ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    161
    ได้รับคำขอบคุณ: 713

BF3 !! ทำไมยศ Colonel100 เก่งจัง ??

คือเรากะจะถามนานแหละแต่ลืมทุกที วันนี้ทนไม่ไหวแหละ อยากรู้มาก มะกี่เพิ่งเล่นมาไง โมโห คือมันฆ่า 50-60 ตาย 0 เรางงมาก เราเล่นกับพวก Colonel 50-90 เราก็พอสู้ได้นะ เราColonel7 แต่พอมาเจอ Colonel100 นี่ไม่ไหวจริงๆ เก่งเกินอ่ะ เราไม่ได้จะว่าเขาโปรหรืออะไรนะแค่อยากรู้ ไมมันเก่งจัง
    B R A V E

ใช้การ์ดจอไม่เคยหมดประกัน
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    ก็มันยศสูงสุดในเกมอะครับ

ตาย 0 ไม่ได้แปลว่าไม่ตายเลยนะครับ อาจจะตายแล้วมีเพื่อนชุบให้ ก็ไม่นับเป็นตายนะครับ ถ้าเล่นกันเป็นทีม มีเพื่อนไปด้วย คอยระวังหน้าหลัง วางกระสุน วางกล่องยา ชุบคนตายเรื่อยๆ ก็อยู่ได้ยาวจนจบตาโดยไม่ตายเลยยังได้ ผมเคยเห็นคลิปคนฝรั่งเศสมั้ง เล่นกับเพื่อนเป็นหมอสองคน support คนนึง บุกเข้าไปในรังศัตรู ผลัดกันยิง ผลัดกันระวังหลัง ใครตายก็ชุบ เพื่อนคุ้มกัน ฆ่าได้ 20-30 ตัวไม่มีใครไปเกิดใหม่เลย
    อดีตคนเคยแรง i7-2600K@4.3ghz / RAM 16GB / Transcend 370s 256GB / WD Black 2+1TB
    EVGA GTX980 SC 4GB / Seasonic 1000w / Sound Blaster ZXR / ACER XB270HU Gsync 144hz

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 649
    หาเพื่อนเล่นเหมือนกันครับ pondsif เวล 7 ละ เจอแต่คนชอบโชว์เดี่ยวแพ้ตลอด เซ็งโคตร
    I Don't need Weapons I got logic

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    อ้อ นายลองคลิกเข้าไปที่โปรไฟร หาข้อมูล stats สิ

จากนั้น อัพ DEX AGI VIT
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    Blog Entries
    1
    เล่นมานานก็น่าจะ เก่งอยู่นะคับ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,693
    ประสบการณ์เยอะไงครับ Battlefield กว่าจะเวลจนนกทองได้ สมมุดเลยเล่นแต่ TDM แบบเนี้ย
    เป็นพันๆรอบกว่าจะเลเวล 100 ถึงตอนนั้นประสบการณ์ความสามารถมันจะเข้ามาโดยเรายังไม่รู้ตัวเลย
    ตัวเรายังคิดว่าเรายังเป็นนู๊บนั่นๆนี่ๆอยู่เลย แต่สายตาคนอื่นเรามันโครตเมพ =w=

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    161
    ได้รับคำขอบคุณ: 713
    อ่อ !! เข้าใจและ แต่ถ้า Colonel100 ได้เจ็ทนิต้องบอกว่า ชิบ.... ล่ะ
    B R A V E

「Kurumi Tokisaki」
    くるみ Kurumi !!!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,912
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,832
    ผมก็ไม่เห็น Colonel100 จะเก่งเท่าไรนะครับ แค่เค้ามีประสบการณ์มากกว่าเราก็เท่านั้น ส่วนตัวผมเองผมคิดว่าตัวเองเก่งครับเลยไม่กล้วพวก Colonel สูงๆเท่าไร 5555+

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    จากประสบกาณ์นะคับ
    1.พวกนี้เล่นกันเป็นทีม ทีมเวิร์กเป็นเลิศ พวกสไนเนี้ยตายน้อย killเยอะ ถ้าเล่นเป็น
    2.มีฮัวกันกันประเภทเพื่อนอยู่อีทีมแต่ก็จะไม่ยิงกันแต่จะยิงพวกคนอื่น
    3.โปรโกงคับ

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    ทำใจครับ เจอเค้ามาเป็นทีม + เป็นงาน + ปิงน้อย นี่แย่ครับ
    แล้วยิ่ง BF นี่ฝ่ายไหนเสียเปรียบมาก ๆ นี่โดนยำเละเทะเลย

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    ผมพึ่งเล่นได้ไม่นาน ผมเห็น มีพวกแปลกๆ ชอบไปยืนอยู่ที่ เดี่ยวๆ ไกลๆคน แล้วตัวหมุน แบบกระตุก เร็วๆ ไปรอบตัว พวกนี้เป็นอะไรกันเหรอครับ มีไม่เยอะหรอกแต่มี จำนวนนึง

AS YOU WISH
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    พวก Colonel 100 ส่วนใหญ่จะรู้จุด ว่าควรวิ่งไปตรงไหน ยืนตรงไหน ยิงตรงไหน จะได้เปรียบ

** เคยโดนมั้ย M4A1 ของหมอ Colonel 100 อยู่ไกลๆ เรายังตายเลย

ballistic
    กล่าวขอบคุณ
    765
    ได้รับคำขอบคุณ: 707
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ EikueHD อ่านกระทู้
    ทำใจครับ เจอเค้ามาเป็นทีม + เป็นงาน + ปิงน้อย นี่แย่ครับ
    แล้วยิ่ง BF นี่ฝ่ายไหนเสียเปรียบมาก ๆ นี่โดนยำเละเทะเลย
    ใช่เลย ส่วนใหญ่จะเจอแบบนั้น พวกเก่งๆก็ย้ายไปกองอยู่ทีมเก่ง คิลนู๊บปั้มK/D ไม่เข้าใจสนุกตรงไหน -*-

สู้ไปช่วยทีมที่อ่อนกว่าแล้วพลิกมาชนะนี่มันส์+สะใจกว่าเยอะ 5555

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กันดั้ม บึ้มม
    กล่าวขอบคุณ
    898
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    ยิ่งพวกจีน เกาลี นี่ . . . ปืนไร มันก็เอาหมด

กล่าวขอบคุณ
    901
    ได้รับคำขอบคุณ: 163

macro ก็มีนะครับ ใช้กับเมาส์พวก A4TECH อ่าครับ

-AnU3IZ-
    พิษณุโลก/เชียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,063
    เล่นเป็นทีมนี่เซฟสุดแล้วครับ สามารถบอกตำแหน่งว่าอะไรยังไง ช่วยกันได้
    อีกอย่างก็ประสบการณ์ เล่นนานก็รู้จุด รู้มุมยิง รู้แรงดีด รู้ว่าจะวิ่งไปตรงไหน
    แต่ถ้าเจอพวกเจ็ทเทพนี่ ship หายจริงๆนั่นแหละ ทำไรไม่ได้เลย ลำพังปืนสอยก็ป๊อกแป๊กเกิน

โพนี่จะครองโลก ฮ่าๆๆๆ
    กล่าวขอบคุณ
    592
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,542
    ยศเยอะไม่ค่อยกลัว ผมกลัวปิงเยอะ ฮ่าๆๆๆๆๆ แต่บางทีพวกเก่งๆแล้วปิงด้วยอีกนี่ แทบจะหลบไปร้องไห้ในห้องน้ำ แค่ซบตาเราก็วูบแล้ว
    Origin:Uplay:Steam = Warhead_TH

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,693
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Azllen อ่านกระทู้
    พวก Colonel 100 ส่วนใหญ่จะรู้จุด ว่าควรวิ่งไปตรงไหน ยืนตรงไหน ยิงตรงไหน จะได้เปรียบ

** เคยโดนมั้ย M4A1 ของหมอ Colonel 100 อยู่ไกลๆ เรายังตายเลย

เอ้อใช่ไอ้รู้จุดอันนี้ก็ใช่ จะรู้ทางจะกะจังหวะ นั่นๆนี่ๆในแมพได้ซึ่งผมคิดว่าผมก็ทำได้นิดๆหน่อยๆ(ทำได้ยังไงไม่รู้ มิสามารถบอกได้)

กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aoftc02 อ่านกระทู้

macro ก็มีนะครับ ใช้กับเมาส์พวก A4TECH อ่าครับ
    มันคืออะไรหรอคับ macro

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    เวล 3 เอง บั้งเลย เล่นมา ไอพวกเจ็ท กับ เฮลิคอป เนี่ย โหดมาก พวกเล่นเป็นเนี่ย ผมเห็นในทีมเลย ควันโขมงมาก ยังลงมาจอด ซ่อมกันต่อหน้าต่อตาเลย

แล้วก็ ไอพวกที่มี พลุดอกไม้ไฟ ได้เปรียบมาก เล่น ฝ่ายซ่อมเนี่ย เอา บาซูก้า ล็อคเป้า มายิงไอพวกเนี่ย เจอ พลุที เสียใจ มาก เลย เว่า ยาวๆ ต้องไปตามหา ไอ คลังกระสุนเคลื่อนที เพื่อเติม ซัพพลายเลย

ผมชอบเล่น ชิงธงสุดเลย มันดี ลุ้นไปมาๆ ลืม ชื่อตัวละครแล้ว เดี๋ยวค่อยมาเพิ่ม แอดมาช่วยสอนหน่อย

ปล.ผมปิงเยอะยังฆ่าเค้าได้ครับ 290+ เน็ต 3BB 10MB (แต่ส่วนใหญ่ฃิงธงได้มากกว่า)
    Samsung Galaxy S4

ScarJO ♥♥#!
    SCARLETT'S HOUSE
    กล่าวขอบคุณ
    245
    ได้รับคำขอบคุณ: 482
    ยศเยอะใช่ว่าจะเก่ง มันอยูที่ประสบการและฝีมือ และที่สำคัญแต่ละคนเก่งไม่เหมือนกัน
    Make everthing as simple as possible, but not more simple.

กล่าวขอบคุณ
    523
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    ของผมยศ 69 แล้วยังถูกคนที่ยศน้อยยิงตายบ่อยๆ พูดถึงอยากเล่นขึ้นมาทันที่ เสียดาย xbox live หมด กรรม

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    ไม่เป็นปัญหาสำหรับผมครับ ยิงอัดหัวโลดไม่ฟื้นแน่ ๆ แต่ถ้ามันอยู่บน Jet นี่ก็ไม่ไหวนะ ขับไม่เก่งเท่ามัน บิน อยู่ 2 ซม เม่งยังไม่ตกซักที
    แต่ลงบนดินผมว่าผมไวและแม่นพอตัวเลยเอาแบบไม่ต้องชุบกันเลย หัวล้วน ๆ
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

Gamer
    กล่าวขอบคุณ
    1,990
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,525
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Pan'go อ่านกระทู้
    คือเรากะจะถามนานแหละแต่ลืมทุกที วันนี้ทนไม่ไหวแหละ อยากรู้มาก มะกี่เพิ่งเล่นมาไง โมโห คือมันฆ่า 50-60 ตาย 0 เรางงมาก เราเล่นกับพวก Colonel 50-90 เราก็พอสู้ได้นะ เราColonel7 แต่พอมาเจอ Colonel100 นี่ไม่ไหวจริงๆ เก่งเกินอ่ะ เราไม่ได้จะว่าเขาโปรหรืออะไรนะแค่อยากรู้ ไมมันเก่งจัง
    เวลาจะสอนเราเองครับ(หล่อเลย)
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ar_armed อ่านกระทู้
    ใช่เลย ส่วนใหญ่จะเจอแบบนั้น พวกเก่งๆก็ย้ายไปกองอยู่ทีมเก่ง คิลนู๊บปั้มK/D ไม่เข้าใจสนุกตรงไหน -*-

สู้ไปช่วยทีมที่อ่อนกว่าแล้วพลิกมาชนะนี่มันส์+สะใจกว่าเยอะ 5555
    ผมก็ทำเเบบนั่นละเเต่บางครั่งทีมมันใจไม่สู้นี้สิ
    OriginMr_OngShy steamKNM^r5

CoZe Founder
    Krung Thep, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 327
    ยศ 100 จะได้ Hacker Pack จาก Origin 1 EA ครับผม โหดขึ้นทันตา

DEX + VIT ยิงแม่นตายยากมากเท่าที่รู้สึกได้นะ 55555555555
    .:: ConZNe ::.