ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

~ ยูอิ โยชิโอกะ ~
    กล่าวขอบคุณ
    477
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,652

เผย 10 อันดับ ประเทศที่มีอินเตอร์เนตแรงที่สุดในโลก

เผย 10 อันดับ ประเทศที่มีอินเตอร์เนตแรงที่สุดในโลก

เปิดเผยข้อมูลประเทศที่มีความความเร็วของอินเทอร์เน็ตของแต่ละประเทศกัน ลองมาดูกันครับประเทศไหนได้ใช้เนตแรง
    ที่สุด ในช่วงไตรมาสที่ 1 ของปี 2013 โดยได้อ้างอิงข้อมูลมาจากเว็บไซต์ statista ความเร็วเน็ตชื่อดัง ข้อมูลที่ทางทีม
    งาน Sanook! Hitech ได้นำมาเสนอนี้เป็นข้อมูลใหม่ล่าสุด

ซึ่งผลสำรวจพบว่าประเทศเกาหลีมีความแรงของอินเทอร์เน็ตสูงสุดในโลก ถึง 14.2 Mbps รองลงมาเป็นประเทศญี่ปุ่น
    มีความแรงเน็ต 11.7 Mbps ส่วนอันดับ 3 เป็นของฮ่องกง 10.9 Mbps

ข้อมูลจาก statista

http://hitech.sanook.com/1387146/%E0...%A5%E0%B8%811/

>< OH MILK!!!
    กล่าวขอบคุณ
    525
    ได้รับคำขอบคุณ: 508
    มั่นใจว่ายังไม่มีไทย ตั่งแต่เห็นชื่อกระทู้ ....

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 19 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ฉันจะไปเป็นราชาโจรสลัด
    กล่าวขอบคุณ
    1,410
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,921
    เป็นกระทู้ที่เศร้าใจอีกหนึ่งกระทู้

ลองดูโปรไฟล์ผมสิแล้วจะรู้
    กล่าวขอบคุณ
    1,542
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,268
    จะมีสักวันไหม ที่จะมีไทย !

AS YOU WISH
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    ถ้า 10 อันดับ อินเตอร์เน็ต ติดๆ ดับๆ

มีพี่ไทยแน่นอน 55555

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ว่างๆถ้าไม่ตีป้อมก็หม้อ!!
    กล่าวขอบคุณ
    866
    ได้รับคำขอบคุณ: 610
    ขนาดเฉลี่ย 14.2 Mbps

I'm a Musician.
    กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 342
    10 อันดับ ประเทศเน็ตช้าที่สุดในโลก
    1 ในนั้นคือไทยหรือเปล่า 5555555555

You'll in my HEART. Forever O'Conner Paul Walker

╰☆╮╰☆╮╰☆╮╰☆╮╰☆╮
    สิงอยู่ในเมะฮาเร็มทั่วๆไป =w=b
    กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 303
    วัดใหม่ยังไงผลก็เหมือนเดิม เกาหลีแรงสุดตามเคย -0-

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    แล้วที่เราใช้กัน 10 mbps นี่มันยังไงเหรอครับ ปกติ ผมไมไ่ด้วัดบ่อยนะ แต่ที่เคยวัดก็ถึงนะ อาจจะหล่นลงมาสักเม็ก แต่บางคน ไม่ถึงบ้าง หรือไม่ถึงเป็นปกติกันหรือครับ
    อันนี้ในกรณีที่ใช้ 10 Mbps กันนะ (หรือว่าคนส่วนหนึ่งใช้่เน็ทต่ำกว่านี้)

กล่าวขอบคุณ
    366
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    นึกว่าญี่ปุ่นจะที่ 1 ซะอีก

กล่าวขอบคุณ
    1,530
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dbmusics อ่านกระทู้
    แล้วที่เราใช้กัน 10 mbps นี่มันยังไงเหรอครับ ปกติ ผมไมไ่ด้วัดบ่อยนะ แต่ที่เคยวัดก็ถึงนะ อาจจะหล่นลงมาสักเม็ก แต่บางคน ไม่ถึงบ้าง หรือไม่ถึงเป็นปกติกันหรือครับ
    อันนี้ในกรณีที่ใช้ 10 Mbps กันนะ (หรือว่าคนส่วนหนึ่งใช้่เน็ทต่ำกว่านี้)
    อย่าลืมว่าอินเตอร์เน็ตนั้นไม่ได้มีแต่เล่นกับ PC อย่างเดียวครับ ยังมีของมือถือด้วย 3G-4G บ้านเรายังเทียบเค้าไม่ติดฝุ่นเลยครับ
    เค้าคงนับรวมตรงนี้ไปด้วยแหละครับ
    แล้วถึงคุณใช้เน็ต 10 mb แต่บางคนใช้ไม่ถึงนะครับ บางคนอาจจะ 1 บ้าง 2 บ้าง 5 บ้าง 6 บ้าง ตามกำลังทรัพย์ ผมยังใช้ 6 อยู่เลยครับ ของค่ายทีโอที ผม 599 ต่อเดือน มันขึ้นมาให้แค่นี้แหละ แล้วผมก็คิดว่าเพียงพอสำหรับผมแล้วถึงเวลาโหลดเกมโหลดหนังจะช้าไปนิดก็เถอะ เค้าเฉลี่ยตามจำนวนที่ใช้ทั้งประเทศด้วยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Lonely_Knight : 4th September 2013 เมื่อ 21:04

กล่าวขอบคุณ
    135
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Lonely_Knight อ่านกระทู้
    อย่าลืมว่าอินเตอร์เน็ตนั้นไม่ได้มีแต่เล่นกับ PC อย่างเดียวครับ ยังมีของมือถือด้วย 3G-4G บ้านเรายังเทียบเค้าไม่ติดฝุ่นเลยครับ
    เค้าคงนับรวมตรงนี้ไปด้วยแหละครับ
    แล้วถึงคุณใช้เน็ต 10 mb แต่บางคนใช้ไม่ถึงนะครับ บางคนอาจจะ 1 บ้าง 2 บ้าง 5 บ้าง 6 บ้าง ตามกำลังทรัพย์ ผมยังใช้ 6 อยู่เลยครับ ของค่ายทีโอที ผม 599 ต่อเดือน มันขึ้นมาให้แค่นี้แหละ แล้วผมก็คิดว่าเพียงพอสำหรับผมแล้วถึงเวลาโหลดเกมโหลดหนังจะช้าไปนิดก็เถอะ เค้าเฉลี่ยตามจำนวนที่ใช้ทั้งประเทศด้วยครับ
    อื่มถ้าเป็นมือถือก็นะ
    เหวอออ อันนี้งงมาก คือผมเข้าใจมาตลอดว่า 10M 590 บาท นี่คือขั้นต่ำกันซะอีก
    ไม่รู้จะช่วยได้รึเปล่านะครับ แต่ว่าเมื่อก่อนผมใช้ยี่ห้อหนึ่ง 256k จ่ายหลา่ยร้อยไม่ปรับให้ แต่พอเปลี่ยนยี่ห้อ ก็เลยได้ใช้เป็นเม็กเหมือนคนอื่น ที่นี้ พอที่อื่นปรับขึ้น เขาก็ปรับขึ้นให้ (มีการทวงบ้างเล็กน้อย) ถ้าเป็นไปได้ก็ลองดูนะครับ ลองต่อรองดู

กล่าวขอบคุณ
    1,530
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dbmusics อ่านกระทู้
    อื่มถ้าเป็นมือถือก็นะ
    เหวอออ อันนี้งงมาก คือผมเข้าใจมาตลอดว่า 10M 590 บาท นี่คือขั้นต่ำกันซะอีก
    ไม่รู้จะช่วยได้รึเปล่านะครับ แต่ว่าเมื่อก่อนผมใช้ยี่ห้อหนึ่ง 256k จ่ายหลา่ยร้อยไม่ปรับให้ แต่พอเปลี่ยนยี่ห้อ ก็เลยได้ใช้เป็นเม็กเหมือนคนอื่น ที่นี้ พอที่อื่นปรับขึ้น เขาก็ปรับขึ้นให้ (มีการทวงบ้างเล็กน้อย) ถ้าเป็นไปได้ก็ลองดูนะครับ ลองต่อรองดู
    ก็คงมีแหละครับ คือผมใช้อยู่ไงก็อยู่งั้นไง ขี้เกียจไปเปลี่ยนแหละครับ แต่ไว้จะลองไปดูครับ บางทีหงุดหงิดนิดหน่อยเวลาโหลดเกมคิดว่าแหมถ้ามีเนตซัก 10 เมกนะ แค่นี้ แป๊ปเดียวได้เล่นละ 555+
    เนตต่อกับ PC บ้านเรายังพอโออยู่ครับ แต่มือถือนี่ไม่ไหวครับ ผมออกต่างจังหวัดหน่อยเดียว สัญญาณเน็ตไอโฟนผมหายละ ใช้ของทรูครับ ออกต่างจังหวัดบางจังหวัดทีนี่ง่อยเลย

กล่าวขอบคุณ
    135
    ขอบ่นหน่อยครับ เรื่อง 3G เนี่ย ตอนประมูลกัน ก็มีเรื่องไม่ค่อยดีอยู่ แล้วบ.ที่ประมูลก็ออกมาแก้ว่า ถ้าได้รับใบอนุญาต จะปรับราคาให้ถูกลง (เพราะได้ค่าสัมปทานมาถูก) แต่เอาเข้าจริง ก็ไม่ลด แต่ปรับปรุงระบบให้ สุดท้ายเหมือนของแถม ที่เป็นเหมือนการให้ทดลองใช้ มันก็เหมือนทางด่วนที่สร้างแล้วเอารถมาให้ลองขับให้มันติดกันซะงั้น และที่บอกว่าระบบใหม่ 2100 Mhz จะได้ตามมาตรฐานที่ความเร็วสูงสุดได้ ไม่รู้ว่าจะได้เืท่าไหร่ ผมได้รับให้ทดลองใช้เหมือนกัน แต่ปัจจุบัน iphone ผมยังใช่ผ่าน wifi อยู่เลย

เศร้าใจจริง ก่อนจะเปลี่ยนจากลูกค้า 2G มาเป็น 3G ก็ยังคิดว่าถ้าประมูลได้แล้วไม่ได้ราคาถูกอย่างเขาว่า จะหัวเราะเยาะให้ สุดท้ายต้องมาหัวเราะเยาะตัวเอง T_T

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    ไทยเราถึง 20 mb แน่นอนครับ ไม่ต้องกลัว

แต่ตอนนั้นทั้งโลกจะทะลุ 50 mb เรียบร้อยแล้ว

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    เอาไหมล่ะ เดือนล่ะ 5,000 - 10K เขาใช้ตามบริษัทกัน

ไทยนี้โครตของโครตถูกเลยนะ

ตั้งแต่ที่เคยโหลดบิตมา ไม่เคยเจอ Seed ที่มากกว่า 1.5 MB เลยสักตัวเดียว ( หมายถึงตัวความเร็วที่อีกฝ่ายได้รับ )

จริงอยู่ว่าหลุดบ่อย แต่ถ้าคิดถึงเรื่องราคาไทยก็ยังถูกถ้าเทียบกับความเร็วเดียวกัน

ส่วน USA รวมในค่าครองชีพ ดังนั้น Net มีทุกบ้าน ตามชุมชนเสาสัญญาณล่ะ 50MB ดึงกันเข้าไป

กล่าวขอบคุณ
    1,572
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    แล้ว ไทย ไป ไหน อ่ะ 5 5 5 5+
    ไปเรื่อย ๆ ตามประสาชีวิตคนติดดิน

พิมพ์ภาษาไทยผิดอยู่เรื่อย
    พืษณุโลก/LA/Tokyo
    กล่าวขอบคุณ
    2,108
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,794
    บ้านเราเฉลี่ยได้ที่ 2Mbps กว่าๆเอง (เค้านับ Traffic ทั้งประเทศมาหารกัน)

รอ CTH 50Mbps ราคา 599 ก่อน ความเร็วเฉลี่ยอาจสูงกว่านี้ เพราะเป็นสาย Fiber Optic (FTTx)

= Hikari E =
    อยู่ไหนก็ได้อยากอยู่ก็อยู่..
    กล่าวขอบคุณ
    347
    เอ๋...เหมือนได้ข่าวแว่วๆ ว่าญี่ปุ่นเปิดตัวเน็ต 2Gb แล้ว -.-