ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 11 จากทั้งหมด 21 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 910111213 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ armzeal อ่านกระทู้
    เวลมันตันเท่าไรหรอ ทำไหมผมเสกได้แค่ 60 เอง
    ตัน 65

ลอง check file GameServer\config\main\gameserver.properties ดูน่ะ

# Max level for players
    # Actual : 60 (4.0)
    gameserver.players.max.level = 65

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ plurng อ่านกระทู้
    ของผมอาการเดียวกันเลยคับ ทำตามขั้นตอนแล้วแต่ทำไมยังเข้าเกมส์ไม่ได้อะคับ

ช่วยทีคับ อยากเล่นอยากลองเป็น Gm
    อันนี้ไม่ทราบน่ะ เพราะ no-ip คุณกับผม มันไม่ใช่ตัวเดียวกัน ของผมขนาดมัน 120 kb

กล่าวขอบคุณ
    2
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ warkamen อ่านกระทู้
    ขอบคุนมากคับท่าน
    ลองตัวนี้สิ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ themoose อ่านกระทู้
    ลองใช้ notepad++ หรือ xml Marker
    ใจมากๆๆจ้า

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 4

ผมล็อกอินเข้าไปเล่นตามปกติ อยู่ๆมันก็ขึ้นมาแบบนี้อ่ะคับ มันหมายความว่ายังไง แล้วต้องไปแก้ที่ตรงไหนคับ วอนผู้รู้ตอบที ขอบคุณล่วงหน้าคับ ขอบคุณคับ

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เควสบ้าน [Housing] Moving In ทำแล้วเป็นแบบนี้อ่ะคับ แก้ไงคับ

กล่าวขอบคุณ
    132
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    มีวิธีแก้ให้เวทแรงกว่า32727หรือป่าวคับ?

กล่าวขอบคุณ
    2
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DevilKikKok อ่านกระทู้

ผมล็อกอินเข้าไปเล่นตามปกติ อยู่ๆมันก็ขึ้นมาแบบนี้อ่ะคับ มันหมายความว่ายังไง แล้วต้องไปแก้ที่ตรงไหนคับ วอนผู้รู้ตอบที ขอบคุณล่วงหน้าคับ ขอบคุณคับ
    น่าจะตัวค้างในดันเจี้ยน มันจะมี error ขึ้นอยู่ ลองเอา error มาดูหน่อยครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Geraint อ่านกระทู้
    เควสบ้าน [Housing] Moving In ทำแล้วเป็นแบบนี้อ่ะคับ แก้ไงคับ

เป็นไปได้ว่า script เควสนี้ ยังไม่มี

กล่าวขอบคุณ
    2
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ walrus อ่านกระทู้
    มีวิธีแก้ให้เวทแรงกว่า32727หรือป่าวคับ?
    มันมีสกิวพิเศษของ GM อยู่สกิวหนึ่ง แบบว่ายิงที่เดียว ตาย ต้องหาก่อนว่ามันคือสกิวอะไร

กล่าวขอบคุณ
    74
    รบกวนขอโค๊ดของม่วงทั้งหมดได้ม๊ะอยากได้มากเลยอะ

กล่าวขอบคุณ
    16
    ใช้คำสั่งไม่ได้ แต่ใส่ใน Navicat Premium ว่า 6 แล้วก็ทำไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ themoose อ่านกระทู้
    ตัน 65

ลอง check file GameServer\config\main\gameserver.properties ดูน่ะ

# Max level for players
    # Actual : 60 (4.0)
    gameserver.players.max.level = 65
    ของผมก็ตามนี้นะ ตรง Actual : 60 ปรับขึ้นเป็น99 กับ gameserver.players.max.level = 65 ปรับเป็น 99 จะได้ไหม
    I5 4460 AsRockZ97 Hyperx Furry Savage4*2 HD7870 X-Fi Xtreme Music Seasonic s12ii 620w

(=゚ω゚)ノニャーン
    กล่าวขอบคุณ
    301
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,370
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ armzeal อ่านกระทู้
    ของผมก็ตามนี้นะ ตรง Actual : 60 ปรับขึ้นเป็น99 กับ gameserver.players.max.level = 65 ปรับเป็น 99 จะได้ไหม
    ไม่ได้จ้า เลเวลต้องไปแก้ไขที่ Client เท่านั้นแก้ที่ Server ไม่ได้จ้า

ส่วนนี้ Skill Admin

Skill ID Skill Name
    1904 Wrath of the developer ฆ่าบอสแบบเป็นกลุ่มทีเดียวตาย
    1911 Frustration of developer ยิงมอนนัดเดียวตาย

ความแรงสกิวทั้ง สองสกิวคือ 900000000000000 จ้า

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    1
    แก้ได้น่ะ แต่คุณต้องไปเขียน player stat template เพิ่มเอาเอง

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ใครมีitem id ของปีกแพท4.0มั่งครับ

(=゚ω゚)ノニャーン
    กล่าวขอบคุณ
    301
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,370
    6
    P.s อย่าเพิ่งใช้นะ Server ตัวนี้แต่โหลดมาตั้งไว้ได้จ้า เค้าเจอบัคทำให้ Error

P.s Server V2 ตัวนี้ ถ้าจะสร้าง ID ใหม่ ต้องไปสร้าง ID เองนะ เพราะ Auto ID มันไม่ทำงานจ้า ต้องไปสร้างเองใน NaviCat

และ Password ใช้ MD5 ในการเข้ารหัสไว้จ้า +

======= UPDATE SERVER V 2.0 =======

P.s ก่อนที่จะใช้ตัว Server อันใหม่นี้ กรุณาอัพเดต Client ให้เป็นตัว เวอร์ชั่นล่าสุดก่อนนะ

===== BUGS FIXED =====

- แก้ไขบัคเปลี่ยนคลาสของอาชีพ Bard และ Gunner
    - แก้ไขบัคบางอย่างที่เกี่ยวกับตัวละคร
    - แก้ไขบัค Rift
    - แก้ไขข้อความต้อนรับ
    - แก้ไขเควสบ้านทั้งหมดให้ใช้ได้ตามปรกติใน ดาต้าเบส
    - เพิ่มร้านขายของในเกมส์
    - แก้ใขร้านขายแคดตาล็อคร้านขายของในเกมส์
    - แก้ใขบัคร้านขายของในเกมส์
    - บ้านจะมีเวลาให้ประมูลโดยอัติโนมัติ
    - แก้ไขบัคบางอย่างของ NPC
    - แก้ใขบัคช่องพูดคุย เพิ่ม Chat - Server

Aion Lightning 4.0

< < < < < Download > > > > >

P a s s W o r d > > > littlefox

= = = = = วิธีการใช้ร้านขายของในเกมส์ = = = = =

= BACKUP =

ตัว Original ของเกมส์ กันเอาไว้เพื่อไปแก้ของเก่าแล้วมันใช้ไม่ได้

Back up Data ไฟล์แค่นิดเดียว แต่กันเอาไว้ดีกว่าแก้จ้า

> > > Download < < < รอแปป

วิธีการก็คือ

+============ กำลังทำรอแปปจ้า +============
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย littlefox : 15th September 2013 เมื่อ 11:51

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ littlefox อ่านกระทู้
    P.s อย่าเพิ่งใช้นะ Server ตัวนี้แต่โหลดมาตั้งไว้ได้จ้า เค้าเจอบัคทำให้ Error

======= UPDATE SERVER V 2.0 =======

P.s ก่อนที่จะใช้ตัว Server อันใหม่นี้ กรุณาอัพเดต Client ให้เป็นตัว เวอร์ชั่นล่าสุดก่อนนะ

===== BUGS FIXED =====

Aion Lightning 4.0

< < < < < Download > > > > >

P a s s W o r d > > > littlefox

= = = = = วิธีการใช้ร้านขายของในเกมส์ = = = = =

= BACKUP =

ตัว Original ของเกมส์ กันเอาไว้เพื่อไปแก้ของเก่าแล้วมันใช้ไม่ได้

Back up Data ไฟล์แค่นิดเดียว แต่กันเอาไว้ดีกว่าแก้จ้า

> > > Download < < < รอแปป

วิธีการก็คือ

+============ กำลังทำรอแปปจ้า +============

แนะนำว่า ให้เปลี่ยนชื่อ data.pak ไปเป็น datas.pak ไม่งั้น โหลดตัวเกมส์ไม่ขึ้นแน่

copy datas.pak ไปไว้ที่ Aion\L10N\1_enu\data

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    207
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    จะลองไปทำดูนะครับบบ

กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 181
    ตัว update 2.0 ผมเจอบัคเเล้วครับ คือ ไม่สามารถ สร้างไอดีออโต้ ตอน log in ได้ ผมเลยเข้าไปใส่ ไอดี ใน navi แทนได้ครับ

ขอบคุณ จขกท

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    [IMG][/IMG]

มันเป็นอะไรอะ
    ทำวันนี้ให้ดีที่สุด

กล่าวขอบคุณ
    2
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pepperbkk อ่านกระทู้
    [IMG][/IMG]

มันเป็นอะไรอะ
    หา start Login Server Script ไม่เจอ

กล่าวขอบคุณ
    7
    เเล้วเราต้องทำยังไงหรอครับ อยากเล่นมากๆ ผมลงเกมไว้ใน Drive D นะ เพราะ Drive C เต็ม เเล้วตัวเปิดเซิฟเวอร์ต้องเอาไว้ในไหนครับ ผมเปิดใน Folder Aion Lightning ก็มีหมดนะ Loginserver StartLS.bat ที่มันบอก

กล่าวขอบคุณ
    2
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pepperbkk อ่านกระทู้
    เเล้วเราต้องทำยังไงหรอครับ อยากเล่นมากๆ ผมลงเกมไว้ใน Drive D นะ เพราะ Drive C เต็ม เเล้วตัวเปิดเซิฟเวอร์ต้องเอาไว้ในไหนครับ ผมเปิดใน Folder Aion Lightning ก็มีหมดนะ Loginserver StartLS.bat ที่มันบอก
    อันนี้ตัวแรก หรือตัว 2 อ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    7
    ตัวที่สองครับ 1-Click Starter