ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

_SaBasTaiN_
    กล่าวขอบคุณ
    4,034
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,530

#เเนะนำหนังเเนวรักโรเเมนติก#

**หมายเหตุ**ที่ผมตั้งกระทู้นี้เพราะผมได้ดูหนัง รัก โรเมนติกเรื่องนึงเเล้วเกิดซึ้งใจอย่างมากๆที่ได้ดู{อาจจะเป็นเฉพาะเเค่ผมนะครับเเนวใครเเนวมันความชอบเเต่ละคนอาจไม่เหมือนกัน}เลยอยากจะมาเเชร์หนังดีๆให้รู้ทั่วกันเผื่อใครอยากเปลี่ยน แแนวหนังดู รึกำลังหาหนังดีๆดูอยู่เข้าเรื่องเลยดีกว่า

เรื่องที่ 1 Silver Linings Playbook
    [/CENTER]
    ความรู้สึกเมื่อผมได้ดูตอนเเรกจะก็ งง นิดๆเเต่ดูไปได้สักพักก็พอจะเข้าใจความเป็นมาเอง
    ดูเเล้วเพลินมากครับมีทั้งตลก,เศร้า,รัก,โรเเมนติก เเถม นางเอกสวย พระเอกหล่อ ด้วย ตอนจบสำหรับผมหักมุมสุดๆเพราะผมดูหน้าปกหนังไม่รู้เรื่องเลยก่อนเลย ก่อนจะดูหนัง
    ผมไม่ขอสปอยเกี่ยวกับเนื้อเรืองใดๆเลยนะครับอยากลองให้ไปดูเองเป็นหนังดีมากๆอีกเรื่องหนึ่งเลยสำหรับเเนวรักโรเเมนติกผมให้คะเเนนเต็ม 10 โหลกเลย

ต่อเลยครับกับเรื่องที่ 2 Liberal Arts

หนังเรื่องนี้อาจจะไม่ ซึ้งสุดโต่ง ดราม่าสุดทีน ดำเนินเรื่องก็เรียบๆง่ายเเต่ดูเเล้วเพลินมากครับ[นางเอกน่ารักมาก]เเต่พระเอกง่าวไปหน่อย
    โดยรวมเเล้วผมว่าหนังเรื่องนี้ก็พอใช้นะเเย่ตรงเพราะตอนจบ จบเเบบค้างๆคาๆสับสนวุ่นวาย หนังเรื่องนี้อาจจะไม่ได้ดีมากเเต่ดูเเล้วเพลินดีครับมีความสุขเเนะนำให้ลองดูกันผมให้ 7 โหลกเลยเรื่องนี้

มาต่อกันกับเรื่องที่ 3 THE HOST

เป็นหนังรักโรเเมนติกแบบแปลกๆเเหวกเเนวดีครับเนื้อเรื่องเเรกๆก็อาจจะ งง งง นิดหน่อยเเต่พอดูไปได้สักพักจะเข้าใจเองครับเป็นหนังที่สร้างจากหนังสือ นิยายขายดี นะครับ จากนักเขียนหนังสือ THE TWILIGHT SAGA ชื่อนักเขียน STEPHENIE MEYER .

โดยรวมเเล้วผมว่าหนังเรื่องนี้ก็สนุกดีครับนางเอก สวย พระเอกหล่อเช่นเคย บางช่วงเนื้อเรื่องอาจจะเงียบๆไปหน่อย เเต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ผมว่าเนื้อเรื่องในหนังสือมันเเน่นกว่า หนัง มากเลยผมเคยซื้อหนังสือมาอ่านก่อนที่จะมีภาพยนต์ออกมาเเต่ยังอ่านไม่จบอ่านไปครึ่งเดียวเองพอหนังออกเลยดูหนังซะเลยขี้เกียจอ่านผมเลยรู้สึกถึงใจความของเนื้อเรื่องที่นักเขียน+ผู้กำกับอยากจะสื่อ ออกมาจริงๆดูเเล้วซึ้งมากครับจะร้องให้อะ เธอ ยิ่งตอนจบนี่หักมุมสุดๆเลยละครับขอบอกผมให้ 7.5/10 เลยเรื่องนี้

ต่อด้วยเรื่อง ที่ 4 Twilight saga

[/CENTER]
    คงไม่ต้องบรรยายอะไรมากมายนะครับเกี่ยวกับ ภาพยนต์ เรื่องนี้เพราะหลายๆคนคงจะเคยดูกันเเล้วผมเองก็เพิ่งจะเคยดูจบหมดทุกภาคเมื่อต้นปีที่ผ่านมานี่เอง... ซึ่งก่อนหน้านี้ผมเคยดูเเล้วละตั้งเเต่ภาคเเรกออกเลยเเต่ผมก็ต้องผิดหวังอย่างมากเพราะผมมีความตั้งใจจะมาดูหนังบู้กัดเเหลกแบบฉบับเเวมไพร์โหดๆเเต่ที่ผมดูมันตรงกันข้ามเลย{ก็เเหงสิมันคนละเเนวโว้ย}ผมก็เลยไม่ได้ติดตามต่ออีกเลยนับจากนั้นจนมาถึงภาค Breaking dawn part 2 ภาคนี้เป็นอะไรที่ดังทั่วบ้านทั่วเมือง{รึป่าว}เเต่ที่โรงเรียนผม ณ ตอนนั้นโคตรฮิตมีเเต่คนพูดถึงเอ็ดเวิดๆๆๆๆ ผมก็เลยสงสัยเเอะตกลงมันดีจริงๆหรอว่ะทำไมดูตอนเเรกมันไม่หนุกเลยวะเพื่อนผมเลยเเนะนำให้กลับไปดูใหม่อีกรอบผมก็เออไปหาโหลดมาดูใหม่ตั้งเเต่ภาคเเรกเลยเเต่คราวนี้ที่ดูผมตั้งใจจะดูแบบเเนวหนัง รัก โรเเมนติกเลย ปรากฎว่าติดหนึบเลยครับ สนุกมากดูมันทุกภาคเลยนั่งดูทั้งวันพอดูจบเเล้วนี่จะร้องให้เลย{อีกเเละ}โดยรวมเเล้วผมถือว่าเป็นหนังรักแบบแปลกๆเเหวกเเนวดีมากเหมือนกับหนังเรื่องข้างบน ดูเเล้วสนุกชวนให้ติดตามก็คงไม่พูดอะไรมากเเละให้ 10 โหลกเลยครับ

สุดท้ายเเละท้ายสุดสำหรับเรื่องที่ 5 Titanic

ความจริงเรื่องนี้ผมเคยดูอยู่เมื่อนานๆๆๆๆมากเเล้วภาคก่อนที่จะเป็น 3D น่ะนั่งดูกับครอบครัวก็หลงๆลืมๆไปเยอะเเละเพราะมันนานมากเเล้วเเต่ที่ผมจะเเนะนำให้ดูไม่ใช่ภาคเมื่อก่อนครับเเต่เป็นภาคที่เขาเอามาทำเป็น 3D นะครับความจริงผมยังไม่ได้ดูหรอกครับเเต่เพื่อนผมสกิดมาบอกว่า ดีมากไปดูมาซะให้ได้เเถมยังเป็นหนังที่ทำรายได้สูงสุดเป็นอันดับ 2 อีกด้วย ตั้ง $2,185,372,302 บร่ะเจ้าก็ลองหาดูกันละครับเผื่อของเขาจะดีจริงผมยังไม่พูดอะไรมากเเละเพราะผมเองก็ยังไม่ได้ดูเลยความจริงผมจะจบตั้งเเต่ Twilight เเล้วละเเต่เลขไม่สวยเลยหาเรื่องที่ 5 มาลงเเทนขออภัยด้วยหากผิดพลาดประการใด

ที่กล่าวมาทั้งหมดทั้งมวลข้างบนนี้ผมเอาความรู้สึกจากหนังที่ผมดูเเล้ว สนุก ดี มาเเชร์ให้เพื่อนๆได้ดูกันนะครับเพื่อจะเป็นตัวเลือกสำหรับใครบางคนที่กำลังหาหนังดีๆดูอยู่บ้านความจริงยังมีอีกหลายเรื่องครับที่ไม่ได้พูดถึงเเต่ผมเอาไว้เเค่นี้ก่อนละกัน
    เพื่อนๆก็เข้ามาเเชร์หนัง รัก,โรเเมนติก กันเยอะๆนะครับผม เผื่อว่างๆจะได้หาหนังดีๆดูกัน

#หากผิดพลาดประการใดก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย

/ขอบคุณข้อมูลเพิ่มเติมบางส่วนจาก wikipedia
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย _SaBasTaiN_ : 6th September 2013 เมื่อ 19:27

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

_SaBasTaiN_
    กล่าวขอบคุณ
    4,034
    มันเป็นกระทู้ที่โคตรเงียบงันZzzzzzzzzzzzz

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,110
    Titanic สุดยอดที่สุดเลย เพลงก็โครตเพราะ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 96
    ดูทุกเรื่องแล้วยกเว้นอันดับสอง ไปหาดูก่อนดีกว่า อิอิ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Hank Williams
    กล่าวขอบคุณ
    18,706
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,004

50 First Dates - 50 เดท จีบเธอไม่เคยจำ

สนุกมากครับ ลองไปหาดูครับ

Music and Lyrics - สี่ห้องใจนี้ มีแต่เสียงเธอ

สุดๆครับ โรแมนติกใช้ได้ครับ เพลงก็เพราะมาก ลองหามาดูครับ

นี่เพลงประกอบครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bigbang06 : 11th September 2013 เมื่อ 20:23

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ไอ้บ้าห้าร้อย
    กล่าวขอบคุณ
    848
    ได้รับคำขอบคุณ: 96
    ชอบmusic and lyricsมากครับสนุกดี

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

_SaBasTaiN_
    กล่าวขอบคุณ
    4,034
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bigbang06 อ่านกระทู้

50 First Dates - 50 เดท จีบเธอไม่เคยจำ

สนุกมากครับ ลองไปหาดูครับ

Music and Lyrics - สี่ห้องใจนี้ มีแต่เสียงเธอ

สุดๆครับ โรแมนติกใช้ได้ครับ เพลงก็เพราะมาก ลองหามาดูครับ

นี่เพลงประกอบครับ

เจ๋งไปเลยมีหนังดูเเล้วยังไม่เคยดูเลยเเดะผมหาดูเเน่

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    ผมชอบเรื่องนี้นะ

Eternal Sunshine of the Spotless Mind

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: