ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 795

สงสัยไหม? ACTIVISION ทำไมถึงมีแต่เกมแนวเดิมๆ

หากพูดถึงค่าย Activision หลายคนก็คงต้องนึกถึงซีรีย์ Call of Duty มาก่อนเป็นอันแรกที่เรียกได้ว่าเล่นออกกันเป็นรายปี แถมไม่ค่อยมีเกมอะไรใหม่จากทางค่ายออกมา
    เหตุนี้จึงทำเอาหลายคนคิดว่าทาง Activision คงหมดมุข ทำเกมออกมาแต่แนวเดิมๆ

CEO ของทาง Activision นาย Eric Hirshberg ได้ออกมาให้สัมภาษณ์กับสภาวะกลืนไม่เข้าคายไม่ออกของเรื่องนวัตกรรมหรือเอาง่ายๆก็คือไอเดียมันเริ่มตันและยังได้บอกอีกว่าพวกเขานั้นได้โชว์นวัตกรรมที่แท้จริงมานานปีแล้วล่ะ โดยเขาคิดว่าหลายคนเข้าใจผิดเกี่ยวกับ Activision ที่คิดว่าจะส่ง Call of Duty ออกมาทุกๆปีเหมือนเป็นประเพณี Hirshberg ได้บอกว่าในความเป็นจริงแล้วในทุกๆปีทีมงานได้โชว์นวัตกรรมใหม่ของวงการเกมมากกว่าและกล้าที่จะท้ากับความเสี่ยงเหล่านั้นด้วย

นอกจากนั้นแล้ว Hirshberg ยังได้กล่าวถึงผู้จัดจำหน่ายรายอื่นที่ต้องบอกว่าพวกเขานั้นมีเกมที่หลากหลายและดูจะมีความเสี่ยงน้อยกว่าทาง Activision แต่นั่นก็หมายถึงความคิดสร้างสรรค์ก็คงมีน้อยตามไปด้วย หากเพราะว่ามีเกมหลากหลายประเภทนั่นไม่ได้หมายความว่าจะมีไอเดียความคิดสร้างสรรค์มากกว่าแต่อย่างใด และ Hirshberg ก็ยังได้บอกอีกว่ากลยุทธ์ของทาง Activision ไม่ได้ทำมาเพื่อทุกๆคน และมันไม่ใช่หนทางที่ดีทางเดียวที่จะทำธุรกิจ เพียงแต่สำหรับ Activision ทำแบบนี้แล้วมันเวิร์คและก็ทำให้ทางบริษัทประสบความสำเร็จมาแล้วหลายปี

สรุปก็คือการที่ Activision มีแต่เกมแนวเดิมๆออกมาไม่ได้หมายความว่าบริษัทถอยหลังหรือหยุดการพัฒนา เพียงแต่ว่าแนวทางของบริษัทนั้นไม่ได้เน้นเกมที่หลากหลาย คิดยังไงละถ้าปลายปีนี้คุณก็จะได้เห็น Call of Duty: Ghosts กันแล้ว !!!

Credit :: ______________________________________________________________________
    http://www.juropy.com/2013/09/activi...8%B4%E0%B8%A1/
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bate00349 : 7th September 2013 เมื่อ 06:37

I..AM...GROOT
    กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 455
    ซึ่งผมรอคอยมันอย่างใจจดใจจ่อ สำหรับ CALL OF DUTY

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4,453
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    GHOST!!

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 118
    เกมนี้เนื้อเรื่องดี เข้าใจง่าย มันส์มากๆ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 215
    แล้วคุณก็จงทำมันต่อไป

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    ถามต่อ แล้วทำไม EA ทำไมถึงมีแต่เกมแนวเดิมๆ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    ขายดีซะขนาดนั้น หยุดทำ ก็ไม่รู้จะว่าไงละครับ

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    จะว่าไปผมว่า multiplayer COD น่ากลับไปทำเเบบภาค 3 นะเเมพใหญ่ขึ้นหน่อยมีรถถังมีรถลำเลียง มีหน่วยต้อต้านยานเกราะเเพทย์สนามเหมือนเดิม

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 325
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ clean1447 อ่านกระทู้
    ถามต่อ แล้วทำไม EA ทำไมถึงมีแต่เกมแนวเดิมๆ
    ตัวทำเงินของ EA มันก็มีแต่ Need for speed,The sims,Battlefield,Fifa,Dead space,Mass effect,Crysis แค่นั้นแหละครับ = = (สังเกตุได้จากเข็นภาคต่อออกมาเยอะมาก จนเหมือนจะลืมทำเกมซีรี่ย์ใหม่ไปเลย)

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เมืองฝนแปดแดดสี่
    กล่าวขอบคุณ
    787
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,947
    ดีแล้วครับ เป็นตัวของตัวเอง แล้วทำผลงายออกมาให้ดี เยี่ยมแล้วครับผม

กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 273
    dragon age ea ก็เทพน่ะ

กล่าวขอบคุณ
    1,487
    ได้รับคำขอบคุณ: 111
    ทำมาอีก ผมก็เล่นอีก
    อย่าพัฒนาตัวละครในเกมจนลืมพัฒนาฝีมือตนเอง

ชอบโพสต์ไว้แล้วก็จากไป
    กล่าวขอบคุณ
    514
    ได้รับคำขอบคุณ: 300
    Activision ผมนึกถึง Tony Hawk มันส์ทุกภาค พอภาค 8 แค่นั้นแหละ ไปไม่เป็นเลยผม

กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    Blog Entries
    2
    Activision ก็ถ้าเค้าสร้างเกมส์แบบนี้แล้วมันดี ครองตลาด ก็สนับสนุนเถอะครับ

ค่ายแต่ละค่ายก็ถนัดการสร้างเกมคนละแนวกันอ่ะ =_=

IT Hardware
    กล่าวขอบคุณ
    5,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,101
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Deadman23 อ่านกระทู้
    ตัวทำเงินของ EA มันก็มีแต่ Need for speed,The sims,Battlefield,Fifa,Dead space,Mass effect,Crysis แค่นั้นแหละครับ = = (สังเกตุได้จากเข็นภาคต่อออกมาเยอะมาก จนเหมือนจะลืมทำเกมซีรี่ย์ใหม่ไปเลย)
    อ่านแล้วฮา
    ไส่ลายเซ็นไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 400
    1 ปีออกเกมมาดีๆสักเกม ดีกว่า 1 ปีออกมา 5 เกมแต่ห่วยนะครับ - -

Double Dodge`
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 774
    รอ GHOST รัก COD มาก เป็นเกมส์ FPS ที่เล่นเเล้วติดเลย

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    Blog Entries
    1
    ยังไงก็เล่นแล้วติด เซิร์ฟเวอร์ไม่แล็คเกินไปแบบEAหรอกจ่ะ นั่นขนาดBFBC2 เก่ามากๆยังแลคเลย
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    Call of duty GHOST กับ Engine ใหม่ ที่ เหมือนเดิม มากกว่าเดิม

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    คิดว่าดีก็ทำต่อไป เป็นค่ายเกมส์ที่ไม่เคยทำให้ผิดหวังจริงฟ COD นี่ยิ่งออกเป็นซีรีย์รายปียิ่งดี
    ถ้าเธอฟังเพลงนี้ แสดงว่ากำลังมีความรัก แสดงว่ากำลังตกหลุมรัก แสดงว่าเธอนั้นมีความรักแล้วจริง ๆ

กล่าวขอบคุณ
    1,572
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    ถึงจะเป็นแนวเดิมก็ไม่เปลี่ยนใจครับ เพราะโหลดเล่น ฟรี 5 5 5 5+
    ไปเรื่อย ๆ ตามประสาชีวิตคนติดดิน

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 115
    CoD:Ghosts, หวังว่าคงจะสนุก.