ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 539
    เออ แล้วไอ้ข้อดีที่พูดๆกันมาแน่ใจนักเหรอครับว่าจริง? แน่ใจเหรอครับ เคยได้เอาไปเช็คเอาไปตรวจสอบกันหรือยังครับ หรือต่อให้รู้ความจริงมาคุณก็คงบอกว่าบิดเบื่อนความจริงอย่างนู้นอย่างนี้อีกล่ะ

เห็นแล้วอนาถใจมากอ่ะพูดจริงๆ มาเม้นสนับสนุนดูดกัญชา แถมยังมีคนมากดขอบคุณกันเยอะแยะอีก พึ่งรู้นะครับว่าเว็บนี้เต็มไปด้วยพวกขี้ยาแล้ว

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ตัวประหลาด
    กล่าวขอบคุณ
    1,985
    ได้รับคำขอบคุณ: 733

โพไซดอน
    คำว่ารักมีไว้บอกไม่ได้มีไว้เก็บแต่คนส่วนมากกลัวที่จะเจ็บเลยเลือกที่จะเก็บมากกว่าบอก

ตัวประหลาด
    กล่าวขอบคุณ
    1,985
    ได้รับคำขอบคุณ: 733
    ดูหน้าแรกก็ไม่เท่าไรพอหน้า 2 ขึ้นมาเนี่ย จะดราม่ากันทำไมว้าาาาา
    คำว่ารักมีไว้บอกไม่ได้มีไว้เก็บแต่คนส่วนมากกลัวที่จะเจ็บเลยเลือกที่จะเก็บมากกว่าบอก

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ผมดูดทุกวัน มันก็ไม่เป็นอัตรายอะไร

เจง เจง กิสข่าน
    กล่าวขอบคุณ
    236
    ได้รับคำขอบคุณ: 902

Dafuq?

Chiangmai Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    จริงรุ่นพี่ ผมก็ ตายเพราะกัญชานะครับ เมาเนื้อมาก แล้วขับรถประสบอุบัติเหตุ
    เพื่อนผม ดูดหนักมาก ตอนนี้ก็พูดจาไม่รู้เรื่อง

โทษของ กัญชา(Cannabis)

1.ทำลายสมรรถภาพทางกาย ผู้เสพกัญชาในปริมาณมาก ๆ เป็นระยะเวลานาน ๆ จะทำให้ร่างกายเสื่อมโทรม จนไม่สามารถประกอบกิจการงานใด ๆ ได้ โดยเฉพาะงานที่ต้องใช้แรงงาน ความคิด และการตัดสินใจ รวมทั้งจะมีลักษณะ Amotivation Syndrome คือ การหมดแรงจูงใจของชีวิต จะไม่คิดทำอะไรเลย อยากอยู่เฉย ๆ ไปวัน ๆ ซึ่งมีผลกระทบต่อการดำเนินชีวิต และการทำงานเป็นอย่างมาก

2.ทำลายระบบภูมิคุ้มกันของร่างกาย การเสพติดกัญชามีผลร้าย คล้ายกับการติดเชื้อเอดส์ (HIV) กล่าวคือ กัญชาจะทำให้ระบบภูมิคุ้มกันของร่างกายทำงานเสื่อมลง หรือบกพร่อง ร่างกายจะอ่อนแอและติดเชื้อโรคต่าง ๆ ได้ง่าย

3.ทำลายสมอง การเสพกัญชาแม้เพียงในระยะสั้น ทำให้ผู้เสพบางรายสูญเสียความทรงจำ เพราะฤทธิ์ของกัญชาจะทำให้สมองและความจำเสื่อม เกิดความสับสน วิตกกังวล และหากผู้เสพเป็นผู้มีอาการของโรคจิตเภท หรือป่วยเป็นโรคซึมเศร้า จะมีความเสี่ยงที่จะเกิดอาการรุนแรงมากกว่าคนปกติทั่วไป

4.ทำให้เกิดมะเร็งปอด เนื่องจากผู้เสพจะอัดควันกัญชาเข้าไปในปอดลึก นานหลายวินาที การสูบบุหรี่ยัดไส้กัญชาเพียง 4 มวน ซึ่งเท่ากับการสูบบุหรี่ 1 ซอง หรือ 20 มวนนั้น สามารถทำลายการทำงานของระบบทางเดินหายใจ ทำให้มีความเสี่ยงต่อการเกิดโรคมะเร็ง ได้มากกว่าคนสูบบุหรี่ธรรมดาถึง 5 เท่า และในกัญชายังมีสารเคมีที่เป็นอันตราย สามารถทำให้เกิดโรคมะเร็งได้

5.ทำร้ายทารกในครรภ์ กัญชาจะทำลายโครโมโซม ฉะนั้นหญิงที่เสพกัญชาในระยะตั้งครรภ์ ทารกที่เกิดมาจะพิการ มีความผิดปกติทางร่างกาย เช่น ความผิดปกติของเซลส์ประสาทในสมอง ความผิดปกติของฮอร์โมนเพศและพันธุกรรม

6.ทำลายความรู้สึกทางเพศ กัญชาจะทำให้ระดับฮอร์โมนเทสโทสเตอโรนในชายลดลง ทำให้ปริมาณอสุจิน้อยลง ทั้งยังพบว่า ผู้เสพติดกัญชามักกลายเป็นคนขาดสมรรถภาพทางเพศ

7.ทำลายสุขภาพจิต ฤทธิ์ของกัญชาจะทำให้ผู้เสพมีอาการเลื่อนลอย ฝันเฟื่อง ความคิดสับสน และมีอาการประสาทหลอน จนควบคุมตนเองไม่ได้ ซึ่งถ้าเสพเป็นระยะเวลานาน จะทำให้มีอาการจิตเสื่อม

บทลงโทษทางกฏหมาย

ผลิต นำเข้า หรือส่งออกจำหน่ายหรือครอบครองเพื่อจำหน่าย
    - จำคุกตั้งแต่ 2 ปี ถึง 15 ปีและปรับตั้งแต่2 หมื่นบาทถึง 1 แสน 5 หมื่นบาท

ครอบครอง
    - จำคุกไม่เกิน 5 ปี และปรับไม่เกิน 5 หมื่นบาทหากเป็นพืชกระท่อมต้องจำคุกไม่เกิน2 ปี หรือปรับไม่เกิน 1 ปี
    และปรับไม่เกิน 1หมื่นบาท หรือทั้งจำทั้งปรับ(กรณีมียาเสพ-ติดให้โทษในประเภทที่ 5 ตั้งแต่ 10 กิโลกรัมขึ้นไป
    ถือว่าเป็นการครอบครองเพื่อจำหน่าย)

เสพ
    - จำคุกตั้งแต่ 1 ปีและปรับไม่เกิน 1 แสนบาทหากเป็นพืชกระท่อมต้องจำคุกไม่เกิน 1เดือน หรือปรับไม่เกิน 1 พันบาท.

เมื่อก่อนผมก็สูบนะครับ เกือบทุกวันเลย แต่ตอนนี้เลิกแล้ว รู้สึกว่าสุขภาพแย่ลง

ขึ้นชื่อว่าเป็นสิ่งเสพติด/ยาเสพติด มันก็ไม่มีอะไรดีหรอกครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SouthViper : 7th September 2013 เมื่อ 15:18
    LittleSouthVipers

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ไปหมดละสมงสมอง

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.:: LIFE ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,876
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,525
    กระทู้อวยกัญชานี่หว่า ผมไม่รู้นะผมไม่เคยดูดบุหรี่ ไม่กินเหล้า

แล้วจะมาบอกว่ารัฐบาลปกปิดข้อเท็จจริงเกี่ยวกับกัญชาก็หาหลักฐานมาหน่อยสิครับ

แหม่ กระทู้ยังงี้มันก่อดราม่าเห็นๆ

ปล.กระทู้นี้ก็เหมือนว่า หาข้อแก้ตัวว่ากินเหล้าเพื่อเข้าสังคม

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ジョーカーゲーム。
    กล่าวขอบคุณ
    430
    ได้รับคำขอบคุณ: 685
    ลบกระทู้เหอะ มอมเมาคนอ่านเปล่าๆ คนที่ชอบก็อวยกันเข้าไป คนไม่เล่นยาก็ร้องยี้

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    3,089
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,048
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SouthViper อ่านกระทู้
    จริงรุ่นพี่ ผมก็ ตายเพราะกัญชานะครับ เมาเนื้อมาก แล้วขับรถประสบอุบัติเหตุ
    เพื่อนผม ดูดหนักมาก ตอนนี้ก็พูดจาไม่รู้เรื่อง

โทษของ กัญชา(Cannabis)

1.ทำลายสมรรถภาพทางกาย ผู้เสพกัญชาในปริมาณมาก ๆ เป็นระยะเวลานาน ๆ จะทำให้ร่างกายเสื่อมโทรม จนไม่สามารถประกอบกิจการงานใด ๆ ได้ โดยเฉพาะงานที่ต้องใช้แรงงาน ความคิด และการตัดสินใจ รวมทั้งจะมีลักษณะ Amotivation Syndrome คือ การหมดแรงจูงใจของชีวิต จะไม่คิดทำอะไรเลย อยากอยู่เฉย ๆ ไปวัน ๆ ซึ่งมีผลกระทบต่อการดำเนินชีวิต และการทำงานเป็นอย่างมาก

2.ทำลายระบบภูมิคุ้มกันของร่างกาย การเสพติดกัญชามีผลร้าย คล้ายกับการติดเชื้อเอดส์ (HIV) กล่าวคือ กัญชาจะทำให้ระบบภูมิคุ้มกันของร่างกายทำงานเสื่อมลง หรือบกพร่อง ร่างกายจะอ่อนแอและติดเชื้อโรคต่าง ๆ ได้ง่าย

3.ทำลายสมอง การเสพกัญชาแม้เพียงในระยะสั้น ทำให้ผู้เสพบางรายสูญเสียความทรงจำ เพราะฤทธิ์ของกัญชาจะทำให้สมองและความจำเสื่อม เกิดความสับสน วิตกกังวล และหากผู้เสพเป็นผู้มีอาการของโรคจิตเภท หรือป่วยเป็นโรคซึมเศร้า จะมีความเสี่ยงที่จะเกิดอาการรุนแรงมากกว่าคนปกติทั่วไป

4.ทำให้เกิดมะเร็งปอด เนื่องจากผู้เสพจะอัดควันกัญชาเข้าไปในปอดลึก นานหลายวินาที การสูบบุหรี่ยัดไส้กัญชาเพียง 4 มวน ซึ่งเท่ากับการสูบบุหรี่ 1 ซอง หรือ 20 มวนนั้น สามารถทำลายการทำงานของระบบทางเดินหายใจ ทำให้มีความเสี่ยงต่อการเกิดโรคมะเร็ง ได้มากกว่าคนสูบบุหรี่ธรรมดาถึง 5 เท่า และในกัญชายังมีสารเคมีที่เป็นอันตราย สามารถทำให้เกิดโรคมะเร็งได้

5.ทำร้ายทารกในครรภ์ กัญชาจะทำลายโครโมโซม ฉะนั้นหญิงที่เสพกัญชาในระยะตั้งครรภ์ ทารกที่เกิดมาจะพิการ มีความผิดปกติทางร่างกาย เช่น ความผิดปกติของเซลส์ประสาทในสมอง ความผิดปกติของฮอร์โมนเพศและพันธุกรรม

6.ทำลายความรู้สึกทางเพศ กัญชาจะทำให้ระดับฮอร์โมนเทสโทสเตอโรนในชายลดลง ทำให้ปริมาณอสุจิน้อยลง ทั้งยังพบว่า ผู้เสพติดกัญชามักกลายเป็นคนขาดสมรรถภาพทางเพศ

7.ทำลายสุขภาพจิต ฤทธิ์ของกัญชาจะทำให้ผู้เสพมีอาการเลื่อนลอย ฝันเฟื่อง ความคิดสับสน และมีอาการประสาทหลอน จนควบคุมตนเองไม่ได้ ซึ่งถ้าเสพเป็นระยะเวลานาน จะทำให้มีอาการจิตเสื่อม

บทลงโทษทางกฏหมาย

ผลิต นำเข้า หรือส่งออกจำหน่ายหรือครอบครองเพื่อจำหน่าย
    - จำคุกตั้งแต่ 2 ปี ถึง 15 ปีและปรับตั้งแต่2 หมื่นบาทถึง 1 แสน 5 หมื่นบาท

ครอบครอง
    - จำคุกไม่เกิน 5 ปี และปรับไม่เกิน 5 หมื่นบาทหากเป็นพืชกระท่อมต้องจำคุกไม่เกิน2 ปี หรือปรับไม่เกิน 1 ปี
    และปรับไม่เกิน 1หมื่นบาท หรือทั้งจำทั้งปรับ(กรณีมียาเสพ-ติดให้โทษในประเภทที่ 5 ตั้งแต่ 10 กิโลกรัมขึ้นไป
    ถือว่าเป็นการครอบครองเพื่อจำหน่าย)

เสพ
    - จำคุกตั้งแต่ 1 ปีและปรับไม่เกิน 1 แสนบาทหากเป็นพืชกระท่อมต้องจำคุกไม่เกิน 1เดือน หรือปรับไม่เกิน 1 พันบาท.

เมื่อก่อนผมกูสูบนะครับ เกือบทุกวันเลย แต่ตอนนี้เลิกแล้ว รู้สึกว่าสุขภาพแย่ลง

ขึ้นชื่อว่าเป็นสิ่งเสพติด/ยาเสพติด มันก็ไม่มีอะไรดีหรอกครับ
    พ่อผมดูดมา 20 ปี ไม่เป็นสักข้อ
    มันกลับทำให้ดีขึ้นด้วยซ้ำ

กล่าวขอบคุณ
    29
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ alexsamui2 อ่านกระทู้
    พ่อผมดูดมา 20 ปี ไม่เป็นสักข้อ
    ภูมิใจป่ะครับ มีพ่อดูดกัญชา อิอิ

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    57
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ alexsamui2 อ่านกระทู้
    มันก็ขึ้นอยู่กับสภาพร่างกายของแต่ละบุคคล เช่นเดียวกับตาผม สูบตั้งแต่ 14 ยันตอนนี้ อายุ 60 ยังฟิตปึ๋งปั๋ง มีแรงปั๊มๆ ลูกได้สบาย
    เพราะสภาพร่างกายของแต่ละคนนั้นไม่เหมือนกัน ทำไมไม่ลองยกตัวอย่างคนที่ป่วยด้วยกัญชา หรือ คนที่สูบแล้วไม่ได้ดีบ้างล่ะครับ

มื่อก่อนผมก็คลุกคลีอยู่กับเรื่องอย่างนี้ครับ เล่นยาหลายประเภทมากครับทั้งเสพทั้งขาย พรรคพวกก็ติดคุกมากมาย เห็นมาหลายคนแล้วที่ ไปไหนไม่รอดเพราะเรื่องอย่างนี้
    แต่ตอนนี้ต้องขอบาย เพราะห่วงสุขภาพ ห่วงอนาคต และสงสารพ่อแม่ครับ ไม่มีพ่อ-แม่คนไหนหรอกครับที่ มีความสุขที่เห็นลูกตกต่ำถึงเพียงนี้
    ผมเลยหันมาติดเกมงอมแงมแทน อิอิ

สุดท้ายนี้ สิ่งเสพติด หรือ ยาเสพติด มันไม่มีอะไรดีหรอกครับ มีแต่จะบั่นทอน จิตใจ สุขภาพ ร่างกาย ของเรานะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SouthViper : 7th September 2013 เมื่อ 15:42

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    มันก็เหมือนดูดควันเข้าปอดแหละครับ แต่มันฟินต่างกับดูดบุหรี่ ดมควันรถ สูดควันเผาหญ้าอะ

มีเงินหน่อยก็บ้อง อยากประหยัดก็พันลำ

กล่าวขอบคุณ
    735
    ได้รับคำขอบคุณ: 161
    ดูดเพื่อผ่อนคลาย ดูดเพื่อคลายเครียด ดูดเมื่อทุกใจ ดูดเมื่อกลุ้มใจ ดูดกับพ้องเพื่อน อมยิ้มไปกับมัน คุยอะไรกันก็หัวเราะไปหมด สมัยเรียนมันก็สนุกดี นานๆดูดกันที
    แต่เด็กสมัยนี้ใช้มันในทางที่ผิด เล่นดูดกันซะ บ้าพลังกันสุด มันก็สมควรที่คุณจะได้รับโทษของมันแล้ว
    CPU = I5-8500 /RAM = 8G/GPU = GTX1070

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,089
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Aequitas อ่านกระทู้
    ภูมิใจป่ะครับ มีพ่อดูดกัญชา อิอิ
    ภูมิใจเกี่ยวไรครับ ผมมาบอกให้รู้ว่าบางคนดูดแล้วไม่ได้เป็นอะไรก็มี
    ก็แค่นั้น อย่ามานอกเรื่อง พ่อผมดูดเพื่อให้ใจมันนิ่ง ไม่วอกแวก พ่อผมมีชีวิตที่ดี รถ 3 คัน ใช้แท็ปเล็ต บ้านอยู่บน seaview ภูเก็ต มีร้านพิซซ่า มีเพื่อนเยอะแยะ ใจดี แบ่งปัน ถ่อมตัว ช่วยเหลือเพื่อนตลอด เป็นกันเอง
    พ่อผมฉลาดกว่าคนทั่วไปด้วยซ้ำ ไม่ได้เป็นไอขี้ยา ชีวิตตกต่ำ มันคนละเรื่องกันแล้วครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย alexsamui2 : 7th September 2013 เมื่อ 16:41

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 282
    จะบอกว่าถ้าเป็นตามข้อมูลของ จขกท. จริง ทำไมเพือนผม2-3คนพูดจากไม่รู้เรื่อง แล้วที่บอกว่าไม่ติดนี่ผมว่าไม่ใช่แล้ว

ข้อมูลเอามาจากไหนบอกไม่อันตรายไม่ทำลายปอด เหอะๆ เมื่อก่อนผมก็สูบแต่ไม่ถึงกับติดแต่ที่รู้สึกตัวเลยก็คือเหนื่อยไวมากๆ

ทำอะไรก็เหนื่อยง่าย ผมว่าเนื้อหาของกระทู้นี่จะเชื่อได้กี่ % เนี่ย - -

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

คิดถึงบอร์ดเก่า
    กล่าวขอบคุณ
    4,469
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,789
    เต็ม 10 ผมให้ 100 คะแนน เลยครับ 55555555555555555555+

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    29
    ภูมิใจเกี่ยวไรครับ ผมมาบอกให้รู้ว่าบางคนดูดแล้วไม่ได้เป็นอะไรก็มี
    ก็แค่นั้น อย่ามานอกเรื่อง พ่อผมดูดเพื่อให้ใจมันนิ่ง ไม่วอกแวก พ่อผมมีชีวิตที่ดี รถ 3 คัน ใช้แท็ปเล็ต บ้านอยู่บน seaview ภูเก็ต มีร้านพิซซ่า มีเพื่อนเยอะแยะ ใจดี แบ่งปัน ถ่อมตัว ช่วยเหลือเพื่อนตลอด เป็นกันเอง
    พ่อผมฉลาดกว่าคนทั่วไปด้วยซ้ำ ไม่ได้เป็นไอขี้ยา ชีวิตตกต่ำ มันคนละเรื่องกันแล้วครับ
    แหม่ ยินดีด้วยนะครับที่มีพ่อที่มีชีวิตที่ดี รถ 3 คัน ใช้แท็ปเล็ต บ้านอยู่บน seaview ภูเก็ต มีร้านพิซซ่า มีเพื่อนเยอะแยะ ใจดี แบ่งปัน ถ่อมตัว ช่วยเหลือเพื่อนตลอด เป็นกันเอง

ผมก็แค่ถามว่าภูมิใจหรือเปล่าเท่านั้นเอง ว่ามีพ่อเป็นอาชญากรทำผิดกฎหมายอยู่ ควรบอกพ่อให้เลิกมั่งก็ดีนะครับ

31. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    57
    ใครจะดูดไม่ดูดนี่ไม่เกี่ยว แต่เล่นอวยกันอย่างนี้ มันไม่ถูกนะครับ

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Nothing
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,050
    ไม่ดูดดีสุดละ

35. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    พวกที่ว่ากัญชาไม่ใช่ยาเสพติด แนะนำให้ไปหาดูความหมายของยาเสพติด แล้วใช้สมองวิเคราะห์

เจง เจง กิสข่าน
    กล่าวขอบคุณ
    236
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    ใครมาดราม่าอีกขอให้สอบตกเด้อ(ใครสอบแล้วก็อีกเรื่อง)

กล่าวขอบคุณ
    3,089
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Aequitas อ่านกระทู้
    แหม่ ยินดีด้วยนะครับที่มีพ่อที่มีชีวิตที่ดี รถ 3 คัน ใช้แท็ปเล็ต บ้านอยู่บน seaview ภูเก็ต มีร้านพิซซ่า มีเพื่อนเยอะแยะ ใจดี แบ่งปัน ถ่อมตัว ช่วยเหลือเพื่อนตลอด เป็นกันเอง

ผมก็แค่ถามว่าภูมิใจหรือเปล่าเท่านั้นเอง ว่ามีพ่อเป็นอาชญากรทำผิดกฎหมายอยู่ ควรบอกพ่อให้เลิกมั่งก็ดีนะครับ
    คิดว่าพ่อผมไ่รู้หรอว่ามันผิดกฎหมาย พ่อผมไม่ได้ปลูกแบบโล่งโจ้ง
    คนสูบมา 20 ปี จะให้เลิกได้ไง แกจะสูบก็เรื่องของแก ผมไม่ได้มีสิทธิ์ไปห้าม ผมก็ก็ยังเคยบอกให้แกเลิกบุหรี่ แต่ไปตรวจสุขภาพมาดู ปอดไม่ได้เป็นอะไรสักนิดเดียว ผมเลยเฉยๆไป
    ถ้าผมเห็นว่าชีวิตพ่อเริ่มไม่ค่อยดี ถึงจะห้าม ถ้าพ่อผมยังอยู่ครบ 108 เรื่องอะไรที่ผมจะต้องไปห้าม

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    คิดว่าพ่อผมไ่รู้หรอว่ามันผิดกฎหมาย พ่อผมไม่ได้ปลูกแบบโล่งโจ้ง
    คนสูบมา 20 ปี จะให้เลิกได้ไง แกจะสูบก็เรื่องของแก ผมไม่ได้มีสิทธิ์ไปห้าม ผมก็ก็ยังเคยบอกให้แกเลิกบุหรี่ แต่ไปตรวจสุขภาพมาดู ปอดไม่ได้เป็นอะไรสักนิดเดียว ผมเลยเฉยๆไป
    ถ้าผมเห็นว่าชีวิตพ่อเริ่มไม่ค่อยดี ถึงจะห้าม ถ้าพ่อผมยังอยู่ครบ 108 เรื่องอะไรที่ผมจะต้องไปห้าม
    แล้วคุณจะโพสท์ให้เค้าด่าทำไมเหรอ****

ปล.กุงง
    รอวันโดนแบน

40. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    29
    คิดว่าพ่อผมไม่รู้หรอว่ามันผิดกฎหมาย = มีเจตนากระทำผิด ไม่ได้ปลูกแบบโล่งโจ้ง = ลักลอบปลูก แบบนี้มันผิดเต็มๆประตูเลยนี่หว่าาา
    มีไว้ครอบครองแถมยังเสพนี่ โทษซักกี่ปีน้าา? อิอิ

42. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: