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ขอบคุนมากคับ
    แต่ไมเล่นไปเรื่อยเข้าใหม่เกราะกับดาบมันหายหมดเลย หายแค่เกราะกับดาบอะ-*-

กล่าวขอบคุณ
    2
    อยากได้ปีกบ้างจังทำยังไงหรอครับ
    บินได้เฉพาะบางโซนครับ
    อยากได้ปีก เสกเอา http://www.aionarmory.com/search.asp...10#items:0-2+1

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    มีวิธีติดตั้งที่ไดร์อื่นนอกจากไดร์ C ไหมครับ
    I5 4460 AsRockZ97 Hyperx Furry Savage4*2 HD7870 X-Fi Xtreme Music Seasonic s12ii 620w

กล่าวขอบคุณ
    2
    ทำไมผมใส่ปีกเเล้วมองไม่เห็นปีกอ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    30
    ทำไมผมใส่ปีกเเล้วมองไม่เห็นปีกอ่ะครับ
    จะเห็นเฉพาะตอนบิน กับ ตอนใช้ Emoโชว์ปีกคับ