ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 10 จากทั้งหมด 21 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 8910111220 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    132
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ทำไมใช้คำสั่งเปลี่ยนอาชีพไม่ได้อ่ะ T_T

เวลาที่ว่าง....เปล่า....
    กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 185
    ใครใช้ windows 8 แล้วเล่นได้ช่วยยืนยันหรือแนะนำวิธีหน่อยครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    232
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ walrus อ่านกระทู้
    ทำไมใช้คำสั่งเปลี่ยนอาชีพไม่ได้อ่ะ T_T
    คลิกที่ตัวเองก่อนครับ แล้วค่อย พิมคำสั่ง
    AMD FX4100 3.62ghz / Powercolour ATi HD5670 1GB / 4GB*1 RAM / HDD 1TB / PSU Raidmax 530watt

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ท่านใดที่ต้องการเปลี่ยนค่าตัวเลขของไอเทมหรือสกิลก็ตาม
    อย่างแรกก็ต้องมี notepad หรือ โปรแกรมที่แก้ไข้ไฟล์ xml (ในที่นี้ผมจะใช้โปรแกรม editix-xmleditor)

ปิดเซิฟก่อนทำด้วยครับ

1.ไฟล์ที่แก้ไขไอเท็มจะอยู่ที่ตามภาพนะครับ ไฟล์อื่นๆก็ลองค้นหาดูเองนะครับ อยู่แถวๆในหมวดนั้นล่ะครับ

2.คุณจำเป็นต้องรู้ชื่อ หรือ ไอดี ของไอเทม/สกิลที่คุณต้องการจะเปลี่ยนครับ ถ้าไม่รู้หาจากเว็บ http://www.aionarmory.com

3.เปิดด้วย notepad หรือ ลากไฟล์ใส่ในโปรแกรมครับ ได้ออกมาแบบนี้

4. ctrl + F ค้นหาไอเทมที่คุณต้องการเปลี่ยน จากนั้นก็เปลี่ยนค่าได้ตามใจชอบครับ จะเพิ่มจะลดก็แล้วแต่

5. เซฟแล้วปิดโปรแกรมครับ เข้าเซิฟดูผลงานเลย

ปล. การเปลี่ยนค่าตัวเลขของ items แบบนี้ จะกินสเปคเครื่องมากครับ ถ้าไม่แรงพออาจรอนานหน่อย อย่างผมใช่วิธีแก้ไข items set แทน เปลี่ยนค่าของเครื่องประดับแทน เพราะใส่ได้ตลอด เปิดเซิฟใหม่ไม่มีหาย เปลี่ยนค่าได้ง่ายกว่า เร็วกว่าด้วยครับ แล้วแต่คุณๆจะเลือกวิธีทำกันเองนะครับ ผมคงชี้แนะได้เพียงเท่านี้

กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    ขอบคุณท่าน tatakub959 ที่ชี้แนะครับ แล้วมีวิธีปรับให้ gm ใส่ชุดได้ทุกเลเวลไหมครับ แบบว่าอยากค่อยๆเก็บเลเวลเก็บเควสไปเรื่อยๆ

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mitsunari อ่านกระทู้
    ขอบคุณท่าน tatakub959 ที่ชี้แนะครับ แล้วมีวิธีปรับให้ gm ใส่ชุดได้ทุกเลเวลไหมครับ แบบว่าอยากค่อยๆเก็บเลเวลเก็บเควสไปเรื่อยๆ
    ส่วนนี้ผมก็ไม่ทราบครับ อาจจะลองแก้ไข เลเวลของไอเทมดูก็ได้ครับ แต่คิดว่าคงไม่ได้ เพราะ ข้อมูลของไอเทมจริงๆมันอยู่ในโฟลเดอร์ตัวเกม aion เลย เขาฝังข้อมูลของไอเทมมาแบบนั้นอยู่แล้ว แต่จะลองดูก็ไม่เสียหายครับ ต้องลองเองครับ

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tatakub959 อ่านกระทู้
    ท่านใดที่ต้องการเปลี่ยนค่าตัวเลขของไอเทมหรือสกิลก็ตาม
    อย่างแรกก็ต้องมี notepad หรือ โปรแกรมที่แก้ไข้ไฟล์ xml (ในที่นี้ผมจะใช้โปรแกรม editix-xmleditor)

1.ไฟล์ที่แก้ไขไอเท็มจะอยู่ที่ตามภาพนะครับ ไฟล์อื่นๆก็ลองค้นหาดูเองนะครับ อยู่แถวๆในหมวดนั้นล่ะครับ

2.คุณจำเป็นต้องรู้ชื่อ หรือ ไอดี ของไอเทม/สกิลที่คุณต้องการจะเปลี่ยนครับ ถ้าไม่รู้หาจากเว็บ http://www.aionarmory.com

3.เปิดด้วย notepad หรือ ลากไฟล์ใส่ในโปรแกรมครับ ได้ออกมาแบบนี้

4. ctrl + F ค้นหาไอเทมที่คุณต้องการเปลี่ยน จากนั้นก็เปลี่ยนค่าได้ตามใจชอบครับ จะเพิ่มจะลดก็แล้วแต่

5. เซฟแล้วปิดโปรแกรมครับ เข้าเซิฟดูผลงานเลย

ปล. การเปลี่ยนค่าตัวเลขของ items แบบนี้ จะกินสเปคเครื่องมากครับ ถ้าไม่แรงพออาจรอนานหน่อย อย่างผมใช่วิธีแก้ไข items set แทน เปลี่ยนค่าของเครื่องประดับแทน เพราะใส่ได้ตลอด เปิดเซิฟใหม่ไม่มีหาย เปลี่ยนค่าได้ง่ายกว่า เร็วกว่าด้วยครับ แล้วแต่คุณๆจะเลือกวิธีทำกันเองนะครับ ผมคงชี้แนะได้เพียงเท่านี้

ขอบคุนมากคับท่าน

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ warkamen อ่านกระทู้
    ขอบคุนมากคับท่าน
    ค่า stat ในตัว item จะยังเห็นเหมือนเดิม แต่เวลาที่เอาไปใช้จริง ค่ามันจะเปลี่ยนไปแล้ว เผื่อบางคนแก้แล้ว ไปดูที่ตัว item เห้นว่าค่ามันยังคงเดิม แล้วจะคิดไปว่า มันไม่ work

วิธีนี้ มีบาง server ในบ้านเราทำอยู่

กล่าวขอบคุณ
    2
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DevilKikKok อ่านกระทู้
    item_template.xml มันอยู่ตรงไหนหรอคับผมหาไม่เจอ

gameserver/data/static_data/items

กล่าวขอบคุณ
    132
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nowlll อ่านกระทู้
    คลิกที่ตัวเองก่อนครับ แล้วค่อย พิมคำสั่ง
    คลิกแล้วคับมันขึ้นyou already switched classแล้วก็ไม่มีไรเกิดขึ้นเลย

กล่าวขอบคุณ
    2
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ walrus อ่านกระทู้
    คลิกแล้วคับมันขึ้นyou already switched classแล้วก็ไม่มีไรเกิดขึ้นเลย
    ก็คุณเปลี่ยน class ไปแล้วนิครับ มันเลยเปลี่ยนอีกไม่ได้

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ themoose อ่านกระทู้
    ค่า stat ในตัว item จะยังเห็นเหมือนเดิม แต่เวลาที่เอาไปใช้จริง ค่ามันจะเปลี่ยนไปแล้ว เผื่อบางคนแก้แล้ว ไปดูที่ตัว item เห้นว่าค่ามันยังคงเดิม แล้วจะคิดไปว่า มันไม่ work

วิธีนี้ มีบาง server ในบ้านเราทำอยู่
    พอผมแก้แล้วใมตอนรัน เซิฟมัน ขึ้น xml error อะคับ

กล่าวขอบคุณ
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tatakub959 อ่านกระทู้

xml edit ผมค้างตลอดเลย-*-55

กล่าวขอบคุณ
    4
    เปิดปุ๊บเลือก item template ปุ๊บค้างปั๊บT_T

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ warkamen อ่านกระทู้
    เปิดปุ๊บเลือก item template ปุ๊บค้างปั๊บT_T
    ผมบอกแล้วว่าถ้าแก้จาก item template นี้ มันจะกินเครื่องเยอะมากๆ แค่ดูบรรทัดที่เขาเขียนโค้ดก็ 7แสนกว่าบรรทัดแล้ว กดเปลี่ยนตัวเลขแค่ตัวเดียว โปรแกรมแทบค้างครับ
    ผมแนะนำให้เปลี่ยนเฉพาะ item set อย่างที่ผมยกตัวอย่างไปครับ มันกินเครื่องน้อยกว่า ทำเร็วกว่าด้วย ประดับมันก็ไม่หายด้วย

ปล.จะได้ไม่ต้องมาแก้ไอเทมทีละหลายๆรอบ ทำแค่ประดับนี้ก็พอแล้ว ใช้ได้ยาวๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,200
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    windows 8 เล่นได้นะครับ

มีใครใช้win8 อยากเล่นไหมครับ เดี๋ยวบอกวิธี
    I Love JokerGameTH:rolleyes:

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เวลาที่ว่าง....เปล่า....
    กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 185
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zicez อ่านกระทู้
    windows 8 เล่นได้นะครับ

มีใครใช้win8 อยากเล่นไหมครับ เดี๋ยวบอกวิธี
    บอกมาเลยครับ ขอแบบละเอียดเลยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    4
    ผมบอกแล้วว่าถ้าแก้จาก item template นี้ มันจะกินเครื่องเยอะมากๆ แค่ดูบรรทัดที่เขาเขียนโค้ดก็ 7แสนกว่าบรรทัดแล้ว กดเปลี่ยนตัวเลขแค่ตัวเดียว โปรแกรมแทบค้างครับ
    ผมแนะนำให้เปลี่ยนเฉพาะ item set อย่างที่ผมยกตัวอย่างไปครับ มันกินเครื่องน้อยกว่า ทำเร็วกว่าด้วย ประดับมันก็ไม่หายด้วย

ปล.จะได้ไม่ต้องมาแก้ไอเทมทีละหลายๆรอบ ทำแค่ประดับนี้ก็พอแล้ว ใช้ได้ยาวๆครับ
    คับ
    ตอนนี้ผมใช้แก้ในnotepadแล้วเซฟในโปรแกรมอีกครั้งเอาคับทีนี้ก็อ่านnotepadง่ายละ
    ฮ่า่ๆ ขอบคุนสำหรับวิธีคับผม

กล่าวขอบคุณ
    2
    1
    คับ
    ตอนนี้ผมใช้แก้ในnotepadแล้วเซฟในโปรแกรมอีกครั้งเอาคับทีนี้ก็อ่านnotepadง่ายละ
    ฮ่า่ๆ ขอบคุนสำหรับวิธีคับผม
    ลองใช้ notepad++ หรือ xml Marker

กล่าวขอบคุณ
    2
    1
    พอผมแก้แล้วใมตอนรัน เซิฟมัน ขึ้น xml error อะคับ
    คุณแก้ผิดไง ตรวจสอบบรรทัดที่แก้ดูให้ดีๆ เครื่องหมาย " " อยู่ครบป่าว

กล่าวขอบคุณ
    2
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rjv9k9kp อ่านกระทู้
    บอกมาเลยครับ ขอแบบละเอียดเลยนะครับ
    ไปโหลดตัว fix for win 8 ได้จากเวปตามลายเซนต์ผมเลย

แตก file แล้วเอาไปไว้ที่ folder bin32

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Spicydisk อ่านกระทู้
    ล๊อกอินแล้ว พอจะเลือกเซิฟแล้วมันขึ้นแบบนี้แล้วก็ ปิดเกมส์เองเลย
    ของผมอาการเดียวกันเลยคับ ทำตามขั้นตอนแล้วแต่ทำไมยังเข้าเกมส์ไม่ได้อะคับ

ช่วยทีคับ อยากเล่นอยากลองเป็น Gm
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย plurng : 13th September 2013 เมื่อ 13:57

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    เวลมันตันเท่าไรหรอ ทำไหมผมเสกได้แค่ 60 เอง
    I5 4460 AsRockZ97 Hyperx Furry Savage4*2 HD7870 X-Fi Xtreme Music Seasonic s12ii 620w

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ themoose อ่านกระทู้
    "No game server available to authorization server (6)."

เป้นที่ no-ip อย่างเดียว
    ต้องทำยังไงหรอคับ

กล่าวขอบคุณ
    132
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ littlefox อ่านกระทู้
    #UPDATE !

ขอแก้ใขใหม่จ้า (อันเก่ามันเฉพาะ Abyss เท่านั้น )

================= วิธีทำให้บินได้ทุกที่ ======================

เอาไฟล์นี้ไปใส่ไว้ใน ตัวเกมส์ Aion โฟลเดอร์ แค่นี้ก็บินได้ทุกที่แล้วจ้า

> > > Download < < <

ใครทีาโหลดไม่ได้เอานี้ไปแทน > > > Download < < <

ลงแล้วแต่ทำไมยังบินไม่ได้เหมือนเดิมอ่ะ ทำไงดี