ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 135
    หรือมันจะเป็น วิธี เรียกคำขอบคุณ แบบใหม่

..สังคมไทยก็นะ เวลามีคนเอาเรื่องผีมาโพสทีไร ยังไม่ทันได้คิดได้ไตร่ตรอง ก็เชื่อกันไปก่อนทุกที

:• Rest in Peace •:
    กล่าวขอบคุณ
    636
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    ผมลืมไปเเล้วนะ รอมาตอบ

กล่าวขอบคุณ
    3,007
    ได้รับคำขอบคุณ: 543
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ melano อ่านกระทู้
    หรือมันจะเป็น วิธี เรียกคำขอบคุณ แบบใหม่

..สังคมไทยก็นะ เวลามีคนเอาเรื่องผีมาโพสทีไร ยังไม่ทันได้คิดได้ไตร่ตรอง ก็เชื่อกันไปก่อนทุกที
    ผมไม่คิดอย่างนั้นนะ ..

Guild Wars 2 TH
    กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 187
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Real men cry อ่านกระทู้
    หายจ๊อย~~~~ ท่านคือ ส้มตำลูกค้าบ่น ("ตำนาน")
    โอ้ว ยิงมุกเอง แล้วก็ตบมุกเอง ตนเป็นที่พึ่งของตนจริง ๆ (^^)

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ:

-Music Gamer-
    กล่าวขอบคุณ
    269
    ได้รับคำขอบคุณ: 242
    พิมพ์ไม่เสร็จ ติดงาน ทำไมไม่รอให้เสร็จค่อยโพสล่ะ แบบนี้มันดูน่าตื่นเต้นเกินจะเชื่อจริง

ผมว่าเฟคครับ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ใจร้ายชอบถากถาง
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,185
    Blog Entries
    1
    คิดมุกไม่ออกสินะ User นี้มัน แหม่งๆ ตั้งหลายอย่าง

ตั้งแต่ตั้งกระทู้แก๊งค์ บ้าบอ อะไรก็ไม่รู้แต่ดันเอารูปคนอื่นมาโชว์ ไปเที่ยวต่างประเทศแล้วเอามาโม้ซะยาว........

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 77
    ติดตามๆๆๆๆๆ

เวลาที่ว่าง....เปล่า....
    กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 185
    ผมไม่เชื่อตั้งแต่กระทู้แกงค์ที่เอารูปคนอื่นมาอ้างแล้วล่ะครับ แต่ก็อ่านไปๆเหอะ ถือว่าอ่านนิยายละกัน สีสัน ตอนท้ายเรื่องแป๊กนี่จะฮาให้ดู

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,110
    ทัมเพื่อคร๊ายย(พุชเดชอุดม)

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262
    เริ่มมีคนจับผิดได้แล้วสินะ ผมอยากเห็นกระทู้แกงค์จังเลยครับ อยากรู้ว่าเป็นยังไงใครรู้ขอลิ้งด้วยครับผม

ปล.ผมสงสัยอยู่อย่างนึง ทุกคนสังเกตจุดไฟข้างหลังชื่อยูซของเรานะครับ ถ้าออนอยู่ก็จะมีสีเขียวใช่ป่าว ถ้าออฟก็ไม่มี
    ถ้าเกิดเค้าไม่รู้รหัสจริง เค้า login กลับเข้ามาอีกได้ยังไงกัน ตอนนี้ผมดูเค้า logout ออกไปแล้ว ไม่มีจุดสีเขียวข้างหลังชื่อยูซ ลองคิดดูนะครับทุกคน (ห้ามด่าผมเด้อ คหสต. นะจ๊ะ)

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yoshi3416 อ่านกระทู้
    เริ่มมีคนจับผิดได้แล้วสินะ ผมอยากเห็นกระทู้แกงค์จังเลยครับ อยากรู้ว่าเป็นยังไงใครรู้ขอลิ้งด้วยครับผม

ปล.ผมสงสัยอยู่อย่างนึง ทุกคนสังเกตจุดไฟข้างหลังชื่อยูซของเรานะครับ ถ้าออนอยู่ก็จะมีสีเขียวใช่ป่าว ถ้าออฟก็ไม่มี
    ถ้าเกิดเค้าไม่รู้รหัสจริง เค้า login กลับเข้ามาอีกได้ยังไงกัน ตอนนี้ผมดูเค้า logout ออกไปแล้ว ไม่มีจุดสีเขียวข้างหลังชื่อยูซ ลองคิดดูนะครับทุกคน (ห้ามด่าผมเด้อ คหสต. นะจ๊ะ)
    อันนี้ ฮากว่าครับ 555+

http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=156928

อ่านให้หมด ก็รู้ๆกันอยู่ แต่กระทู้นี้ผมแกล้งทำเป็นเชื่อไปนั่นแหละ

อย่าให้ขึ้นนะ แฉแหมดเปลือกอ่ะ

ไม่เนียนหรอก จริงๆเขาพลาดเยอะแล้วครับ หลายคนอาจจะยังไม่รู้

แต่ทำไมผมจะไม่รู้ครับ ผมติดตามเขาตลอด แต่อย่าไปซ้ำเติมเลย ทำเป็นไม่รู้เรื่องดีกว่า

จะได้มีหนังเรื่องใหม่ออกฉาย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ballba : 7th September 2013 เมื่อ 02:02

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ปล่อย.....ไปตามหัวจัย!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballba อ่านกระทู้

http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=156928

อ่านให้หมด ก็รู้ๆกันอยู่ แต่กระทู้นี้ผมแกล้งทำเป็นเชื่อไปนั่นแหละ

ไม่เนียนหรอก จริงๆเขาพลาดเยอะแล้วครับ หลายคนอาจจะยังไม่รู้

แต่ทำไมผมจะไม่รู้ครับ ผมติดตามเขาตลอด แต่อย่าไปซ้ำเติมเลย ทำเป็นไม่รู้เรื่องดีกว่า

ตาสว่างเลย!!

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 360
    อย่าหลงเชื่อกันนะครับ เพราะกระทู้ก่อนๆหน้านี้เขาก็ทำแบบนี้
    เล่าเรื่องไม่จบ ปล่อยให้เป็นเรื่องคางคาว เอ้ย ค้างคา
    แล้วก็บอกจะมาเล่าต่อ สุดท้ายหาจ้อยไปเลย มาโพล่อีกทีก็เรื่องใหม่
    แบบนี้มันหลอกลวงกันเห็นๆยิ่งกว่ารัฐบาลชุดนี้อีก จึงเปลืองเนื้อที่บอร์ดมาก
    ใครอยากเห็นกระทุ้ก่อนๆ ลองดูนะครับ
    http://www.jokergameth.com/board/sho...=156928&page=4

หรือใช้ชื่อเจ้าของกระทู้ค้นหาในช่องค้นหาก้ได้นะครับ
    ถ้าใครถามว่าเขาทำแบบนี้ไปเพื่ออะไร ผมก็ตอบไม่ได้ ก็ลองถามเขาดูครับ

กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 186
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DkTaP82 อ่านกระทู้
    เรื่องนี้แบ่งเป็น 2 กรณี
    คือ

1. หยกยังไม่ตาย หรือว่าไม่มีตัวตนอยู่จริง เป็นแค่ข้อมูลที่ปรากฏในโลกอินเตอร์เน็ต มากจากผู้คิดสรรสร้างเพื่อความจรรโลงใจแค่นั้น

2. หยกเสียชีวิตจริง ในอุบัติเหตุรถยนต์ กรณีนี้เกิดขึ้นได้เป็นปกติของการมีชีวิตอยู่ของมนุษย์ทุกคน ไม่ใช่คราวเคราะห์แต่อย่างใด แต่เป็นการประมาทของผู้เสียชีวิต หรือ คนอื่นที่เป็นปัจจัยให้เกิดความสูญเสียนั้นมีความประมาท

ผมขอยก กรณีที่ 2 ก่อนแล้วกัน กรณีนี้มาจากการศึกษาความเป็นไปได้ตามหลักพุทธศาสนาและความเชื่อ ยเ้ำว่าไม่ได้เกี่ยวข้องกับสัมผัสพิเศษที่สามารถหยั่งรู้ หรือได้เห็นการเวียนว่ายตายเกิดของเหล่าสรรพสัตว์แต่อย่างใด

กรณีที่หยกตาย คือยังไม่ไปไหนแน่นอน อันเป็นเหตุเพราะว่า คนในครอบครัว หรือคนอันเป็นที่รักยังมีความอาลัยแก่กัน หรือคุณหยกที่เสียชีวิตนั้นยังมีความอาลัยในโลก จึงทำให้ผลของการหาทางสละไม่ได้นั้น ยังคงเวียนวนอยู่อยู่รอบๆ อนึงคือดวงจิตที่ไม่มีภพภูมิ ส่วนมากชาวบ้าน หรือที่เรารู้จักกันดีเรียกว่าผี

อธิบายต่อ ดวงจิตจำพวกนี้ไปสวรรค์ หรือนรกไม่ได้แน่นอน ได้ไปได้คือ ภูมมนุษย์หรือเดรัจฉาน หรือเกิดเป็นคนใหม่นั้นเอง คือชอบอย่างไรก็ไปเกิดอย่างนั้นโดยประมาณ ตัดเรื่องสวรรค์ หรือนรกได้เลย หากขึ้นไปแล้ว หรือตกลงไปการเกิดครั้งใหม่คงไม่ใช่ในเวลาอันใกล้นี้ อาจะกินเวลากว่า 5000 ปี ถึง 80000 ปีมนุษย์

สาเหตุหลักที่ทำให้เขาไปไหนไม่ได้ วนเวียนอยู่อย่างนี้ เพราะตัวจขกท.แน่นอน ทุกยุคทุกสมัยมีการเล่าเรื่องเกี่ยวกับความอาลัยแก่กัน จะกลายเป็นพันธนาการให้เขาไปไหนไม่ได้ คือส่วนหนึ่งเขาอาจไปแล้ว แต่ส่วนหนึ่งที่เขาอยู่คือภายในจิตใจของ จขกท. ครับ จะให้เขาปรากฏให้เห็น แต่ความจริง ไม่ใช่ดวงจิตของหยกแน่นอน มันเกิดขึ้นภายในจิตใต้สำนึก กรณีนี้มีให้ศึกษาทั่วไปเรื่ิองเกี่ยวพลังจิต กรณีนี้ด้วยความอาลัยยิ่งจากคนที่รัก อาจส่งผลให้สร้างเขาขึ้นมาด้วยจิตของคนคนนั้นเอง แต่ไม่ใช่จิตของคุณหยกเขาครับ

สิ่งที่อยากจะบอกคือ ปล่้อยวางเถอะ ให้เขาไปสู่ที่ชอบที่ชอบของเขา เพราะทุกสิ่งบนโลกความหมายเหมือนกัน แต่สิ่งสำคัญคือความดีตอนยังเป็นมนุษย์ ขอให้จดจำความดีของเขาไว้ครับ และปล่อยเขาไปสูสุคติครับผม

ว่าแต่เล่าต่อนะครับ เรื่องผีสนุก เพราะความจรรโลงใจนั้นแหละ
    ไซเลนฮิว จิตเราสร้างตัวตนนั้นขึ้นมา

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    ผมก็ติดตามอยู่นะครับ ผมอ่านตั้งแต่กระทู้ที่แล้วๆ ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 115
    พวกคุณ getting trolled กันแล้วสินะ.

กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,034
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballba อ่านกระทู้

ทีแรกยังงงอยู่ว่าเรื่องแก็งนี่มันเรื่องอะไร พอท่านบอลเอาลิ๊งมาแป๊ะให้เท่านั้น ฮาแดกเลยผม แล้วได้เม้นแรกด้วย ทำตัวเป็นควายน่าซื่อๆไปเลยน่ะผมเนี่ย

ตอนนี้นก็ไม่ได้คิดไรมาก คิดแค่ว่าอะไรก็เกิดขึ้นได้ แต่พออ่านดีๆ มันให้ใส่เกราะกันเลยหรอ อื่มๆๆๆๆๆตำรวจที่นั่น เค้าให้เจ้าทุกข์เข้าไปอยู่ในที่เกิดเหตุได้ด้วยหรอ

โคตรจะเสี่ยง แต่ก็เอาเถอะ เรื่องนั้นผ่านมานานแล้ว เรามาติดตามเรื่องนี้กันต่อล่ะกัน แล้วผมก็ข้อสงสัยอีกอย่างว่า ในกระทู้นี้ ได้เขียนเรื่องค้างเอาไว้ แล้วบอกว่าจะมาต่อให้จบ

แต่ก็ไม่ได้ต่อเพราะมีออเด้อเข้าอะไรของเขาก็ไม่รู้ แต่ดันมาเวลามามาโพสตอบอีกตั้ง 2-3 ครั้ง ก็น่ะ ผมตาสว่างแล้วล่ะ
    0000000000000000000000

คนเรื่อยเปื่อยชอบดูAT
    กล่าวขอบคุณ
    158
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    Blog Entries
    1
    โอ๊ยฮาาาาา ผมแอบดูมานานแล้ว ฮ่าฮ่า
    คนในบอร์ด

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    นั่นไงผม บอกแล้วว่ามันน่าจะไม่ใช่เรื่องผี มันต้องมีเหตุมีผล ฮ่าๆ
    ความแตกเยยแหละ รู้อยู่ตั้งแต่ไรแล้วคร้าบผม Subscribe ท่านอยู่นาา ก๊ากกกก

นี่ๆ ท่าน Moochi Usopp ว่างๆ อีกก็ขออีกหลายๆเรื่องทีน๊ะ มันฮาได้จายเล้ยยยยยยยย ฮาคนโดนหลอกด้วยแหละ ก๊ว๊าก๊ก๊ก๊ก๊ก๊ก๊ก๊

อย่าลืมล่ะ ผมติดตามอยู่นา เอิกๆ ผมชอบคนเล่าเรื่อง จะโกหกก็ได้นะแต่อย่าให้เกินข้อกฎหมาย XD
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mcarmy : 7th September 2013 เมื่อ 14:27

ลองดูโปรไฟล์ผมสิแล้วจะรู้
    กล่าวขอบคุณ
    1,542
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,268
    มันเป็น มหากาพย์ จริงๆ ตรกลงตายไปเเล้ว หรือยังไง หรือไปช่วยเพื่อนอยู่ที่ NYC 55

Steam Left 4 Dead 2
    กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 142
    "เด็กเลี้ยงแกะ"

กล่าวขอบคุณ
    361
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,881
    ตูก็ไม่เชื่อตั้งแต่แรกอยู่แล้ว แต่อ่านเพลินๆนิยายชาดก
    AMD Athlon II X4 860K/ASROCK FM2A58M-HD+ R2.0/ Zotac GTX 750 Ti (2GB) / Hyper-X DDR3(1600) 8GB Kingston/ PS (80Plus) Tsunami Black Strom 550W

ขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4,250
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    ผมสงสัยในประโยคที่ว่า เดี๋ยวพรุ่งนี้มาเล่าต่อ...........

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 263
    รอครับรอๆๆๆ..แต่..แปลกๆนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sopin128 : 7th September 2013 เมื่อ 18:10

!!! Kyary Pamyu Pamyu !!!
    กล่าวขอบคุณ
    441
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,464
    มาตั้งกระทู้ให้อยากแล้วจากไป....

แต่ผมยังรออยู่นะ