ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    3,089
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,048
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Aequitas อ่านกระทู้
    คิดว่าพ่อผมไม่รู้หรอว่ามันผิดกฎหมาย = มีเจตนากระทำผิด ไม่ได้ปลูกแบบโล่งโจ้ง = ลักลอบปลูก แบบนี้มันผิดเต็มๆประตูเลยนี่หว่าาา
    มีไว้ครอบครองแถมยังเสพนี่ โทษซักกี่ปีน้าา? อิอิ
    ก็ถึงบอกไงครับ ไม่ได้ปลูกให้คนเห็น
    แล้วก็กรุณาพูดแบบมีปัญญาหน่อยครับ ใช้เหตุผลพูด ให้เกียรติคนอื่น ไม่ใช่หาข้อผิดมาพูดเหน็บแนมไปเรื่อย ท่านจะกลายเป็นคนก่อดราม่า ทำคนอื่นเดือดร้อน

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ exodus อ่านกระทู้
    แล้วคุณจะโพสท์ให้เค้าด่าทำไมเหรอ****

ปล.กุงง
    ผมอธิบายเหตุผลให้ฟัง ถ้าเขามีปัญญาพอที่จะเข้าใจ ใช้ปัญญาพิจารณาได้ เขาก็ไม่ด่าหรอก
    นอกซะจากจะเป็นคนที่คิดอะไรตื้นๆ เห็นไม่ดีก็ด่าเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย alexsamui2 : 7th September 2013 เมื่อ 19:49

.:: LIFE ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,876
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,525
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ alexsamui2 อ่านกระทู้
    ก็ถึงบอกไงครับ ไม่ได้ปลูกให้คนเห็น
    แล้วก็กรุณาพูดแบบมีปัญญาหน่อยครับ ใช้เหตุผลพูด ให้เกียรติคนอื่น ไม่ใช่หาข้อผิดมาพูดเหน็บแนมไปเรื่อย ท่านจะกลายเป็นคนก่อดราม่า ทำคนอื่นเดือดร้อน
    ผมว่าพวกคุณก็ผิดกันทั้งคู่อ่ะนะ

แต่ฝ่ายนั้นเขาก็แค่ถามว่าภูมิใจหรอว่ามีพ่อที่ใช้สารเสพติด (ถึงแม้จะไม่เหลวแหลกเหมือนไอ้ขี้ยาทั่วไป)

และคุณก็ตอบแบบเหน็บๆไป เป็นใคร ใครก็ขึ้น

แล้วผมจะมาพิมพ์ทำอะไรฟระ

โทษๆครับ แมวพิมพ์

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 539
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ alexsamui2 อ่านกระทู้

ผมอธิบายเหตุผลให้เขาฟัง ถ้าเขามีปัญญาพอที่จะเข้าใจ ใช้ปัญญาพิจารณาได้ เขาก็ไม่ด่าหรอก
    นอกซะจากจะเป็นคนที่คิดอะไรตื้นๆ เห็นไม่ดีก็ด่าเลย
    ขอโทษด้วยนะครับ ผมแค่เป็นห่วงพ่อคุณเท่านั้นเอง

โอเคงั้นผมจะอธิบายอะไรให้ฟัง แม้ว่าจะปลูกโดยไม่มีผู้ใดเห็นก็ตาม แต่การที่พ่อคุณได้ทำการปลูกและเสพนั้น ตามกฎหมายถือว่าเป็นการกระทำทำความผิดสำเร็จแล้ว คุณบอกว่าพ่อคุณปลูกและเสพมา 20 ปี แปลว่ามีความผิดฐานครอบครองและเสพสิ่งเสพติด นั่นหมายความว่าในตอนนี้ทางกฎหมายพ่อของคุณได้เป็นผู้กระทำผิด และต้องรับโทษทางอาญา

ทีนี้ผมใช้เหตุผลพอยังครับ?

ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,089
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pkill1994 อ่านกระทู้
    ผมว่าพวกคุณก็ผิดกันทั้งคู่อ่ะนะ

แต่ฝ่ายนั้นเขาก็แค่ถามว่าภูมิใจหรอว่ามีพ่อที่ใช้สารเสพติด (ถึงแม้จะไม่เหลวแหลกเหมือนไอ้ขี้ยาทั่วไป)

และคุณก็ตอบแบบเหน็บๆไป เป็นใคร ใครก็ขึ้น

แล้วผมจะมาพิมพ์ทำอะไรฟระ

โทษๆครับ แมวพิมพ์
    เขามีคำว่า อิอิ ต่อท้าย ซึ่งก็เห็นได้ชัดว่าเขาเหน็บแนมซึ่งมันบ่งบอกว่า เขายังคิดว่ากัญชาก็ยังให้โทษ ผมก็เลยอธิบายให้ดูว่ากัญชาไม่ได้ให้โทษแก่พ่อผมเลย
    คำตอบก็คือเฉยๆ นั่นแหละครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Aequitas อ่านกระทู้
    ขอโทษด้วยนะครับ ผมแค่เป็นห่วงพ่อคุณเท่านั้นเอง

โอเคงั้นผมจะอธิบายอะไรให้ฟัง แม้ว่าจะปลูกโดยไม่มีผู้ใดเห็นก็ตาม แต่การที่พ่อคุณได้ทำการปลูกและเสพนั้น ตามกฎหมายถือว่าเป็นการกระทำทำความผิดสำเร็จแล้ว คุณบอกว่าพ่อคุณปลูกและเสพมา 20 ปี แปลว่ามีความผิดฐานครอบครองและเสพสิ่งเสพติด นั่นหมายความว่าในตอนนี้ทางกฎหมายพ่อของคุณได้เป็นผู้กระทำผิด และต้องรับโทษทางอาญา

ทีนี้ผมใช้เหตุผลพอยังครับ?

ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    ไอนี้มันคนละเรื่องครับ ผิดกฏหมาย ก็เรื่องนึง ซึ่งผมไม่ได้พูถึงเรื่องนี้เลย ไม่ได้เถียงท่านเรื่องนี้
    สูบแล้วทำให้ชีวิตตกต่ำหรุดโทรม ก็อีกเรื่องนึง
    ซึ่งผมเถียงกับท่านเรื่องที่ 2 อยู่ครับ
    ซึ่งหมดทีั้งมวลที่ผมตอบก็คือ เฉยๆ นั่นแหละครับ ไม่ได้ภมูิใจ ซึ่งผมไม่คิดที่จะสูบ และไม่ได้สนับสนุนให้พ่อผมปลูกด้วยซ้ำ
    กรุณาเข้าใจด้วยนะท่าน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย alexsamui2 : 7th September 2013 เมื่อ 20:15

กล่าวขอบคุณ
    29
    ไอนี้มันคนละเรื่องครับ ผิดกฏหมาย ก็เรื่องนึง ซึ่งผมไม่ได้พูถึงเรื่องนี้เลย ไม่ได้เถียงท่านเรื่องนี้
    สูบแล้วทำให้ชีวิตตกต่ำหรุดโทรม ก็อีกเรื่องนึง
    ซึ่งผมเถียงกับท่านเรื่องที่ 2 อยู่ครับ
    ซึ่งหมดทีั้งมวลที่ผมตอบก็คือ เฉยๆ นั่นแหละครับ ไม่ได้ภมูิใจ ซึ่งผมไม่คิดที่จะสูบ และไม่ได้สนับสนุนให้พ่อผมปลูกด้วยซ้ำ
    โห เวรกรรม
    อยู่ดีๆคุณมาพูดดีๆแบบนี้ผมหมดอารมณ์เกรียนต่อเลยนะเนี่ย ฮ่าๆ

ขอโทษนะรับถ้าพูดแรงไป แต่เรื่องกฎหมายผมพูดจริงนะ

ไปละ บายๆ อิอิ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,089
    โห เวรกรรม
    อยู่ดีๆคุณมาพูดดีๆแบบนี้ผมหมดอารมณ์เกรียนต่อเลยนะเนี่ย ฮ่าๆ

ขอโทษนะรับถ้าพูดแรงไป แต่เรื่องกฎหมายผมพูดจริงนะ

ไปละ บายๆ อิอิ
    55 ขอบคุณครับที่เข้าใจ
    เรื่องกฎหมายผมเข้าใจครับ ไม่อยากพูดหรอก ปล่อยให้พ่อผมจัดการเรื่องของเขาเองเถอะ 555

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    เขามีคำว่า อิอิ ต่อท้าย ซึ่งก็เห็นได้ชัดว่าเขาเหน็บแนมซึ่งมันบ่งบอกว่า เขายังคิดว่ากัญชาก็ยังให้โทษ ผมก็เลยอธิบายให้ดูว่ากัญชาไม่ได้ให้โทษแก่พ่อผมเลย
    คำตอบก็คือเฉยๆ นั่นแหละครับ

กรุณาเข้าใจด้วยนะท่าน
    กัญชาไม่ได้ให้โทษแก่พ่อคุณหรอ? เสพมากๆ สารเสพติดสะสมอยู่ในร่างกาย งั้นรอดูกันว่าจะเกิดอะไรขึ้น แล้วอย่ามาเสียใจทีหลังแล้วกัน

กล่าวขอบคุณ
    3,089
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ babymaster อ่านกระทู้
    กัญชาไม่ได้ให้โทษแก่พ่อคุณหรอ? เสพมากๆ สารเสพติดสะสมอยู่ในร่างกาย งั้นรอดูกันว่าจะเกิดอะไรขึ้น แล้วอย่ามาเสียใจทีหลังแล้วกัน
    พ่อผมดูดมา 20 ปีแล้ว จะดูอะไรอีกหล่ะครับ-*-
    ท่านครับ มันไม่ได้เหมือนบุหรี่ ที่ให้โทษทางกายภาพเยอะ เช่น ทางปอด แต่กัญชามันจะหนักไปที่พวกจิตใจ ความคิดมากกว่า
    ซึ่งถ้าเป็นเรื่องของร่างกาย พ่อผมไปตรวจสุขภาพมาแล้วครับ ไม่มีอะไรผิดปกติครับ สมบูรณ์ 100% เป็นเพราะ พ่อผมออกกำลังกายด้วย
    ส่วนเรื่องของจิตใจความคิด ซึ่งตั้งแต่ผมเกิดมายังไม่เคยเห็นพ่อมีความผิดปกติทางจิตเลย ถ้าถามว่าเป็นไปได้ยังไง ผมก็ตอบว่าไม่รู้เหมือนกันครับ

ส่วนตัวผมคิดว่าคงเป็นอย่างนี้
    -บางคนที่จิตใจไม่ค่อยดี หรือไม่ค่อยมีสมาธิ เป็นคนวอกแวกฟุ้งซ่าน พอสูบแล้วมันจะทำให้แย่ลงจนเป็นบ้า
    -แต่บางคนที่จิตดีเป็นทุนเดิม สูบแล้วมันทำให้นิ่งขึ้นครับ
    สุขภาพปอดก็อีกเรื่องนึง ซึ่งพ่อผมไม่เป็นครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย alexsamui2 : 7th September 2013 เมื่อ 20:38

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    พ่อผมดูดมา 20 ปีแล้ว จะดูอะไรอีกหล่ะครับ-*-
    ท่านครับ มันไม่ได้เหมือนบุหรี่ ที่ให้โทษทางกายภาพเยอะ เช่น ทางปอด แต่กัญชามันจะหนักไปที่พวกจิตใจ ความคิดมากกว่า
    ซึ่งถ้าเป็นเรื่องของร่างกาย พ่อผมไปตรวจสุขภาพมาแล้วครับ ไม่มีอะไรผิดปกติครับ สมบูรณ์ 100% เป็นเพราะ พ่อผมออกกำลังกายด้วย
    ส่วนเรื่องของจิตใจความคิด ซึ่งตั้งแต่ผมเกิดมายังไม่เคยเห็นพ่อมีความผิดปกติทางจิตเลย ถ้าถามว่าเป็นไปได้ยังไง ผมก็ตอบว่าไม่รู้เหมือนกันครับ

ส่วนตัวผมคิดว่าคงเป็นอย่างนี้
    -บางคนที่จิตใจไม่ค่อยดี หรือไม่ค่อยมีสมาธิ เป็นคนวอกแวกฟุ้งซ่าน พอสูบแล้วมันจะทำให้แย่ลงจนเป็นบ้า
    -แต่บางคนที่จิตดีเป็นทุนเดิม สูบแล้วมันทำให้นิ่งขึ้นครับ
    สุขภาพปอดก็อีกเรื่องนึง ซึ่งพ่อผมไม่เป็นครับ
    มันไม่ใช่เรื่องน่าอวดเลยนะที่มีบิดาใช้สารเสพติด เรื่องนี้คุณอาจจะโกหกก็ได้เพราะมันเป็นแค่สังคมออนไลน์ ซึ่งโกหกไปก็ไม่มีใครรู้ คุณไม่อยากจะให้พ่อคุณอยู่แบบปกติแบบคนอื่นบ้างหรอ อยากจะให้พ่ออยู่ได้โดยไม่ต้องพึ่งสารเสพติดบ้างรึป่าว
    อยู่แบบเป็นพลเมืองดีของสังคม ไม่ทำผิดกฎหมาย คนอื่นเขาแนะนำในทางที่ดี แต่คุณกลับต่อต้าน ถ้าคิดว่าไม่มีผลอะไรลองให้พ่อคุณไปตรวจสารเสพติดในร่างกายดูสิ

http://www1.oncb.go.th/document/p1-bykind08.htm

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,089
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ babymaster อ่านกระทู้
    มันไม่ใช่เรื่องน่าอวดเลยนะที่มีบิดาใช้สารเสพติด เรื่องนี้คุณอาจจะโกหกก็ได้เพราะมันเป็นแค่สังคมออนไลน์ ซึ่งโกหกไปก็ไม่มีใครรู้ คุณไม่อยากจะให้พ่อคุณอยู่แบบปกติแบบคนอื่นบ้างหรอ อยากจะให้พ่ออยู่ได้โดยไม่ต้องพึ่งสารเสพติดบ้างรึป่าว
    อยู่แบบเป็นพลเมืองดีของสังคม ไม่ทำผิดกฎหมาย คนอื่นเขาแนะนำในทางที่ดี แต่คุณกลับต่อต้าน ถ้าคิดว่าไม่มีผลอะไรลองให้พ่อคุณไปตรวจสารเสพติดในร่างกายดูสิ

http://www1.oncb.go.th/document/p1-bykind08.htm
    ท่านลองไปอ่านดูตั้งแต่หน้า 2 ทั้งหมดทั้งมวลผมพูดถึง พ่อผมใช้กัญชาแต่ไม่มีความผิดปกติทางร่างกายเลย
    ผมกำลังโต้วาทีกับคนที่บอกว่ากัญชามีแต่โทษแต่โทษ ซึ่งผมมาบอกว่าพ่อผมไม่ได้เป็นอะไรเลย ผมอยากให้เขาเห็นอีกแง่มุมนึง เพราะเห็นว่ามันน่าเหลือเชื่อ
    ซึ่งท่านเข้าใจผิดหมด ท่านคิดหรอว่าผมอยากให้พ่อผมเป็นไอขี้ยา โดนตำรวจจับเข้าคุก แล้วผมจะดีใจ
    จริงๆแล้วผมอยากให้พ่อผมเลิกด้วยซ้ำ เพราะผมก้กลัวเหมือนกันว่าวันนึงจะเกิดอะไรขึ้นกับพ่อผม เช่นหัวใจวาย
    ท่านเข้าใจจุดประสงค์ของผมผิดนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย alexsamui2 : 7th September 2013 เมื่อ 21:23

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    กัญชามันคือสิ่งเสพติด ชัดเจนอยู่แล้วว่าผลจากการเสพติดต่อกันนานๆมันเป็นยังไง

อยากดูดก็ดูดไป ไม่ป่วย ไม่โดนจับก็โชคดีไป มาแถกลับดำเป็นขาวทำไม เพื่อที่จะได้ยืดอกพกบ้อง ไม่ต้องหลบๆซ่อนๆแอบดูดเหรอ

กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 649
    กัญชาถ้าคุณปลูกเองยำเอง ดูดแบบพันลำ(ยำแล้วม้วนดูดแบบบุหรี่)นานๆที ผมว่าไม่เป็นอะไรหรอกครับ แต่ที่อันตรายคือที่ไปซื้อมาไงแล้วที่มันเป็นก้อนๆอ่ะบางเจ้าจะใส่พวกสารเคมีไว้ด้วยครับระวังกันด้วยครับ สนับสนุนเหมือนกันการดูดกัญชา อย่างน้อยก็เป็นหนึ่งวิธีคลายเครียด แถมปลูกเองก็ต้นทุนไม่สูงด้วย ปลอดภัยกว่ากินเหล้าเยอะครับ

ไหลแปบ
    I Don't need Weapons I got logic

กล่าวขอบคุณ
    335
    ได้รับคำขอบคุณ: 445
    ผมขอแสดงความคิดเห็นหน่อยนะครับ
    การที่เอาพ่อ****าพูดมันก็ไม่ได้ยุแล้ว
    ยกตัวอย่างมาแล้วก็ไม่เป็นไร ที่ท่านพูดผมว่าผมเข้าใจว่าต้องการจะบอกว่ามันมีโทษนะ แต่ว่าบ้างคนที่ใช้มันก็ไม่เป็นอะไรเพราะไม่ได้ใช้มันหนักอยากจะนานๆครั้ง ส่วนพวกท่านๆที่เขายกตัวอย่างมาเป็นพ่อเขาแล้วพวกท่านไปพูดแบบนั้นเหมือนไป ด่า พ่อเขาไม่เหมือนละด่าเลยเป็นพวกท่านจะทำยังละครับ ผมว่าอย่าให้ถึงพ่อแม้่เลยครับ พวกคุณเสียพ่อไปแต่เด็กแบบผมถึงจะรู้

กล่าวขอบคุณ
    3,089
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BoonTew อ่านกระทู้
    กัญชามันคือสิ่งเสพติด ชัดเจนอยู่แล้วว่าผลจากการเสพติดต่อกันนานๆมันเป็นยังไง

อยากดูดก็ดูดไป ไม่ป่วย ไม่โดนจับก็โชคดีไป มาแถกลับดำเป็นขาวทำไม เพื่อที่จะได้ยืดอกพกบ้อง ไม่ต้องหลบๆซ่อนๆแอบดูดเหรอ
    ท่านพูดถึงผมปล่าว
    ถ้าใช่
    กลับดำเป็นขาวในที่นี้คืออะไรครับ ส่วน ไม่ต้องหลบๆซ่อนๆแอบดูด
    ผมไม่ดูดครับ ไม่เคยคิดที่จะดูด ผมไม่กินเหล้าไม่สูบบุหรี่ ไม่เคยคิดแม้แต่จะลอง เพราะผมกลัวผลของมัน

กล่าวขอบคุณ
    637
    สรุปใหนนี้คนไม่เห็นด้วยเยอะน๊ะ =____= ถ้าดูดให้พอประมาณเป็นยาได้น๊ะครับคลายเครียดได้เยอะเลย ถ้าจะปลูกจริงๆขอใบอณุญาติได้ครับ แต่ประเทศส่วนใหญ่ปลูกกัญชงได้ครับ

ปล.ไม่ชอบความเห็นที่บอกว่ามีเด็กในเว็บนี้เลยครับ เด็กๆควรรู้ไว้จะดีกว่าครับ คนที่บอกไม่ดี ก็ถูกครับไม่ว่าจะดูดบุหรี่ เหล้า กัญชา มันก็ไม่ดีหมดแหล่ะ แต่ผมว่ากระทู้นี้ แค่จะบอกว่ากัญชาไม่ได้

มีอันตรายอย่างที่ใครเค้าบอกมาครับ ผมก็เป็นคนนึงที่ไม่เคยดูด บุหรี่ก็ไม่ดูด แต่ก็ขอสนับสนุนกัญชาหนึ่งเสียงครับ เพราะเวลาเมากัญชาที่ผมเห็นเพื่อนผมเป็นมันบอกจะง่วงมาก รู้สึกใจเย็น สงบนิ่ง ดีกว่าเมาเหล้าเยอะครับ เมากัญชาไม่ไปทำร้ายใครแน่ มีแต่จะโดนทำร้าย =___=
    I Don't need Weapons I got logic

กล่าวขอบคุณ
    29
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pondsif01 อ่านกระทู้
    สรุปใหนนี้คนไม่เห็นด้วยเยอะน๊ะ =____= ถ้าดูดให้พอประมาณเป็นยาได้น๊ะครับคลายเครียดได้เยอะเลย ถ้าจะปลูกจริงๆขอใบอณุญาติได้ครับ แต่ประเทศส่วนใหญ่ปลูกกัญชงได้ครับ

ปล.ไม่ชอบความเห็นที่บอกว่ามีเด็กในเว็บนี้เลยครับ เด็กๆควรรู้ไว้จะดีกว่าครับ คนที่บอกไม่ดี ก็ถูกครับไม่ว่าจะดูดบุหรี่ เหล้า กัญชา มันก็ไม่ดีหมดแหล่ะ แต่ผมว่ากระทู้นี้ แค่จะบอกว่ากัญชาไม่ได้

มีอันตรายอย่างที่ใครเค้าบอกมาครับ ผมก็เป็นคนนึงที่ไม่เคยดูด บุหรี่ก็ไม่ดูด แต่ก็ขอสนับสนุนกัญชาหนึ่งเสียงครับ เพราะเวลาเมากัญชาที่ผมเห็นเพื่อนผมเป็นมันบอกจะง่วงมาก รู้สึกใจเย็น สงบนิ่ง ดีกว่าเมาเหล้าเยอะครับ เมากัญชาไม่ไปทำร้ายใครแน่ มีแต่จะโดนทำร้าย =___=
    แน่ใจเหรอครับว่าข้อมูลในกระทู่้นี้เป็นความจริง? แน่ใจเหรอว่าไม่อันตราย?
    ใช่ครับ เด็กควรรู้ครับ รู้ว่าไม่ควร ไม่ใช่มาบอกว่ามันดีอย่างนู้นอย่างนี้ มาดูดกัญชากันเถอะ โถ่เอ๋ยยยย

เจริญจริงๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ก็มัน ลอย ลิ ลอย ลิ ลอย ลิ ลอย ลิ ลอย ลิ ล่องไป

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    ถ้าใช่
    กลับดำเป็นขาวในที่นี้คืออะไรครับ ส่วน ไม่ต้องหลบๆซ่อนๆแอบดูด
    ผมไม่ดูดครับ ไม่เคยคิดที่จะดูด ผมไม่กินเหล้าไม่สูบบุหรี่ ไม่เคยคิดแม้แต่จะลอง เพราะผมกลัวผลของมัน
    ก็เหมือนกับการบอกว่า เพื่อนผมดูดม้ามาหลายปี สุขภาพก็ดีอยู่ วันๆมันก็เตะบอลกับเพื่อน เตะเสร็จมันก็นั่งดูด ตกกลางคืนก็นั่งทำโปรเจ็คสบายๆ ไปตรวจร่างกายก็ปกติดีทุกอย่าง แค่ฉี่ม่วง ปอดก็ไม่เสีย แล้วก็ไม่เคยพกมีดไปจี้ใคร สรุปว่า ยาม้าดีพอหรือยังล่ะครับ?

ซึ่งถ้าใช้ตรรกะในการพิสูจน์เดียวกัน ผมก็บอกได้ว่า บุคคลผู้นี้ยังมีชีวิตและใช้ชีวิตร่วมสังคมกับเราอยู่ปกติ แล้วเจ้าตัวก็ดูดเป็นเวลานานแล้ว แถมเวลาของขาดก็ไม่ได้ถึงกับลงแดง เพราะฉะนั้นผมก็บอกได้ว่ายาม้าไม่ใช่ยาเสพติด เวลาดูดก็ไม่ได้ดูดในที่สาธารณะ เวลาซื้อก็ไม่ได้ซื้อให้ใครเห็น แล้วก็ไม่ได้มีอาการคลุ้มคลั่งใดๆ กลับกันมันกลับรู้สึกสดชื่นมีกำลังวังชาและพร้อมที่จะทำงานต่างๆ ซึ่งให้ประโยชน์กับผู้เสพ

คำถามคือ ผมควรจะเชิดชูยาม้าว่ามีฤทธิ์เป็นยาวิเศษหรือไม่? เพราะเพื่อนผมไม่ได้ปีนเสา หรือไปจับเด็กมาเป็นตัวประกัน แถมยังทำงานออกมาได้ดีอีกต่างหาก

อ้อ แล้วถ้าอยากรู้ว่ายาพวกนี้มันวิเศษวิโสยังไง แนะนำว่าให้ลองไปถามกลุ่มผู้เสพครับ เพราะเค้าก็จะตอบในลักษณะเดียวกันกับ จขกท. นี่แหละ ถ้ามันไม่ดี จะไปเสพทำไม จริงมั้ย?
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย exodus : 7th September 2013 เมื่อ 22:42
    รอวันโดนแบน

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    ถ้าใช่
    ถ้ายังไม่เคย ลองดูสิ ไม่ตายหรอกมีฟามสุขจะตาย อะล้อเล่น ไม่ดูดก็ดีแล้วครับ

ผมเองก็เคยดูดทั้งๆที่รู้ว่ามันไม่ดี ยอมรับว่ามันผิดกฏหมาย เสพแล้วมันก็ไม่ดีกับร่างกายและคนรอบข้าง ไม่ได้ออกตัวมาปกป้องกัญชาจนออกนอกหน้า

ปล.ไม่ได้พูดถึงคุณนะ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pondsif01 อ่านกระทู้

ทำไมเพื่อนผมมันดูดแล้วหัวเราะบ้าบอไม่หยุดหละครับถ้าเด็กที่ไม่รู้มันเห็นกระทู้นี้แล้วมันเกิดอยากลองไปดูดขึ้นมาเราจะรู้ได้ไงว่ามันจะเป็นแบบเพื่อนคุณหรือเพื่อนผมหรือแบบอื่นๆ

กล่าวขอบคุณ
    637
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ megane อ่านกระทู้
    ทำไมเพื่อนผมมันดูดแล้วหัวเราะบ้าบอไม่หยุดหละครับถ้าเด็กที่ไม่รู้มันเห็นกระทู้นี้แล้วมันเกิดอยากลองไปดูดขึ้นมาเราจะรู้ได้ไงว่ามันจะเป็นแบบเพื่อนคุณหรือเพื่อนผมหรือแบบอื่นๆ
    เดี๋ยวๆๆๆๆเด็กที่ว่า ในเว็บนี้ผมก็ว่าอายุขั้นต่ำก็ 13-14 วัยอยากรู้อยากลอง ถ้าเด็กมีสมองตรรกะ ดีๆต่อให้อ่านโฆษณาเชิญชวนแค่ใหนเค้าก็ไม่ลองหรอกครับ แต่ถ้าเด็กมันโง่ ไม่ต้องจำเป็นต้องมาเห็นกระทู้นี้แล้วไปทำตามครับ ยังไงก็อยากลองอยู่แล้ว มันขึ้นอยู่กับตัวบุคคลมากกว่า ยังไงผมก็ว่าไม่ผิดน๊ะกัญชา บางรัฐในอเมริกายังเสรีเลย แล้วดูดแล้วหัวเราะใครเดือดร้อนเหรอ ปกติไม่หัวเราะมากหรอกครับถ้าไม่มีคนจุดชนวน =____=

WeeDManZ
    กล่าวขอบคุณ
    279
    ได้รับคำขอบคุณ: 186
    ผมรักกัญชามากมาย ถูกกฎหมายสักทีเหอะ5555 ^^
    FX-8320E + Maelstrom 120 t AS ROCK 970 Pro 3 HYPER-X 8GB X1 GTX960 4GB `Inno 3D IChill X2 Air Boss` All day All night ~_~

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ผมก็ดูดดูดแล้วก็โหวงๆดี ไม่ได้อยากผิดกฎหมายนะแต่บางครั้งอยากอยากรู้ก็มาก่อนความนึกคิด และถ้ารู้จักทำตามความอยากรู้อย่างพอประมาณคุณจะมีเรื่องอีกหลายเรื่องที่คนอื่นไม่รู้อยู่กับตัวคุณ
    (-_-'')t ...........

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ megane อ่านกระทู้
    มันแกล้งเมาปะ...เมาเนื้อมันไม่ขนาดนั้นนะ...
    (-_-'')t ...........

สาธารณรัฐประประชาธิปไตยประชาชนคนกาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,907
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,835
    Blog Entries
    2
    ไปธุระไม่ได้เข้ามานาน กลับมาก็เจอกระทู้ที่งี่เง่าที่สุดในรอบปีเลย