ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ยอมรับทุกความคิดและเข้าใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5,813
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,923

-: กระทรวงเตือน เล่น LINE มาก เด็กจะแข็งกระด้าง! :-

-: กระทรวงเตือน เล่น LINE มาก เด็กจะแข็งกระด้าง! :-

ดูเหมือนบ้านเราจะมีปัญหากับแอพแชทอย่าง LINE ซะเหลือเกิน ล่าสุด รมช.สาธารณสุข และอธิบดีกรมสุขภาพจิต กล่าวถึงกระแสความนิยมในการใช้สมาร์ทโฟนของวัยรุ่นไทย โดยเฉพาะการใช้แอพแชทชื่อดังอย่าง LINE ในการติดต่อสื่อสาร ว่ามีทั้งข้อดีที่ทำให้การติดต่อสื่อสารสะดวกยิ่งขึ้น และข้อเสียที่อาจทำให้วัยรุ่นเป็นคนแข็งกระด้างได้ !? โดยกล่าวว่าเด็กวัยรุ่นปัจจุบัน นิยมเล่นกันมาก บางคนเล่นทุกวัน จนอาจทำให้เด็กสูญเสียการใช้ชีวิตประจำวันของวัยเด็กที่ควรจะเป็น เช่น การพัฒนาการเรียนรู้เรื่องสัมพันธภาพ การวางตัว การชีวิตในห้องเรียน การทำกิจกรรมร่วมกันเพื่อน และได้แนะนำให้ผู้ปกครอง ว่าควรวางกติกากับเด็กในการเล่น ทั้งจำกัดเวลาในการเล่น ไม่ให้มีการใช้ในช่วงเวลาไม่เหมาะสม เช่น ในเวลาเรียน เวลากลางคืนที่ควรนอน หากทำไม่ได้ต้องมีบทลงโทษ เช่น งดค่าโทรศัพท์ ค่าอินเตอร์เน็ต เป็นต้น

Credit : Online Station , i3

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 272
    กระทรวงหัวคว...

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 26 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ออ......จริงดิ

แล้วเมื่อตอนที่ยัง HIT (MSN) มันต่างกัย LINE ตรงไหน
    ไม่เห็นมีผลกระทบอะไรเลย

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ไม่ค่อยว่าง...
    กล่าวขอบคุณ
    1,499
    ได้รับคำขอบคุณ: 626
    Blog Entries
    1
    เพื่อ!

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    ไร้สาระ!! (คนที่เตือนนี่เคยใช้ Line ไหมนิ)

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบLikeเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,725
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    เล่นเกมก็ผิด เล่นไลน์ยังผิด!!!

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    กระทรวงเขาว่างจัด ก็เลยหางานทำ

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,427
    ได้รับคำขอบคุณ: 212
    มันอยู่ที่คนไม่ใช่แอพ พวกพี่ท่านในกระทรวงเขาคิดอะไรกันอยู--

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    401
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    กระทรวง ปยอ.

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 400
    ระวังนะครับมันสามารถก่ออาชญากรรมได้ !!

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ก๊าบ ก๊าบ ก๊าบ
    กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    ปัญญาอ่อนจริงๆ-*-

.: Rock rOck roCk rocK :.
    กล่าวขอบคุณ
    1,983
    ได้รับคำขอบคุณ: 933
    อาจเป็นเพราะไอหมีตัวนั้นที่มันต่อยกระต่ายก้ได้

กล่าวขอบคุณ
    366
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    เอิ่ม !! อนาคตเฟสบุ๊คคงห้าม 5555

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 160
    Thailand Only...

เห็นคำว่ากระทรวงก็แทบอคติไว้แล้้วผม ประเทศไทย ความเชื่อมั่น ถึงผมจะรักในประเทศแต่ไม่รู้ความเชื่อมั่นหายไปไหนหมด

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    เค้าก็แค่เตือนและแนะนำน่ะนะ เพราะเด็กทุกวันนี้เล่นแอพพวกนี้เยอะไง ตอนสมัย MSN ก็เป็นกัน แต่อย่าลืมสมัยนั้นยังไม่มีสมาร์ทโฟนนะ มันเลยไม่ได้เล่นตลอดแบบ LINE ที่แค่มีมือถือสมาร์ทโฟนก็เล่นได้สบายๆ
    เล่นกันแต่พอดีก็ไม่มีปัญหาแล้วล่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 273
    แล้วถ้าเล่นงานจะผิดไหมอ่า

กล่าวขอบคุณ
    171
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    เมื่อวานเห็นคนจะข้ามถนน มือยังยกโทรศัพขึ้นมาดูอยู่เลย รถจะชนเอา เรื่องจะแข็งกะด้างป่าวผมไม่รู้หรอก แต่ว่าเล่นไห้น้อยๆ หน่อยก็ดีนะครับ บางทีเวลางานยังทำไปเล่นไป คุยกับคนข้างๆบ้าง สมุติคุณเกิดหมดสติไปเฉยๆตรงนั้น คนที่ช่วยคุณได้ไม่ไช่คนที่คุณคุยด้วยในไลน์หรอก แต่เป็นคนที่อยู่ข้างๆคุณนั้นแหละ

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 249
    ผมเข้าใจที่เขาเตือนมานะ ผมเองก็เล่น Line นะแต่เล่นเพื่อนใช้คุยงานกลุ่มประหยัดค่าโทรศัพ
    ที่เขาเตือนมาจะหมายถึงเหมือนเพื่อนผมอ่ะ เล่นทุกเวลาที่เล่นได้ เวลากินข้าวตักเข้าปากคำกด Line หนึ่งประโยค
    ดูทีวีไปด้วยกด Line ไปด้วย หรือบางทีนั่งอยู่ข้างๆยังกด Line คุยกันเลยอ่ะ ก็ไม่ได้ไปละเมิดสิทธิ ไรเขาหรอก แค่อยากบอกว่ามันมากไปนะบางที

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    มันก็จริงนะ เดี๋ยวนี้ผมเห็นคนในโรงเรียน บางกลุ่มนั่งจ้อง โทรศัพท์ทำอะไรซักอย่างตั้งนาน ไม่เฮฮากลับกลุ่มเพื่อนเลย

ในห้องสมุดโรงเรียน เริ่มเห็นคนเข้ามาเล่นโทรศัพท์ตากแอร์มากขึ้น เมื่อก่อนผมยังจำได้เลยมีแต่หยิบหนังสือมาอ่านมาทำงาน ก็อย่างที่ ปู่อัลเบิร์ต บอกนั่นแล

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 430
    มันไม่เห็นเกี่ยวกันเล้ย....ทุกวันนี้สำหรับผม line ก็แค่ เอาไว้คุยกับ แฟน แบบ freecall เฉยๆ..หนำซ้า ผมใช้ใช้ line บน PC อีกต่างหากต่อหูฟัง ต่อไมค์เอา...ส่วนเรื่องเพื่อนๆ ก็ facebook กัน... ไม่เคยคุยกับเพื่อนบน Line เลย - -*

กล่าวขอบคุณ
    340
    ได้รับคำขอบคุณ: 413
    ฝากถึงกระทรวงด้วยะครับว่าาาาา "ค**" !!!

กล่าวขอบคุณ
    490
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    ผมว่ามันไม่เกี่ยวนะครับ ถ้าคนมันไม่สนใจที่จะทำอย่างอื่น ยังไงๆไม่มีlineมันก็ไม่ทำอย่างอื่นอยู่ดี
    ผมก็เล่นlineนะครับ ผมบอกได้เลยlineไม่มีผลกระทบกับชีวิตผม
    ลองคิดดูถ้าเด็กมันไม่มีline ในห้องมันจะทำอะไร มันก็นอน เพราะมันไม่อยากเรียน
    ผมคิดว่ามันหมดยุคแล้วนะครับ โลกมันเปลี่ยนไปแล้วครับ การเล่นลายก็เหมือนคุยโทรศัพ แบบเมื่อก่อน แค่วิธีมันต่างกัน

ผมไม่รู้คิดอื่นคิดยังไง ใครไม่ชอบผมก็ขอโทษล่องหน้านะครับ แค่คิดว่าผู้ดูแลประเทศยังหัวโบราณอยู่

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ทำไม ละครน้ำเน่าในทีวี ตบตีแย่งผัวแย่งเมีย มีฉากกอดรัดฟัดเหวี่ยงกันบนเตียง ทำไมมันไม่เคยมีข่าวออกมาจำกัดเวลาในการดูบ้างนะ ทีอย่างนี้ไวจริ๊งงงงง
    ละครทีวีฉายได้ อาทิตย์ละ 1 ตอน อะไรแบบนี้ 5555555555

กล่าวขอบคุณ
    452
    ได้รับคำขอบคุณ: 156
    เมื่อไหร่พวกหัวโบราณจะหมดไปจากประเทสไทยซักทีครับ หลายเรื่องหลายราวละ

ประเทศชาติไม่เจริญเพราะพวกผู้ใหญ่อย่างคุณนี้เเหละ

รอรุ่นพวกผมไปพัฒนาประเทศดูสิ ไฟฟ้าในประเทศไม่พอใช้ก็ไปซื้อเค้า โรงไฟฟ้านิวเคลียร์ ควรจะสร้างได้เเล้ว เเละอีกหลายๆอย่าง

กล่าวขอบคุณ
    837
    ได้รับคำขอบคุณ: 156
    สาธารณสุขเอ๋ย เอาเวลาไปดูแล+ปรับปรุงโรงพยาบาลต่างจังหวัดดีกว่า