ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 6 จากทั้งหมด 21 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 4567816 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    กดใช้ยานพาหนะ ไม่ได้ งง ฝุดๆ

(=゚ω゚)ノニャーン
    กล่าวขอบคุณ
    301
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,370
    Blog Entries
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hiponpond อ่านกระทู้
    กดใช้ยานพาหนะ ไม่ได้ งง ฝุดๆ
    การใช้ยานพนะมันมีเลเวลของมันด้วยจ้า =w=

+=============================================

เคยเสก NPC ผิดฝ่ายกดคุยเสร็จโดนฆ่าตายภายใน 1 ดอก OTL

P.s ขนาดเลือด 500K โดน NPC เผ่าเทพยิงทีเดียวตาย XD

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Geraint อ่านกระทู้
    จะเห็นเฉพาะตอนบิน กับ ตอนใช้ Emoโชว์ปีกคับ
    Emoโชว์ปีก ใช้ยังไงอ่ะครับถามเเบบไม่รู้

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้บ้านStudioมาแล้ว ถ้าอยากจะได้หลังอื่น ต้องทำไรอ่ะคับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    @littlfox ตัวแก้ของผมได้รึยัง ขอรับ ท่านนน

(=゚ω゚)ノニャーン
    กล่าวขอบคุณ
    301
    6
    @Spicydisk ถ้าเค้าขอใช้ Teamview ไปแก้ในเครื่องนายเลยได้ใหม

(=゚ω゚)ノニャーン
    กล่าวขอบคุณ
    301
    6
    +================== วิธีทำให้สามารถสร้าง ตัวละครทั้ง 2 ฝั่ง +=================

ก่อนอื่นเลยให้ไปที่

Aion Lightning\AIONEmulator\game\config\main

และเปิด

gameserver.properties ด้วย Notepad หรือ Notepad++ ก็ได้

แล้วแก้ตรงนี้

gameserver.character.creation.mode = 0 ///[ แก้จาก 0 เป็น 1 ] แล้วเซฟ และเปิดเซิฟเวอร์ตามปรกติเลยจ้า

ที่นี้ก็สามารถสร้างตัวละครทั้ง 2 ฝั่งจากใน ID เดียวกันได้แล้ว

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ littlefox อ่านกระทู้
    =========== วิธีทำให้บินได้ทุกที่ ============
    #Enable Free Fly

โหลดตัวนี้ไปใช้แทน aion_start_local.bat และใช้ตัวนี้เข้าเกมส์แทนได้เลยจ้า

> > > DOWNLOAD < < <

อันนี้คือวิธีแบบง่ายนะ บางเครื่องมันอาจจะไม่ติด เดียวเค้าจะสอนวิธีทำแบบเต็มๆให้รอแปปนึง =w="a

โหลดเเล้ว รันเซิฟไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ littlefox อ่านกระทู้
    =========== วิธีทำให้บินได้ทุกที่ [แบบยาก + อาจจะงง) ============

ก่อนเริ่ม ขอแนะนำให้โหลด Notepad++ มาใช้แทน Text Document มันจะดูง่ายกว่าเยอะเลย (มากๆ)

Download = NotePad ++

Link 1 = Download 7.2Mb

======================

P.s ต้องปิด server ก่อนทำนะ

p.s 2 >>>>>>>>> fly_rings.XML ต้นฉบับจ้า เพื่อมีใครไปแก้แล้วมันผิดและ boot server ไม่ขึ้น Download

1. ไปที่ Aion Lightning\AIONEmulator\game\data\static_data\fly_rings

2. คลิกขวา เปิด fly_rings.XML ที่ไฟล์มันประมาณ 17 Kb ไม่ใช่ 1kb นะ

3. แก้ตามที่ต้องการเลยจ้า

+======================

#ตัวอย่าง

<fly_ring name="PRIMUM_PLAZA_400010000_1" map="400010000" radius="6.0">
    <center x="959.63165" y="2695.4968" z="1628.2689"/>
    <p1 x="959.39703" y="2693.7542" z="1637.6808"/>
    <p2 x="949.27795" y="2693.5806" z="1626.993"/>

fly_ring name = ชื่อมันก็บอกอยู่แล้วว่ามันคือ ชื่อสถานที่ๆสามารถบินได้
    map = คือแมพที่สามารถบินได้
    radius = ระยะที่สามารถบินได้ 6 คือปรกตินะ
    center / P1 / P2 = ความกว้างบางของขอบเขตที่บิน อันนี้อธิบายไม่ถูกจริงๆ = ="a ต้องลองไปทำเองถึงจะรู้จ้า

พอเสร็จแล้วก็กดเซฟ Run Server ได้เลยจ้า

P.s 3 เค้าจะไม่ทำให้นะ เพราะอยากจะให้ลองทำเองดูก่อนถ้าทำแล้ว พยายามแล้วไม่ได้จริงๆ เดียวทำให้
    fly_ring name = ชื่อมันก็บอกอยู่แล้วว่ามันคือ ชื่อสถานที่ๆสามารถบินได้
    map = คือแมพที่สามารถบินได้

สงสัยว่าถ้าจะให้มันบินได้ทุกเเมพ ต้องทำอย่างไร

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    ของงวิธีแก้บินด้วยคน ฮ่าๆ อ้อเหมือนจะเข้าใจนิดๆละ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย theprince100 : 8th September 2013 เมื่อ 22:50

(=゚ω゚)ノニャーン
    กล่าวขอบคุณ
    301
    6
    #UPDATE !

ขอแก้ใขใหม่จ้า (อันเก่ามันเฉพาะ Abyss เท่านั้น )

================= วิธีทำให้บินได้ทุกที่ ======================

เอาไฟล์นี้ไปใส่ไว้ใน ตัวเกมส์ Aion โฟลเดอร์ แค่นี้ก็บินได้ทุกที่แล้วจ้า

> > > Download < < <

ใครทีาโหลดไม่ได้เอานี้ไปแทน > > > Download < < <

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย littlefox : 9th September 2013 เมื่อ 16:12

กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    กด download แล้วมานขึ้นแบบนี้อะงับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aun5 : 9th September 2013 เมื่อ 09:53

กล่าวขอบคุณ
    132
    ทำไงให้สู้บอส1-1ได้อ่ะ ขนาด+255ทั้งตัวยังมะไหวเลย T_T

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    การใช้ยานพนะมันมีเลเวลของมันด้วยจ้า =w=

+=============================================

เคยเสก NPC ผิดฝ่ายกดคุยเสร็จโดนฆ่าตายภายใน 1 ดอก OTL

P.s ขนาดเลือด 500K โดน NPC เผ่าเทพยิงทีเดียวตาย XD
    โหทำไงให้เลือดเยอะขนาดนั้นคับแล้วทำไมพอทำอาวุทเปน+255แล้วพอรีเกมมันจะรีกลับมาเปน+30เหมือนเก่าอ่าครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย thunbbs2554 : 9th September 2013 เมื่อ 12:49

(=゚ω゚)ノニャーン
    กล่าวขอบคุณ
    301
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aun5 อ่านกระทู้
    กด download แล้วมานขึ้นแบบนี้อะงับ

ให้ใช้โปรแกรมช่วย Download จ้า ว่าแต่เดียวเค้าอัพใหม่ให้ก็ได้ พอดีลืมจัดยัดใส่ winrar = ="a

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

(=゚ω゚)ノニャーン
    กล่าวขอบคุณ
    301
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thunbbs2554 อ่านกระทู้
    โหทำไงให้เลือดเยอะขนาดนั้นคับแล้วทำไมพอทำอาวุทเปน+255แล้วพอรีเกมมันจะรีกลับมาเปน+30เหมือนเก่าอ่าครับ
    ของเค้าพอปิด server แล้วเปิดใหม่มันก็ 255 เหมือนเดิมนะ

และที่ของเค้าเลือดเยอะขนาดนั้นเพราะ เซิฟเวอร์ของเค้า ปรับแต่ง 1 ตัวแต่มีสกิวครบทุกอาชีพ =w=b

กล่าวขอบคุณ
    232
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    ขอวิธีใส่ Godstone หินทำให้อาวุดมีแสงอะครับ กับ manastone หน่อยครับ ละก็การตีบวก อาวุดด้วยตัวเองไม่ใช้คำสั่งจีเอมหน่อยครับ
    AMD FX4100 3.62ghz / Powercolour ATi HD5670 1GB / 4GB*1 RAM / HDD 1TB / PSU Raidmax 530watt

๐I LovE AnimE AND GamE๐
    กล่าวขอบคุณ
    253
    ได้รับคำขอบคุณ: 199
    manastone คลิกขวาใส่ที่อาวุทหรือชุด ได้เลยงับ Godstone ต้องไปใส่ที่เมืองงับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mybill : 9th September 2013 เมื่อ 16:58

กล่าวขอบคุณ
    232
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mybill อ่านกระทู้
    manastone คลิกขวาใส่ที่อาวุทได้่เลยงับ Godstone ต้องไปใส่ที่เมืองงับ
    ขอชื่อ เอนพีซี กะ เมือง ด้วยครับ ตำแหน่งยิ่งดี -0- ขอบคุณครับ
    AMD FX4100 3.62ghz / Powercolour ATi HD5670 1GB / 4GB*1 RAM / HDD 1TB / PSU Raidmax 530watt

กล่าวขอบคุณ
    30
    แล้วถ้าเราอยากจะซื้อบ้านหลังอื่น ต้องทำไงคับ

กรุงเทพ คลองสามวา นิมิตใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    7,279
    ได้รับคำขอบคุณ: 655
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nowlll อ่านกระทู้
    ขอวิธีใส่ Godstone หินทำให้อาวุดมีแสงอะครับ กับ manastone หน่อยครับ ละก็การตีบวก อาวุดด้วยตัวเองไม่ใช้คำสั่งจีเอมหน่อยครับ
    วิธีใส่ godstone ก่อนอื่นก็หาหินgodมาสักก้อนสำหรับฝั่งเทพให้ไปที่ sanctum แล้วไปคุยกับ npc ที่ชื่อ Berus ครับรู้สึกจะอยู่ตรงกลางเมือง ส่วนฝั่งมารให้ไปที่เมือง Pandaemonium แล้วหา npc ชื่อ Genoti ครับแต่ผมไม่รู้ว่าอยู่ตรงไหนเพราะไม่เคยเล่นมาร(ลอง search ชื่อใน map ดูครับ) ส่วนวิธีใส่ก็แค่คุยกับ npc inventory จะเด้งขึ้นมาก็คลิกขวาที่อาวุธและ godstone แล้วกดเริ่มการยัดหินเป็นอันเสร็จครับ , ส่วนการตีบวกจะต้องหาหินบวกก่อนโดยหินบวกจะได้มาจากการทุบอาวุธและชุดเกราะครับส่วนอุปกรณ์ในการทุบก็คือ extraction tool (คล้ายๆคีมหนีบสีแดงๆ) หาได้จากร้านขายของทั่วไป(ผมจำไม่ได้ว่าร้านจะเขียนว่าอะไรแต่เป็นร้านเดียวกับที่ซื้อลูกธนูอ่ะครับมีอยู่ทุกเมือง) จากนั้นก็เริ่มกันเลยโดยการคลิกขวาที่ extracktion tool แล้วไปคลิกซ้ายที่อาวุธหรือชุดเกราะที่่ต้องการจะทุบเมื่อทุบเสร็จอาวุธจะหายไปและจะได้หินบวก(Enchantment stone L??)โดยหินบวกที่ได้จะมีเลเวลใกล้เคียงกับอาวุธที่เราทุบไป(อาจจะได้หิน4-5ก้อนหรือแค่ก้อนเดียวก็ได้แล้วแต่ดวง)จากนั้นคลิกขวาที่หินบวกไปคลิกซ้ายที่ไอเทมที่เราต้องการจะบวก (เลเวลหินควรจะมากกว่าไอเทมที่จะบวกหรือน้อยกว่าไม่เกิน0-15เลเวลตามระดับของไอเทม(ขาว,เขียว,ฟ้า,ทอง,ส้ม)) แค่นี้ก็เป็นอันเสร็จสิ้นครับเกมนี้บวกไม่มีแตกแต่จะลดทีละ1ครับ

ปล.เกมนี้รู้สึกจะเล่นได้ทุก window นะครับผมเล่นมาตั้งแต่ใช้ xp win7 จนตอนนี้ใช้ win8 ก็ยังเล่นได้ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย liberate01 : 9th September 2013 เมื่อ 17:31

๐I LovE AnimE AND GamE๐
    กล่าวขอบคุณ
    253
    ได้รับคำขอบคุณ: 199
    กำ เลย เข้า ไม่ ได้ เป็น อะไร ไม่ รู้ อ่า

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ยืนยันว่าบินได้ครับ แต่ว่า ระดับความสูงของการบินอาจจะจำกัดไปหน่อย บินสูงเกินกว่านี้ไม่ได้ ผมลองแค่ในเมืองนี้เท่านั้นครับ เมืองอื่นยังไม่ได้ลอง

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nowlll อ่านกระทู้
    ใส่ God stone นะครับ คุณต้องมีหิน godก่อน รู้นะครับว่าเสกมายังไง ทีนี้ก็ไปที่ NPC ครับ ของผมเล่นเผ่ามาร ถ้าคุณเล่นเทพ หาโลเคชั่นเองนะครับ ทำตามภาพครับ ง่ายๆครับ

จะได้อาวุธมีแสงเท่ห์แบบนี้

ส่วน manastone คุณเสกหินที่ถูกใจมาก็สามารถกดใช้ได้เลย คลิกขวา เลือกที่อาวุธที่ต้องการ

ส่วนการ enchant โดยไม่ใส่คำสั่งนั้น คุณต้องมีหินบวกก่อนครับเรียก Enchantment Stone คุณสามารถหาเลขไอดีได้จาก http://www.aiondatabase.com/item/lis...000#items:-1+0
    เลเวลหินยิ่งสูง ยิ่งมีโอกาสตีติดมากครับ ส่วนช่อง Enchantment aid item ก็เป็นเพิ่มความสำเร็จครับ ถ้าคุณไม่ได้ปรับอัตตราการตีบวก ก็เสกเอาเองนะครับ หาจากเว็บที่บอกๆกันไป

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    มีวิธีแก้เกราะกะดาบหายมั้ยอะคับ
    ขอบคุนมาก