ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

~ ยูอิ โยชิโอกะ ~
    กล่าวขอบคุณ
    477
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,652

เผยโฉมบอสโหดสู้โคตรยาก จากเกม RPG ต่างๆ

เผยโฉมบอสโหดสู้โคตรยาก จากเกม RPG ต่างๆ

การเผชิญหน้ากับเหล่าบอส ถือเป็นหัวใจสำคัญของเกม RPG เลยล่ะครับ และวันนี้ผมก็มีเรื่องราวของบอส
    จากเกม RPG ต่างๆ ที่หลายคนยอมรับว่า "โคตรยาก" เล่นแล้วแทบปาจอยทิ้งมาให้เพื่อนๆ ได้ชมกันครับ

Sephiroth ใน Kingdom Heart

http://www.youtube.com/watch?feature...&v=463JY-_sN0A

หนึ่งในบอสสุดโหด ที่แฟนๆ Kingdom Heart พูดเป็นเสียงเดียวกันว่า "ยาก****** ยากกว่าบอสใหญ่อีก" ถึงแม้จะใช้เวลาฆ่า
    มันไม่นานมากนักถ้ารู้จังหวะดีๆ แต่สกิลของมันที่โดนทีเกือบตาย หรือการโจมตีที่เลือดหายวูบๆ ทำให้การสู้กับมันเป็นเรื่องยากขึ้น
    มาทันที และถ้าฟื้นพลังไม่ทันก็จอดอยู่ตรงนั้นกันเลยทีเดียวครับ

Beast Rune ใน Suikoden II

http://www.youtube.com/watch?feature...&v=LlAttl1W7DI

เป็นบอสใหญ่ที่หากเราเล่นไปโดยไม่รู้ว่าจะต้องเจอมัน จะเป็นอะไรที่โคตรยากมากๆ และใช้เวลากว่าครึ่งชั่วโมงในการปราบมัน แต่
    หากเราอ่านบทสรุป หรือรู้ว่าจะต้องเจอมัน แล้วไปเตรียมตัวเก็บเลเวลเก็บของจน full ก็สามารถสู้กับมันได้อย่างไม่ยากเย็นครับ

Lavos ใน Chrono Trigger

http://www.youtube.com/watch?feature...&v=v0uQZFb0KpY

บอสที่หากเลเวลไม่เต็ม ไอเทมไม่ full จะสู้ลำบากมากเลยทีเดียว และอาจนานเกินครึ่งชั่วโมงก็เป็นได้ แถม
    การเปลี่ยนรูปแบบการต่อสู้ไปเรื่อยๆ ทำให้ต้องมีการปรับเปลี่ยนทีมและรูปแบบการเล่นต่างๆ อยู่ตลอดเวลาครับ

Culex ใน Super Mario RPG: Legend of the Seven Stars

http://www.youtube.com/watch?feature...&v=30DyYkoNH9Q

แม้แต่เกมคิขุน่ารักๆ อย่าง Super Mario RPG ก็ยังมีบอสโหดๆ ที่สู้โคตรยากอยู่ด้วยเช่นกัน แต่เจ้า Culex นี่เป็นบอสลับ
    ของเกมนะครับ แถมหน้าตายังแทบจะหลุดโลกยังกับบอสใน Final Fantasy ไม่เข้ากับเกมแบบ Mario เอาซะเลย ความยาก
    ของมันจอยู่ที่การต้องรับมือกับคริิสตัลธาตุทั้ง 4 ที่หาทางป้องกันลำบากครับ

Freya ใน Star Ocean : Till the End of Time

http://www.youtube.com/watch?feature...&v=-21Gw2fRvH0

บอสลับสุดโหดไม่สมกับหน้าตา ที่มีพลังชีวิตถึง 20 ล้านหน่วย แถมพลังโจมตียังโหดแม้แต่เลเวล 255 ทั้งทีม + ไอเทม Full
    + โคตรบัฟอลังการแค่ไหนก็ตาม ยังสู้ลำบากและใช้เวลานานมากๆ หากพลาดแม้แต่นิดเดียวก็ลงไปกองกันทั้งทีมได้เลยล่ะครับ

Nereid ใน Tales of Eternia

http://www.youtube.com/watch?feature...&v=KckaNSJNxJw

บอสสุดโหดจากเกมซีรี่ส์ Tales ทั้งหลาย มีเจ้าหมอนี่ที่แทบต้องคอยหยุดเกมออกคำสั่งลูกทีมเวลาสู้อยู่ตลอดเวลา การ
    โจมตีแต่ละอย่างสามารถขัดคอมโบเราได้อยู่เรื่อยๆ หากเลเวลไม่สูงพอหรือวางแผนไม่รัดกุมพออาจโดนบอส Burst ใส่
    ชุดเดียวร่วงทั้งทีมได้

Gabriel Unlimited / Indalecio ใน Star Ocean: The Second Evolution

http://www.youtube.com/watch?feature...&v=tuZ8qCphMg8

บอสลับที่เราสามารถเข้าไปสู้ในดันเจี้ยนลับได้หลังจากจบเกมแล้ว ถึงแม้ในคลิปจะรุมอัดจนบอสไม่มีโอกาสได้สวนจนชนะแต่หากเอาจริงๆ
    แล้วคนที่เคยเจอกับมันมาจะรู้ว่ามันไม่ง่ายเลย เพราะมันสามารถเคลื่อนที่ไปร่ายเวทไปได้ แถมเวทของมันแต่ละอย่างก็โหดซะเหลือเกิน

Elizabeth ใน Persona 3 FES

http://www.youtube.com/watch?feature...&v=ChSmBhPGyFM

อีกหนึ่งบอสลับที่ใครๆ ก็บอกว่ามันโหดมาก และจำเป็นต้องมาคนเดียวด้วย เพราะหากเราพาเพื่อนร่วมทีมมาด้วย จะโดน One-Hit Kill
    ร่วงในทันที หรือหากใช้ Persona ที่สามารถป้องกันการโจมตีโดยสมบูรณ์สายใดสายหนึ่งได้ ก็จะโดน One Hit Kill ร่วงทันทีอีกเช่น
    กัน ความโหดของ Elizabeth จะอยู่ที่การโจมตี 2 ครั้งใน 1 เทิร์น แถมยังมี Persona สารพัดเหมือนกับเราอีกด้วย

ป.ล.ตอนอัดคลิปนี้เจ้าของคลิปก็หวิดดับอยู่หลายรอบเหมือนกัน แต่ฟลุคที่เอาตัวรอดมาได้ จนออกมาเป็นคลิปจัดการ Elizabeth สำเร็จให้ดูกัน

บอสทุกตัวใน Dark Soul / Demon Soul

http://www.youtube.com/watch?feature...&v=r3HdfzC7Shg

สำหรับเกมนี้ อย่าว่าแต่บอสเลยครับ มอนสเตอร์ธรรมดาก็หืดขึ้นคอแล้ว สุดยอดแห่งเกม Challenge ความสามารถและทักษะต่างๆ
    ในการเล่นโดยแท้จริง เทคนิคต่างๆ ที่เคยได้มาจากการเล่นเกมอื่น ขุดมาให้หมดครับ ใช้ทุกสิ่งที่ระบบมีให้เอาตัวรอดจากเหล่ามอน
    สเตอร์ในเกมนี้ให้ได้ ใครจบแบบ Hardcore ได้ด้วยตัวคนเดียว ผมล่ะนับถือเลยจริงๆ

แล้วเพื่อนๆ ล่ะครับ มีบอสไหนอีกบ้างที่คิดว่าสู้ยากและโหดสุดๆ ลองมาแชร์กันได้ครับ

http://www.online-station.net/feature/feature/15574

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 160
    ต้องยกให้ Dark Soul / Demon Soul จริงๆ เหนือคำบรรยาของคำว่ายากแต่ก็สนุกมาก เล่นตอนแรกยังสงสัยว่ามอนธรรมดาหรือบอสโหดไปไหน รอภาคสอง

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,530
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    Dark Soul นี่ผมอยากรู้ว่าเล่นไงอะครับ มาถึงตอนแรกเดินมาห้องถัดไปโดนยักษ์มาทุบสามทีตาย T T

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Gamer
    กล่าวขอบคุณ
    1,990
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,525
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Lonely_Knight อ่านกระทู้
    Dark Soul นี่ผมอยากรู้ว่าเล่นไงอะครับ มาถึงตอนแรกเดินมาห้องถัดไปโดนยักษ์มาทุบสามทีตาย T T
    มีทางลงชั่นใต้ดินให้เราลงไปเก็บดาบกับโล่ครับเเล้วมาสู้กับมันใหม่
    OriginMr_OngShy steamKNM^r5

ดูเมะไปวันๆ
    กล่าวขอบคุณ
    286
    ได้รับคำขอบคุณ: 737
    Blog Entries
    1
    ไอ้บอสตัวนี้แหละครับ โครตยาก!!!!

จัดผมที่ยุ่งๆน่ะ -////- 

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    453
    ได้รับคำขอบคุณ: 333
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Lonely_Knight อ่านกระทู้
    ประตูอยู่ซ้ายมือ

กล่าวขอบคุณ
    327
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,162
    บอส darksoul แต่ละตัวโดยเฉพาะดันเจี้ยนหลังๆนี่คือ อยากจะบ้าอ่ะ ยิ่งเวอร์ชั่น prepare to die ด้วยบอสลับ manus นี่ถ้าไม่ได้เก็บไอเทมสร้อยคอลับ กับไปช่วย npc ลับไว้ก่อนนี่ เก่งแค่ไหนก็มีแต่ตายกับตาย
    My PC Spec : AMD FX-6100 ,Gigabyte GA-990FXA-UD5,Asus GTX 560TI Top Overcloked,G.skill DDR3 4GB/1600*2,Raidmax 650Watt

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 199
    Final Fantasy 7 W.E.A.P.O.N. ไม่ติดหรอเนี่ย Emerald Weapon / Ruby Weapon ไอ2ตัวเนี่ยอะ ฮ่าๆ เล่นครั้งแรกแบบไม่ได้ใช้คู้มือหรือถามใครเลยกว่าจะ ฆ่ามันได้กินเวลามากมาย
    แต่พอรู้ทริกละง่ายไปเลยฮ่าๆ

ปล่อย.....ไปตามหัวจัย!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    penance ใน ff10 ก้อ โหดอยู่

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ฉันรักเธอเท่าฟ้า
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    TOE Boss Sekundes ผมว่ายากกว่านะครับ

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    Valkyrie Profile - Iseria Queen บอสลับ ลองจบ seraphic gate สัก 20 รอบ มันจะโหดมากๆ (แค่รอบแรกก็สกิดเราตายได้แล้ว)
    There's nothing either good or bad, but thinking make it so - William Shakespear

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    2
    Dark Soul เลยครับของจริง เล่นใหม่ ๆ นึกว่าแบบ RPG ทั่วไปตบมอนแบบชิล ๆ ที่ไหนได้ ไม่ต้องพูดถึงบอส แค่ลูกน้องมันเอาให้รอดก่อน

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    ไม่มี Ur Dragon ใน Dragon Dogma หรอเลือดเป็นล้านเราเติมเลือดมันได้เลือดด้วย

กล่าวขอบคุณ
    420
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,714
    4
    แนะนำบอส ff 10 พ่อพระเอก..เลือดเป็นล้าน !! แถมตายแล้วมีอีก 2 ร่างอีก .. ไอ้ตัวเล็ก ๆ ตัวสุดท้าย ไม่ค่อยยาก แต่สภาพคนเล่นตอนมันออกมา นี่ร่อเร่เระครับผม

ถ้าไม่จับจังหวะดี ๆ ตายตั่งแต่ร่างที่ตัวใหญ่ ๆ เระ

กล่าวขอบคุณ
    420
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,714
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ stepmeup2 อ่านกระทู้
    Dark Soul เลยครับของจริง เล่นใหม่ ๆ นึกว่าแบบ RPG ทั่วไปตบมอนแบบชิล ๆ ที่ไหนได้ ไม่ต้องพูดถึงบอส แค่ลูกน้องมันเอาให้รอดก่อน

เชื่อมั๊ยว่าเกมส์นี้ผมต้องกลับไปเรื่มเล่นระดับง่าย....เพราะระดับยากเล่นไม่ไหว ... ทีเดียว ตายตลอด ...

LovE_GamE_<3
    กล่าวขอบคุณ
    283
    ได้รับคำขอบคุณ: 244
    บอส "พีแนนซ์" ในไฟนอล 10 ยากจริงๆ ผมเล่นยังไม่เคลียร์เลยเซ็งมันล่อซะจนผมตั้งตัวไม่ทันทุกที
    [/URL]

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    แล้วไอ้ The Fallen ใน last remnant ละโหดปะ

กล่าวขอบคุณ
    1,538
    ได้รับคำขอบคุณ: 860
    มีหลักการสู้อยู่นะแต่ผมจำไม่ได้แล้ว (เล่นจบ 3-4 ปีมาละ)

ตายไปเยอะเหมือนกันกว่าจะผ่านมาได้
    PCle ATi 7770/1GB Gigabyte|AMD FX-6300|DDR3 4GB Kingston Hyper-X x2

กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 75
    dark soul พูดตามตรงบอสมันไม่โหดหรอกครับเพราะอยากมากมันมีแค่ 2 ตัว เวลาสู้ด้วย แต่ที่อันตรายคือไอ้พวกไม่ใช่บอสต่างหาก

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    บอสใน FF ที่ไม่ติดเพราะถ้ารู้วิธีรับมือแล้วโคตรง่ายครับ ruby emerald พวกเนี้ย
    เท่าที่จำได้การโจมตีมันจะเป็นแพทเทิร์นเดียว เราทำตามสเต็ปยังไงก็ชนะ อาจใช้เวลาหน่อย แค่อย่าหลุดเสต็ปพอ

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    บอสยากสุดที่ผมเล่นที่เจอครั้งแรกตอนสมัยเล่น FF8 จำได้ว่าวิ่งเข้าโรงเรียนแล้วเจอกับ ไดโนเสาร์ไม่มีทางวิ่งหนีได้ ต้องสู้อย่างเดียวใช้เวลา ครึ่งชั่วโมงกว่าจะตาย

กล่าวขอบคุณ
    149
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    ให้ dark soul แต่สนุกมากแต่ผมดันไป ติดสถานะ อะไรสักอย่างตายแล้วเหลือครึ่งหลอดแถม เติมเลือดก็มีแค่ ครึ่งหลอดไม่รู้ทำไงเลย เลิกเล่นเลย

กล่าวขอบคุณ
    430
    ได้รับคำขอบคุณ: 336
    sukoden 2 นะ ผมว่าไม่ยากเลย ภาค นี้ผมเล่นจบ ละ หลายรอบ และเป็นภาคที่ ชอบที่ สุด ด้วย ตอนจบเม่งโครตๆๆๆ เศร้า เลย ภาคนี้ เพื่อ ตาย ห่า หมด
    เราควรได้รับการสงวนสิทธิ์ที่จะคิด แม้ว่า การคิดผิด ก็ยังดีกว่าการไม่คิดเอาเสียเลย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    บอสจากเกมส์ rpg ค่าย atlus ซีรีย์ Shin Megami Tensei: persona 3-4 โหดเกือบทุกตัวเลยครับยิ่งเล่นในความยากระดับที่สูงขึ้นนี้ ยังกับฝันร้าย ขนาดฟาร์มเวลอะไรมาแล้วยังโดนเป็น 500+ทั้งทีมเลย (เลือดของตัวละครจากค่ายนี้มักจะไม่เกิน 999)
    เอาไปดูเล่นกันครับ http://www.youtube.com/watch?v=Zb3nIH7E9Z0 คลิปละ 10นาทีมี 6คลิป ประมาณ 50-1 ชม.

บอสตัวนี้เขาว่าโหดสุดในเกมส์ rpg ทั้งหลายที่เคยมีออกมา!!!

ส่วนตัวบอสที่โหดๆที่เคยดู+เจอมา
    ozma ff9 - ragna blazblue continumshift - monster hunter มังกรเกือบทุกตัว(เอะหรือว่าผมยังไม่เทพเลยเห็นว่ามันยากจังว่ะ) - yiazmat ff12 - Elizabeth Persona 3(9999 2 ครั้ง ทุก5-6เทริน) - เด็กhon(อันนี้สู้ไม่ไหวบอกตรงๆ ฝีปากแก่กล้ามาก tdk เวล 25 full item 1-1 กุเอาอะไรไปสู้ครับ)

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761

อันนี้ผมเคยเล่นแต่ Kingdom Heart II จัด Action Replay ซะ

Beast Rune ใน Suikoden II

จำได้เลย ต้องจัด Action Replay ทันที 555+
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64