ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

พิมพ์ภาษาไทยผิดอยู่เรื่อย
    พืษณุโลก/LA/Tokyo
    กล่าวขอบคุณ
    2,108
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,794

ซัมซุงส่ง Galaxy Note 3 ทวงบัลลังก์สมาร์ทโฟนจอยักษ์ ขายทั่วโลกตุลาคมนี้

ซัมซุงส่ง Galaxy Note 3 ทวงบัลลังก์สมาร์ทโฟนจอยักษ์ ขายทั่วโลกตุลาคมนี้

เปิดตัวอย่างเป็นทางการแล้วสำหรับ phablet ตัวท็อปปลายปีจากซัมซุง Galaxy Note 3 ที่ร่ำลือกันมานาน
    ด้านการออกแบบแล้ว Galaxy Note 3 เหลี่ยมขึ้นจากรุ่นก่อนหน้าพอสมควร ดูเผินๆ แล้วคล้าย Note รุ่นแรกมากกว่า ขอบปรับไปใช้ผิวอลูมิเนียมแบบ Galaxy S4 ที่น่าสนใจคือฝาหลังแม้ว่าจะยังเป็นพลาสติกเหมือนเดิม แต่ก็เย็บหนังแบบนุ่มเข้ามาด้วย *หลังจากหาข้อมูลเพิ่ม สรุปเป็นพลาสติกขึ้นรูปครับ แต่ขึ้นเนียนมาก เทคนิคขึ้นรูปคล้ายๆกับฝาหลัง LG Prada 3.0*

ของใหม่ใน Galaxy Note 3 มีทั้งฮาร์ดแวร์ และซอฟต์แวร์ เดี๋ยวเราไปเริ่มที่ฮาร์ดแวร์กันก่อนครับ
    ใช้ซีพียู Exynos Octa 5420 ชิปแปดคอร์คอร์ความถี่ 1.9GHz สำหรับรุ่น 3G และ Snapdragon 800 ควอดคอร์ความถี่ 2.3GHz สำหรับรุ่น LTE
    หน้าจอ Super AMOLED ขนาด 5.7" ความละเอียด 1920x1080 พิกเซล (388 PPI) ยังไม่บอกว่าเรียงพิกเซลแบบ pentile หรือไม่
    รัน Android 4.3 Jelly Bean
    รุ่น LTE รองรับทุกย่านความถี่ รวมถึง CAT4 LTE ด้วย
    กล้องหลัง 13 เมกะพิกเซลพร้อมแฟลช LED, กล้องหน้า 2 เมกะพิกเซล มีซอฟต์แวร์กันสั่นในตัวทั้งกล้องหน้าและหลัง
    รองรับการถ่ายวิดีโอความละเอียดสูง 4K, ถ่ายวิดีโอ FullHD ความเร็วสูง 60 เฟรมต่อวินาที และแบบสโลโมชัน 120 เฟรมต่อวินาทีบนความละเอียด 720p
    หน่วยความจำภายใน 32GB-64GB เพิ่ม micro SD ได้, ใส่แรมมามากมายถึง 3GB
    ตัวเครื่องบางเพียง 8.3 มม. เบาเพียง 168 กรัม แบตเตอรี่จุถึง 3200 mAh

ต่อมาเป็นฟีเจอร์ใหม่ของ S Pen อย่างเดียว ใน Galaxy Note 3 ได้เพิ่มฟีเจอร์ใหม่มาพอตัว โดยมีคีย์หลักคือ Air Command ที่รวบรวมฟีเจอร์หลักห้าอย่างของ S Pen มาไว้ในเมนูที่จะเด้งขึ้นมาเมื่อใช้ S Pen สัมผัสจอ (คล้ายๆ กับ Pie controls)
    Action Memo - สำหรับเขียนโน้ตด่วน พร้อมเก็บข้อมูลเข้าที่ทันที เช่นเขียนเบอร์โทรศัพท์ แล้วเก็บเข้ารายชื่อ เป็นต้น
    Scrapbook - สำหรับเก็บข้อมูลจากหลายแหล่ง (หน้าเว็บไซต์, วิดีโอจาก YouTube หรือภาพถ่าย) มาไว้ในที่เดียวกัน
    Screen Write - แคปเจอร์หน้าจอปัจจุบันของตัวเครื่อง และเขียนลงไปได้
    S Finder - สำหรับค้นหาข้อมูลในตัวเครื่อง สามารถกำหนดได้ว่าจะหาจากเวลา สถานที่ หรือชนิดของข้อมูล และรองรับการเขียนเพื่อค้นหาด้วย
    Pen Window - สามารถใช้ S Pen วาดหน้าต่างบนหน้าจอเพื่อเปิดแอพอื่น เช่น YouTube ในขนาดที่วาดเอาไว้ได้ โดยแอพใหม่จะรันควบคู่ไปแอพเดิมที่เปิดไว้

ส่วนที่เหลือเป็นซอฟต์แวร์ตัวเครื่องที่เพิ่มเข้ามา ดูแล้วน่าจะอัพเดตให้รุ่นท็อปที่ออกมาก่อนด้วยครับ
    Multi-Windows ปรับปรุงใหม่ - เปิดแอพอะไรก็ได้แล้ว สามารถเปิดแอพเดียวกันสองหน้าจอได้ด้วย (ในตัวอย่างโชว์ ChatOn/Facebook สองหน้าจอ) สามารถลากข้อความย้ายจากอีกจอไปอีกจอได้ทันที
    My Magazine - ระบบติดตามข่าวสารที่วัดจากความสนใจของผู้ใช้ ใช้เอนจินจาก Flipboard
    Group Play - จากที่เคยเล่นเพลงเป็นกลุ่มได้ ล่าสุดปรับปรุงให้เล่นวิดีโอเป็นกลุ่มได้แล้ว เชื่อมต่อได้สูงสุด 5 เครื่อง
    Samsung KNOX - มาตรฐานรักษาความปลอดภัยบนอุปกรณ์พกพาของซัมซุง เปิดให้ใช้ทั่วโลกแล้ว
    Find My Mobile - ฟีเจอร์สำหรับปิดการทำงานเมื่อเครื่องหาย ป้องกันไม่ให้คนเก็บไปได้สามารถรีสโตร์กลับไปค่าตั้งต้นจากโรงงานได้

นอกจากฟีเจอร์มหาศาลแล้ว Galaxy Note 3 ยังมาพร้อมกับสีพื้นฐานสามสี ดำ ขาว และชมพู พร้อมออพชันสีอื่นอีกเป็นโหลๆ เมื่อเริ่มขายอย่างเป็นทางการครับ
    ซัมซุงระบุว่า Galaxy Note 3 จะเริ่มขายใน 149 ประเทศวันที่ 25 กันยายนนี้ (เร็วมาก!) และขายทั่วโลกในเดือนตุลาคม แต่ยังไม่เปิดราคาออกมา

โดย Galaxy Note 3 จะมีขาย 3สีครับ คือสีดำ, ขาว และชมพู

โชว์ฟีเจอร์เด็ดๆของ Galaxy Note 3

Credit : Blognone

* โดยเมืองไทยจะอยู่กำหนดเดียวกันกับวันที่ 25 กันยายนครับ ปลายเดือนนี้ใครมีเงินพอเตรียมไปสอยได้เลย (ตามที่คิดคาดว่าตัว 3G มาก่อน แล้ว 4G ทาง True อาจเอามาขายทีหลัง แต่ต้องดูกันไปก่อน ยังไม่แน่นอน) ส่วนราคาตามที่ผมคาด อาจจะเพิ่มจาก Galaxy S4 พันเดียวเหมือนปีที่แล้ว ที่ Galaxy Note 2 แพงกว่า Galaxy S3 แค่พันเดียว [ตอนนั้นทำเอาคนใช้ S3 เจ็บหัวใจไปหลายคน] *
    * ตัวผมคิดว่าดีไซน์มันสวยมากๆๆๆๆ *

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 15 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    ใช้โทรได้ไหมครับ
    พอดีขี้เกียจอ่านอะนะ อิอิ ปวดตา

พิมพ์ภาษาไทยผิดอยู่เรื่อย
    พืษณุโลก/LA/Tokyo
    กล่าวขอบคุณ
    2,108
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,794
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ osuman00 อ่านกระทู้
    ใช้โทรได้ไหมครับ
    พอดีขี้เกียจอ่านอะนะ อิอิ ปวดตา
    ตระกูล Note เป็นโทรศัพท์ โทรได้แน่นอนครับ ที่จริงมันคือโทรศัพท์ แต่ขนาดมันก้ำกึ่งระหว่างมือถือ(Phone)กับแท๊บเล็ต(Tablet) เลยเรียกว่า Phablet ครับ

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thotsawat555 อ่านกระทู้
    ตระกูล Note เป็นโทรศัพท์ โทรได้แน่นอนครับ ที่จริงมันคือโทรศัพท์ แต่ขนาดมันก้ำกึ่งระหว่างมือถือ(Phone)กับแท๊บเล็ต(Tablet) เลยเรียกว่า Phablet ครับ
    ขอบคุณมากนะครับ

เตรียมตัวเก็บตังได้!!!!

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    หน่วยความจำภายใน 32GB-64GB เพิ่ม micro SD ได้, ใส่แรมมามากมายถึง 3GB

หา ! เพิ่มได้แค่ 3 GB น้อยจุง อิอิ

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    เชื่อเถอะ 3200 mAh ยังไงก็ไม่พอน้อยด้วย ขนาด Z1 มันยังอัดมาให้ 3000 mAh ถือเป็นอะไรที่แหกกฎทุกรุ่นที่มีมาเลย
    เยอะกว่า s4 400 mAh(เยอะไปไหน ใช้แค่ Qual-core 2.3GHz Krait 400 เอง ปกติจะมากกว่าไม่เท่าไร)
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    เลิกบ้าเลขโรมันแล้วหรอ มาใส่อาราบิกซะงั้นอ่ะ เสียบุคคลิกหมดเลย

Every where 0.0
    กล่าวขอบคุณ
    150
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    4K 4K 4K 4K 4K 4K 4K 4K 4K 4K 4K 4K 4K 4K 4K 4K 4K 4K 4K 4K 4K 4K 4K 4K 4K 4K 4K 4K 4K 4K 4K 4K 4K 4K4K 4K 4K 4K

ชิว ชิว กับ ชี วิต...
    กล่าวขอบคุณ
    1,354
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    ดีทุกอย่าง มาตายตรงฝาหลัง ถ้าเกิดน้ำรั่วเข้าไป เชื้อราขึ้น ทำไงเนี่ย!!
    Intel Core i5 3570 | Gigabyte HD 7950 OC | Kingston 8GB 1600 | Seasonic M12ii 750W

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    แรงกว่าคอมที่บ้านผมอีก 555555+

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ clean1447 อ่านกระทู้

หา ! เพิ่มได้แค่ 3 GB น้อยจุง อิอิ
    ใส่มา 4-5 GB มันก็เห็นแค่ 3 นิดๆอยู่ดีอยู่ดีโครงสร้าง ARM ยังเป็นแบบ 32บิทอยู่
    i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G

กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    แรมอัดมาให้ตั้ง 3 GB แม่เจ้า! เยอะไปไหน
    ชอบฝาหลังนะ ตอนผมดู Live สด ใน Youtube สร้างเสียงเฮได้พอสมควร ฝรั่งร้อง ว้าว!

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    พูดมาได้ 8 คอร์ อยากขำ (มันก็จริงนะ 2 ตัว 555)

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    452
    ได้รับคำขอบคุณ: 156
    เอิ่มฝาหลังทำไมเป็นงั้นอะ

กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 795
    ตัวเครื่องจะใหญ่เบิ้มไปถึงไหน